Mai Laushi

Saitunan asali 11 dole ne ku kunna don Tabbatar da windows 10 Laptop/PC

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An sabunta ta ƙarshe Afrilu 17, 2022 amintacce Windows 10 0

Tare da Windows 10 Oktoba 2018 sabuntawa Microsoft ya yi aiki tuƙuru don inganta tsaro na tsarin sa. Windows 10 yana da ƙarin ginanniyar kariyar tsaro don taimakawa kare ku daga ƙwayoyin cuta, phishing, da malware. Kuma ita ce sigar Windows mafi aminci har abada. Hakanan, Microsoft yana tura sabuntawa na yau da kullun don haɗa Sabbin Features da haɓaka Tsaro. Wanda ke taimaka maka ka kasance a halin yanzu kuma tsarinka don jin sabo. Amma daga amfanin yau da kullun, mu ma dole ne mu kula da wasu abubuwan da za mu yi Windows 10 Mafi aminci, Amintacce kuma ingantacce. Anan mun tattara wasu shawarwari don aminci, Tsara da inganta Windows 10 aiki da sanya tagogi mafi aminci da kariya.

Windows 10 jagorar tsaro

Anan akwai wasu saitunan gama gari dole ne ku kunna kuma ku yi amfani da su don amintaccen kwamfutar tafi-da-gidanka na windows 10 daga masu hackers ko asarar bayanan da ba dole ba.



Kunna Kariyar Tsarin

Windows 10 yana hana Kariyar Tsari ta tsohuwa, don haka idan wani abu ya faru don haifar da matsala tare da Windows, ba za ku iya 'kwakewa' shi ba. Don haka kafin ku yi wani abu Dole ne ku haifar da Mayar da Point da zarar an shirya shigarwar Windows ɗin ku kuma sanya masa suna Tsabtace shigarwa. Sa'an nan za ka iya ci gaba da installing direbobi da aikace-aikace. Idan ɗaya daga cikin direbobi ya haifar da matsala akan tsarin, koyaushe zaka iya komawa zuwa wurin Maidowa Tsabtace shigarwa.

Kunna Kariyar Tsarin



Ci gaba da sabunta Windows 10

Abu na farko kuma mafi mahimmanci don kare windows 10 ɗinku ana bincika akai-akai don sabbin abubuwan sabunta tsaro da facin da ke akwai don tsarin aikin Windows ɗin ku kuma shigar da su. An saita Windows 10 don dubawa da shigar da sabuntawa ta atomatik amma kuna iya da hannu duba da shigar da samuwan windows updates.

  • Latsa Windows + I don buɗe saitunan app,
  • Danna Sabuntawa & tsaro, sannan sabunta Windows
  • Yanzu danna maɓallin duba don sabuntawa.
  • Windows za ta bincika sabbin abubuwan sabuntawa da aka samu kuma ta sanya su.
  • Mataki ne mai mahimmanci don shigar da sabon tsaro da kwanciyar hankali don tsarin aikin ku.

Duba don sabunta windows



Ci gaba da sabunta software ɗin ku da Direbobin da aka shigar

Yana da mahimmanci ba kawai tsarin aikin Windows ɗinku ya sabunta ba har ma da software da kuke amfani da su. Don haka tabbatar cewa kuna da sabbin abubuwan sabuntawa da facin tsaro don manyan shirye-shiryenku da aikace-aikacenku. Hackers suna ƙoƙarin yin amfani da mashahurin software, kamar Java, Adobe Flash, Adobe Shockwave, Adobe Acrobat Reader, Quicktime ko shahararrun mashahuran yanar gizo kamar Chrome, Mozilla Firefox ko Internet Explorer, koyaushe tabbatar cewa kuna da sabbin facin da aka Sanya.

Hakanan Duba ku sabunta Direbobin Na'urar da kuka shigar Kamar fitattun direbobin na'ura Nuna Direba, Direban Audio, Adaftar hanyar sadarwa. Don windows su iya Gudu da kyau kuma su ba da mafi kyawun aikin ku.



Cire software maras so

Tabbatar cewa windows ɗinku basu shigar da duk wani aikace-aikacen software da ba'a so ba. Yawancin masana'antun suna cika kwamfutocin su da kowane nau'in software kuma yawancin su don sanya shi cikin ladabi ba su da amfani sosai. Don haka kafin ku fara kan layi da kwamfutar tafi-da-gidanka, cire duk wata software da kuke tunanin ba za ku yi amfani da ita ba.

Don Cire aikace-aikacen software da ba'a so Je zuwa Fara -> Saituna -> Tsarin -> Ayyuka da fasali kuma duba cikin jerin. Duk wani abu daga Microsoft Corporation ya cancanci barin yanzu, tunda yana iya zama wani ɓangare na Windows 10 kuma yana da amfani. Anan Cire duk aikace-aikacen da ba'a so.

Cire software maras so

Bita saitunan keɓantawa na Windows 10

Windows 10 yana da ɗimbin saitunan keɓantawa waɗanda ke da tambaya mafi kyau. Waɗannan masu yuwuwar matsala ne kawai lokacin da kuke kan layi lokacin da za a raba wasu bayanai game da ku da PC ɗinku tare da Microsoft. Don haka yana da kyau ka sake dubawa da kashe duk wanda ba ka so kafin haɗa kwamfutar tafi-da-gidanka zuwa cibiyar sadarwar gida. Don Yin wannan

  1. bude saitin kuma Danna kan Sirri.
  2. Anan zaka iya Kunna ko Kashe windows 10 Privacy.
  3. Muna ba da shawarar kashe duk Zabuka don sanya windows mafi aminci.

windows 10 saitin sirri

Yi amfani da daidaitaccen asusun mai amfani don samun damar Windows

Ana ba da shawarar yin amfani da daidaitattun asusu don kwamfutarka don hana masu amfani yin canje-canje da suka shafi duk wanda ke amfani da kwamfutar. Kamar share mahimman fayilolin Windows masu mahimmanci don tsarin. Idan kuna son shigar da aikace-aikacen ko yin canje-canjen tsaro, Windows za ta tambaye ku don samar da takaddun shaidar asusun mai gudanarwa.

Don haka yana da kyau ƙirƙiri daidaitaccen asusun mai amfani ga kowane mutumin da zai yi amfani da PC ɗin ku wanda ke da iyakacin Haƙƙin Ma'auni fiye da na Mai Gudanarwa mai ƙarfi. Sannan kuma ba da shawarar ku saita kalmar sirri mai ƙarfi don asusun mai amfani da Windows ɗinku.

Ci gaba da kunna Ikon Asusun Mai amfani

Yawancin masu amfani suna da dabi'ar kashe Ikon Asusun Mai amfani bayan shigar/sake shigar da tsarin aiki na Windows. Amma ba a ba da shawarar wannan don sirrin windows ɗin ku ba. UAC na lura da irin canje-canjen da za a yi a kwamfutarka. Lokacin da muhimman canje-canje suka bayyana, kamar shigar da shirin ko cire aikace-aikace, UAC ta tashi tana neman izinin matakin gudanarwa. Idan asusun mai amfani ɗin ku ya kamu da malware, UAC tana taimaka muku ta kiyaye shirye-shirye da ayyuka masu ban sha'awa daga yin canje-canje akan tsarin.

Don haka maimakon kashe UAC, Muna ba da shawarar za ku iya rage girman matakin ta amfani da silfili a cikin Sarrafa Sarrafa.

Daidaita sarrafa asusun mai amfani akan windows 10

Yi amfani da Kulle Bit don ɓoye rumbun kwamfutarka

Ko da kun saita kalmar sirri zuwa asusun Windows ɗinku, masu satar bayanai za su iya samun damar shiga fayilolinku da takaddun sirri na ku. Suna iya yin hakan kawai ta hanyar yin booting cikin nasu tsarin aiki na Linux. Misali daga diski na musamman ko kebul na filasha. Don wannan, zaku iya amfani da fasalin Maɓalli na Windows 10 Don ɓoye rumbun kwamfutarka da kare fayilolinku.

Don kunna Bit Locker don Driver ɗin ku kawai buɗe wannan PC. Danna-dama a kan System Drive zaɓi Kunna Kulle Bit. Karanta yadda ake kunnawa da sarrafa BitLocker akan Windows 10 .

Kunna fasalin maɓalli Bit

Shigar da Sabbin Sabunta Antivirus

Tabbatar cewa kana da ingantaccen tsarin rigakafin ƙwayoyin cuta ko malware, wanda zai iya ganowa da hana barazanar da sauri. Wannan yana taimaka maka ka hana mugun harin PC da rage satar shaida. Anan mafi kyau Antivirus kyauta don Windows 10 .

Yi amfani da Tacewar zaɓi

Windows Firewall yana taimakawa don kare PC ɗin ku da haɗin yanar gizon ku. Firewall yana tacewa da saka idanu bayanai daga intanit tare da toshe bayanan da ba a yarda da su ba. Wannan yana taimakawa wajen samar da kariya daga nesa mara izini, shiga, satar imel, samun damar bayan gida zuwa wasu aikace-aikace akan na'urorin sadarwar, da ƙwayoyin cuta. Don haka ana ba da shawarar sosai don samun wasu nau'in Tacewar zaɓi akan PC ɗin ku.

Yi amfani da kalmomin shiga daban-daban akan Asusun Yanar Gizo daban-daban

Gabaɗaya, muna da al'adar samun kalmar sirri iri ɗaya amma yana da haɗari matuƙa. Kamar idan kalmar sirri ta leko, wani zai iya shiga kowane asusun da ka shiga. Don haka ana ba da shawarar a guji wannan dabi'a kuma a yi amfani da kalmar sirri mai karfi da kalmomin shiga daban-daban a shafuka daban-daban.

Yi akai-akai madadin don Windows 10

Matakan da ke sama suna nufin kiyaye windows daga ɓarna software da barazanar kan layi. Amma har yanzu kuna iya fuskantar al'amuran hardware waɗanda za su iya yin haɗari ga keɓaɓɓun bayananku. Don tabbatar da amincin bayanan ku, yakamata ku Yi wariyar ajiya na yau da kullun don Windows 10 haɗa babban fayil ɗin fayiloli. Ajiye PC naka akai-akai yana kare ka daga hadurran da ba zato ba tsammani.

Don saita shi, shiga cikin Windows Control Panel sannan danna Ajiyayyen da Mayar da Ƙarƙashin tsarin da Tsaro don samun damar wurin. Daga wannan wurin, zaku iya saita madadin atomatik, ƙirƙirar jadawali har ma zaɓi wurin hanyar sadarwa ko Hard Drive na waje don fayilolin ajiyar ku.

Fara windows madadin

Don haka idan PC ɗinku ya lalace wannan zai taimaka muku wajen hana yanayin asarar bayanai.
Waɗannan su ne Wasu Mafi kyawun Nasihu don lafiya, amintacce kuma inganta Windows 10 kwamfutoci. Yi kowane shawarwarin tambaya ko sabbin shawarwari don amintattun windows 10 Jin 'Yancin yin sharhi a ƙasa.

Hakanan, karanta