Mai Laushi

Hanyoyi 3 Don Duba Sabuntawa akan Wayar ku ta Android

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaAn sabunta ta ƙarshe: Fabrairu 16, 2021

Fasaha na ci gaba da sauri sosai kuma a kowace rana za ku ga ana tura sabbin abubuwa zuwa wayoyin hannu, kwamfutar hannu, Windows, da dai sauransu yayin da wasu sabuntawa suna da amfani sosai kuma suna haɓaka ƙwarewar mai amfani yayin da sauran sabuntawa kawai ke karya OS. Da zarar masu amfani sun shigar da waɗannan abubuwan sabuntawa masu matsala na'urar su ta fara aiki mai ban mamaki kuma nan da nan suna so su koma sigar OS ta baya. Amma abin baƙin ciki, da zarar ka shigar da waɗannan abubuwan sabuntawa ba za a sake komawa ba. Yayin da wannan matsalar ta wanzu, amma sabuntawa suna da mahimmanci ga amincin na'urar ku da saurin fitowar masana'anta don gyara duk wata matsala tare da waɗannan abubuwan sabuntawa. Don haka duk yadda ka guje wa sabuntawa, a wani lokaci, ya zama wajibi don sabunta na'urar.



A cikin wannan jagorar, za mu yi magana musamman game da sabuntawar Android. A zamanin yau, ana tura sabuntawa don Android akai-akai kuma kowane sabon sabuntawa yana taimakawa inganta UI ko tsaro na na'urorin Android. Gabaɗaya, masu amfani suna karɓar sanarwa game da sabbin sabuntawa akan wayoyin hannu a cikin wurin da aka saukar da sanarwar, muddin bayanan wayar hannu ko Wi-Fi ke kunne. Duk da yake waɗannan sanarwar suna da taimako amma a mafi yawan lokuta, masu amfani suna mantawa don bincika sabuntawa ko sanarwar kawai ta ɓace ƙarƙashin wasu sanarwar.

Waɗannan sabuntawar yawanci ana fitar da su a cikin raƙuman ruwa ta masu yin na'urar kuma yayin da ake fitar da waɗannan sabuntawar a adadi mai yawa, yana da ma'ana cewa ɗaukakawar ƙila ba za ta kasance ga kowa ba a lokaci ɗaya kuma yana iya ɗaukar ɗan lokaci don isa ga kowane & kowane mai amfani. Hakanan, sabuntawar ƙila ba su dace da tsohuwar na'ura ba ko ƙila ba za ta kasance don ƙirar na'urarku ta musamman ba.



Hanyoyi 3 Don Duba Sabuntawa akan Wayar ku ta Android

Don haka, yana yiwuwa sanarwar sabuntawar na iya ci gaba da zama a baya ko kuma ba za ta same ka ba a lokaci ɗaya. A cikin irin wannan halin da ake ciki, ana bada shawara don bincika sabuntawa da hannu akan wayar ku ta Android kuma kada ku jira sanarwar sabuntawa ta tashi. Kuma a wasu lokuta, idan sanarwar sabuntawar ba ta bayyana ba to wannan ba yana nufin cewa sabuntawar ba ta samuwa ga na'urarka ba, kawai kuna buƙatar bincika sabuntawa da hannu kuma idan akwai sabuntawa to zaku iya shigar da shi nan da nan. akan na'urarka.



Yanzu, tambaya ta taso kan yadda ake bincika sabuntawa da hannu akan na'urar ku ta Android? Da kyau, kada ku damu za mu amsa wannan ainihin tambayar a cikin wannan jagorar, a zahiri, za mu tattauna hanyoyi daban-daban guda 3 waɗanda zaku iya bincika sabbin abubuwa akan wayarku da hannu.

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Hanyoyi 3 Don Duba Sabuntawa A Wayar ku ta Android

A ƙasa ana ba da hanyoyi daban-daban ta amfani da su waɗanda zaku iya bincika sabuntawa da hannu idan babu sanarwar sabuntawa ta bayyana akan wayarka:

Lura: Hanyoyin da ke ƙasa kusan suna kama da duk na'urorin Android amma suna iya ɗan bambanta saboda bambancin nau'in Android.

Hanyar 1: Bincika Sabuntawa ta amfani da Saituna App

Don amfani da Settings App don bincika ko akwai sabuntawa don wayar ku ta Android da hannu, bi matakan da ke ƙasa:

1.Bude Saituna app a kan wayar ku ta Android ta hanyar danna alamarta a ƙarƙashin jerin aikace-aikacen wayar.

Bude Saituna app a kan Android phone

2.Under settings, danna kan Game da Waya ko System zaɓi.

A ƙarƙashin saituna, danna kan Game da Waya ko zaɓin System

3.Na gaba, danna kan Sabunta tsarin zaɓi ƙarƙashin Game da waya ko System.

Danna kan sabunta tsarin

3. Wayarka zata fara dubawa ko akwai kowane sabuntawa don wayarka.

Wayarka za ta fara dubawa idan akwai sabuntawa don wayarka

4.Idan kowane sabuntawa yana samuwa, da Zazzage sabuntawa zabin zai bayyana ko wani abu makamancin haka. Amma idan wayarka ta zamani to, za ka ga allon nuna naka wayar tana sabuntawa.

Idan akwai wani ɗaukakawa, zaɓin zazzagewar zazzagewar zai bayyana

5. Idan zazzagewa button ya bayyana, danna shi kuma wayarka zata fara zazzage sabuntawar.

6. Da zarar an gama downloading. shigar da sabuntawa kuma sake kunna wayarka.

Bayan kammala matakan da ke sama, za a sabunta wayarka zuwa sabuwar sigar Android OS.

Hanyar 2: Yin amfani da Google Play Store don bincika sabuntawar App

Idan kana son gano ko akwai sabuntawa ga apps da aka sanya a cikin wayarka da hannu idan ba ka sami sanarwar ɗaukaka ba to za ka iya yin haka ta bin matakan da ke ƙasa:

1.Bude Google Play Store ta danna gunkinsa a ƙarƙashin jerin aikace-aikacen wayar.

Bude Google Play Store

2. Danna kan layi uku icon wanda zai kasance a saman kusurwar hagu.

Danna gunkin layi uku

3. Yanzu danna kan My apps & wasanni zaɓi daga menu wanda ya buɗe.

Danna kan zaɓi na apps & wasanni

Lura: Kafin ci gaba ka tabbata kana da kyakkyawar haɗin Intanet akan wayarka.

4.A karkashin My apps & games, canza zuwa Sabuntawa tab samuwa a saman menu.

Ƙarƙashin ƙa'idodina & wasanni na, canza zuwa shafin Sabuntawa

5.Idan wani update yana samuwa za ku ga Sabunta Duk zaɓi a gefen dama. Danna kan Sabunta Duk maballin zai sabunta duk aikace-aikacen da akwai sabuntawa don su.

Idan akwai sabuntawa za ku ga zaɓin Sabunta Duk

6. Idan baka son sabunta duk apps kuma kawai takamaiman apps to kar ka danna kan Update All button maimakon kana bukatar ka danna kan Maɓallin sabuntawa akwai kusa da ƙa'idar da kuke son ɗaukakawa.

Danna maɓallin Sabuntawa da ke kusa da takamaiman ƙa'idar da kake son ɗaukakawa

7.Idan kana so ka dakatar da sabuntawa a kowane lokaci a lokaci, danna kan Tsaya maballin.

Idan kana son dakatar da sabuntawa a kowane lokaci cikin lokaci, danna maɓallin Tsaya

8.Bayan an zazzagewa & shigar da sabuntawa, sake kunna wayarka.

Da zarar an kammala matakan da ke sama kuma wayar ku za ta sake kunnawa, za a sabunta duk aikace-aikacen da kuka zaɓa.

Hanyar 3: Amfani da Smart Switch don na'urorin Samsung

Idan kuna da na'urorin Samsung ko waya, to zaku iya bincika sabuntawar wayarku ta amfani da gidan yanar gizo mai sauyawa wanda ke gudana akan burauzar yanar gizo:

1.Bude duk wani web browser kamar Google Chrome, Mozilla Firefox, Internet Explorer , da sauransu akan kwamfutarka.

2.Now kewaya zuwa Samsung Smart canza website amfani da wannan link .

Kewaya zuwa gidan yanar gizon Samsung Smart Switch

3.Idan kana amfani da Mac to danna kan Zazzagewa akan Mac App Store button ko kuma idan kana amfani da Windows OS to danna kan Sanya shi a kan Windows maballin samuwa a kasan shafin.

Sauke Samsung Smart Switch

4.Your Smart canza ga zaba tsarin aiki zai fara downloading.

5.Da zarar an gama zazzagewa, sai a yi downloading installer ta danna shi.

Canjin ku na Smart don tsarin aiki da aka zaɓa zai fara saukewa

6. Danna kan Ee lokacin da aka nemi tabbaci don ci gaba.

7.The Smart Switch shigarwa zai fara. Da fatan za a jira har sai an kammala aikin kamar yadda zai iya ɗaukar ɗan lokaci.

Za a fara shigarwa na Smart Switch

8.Za ku sami hanzari don sake kunna kwamfutar. Idan kana son sake kunna shi yanzu danna kan Ee maballin in ba haka ba danna maɓallin No.

Za ku sami faɗakarwa don sake kunna kwamfutar ku

Lura: Domin amfani da Smart Switch, kuna buƙatar sake kunna kwamfutar ku.

9.Da zarar kwamfutar ta sake farawa, sake neman Smart Switch ta amfani da zaɓin bincike kuma danna maɓallin shigar da ke saman sakamakon bincikenku. Akwatin maganganu na ƙasa zai buɗe.

Da zarar kwamfutar ta sake farawa, sake neman Smart Switch

10. Duba akwatunan rajistan biyu kusa da Na yarda da sharuɗɗan yarjejeniyar lasisi .

Duba akwatunan rajistan biyu na kusa da Na karɓi sharuɗɗan yarjejeniyar lasisi

11. Da zarar an yi, danna kan Maɓalli na gaba samuwa a kasan shafin.

12.The kasa maganganu akwatin zai bayyana a Matsayin saiti.

Akwatin maganganun da ke ƙasa zai bayyana a matsayin Saita

13.Da zarar tsari da aka kammala, da Za a fara shigar da direbobin na'urori. Jira har sai duk direbobin na'urar zasu girka wanda zai iya ɗaukar mintuna kaɗan.

Za a fara shigar da direbobin na'urori

14.Once shigarwa tsari da aka kammala, danna kan Gama maballin.

Da zarar an gama shigarwa, danna maɓallin Gama

15.The Welcome to Smart Switch allon zai bayyana.

Barka da zuwa Smart Canja allon zai bayyana

16.Haɗa ku Samsung na'urar zuwa kwamfutarka wanda yanzu ka shigar da Smart Switch.

17.Idan wani update yana samuwa ga na'urarka to danna kan Maɓallin sabuntawa akwai akan allon canza wayo a ƙarƙashin sunan na'urar da aka haɗa.

Danna maɓallin Sabuntawa da ke akwai akan allon sauya Smart

18.Za ka ga version cikakken bayani ga abin da na'urarka za a updated. Danna kan Ci gaba don ci gaba da sabuntawa.

19. Danna kan KO maballin don fara aiwatar da sabuntawa.

Lura: Kada ka danna kowane maballin ko kar a cire haɗin na'urarka har sai aikin bai kammala ba.

20.Da zarar an gama sabuntawa, cire haɗin na'urar daga kwamfutar kuma sake kunna ta.

Bayan kammala matakan da ke sama, lokacin da wayarka zata sake farawa, za a sabunta ta zuwa sabuwar sigar OS.

An ba da shawarar:

Da fatan, ta amfani da hanyoyin da ke sama za ku sami damar sanin abubuwan da aka sabunta kuma za ku iya sabunta wayarku da duk aikace-aikacen koda lokacin da ba ku sami sanarwar da ke da alaƙa da samuwar sabuntawa ba.

Aditya Farrad

Aditya ƙwararren ƙwararren fasaha ne mai son kai kuma ya kasance marubucin fasaha a cikin shekaru 7 na ƙarshe. Ya shafi ayyukan Intanet, wayar hannu, Windows, software, da yadda ake jagora.