Mai Laushi

15 Sabbin Features a cikin windows 10 Afrilu 2018 sabunta Shafin 1803

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An sabunta ta ƙarshe Afrilu 17, 2022 Fasaloli a cikin windows 10 Afrilu 2018 sabuntawa 0

Microsoft ya kusan shirya don fitar da Windows 10 Afrilu 2018 sabuntawa tare da sabbin abubuwa masu yawa, haɓakawa akan abubuwan da ake dasu, Gyaran kwari, da haɓaka tsaro. Idan kuna kan Sabuntawar Faɗuwar Masu ƙirƙira, kuna iya jinkirta sabuntawa na ɗan lokaci , Kuma jira ƙarin ingantaccen sabuntawa, karanta bita daga masu amfani sannan sabuntawa. Ko kuma Idan kuna fatan sabon sabuntawa, tabbatar da cewa kuna lafiya shirya tsarin ku don sabbin windows 10 Afrilu 2018 sabuntawa . Anan wannan post ɗin mun tattara wasu sanannun sababbi fasali a cikin Windows 10 Afrilu 2018 sabuntawa v1803.

windows 10 Afrilu 2018 sabunta sabbin Features

Sabuntawar Windows 10 Afrilu 2018 ya ƙunshi wasu sabbin abubuwa kamar Tsarin lokaci, Raba Kusa, Taimakon Mayar da hankali, Zaɓin dawo da kalmar wucewa don asusun gida, Haɗin kai da sauri ta Bluetooth, da ƙari. Hakanan sun haɗa da wasu canje-canje a cikin Edge, Saitunan Sirri, App List, Cortana Notebook, app ɗin Saituna, da ƙari mai yawa. Anan ga cikakken jerin Sabbin Abubuwan Haɓakawa da Ingantawa a cikin Windows 10 Afrilu 2018 sabuntawa Shafin 1803.



Windows Timeline

Yiwuwa sabon fasalin da ake tsammani ga masu amfani da wutar lantarki shine Tsarin lokaci. Lokaci ne na gani wanda ke haɗa kai tsaye zuwa Duba Task. Kuna iya komawa cikin ayyukan fayiloli da ƙa'idodin da kuke amfani da su a baya - ƙimar darajar kwanaki talatin.

Dukkan ayyukanku za a jera su cikin hikima rana-wasa-sa'a, kuma kuna iya gungurawa ƙasa don bincika duk ayyukanku na baya. Idan kun zaɓi takamaiman rana, zaku iya duba ayyukan cikin hikimar sa'a. Hakanan zaka iya share duk rajistan ayyukan ku daga takamaiman rana ko sa'a. Zai zama da sauri hanyar tafi-zuwa don buɗe fayilolin da kuke aiki a baya ko shafuka a Edge da kuka ziyarta a baya. Kuna iya samun dama gare shi ta hanyar bugawa Windows Key + Tab ko ta danna gunkin kusa da akwatin bincike na Cortana akan Taskbar.



Kusa da Raba don Rarraba Waya mara Ƙoƙari

Yanayin Kusa da Raba yana kama da Apple's AirDrop, kuma yana ba ku damar raba fayiloli da hanyoyin haɗin gwiwa ta Bluetooth tsakanin wayarku da PC. Ya zo da amfani don raba abubuwa tsakanin masu amfani yayin taron ofis maimakon yin zagayawa a cikin filasha don kowa ya sami takaddun da ya dace.

Tare da kunna Bluetooth da Rarraba Kusa da (daga Cibiyar Ayyuka), zaku iya raba takardu da sauri da ƙari ta danna maɓallin 'Share' a cikin apps (ko a cikin Windows Explorer) - wanda zai nuna na'urori kusa da zaku iya aika fayil ɗin zuwa.



Lura - Lura cewa wannan fasalin yana amfani Bluetooth don haka, kuna buƙatar kunna shi kafin rabawa. Don haka, zaku iya amfani da Kusa da Raba don raba shafukan yanar gizo, hotuna, hanyoyin haɗin shafi ko fayiloli, da sauransu.

Microsoft Edge Ingantawa

Mai binciken gidan yanar gizon Edge kuma yana samun sabbin abubuwa masu yawa tare da Redstone 4, yayin da Microsoft ke ci gaba da haɓaka software don yin gogayya da Chrome da Firefox. Akwai haɓakawa ga Cibiyar da aka sake tsarawa wanda ke ba da dama ga Favorites, Lissafin Karatu, Tarihin Bincike, da Zazzagewa.



An sami sabbin gyare-gyare da yawa ga yadda ake sarrafa PDFs da eBooks waɗanda suka haɗa da abubuwan rabawa da alama.

Tsohuwar mai binciken Microsoft yanzu za ta iya kashe sautin da ke fitowa daga takamaiman shafuka, yana kawo shi zamani tare da irin na Apple's Safari.

Wasu wasu fasaloli kamar su autofill cards, Toolbar developers, ingantattun duban karatu, bugu mara kyau, da sauransu. Duk lokacin da ka cika fom ɗin gidan yanar gizo a cikin Edge, mai binciken zai sa ka adana bayanan kuma zai baka damar amfani da su azaman cikawa ta atomatik. Katin. Don samun bugu na kyauta, dole ne ka ba da damar zaɓi na kyauta a cikin maganganun Buga.

Edge kuma zai sami sabon salo don dacewa da taken Fluent Design na Windows 10.

Haɓaka Ƙirar Ƙira

Sabon yaren ƙira na Microsoft wanda ya kira da kyau za a ƙara yin birgima, yana kawo ƙarin mai da hankali kan haske, zurfi, da motsi a ciki Windows 10. A cikin wannan sigar 1803, zaku lura da ƙarin furci ga tasirin acrylic translucency da bayyana raye-raye. Duk wannan yana ba da Windows 10 mafi kyawun kyan gani da zamani. Yawancin windows da menus da kuka saba gani za su sami sabon lasa na fenti, kuma ba wai kawai Windows 10 zai fi kyau ba, amma tsarin aiki kuma zai kasance da sauƙin amfani. Kuma sabanin Aero Glass a cikin sigogin Windows da suka gabata, duk waɗannan sabbin tasirin UI ba za su kasance da wahala a kan GPU ɗinku da sauran albarkatun tsarin ba.

Windows Diagnostic Data Viewer

Microsoft yana ƙoƙarin yin Windows 10 mafi bayyane ta hanyar gabatar da ƙarin zaɓuɓɓukan sirri. Sashen bincike & amsa ya ƙunshi sabon saiti Mai duba Bayanan Bayanai. A matsayin rubutu a sarari, zai nuna maka bayanin da Windows 10 PC ke aikawa zuwa Microsoft. Haka kuma, yana kuma nuna kowane dalla-dalla na na'urar kayan aikin ku da aka adana a cikin girgijen Microsoft.

Kuna iya samun ta ta hanyar zuwa Saituna> Keɓantawa> Bincike & amsawa. Kayan aikin yana ba ku damar bincika har ma da share abubuwan ganowa. A gefen dama, kunna Kunna da darjewa Mai duba Bayanan Bincike . Shafin yana sanar da cewa wannan fasalin zai iya amfani da sararin sarari har gigabyte 1 don adana bayanan akan PC ɗinku.

Da zarar kun kunna fasalin, danna maɓallin 'Diagnostics Data Viewer. Wannan zai kai ku Shagon Microsoft inda dole ne ku zazzage aikace-aikacen Binciken Data Viewer kyauta. Yin hakan zai ba ku damar duba duk bayanan. Bugu da ƙari, yi amfani da binciken don gano takamaiman bayanai ko amfani da zaɓin tacewa.

Inganta Cortana

Cortana, mataimakin ku na kama-da-wane, zai zama na musamman yanzu. Mai dubawa yanzu ya zo da sabon Mai shiryarwa yankin da ke taimakawa wajen kallon ku tunatarwa da lissafin. Don gano sabbin ƙwarewa kamar sarrafa gida mai wayo, an saita wani wuri daban yanzu ƙarƙashin sabon shafin Sarrafa Ƙwarewa. Yanzu Cortana yana taimaka muku ɗaukar inda kuka tsaya tsakanin zama.

Hakanan yana iya haɗa mataimakan dijital zuwa ƙarin na'urori a cikin sararin sarrafa kansa na gida. Yana da jerin damar daidaitawa tare da Cortana akan iOS da Android, kuma.

Wani sabon fasalin mai suna Cortana Collection yana ba Cortana damar ƙarin koyo game da ku kuma ya taimake ku daidai. Kuna iya zaɓar gidajen cin abinci da kuka fi so, littattafai, nunin TV, da sauransu, kuma saka su cikin Mai tsarawa. Cortana Notebook shima yana da sabon kallo tare da wannan sigar. Hakanan zaka iya amfani da ita don kunna kiɗa akan Spotify.

Gabatarwar Taimakon Mayar da hankali

Siffar Sa'o'i na shiru yana ba ku damar saita dokoki don kada sanarwar da ba a so ta katse ku kowane lokaci. Amma tare da windows 10 V1803 an canza wannan suna azaman 'Taimakon Mayar da hankali' kuma ana ɗaukarsa mafi kyau a cikin Sabbin Features a cikin Windows 10 Sabuntawar Afrilu 2018. Wannan fasalin ban mamaki yana taimaka muku wajen tattara aikinku tare da zaɓuɓɓuka kamar sarrafa fifiko.

A baya can Tare da Awanni natsuwa, fasalin yana kunne ko a kashe. Tare da taimakon Focus, kuna samun zaɓuɓɓuka guda uku: A kashe, fifiko kawai, kuma Ƙararrawa kawai . fifiko kawai zai kashe sanarwar ban da waɗancan ƙa'idodin da mutanen da kuka ƙara zuwa jerin fifikonku. Ƙararrawa kawai za ta musaki sanarwar sai dai, kun zato, ƙararrawa.

Yadda ake kunna Taimakon Mayar da hankali

Hakanan zaka iya saita ƙa'idodi na atomatik don ba da damar Mayar da hankali don taimakawa yayin sa'o'i da aka saita, lokacin da kuke wasa ko kwafin nuninku (don kada a katse gabatarwar ku ta PowerPoint). Kuna iya saita taimakon Mayar da hankali ta zuwa Saituna > Tsari > Taimakon mai da hankali .

Haɗin Bluetooth mai sauri

Haɗa na'urar da ke da ƙarfi ta Windows 10 zuwa na'urorin Bluetooth kuma an saita don zama mafi sauri da sauƙi a cikin windows10 V1803, godiya ga sabon fasalin nau'i mai sauri. Lokacin da na'urar da ke cikin yanayin haɗin kai ke tsakanin kewayon ku Windows 10 Na'urar da ke aiki da Windows 10 Sabuntawar Afrilu 2018, sanarwa zai bayyana yana sa ku haɗa shi. Danna kan shi, kuma za a iya samun dama ga na'urar ku Windows 10. Ba dole ba ne ka nutse zurfi cikin Saituna da zaɓuɓɓukan Bluetooth don haɗa na'urar.

A halin yanzu wannan kawai yana aiki tare da kayan aikin Microsoft, amma da fatan za mu ga na'urori daga wasu masana'antun suna amfani da shi lokacin da Redstone 4 ta fito a hukumance.

Zaɓin dawo da kalmar wucewa don asusun gida

A cikin nau'ikan Windows da suka gabata idan kuna amfani da Asusun mai amfani na gida (ba asusun Microsoft ba) PC ɗinku Kuma manta kalmar sirrinku yana da wahala a dawo da kalmar wucewa saboda Microsoft ya ba da taimakon dawo da kalmar sirri don asusun Microsoft kawai. Amma tare da sabuntawar Windows 10 Afrilu 2018, zaku iya saita tambayoyin tsaro guda uku don asusun gida, waɗanda zaku iya amsawa idan ba za ku iya tuna kalmar sirrinku ba don dawo da kalmar wucewar ku cikin sauƙi.

Shugaban zuwa Saituna > Lissafi > Zaɓuɓɓukan shiga kuma danna Sabunta tambayoyin tsaro don saita tambayoyin tsaro.

App-by-app sarrafa GPU

Idan kun mallaki PC na tebur tare da katin zane, tabbas kun san cewa duka AMD da Nvidia suna ba da kayan aikin da ayyukansu suka haɗa da zaɓar waɗanne aikace-aikacen GPU yakamata ku yi amfani da su: ko dai guntu mai haɗaɗɗiyar tattalin arziƙi a cikin CPU ɗinku ko GPU mai hankali na yunwar. Yanzu Windows yana ɗaukar iko akan wannan shawarar ta tsohuwa. (Je zuwa Saituna > Nuni , sannan danna maɓallin Saitunan zane mahada a kasan shafin.)

Wasan da aka sabunta yana ƙara sabbin zaɓuɓɓuka.

Microsoft yana son ku jera wasannin PC ta hanyar Mixer, kuma don taimaka muku yin hakan, an sabunta Bar Game. Yanzu zaku sami agogo (hurray!) Hakazalika masu kunnawa don kunna da kashe mic da kyamarar ku. Kuna iya shirya taken rafi Mixer. Game Bar har yanzu yana da ɗan birgewa a wasu lokuta, kuma yana iya ƙara zama haka, ƙarin toggles da sauyawa Microsoft yana ƙoƙarin ƙarawa anan. Amma sabbin abubuwan karawa suna da amfani.

Fonts a cikin Shagon Microsoft

Microsoft yanzu yana ba ku damar zazzage sabbin rubutu daga Shagon Microsoft. Babban fayil ɗin Fonts akan faifan Windows ɗinku har yanzu yana aiki kamar yadda yake yi kuma wataƙila ba zai je ko'ina ba na dogon lokaci amma sabbin saitunan Font tabbas sun fi kyau dangane da UI.

Ana iya sarrafa waɗannan fonts daga menu na Saituna, musamman Saituna > Keɓancewa > Haruffa . Yayin da saitunan ke ba ku damar yin samfoti a cikin nau'ikan nau'ikan sa (na yau da kullun, baƙar fata, m, rubutun, da rubutun m ga rubutun Arial, alal misali) yana ba ku damar daidaita sabbin haruffa masu canzawa kamar Bahnschrift. Dannawa Kaddarorin rubutu masu canzawa ƙasa a ƙasan shafin yana ba ku damar daidaita nauyinsa da faɗinsa.

Kyakkyawan tallafi don nunin HDR

Damar ita ce ba ku mallaki babban nunin HDR, mai tsada, na zamani ba. Amma Microsoft yana ɗokin ranar da ƙwararrun masu fasaha da masu amfani da yau da kullun ke jin daɗin rukunin da ke da ingantaccen hoto. A cikin Sabuntawar Masu ƙirƙirar Fall, Saituna > Apps > sake kunna bidiyo yana ba ku damar kunna tallafin HDR da amfani da ikon sarrafawa don haɓaka ingancin gani.

Amma yanzu A cikin Windows 10 sigar 1803, kuna samun wasu sabbin zaɓuɓɓuka, gami da daidaita nunin ku (danna Canja saitunan daidaitawa don bidiyo na HDR …) wanda ke ba ka damar tweak haske na nuni.

Windows Defender Application Guard ya zo Win 10 Pro

Hakanan aka sani da WDAG, wannan fasalin ya kasance keɓanta ga nau'ikan mabukaci na Windows 10 amma yanzu yana samuwa don Windows 10 Masu amfani da kwararru.

WDAG shine ƙarin fasalin tsaro a cikin mai binciken Microsoft Edge wanda ke amfani da kwantena don ware abubuwan zazzagewa don kare tsarin. Zazzage malware yana makale a cikin akwati kuma ya kasa yin lalacewa, wanda zai iya sa wasu masu gudanarwa suyi la'akari da tilasta amfani da Edge a ofis.

Iyakar Bandwidth Don Sabuntawa: Tare da Windows 10 Sabuntawar Afrilu 2018 A cikin Editan Manufofin Rukuni, ƙarƙashin Kanfigareshan Kwamfuta -> Samfuran Gudanarwa -> Abubuwan Windows -> fasalin Inganta Isarwa: ikon sarrafa app da sabunta bandwidth na Windows.

Hijira Saituna: Ƙarin saituna suna ƙaura daga Control Panel zuwa Saituna app. Wadanda abin lura su ne; saitunan sauti da sauti, da kuma inda zaku iya saita ƙa'idodin farawa.

Allon allo: Wannan yana ɗaya daga cikin abubuwan ban sha'awa da aka sabunta a cikin sabuwar sigar Windows 10. Yanzu zaku iya kwafa da liƙa abubuwa tsakanin duk na'urorin ku da aka haɗa. A matsayin allo na girgije, zaku iya amfani da shi akan wayarku akan Windows PC.

Ayyukan farawa: Hakanan akwai sabon zaɓin Ayyukan Farawa da aka ƙara a cikin menu na saiti wanda zai baka damar sarrafa ƙa'idodin da ke gudana tare da Farawa. Ba kwa buƙatar buɗe manajan ɗawainiya don sarrafa ƙa'idodin kuma.

Tabbas, akwai wasu sabbin abubuwa da yawa waɗanda za ku gano yayin da kuka fara amfani da wannan sabon ginin. Dukkan abubuwan da aka ambata a sama an lura dasu a cikin Gine-ginen Redstone daban-daban kuma ana tsammanin zasu bayyana a cikin sakin ƙarshe. Hakanan, Karanta Gyara lasisin windows ɗinku zai ƙare nan ba da jimawa ba akan windows 10