Mai Laushi

Hanyoyi 3 don amintaccen Share Fayilolin wucin gadi a cikin Windows 10/8.1 da 7

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An sabunta ta ƙarshe Afrilu 17, 2022 Share fayilolin wucin gadi a cikin Windows 10 0

Shin kun san za ku iya Share fayilolin wucin gadi a cikin windows 10 don 'Yantar da wani adadi mai mahimmanci na sararin diski ko haɓaka aikin tsarin Windows? Anan wannan post ɗin zamu tattauna menene fayilolin temp a cikin Windows PC, Me yasa suka ƙirƙira akan PC ɗinku, da Yadda ake goge fayilolin wucin gadi a cikin Windows 10.

Menene fayil ɗin temp a cikin Windows 10 PC?

Fayilolin ɗan lokaci ko fayilolin wucin gadi yawanci ana kiran su azaman fayilolin da ƙa'idodin ke adanawa akan kwamfutarka don riƙe bayanai na ɗan lokaci. Koyaya, akan Windows 10 akwai nau'ikan fayilolin wucin gadi da yawa, gami da waɗancan fayilolin da suka rage bayan sabunta tsarin aiki, rajistan ayyukan haɓakawa, rahoton kuskure, fayilolin shigarwa na Windows na ɗan lokaci, da ƙari.



Yawanci, waɗannan fayilolin ba za su haifar da wata matsala ba, amma suna iya girma cikin sauri ta amfani da sarari mai mahimmanci akan rumbun kwamfutarka, wanda zai iya zama dalilin hana ku shigar da sabon sigar Windows 10 ko yana iya zama dalilin da kuke gudana. daga sarari.

Yadda za a Ajiye Share Fayilolin wucin gadi a cikin Windows 10?

Yawancin fayilolin wucin gadi ana adana su a cikin babban fayil na Windows Temp, inda inda suke ya bambanta daga kwamfuta zuwa kwamfuta, har ma da mai amfani da mai amfani. Kuma Share waɗannan fayilolin Temp Yana da sauƙi sosai wanda yawanci yana ɗaukar ƙasa da minti ɗaya. Kuna iya da hannu Share Waɗannan fayilolin wucin gadi, ko barin sabo Windows 10 fasalin ya kula da su, ko samun app don hakan. Bari mu fara don cire fayilolin ɗan lokaci a amince.



Share fayilolin wucin gadi da hannu

Share fayilolin wucin gadi a cikin Windows ba ya cutarwa. Kuna kawai share sharar da Windows ta sauke, amfani da ita, kuma baya buƙatar kuma.

Don ganowa da Share fayilolin wucin gadi



  • Latsa maɓallin Windows + R don buɗe maganganun run.
  • Buga ko manna' % temp% ' a cikin akwatin kuma danna Shigar.
  • Wannan ya kamata ya kai ku C: Users Username AppData Local Temp .(kantin sayar da fayil na temp)
  • Ƙara sunan mai amfani na ku inda kuke ganin sunan mai amfani idan kuna son kewaya wurin da hannu.

windows fayilolin wucin gadi

  • Yanzu Danna Ctrl + A don zaɓar duk kuma buga Shift + Share Don share su har abada.
  • Kuna iya ganin saƙon da ke cewa Fayil yana aiki.
  • Jin kyauta don zaɓar Tsalle kuma bari aikin ya kammala.
  • Idan kun ga faɗakarwa da yawa, duba akwatin da ya ce a shafi kowa kuma danna Tsallake.

Hakanan zaka iya kewaya zuwa C: Windows Temp kuma share fayiloli a wurin ma don ƙarin sarari. Hakanan akwai babban fayil a ciki C: Fayilolin Shirin (x86) Temp idan kun kunna Windows 64-bit wanda kuma za'a iya sharewa.



Share Fayilolin Temp a kowane Farawa a cikin Windows 10

  • Kuna iya Ƙirƙirar fayil ɗin .bat wanda ke Share fayilolin Temp tare da Kowane Farawa a cikin Windows 10
  • Don yin wannan, latsa Windows + R, rubuta %appdata% microsoftwindows fara menuprograms farawa kuma danna maballin shiga.
  • Anan danna dama a ƙarƙashin babban fayil ɗin farawa kuma ƙirƙirar sabon takaddar rubutu.

ƙirƙirar sabon takaddar rubutu

Yanzu buɗe takaddar rubutu kuma shigar da rubutu mai zuwa.

rd% temp% /s /q

md% temp%

  • Ajiye fayil ɗin azaman kowane suna tare da tsawo .bat. misali temp.bat
  • Hakanan, canza adanawa azaman nau'in Duk fayiloli

nan rd (cire directory) kuma % temp% shine wurin fayil na wucin gadi. The q siga yana danne abubuwan tabbatarwa don share fayiloli da manyan fayiloli, kuma s shine don sharewa duka manyan manyan fayiloli da fayiloli a cikin babban fayil ɗin temp.

Share Fayilolin Temp a Kowane Farko

Danna maɓallin SAVE. Kuma waɗannan matakan za su samar da fayil ɗin batch kuma su sanya shi a cikin babban fayil ɗin Startup.

Amfani da Kayan aikin Tsabtace Disk

Idan kun ga kuna buƙatar ƙarin sarari, to zaku iya Gudun da faifai cleanup Utility don ganin menene kuma za ku iya rabu da su lafiya.

  • Don yin wannan nau'in tsaftace faifai a farkon menu bincika kuma danna maɓallin shigar.
  • Zaɓi Drive Installation System (yawanci C Drive ɗin sa) kuma danna Ok
  • Wannan zai duba kurakuran tsarin, fayilolin jujjuya ƙwaƙwalwar ajiya, Fayilolin Intanet na Temp da dai sauransu.
  • Hakanan, zaku iya yin tsaftar ci gaba ta danna Fayilolin Tsarin Tsabtace.
  • Yanzu duba duk akwatuna sama da 20MB kuma zaɓi Ok don share waɗannan fayilolin Temp.

Run Disk Cleanup

Wannan yakamata ya tsaftace mafi yawan fayiloli masu sauƙin isa ga rumbun kwamfutarka. Idan kwanan nan kuka inganta Windows ko kun yi faci, tsaftace fayilolin tsarin zai iya ceton ku gigabytes na sararin diski. Idan kana da rumbun kwamfutarka fiye da ɗaya, maimaita tsarin da ke sama don kowane ɗayan. Yana ɗaukar ɗan lokaci kaɗan amma zai iya 'yantar da babban adadin sarari idan ba ku yi shi ba a baya.

Sanya Hankalin Ajiye Don tsari ta atomatik

Idan kuna amfani da Windows 10 Sabunta Nuwamba akwai sabon saitin da ake kira Hankalin ajiya wanda zai yi muku da yawa wannan. An gabatar da shi a cikin babban sabuntawa na ƙarshe amma ya wuce mutane da yawa ta. Ƙoƙarin Microsoft ne don sa Windows ya ɗan fi dacewa. Zai share abubuwan da ke cikin Temp files ta atomatik da Maimaita bin bayan kwanaki 30 wanda zai yi aiki ga yawancin masu amfani.

Don saita hankalin ajiya don share fayilolin ɗan lokaci ta atomatik

  • Bude Saituna ta amfani da gajeriyar hanyar keyboard Windows + I,
  • Danna System sannan danna Storage a menu na hagu.
  • Juya hankalin Ma'ajiya zuwa kan ƙarƙashin jerin abubuwan da aka haɗe.
  • Sa'an nan kuma danna maɓallin 'Canja yadda muke ba da sarari' hanyar rubutun da ke ƙasa.

Kuma Tabbatar cewa an saita toggles guda biyu kamar yadda aka nuna hoton da ke ƙasa. Daga yanzu, Windows 10 za ta share ta atomatik babban fayil ɗin Temp da kuma Recycle bin kowane kwanaki 30.

Sanya Sense Storage akan windows 10

Yi amfani da App na ɓangare na uku Don Share Fayilolin Temp

Hakanan, zaku iya amfani da tsarin inganta tsarin ɓangare na uku kyauta kamar Ccleaner Don tsaftace fayilolin Temp tare da dannawa ɗaya. Yana da sigar kyauta kuma mai ƙima kuma yana yin komai a cikin wannan post ɗin da ƙari. CCleaner yana da fa'idar tsaftace duk abubuwan tafiyarku lokaci guda kuma yana ɗaukar ƴan daƙiƙa kaɗan kawai don yin shi. Akwai sauran masu tsabtace tsarin a can amma Wannan shine Mafi kyawun Mu ba da shawarar.

cleaner

Waɗannan wasu hanyoyi ne masu sauƙi don aminta da Share Fayilolin wucin gadi a cikin Windows 10. Ina fatan wannan sakon yana taimakawa don tsaftace fayilolin wucin gadi daga Windows PC da haɓaka aikin tsarin. Da kowace tambaya, Shawarwari Ji daɗin tattauna su a cikin sharhin da ke ƙasa.

Hakanan, Karanta