Mai Laushi

Hanyoyi 5 Don Gyara Asusu na Gmel Baya Karɓar Imel

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaƘarshe da aka sabunta: Maris 6, 2021

Gmail sabis ne na imel kyauta wanda Google ya haɓaka kuma ya ƙaddamar dashi a cikin 2004 a matsayin ƙayyadadden sakin beta. Bayan ya ƙare lokacin gwajin sa a cikin 2009, ya girma ya zama sabis ɗin imel ɗin da aka fi so na intanet. Tun daga watan Oktoba na 2019, Gmail ya yi alfahari da masu amfani sama da biliyan 1.5 a duk faɗin duniya. Wani muhimmin sashi ne na Google Workspace, wanda aka fi sani da G Suite. Ya zo tare da kuma an haɗa shi ba tare da wata matsala ba tare da Google Calendar, Lambobin sadarwa, Haɗuwa, da Taɗi waɗanda ke mayar da hankali kan sadarwa; Tuba don ajiya; Google Docs suite wanda ke taimakawa masu ƙirƙirar abun ciki da Currents don haɗin gwiwar ma'aikata. Tun daga shekarar 2020, Google yana ba da damar 15GB na jimlar ajiya don duk ayyukan da ke da alaƙa da Google Workspace.



Duk da girman girmansa, tushen mai amfani, da goyan baya daga ƙwararrun fasaha, masu amfani da Gmail suna da ƴan koke-koke akai-akai. Ɗayan da aka fi sani shine rashin iya karɓar imel daga lokaci zuwa lokaci. Kamar yadda rashin adanawa ko nuna saƙonnin masu shigowa ya cinye rabin manufar amfani da sabis na saƙo, wannan matsalar yakamata a gyara ta cikin sauri. Idan kuna da ingantaccen haɗin Intanet mai santsi, abubuwa daban-daban na iya haifar da wannan batu. Ya tashi daga rashin sararin ajiya a cikin tuƙi zuwa imel ɗinku da ake yiwa alama da gangan azaman spam, daga matsala a fasalin tace imel zuwa saƙonnin da ake turawa ba da gangan ba zuwa wani adireshin. Abubuwan da aka ambata a ƙasa akwai hanyoyi daban-daban masu sauƙi da sauri don gyara Asusun Gmel baya karɓar imel.

Gyara Asusun Gmel baya karɓar Imel



Abubuwan da ke ciki[ boye ]

Yadda za a gyara matsalar 'Asusun Gmail Ba Karɓar Imel'?

Kamar yadda akwai masu laifi da yawa don wannan matsala ta musamman, akwai wasu ƴan mafita daban-daban don daidaitawa. Tsayawa daga jira kawai cikin haƙuri har sai an dawo da sabis ɗin idan wani haɗari ya faru, yin tinkering tare da saitunan wasiku zuwa share abubuwa ɗaya daga asusun Google. Amma da farko, gwada buɗe asusun Gmail ɗinku akan wani mashigar mashigar daban domin ita ce hanya mafi sauƙi don gyara wannan matsala. Matsalar na iya kasancewa tare da mai binciken Google Chrome ba Gmail musamman ba. Gwada amfani da wani browser kamar Opera akan tsarin ku don shiga cikin asusun Gmail ɗinku.



Idan canza masu binciken ba su yi aiki ba, ɗaya bayan ɗaya, bi ta gyare-gyaren da aka ambata a ƙasa har sai kun sami damar gyara Gmail Account baya samun matsalar imel. Muna ba da shawarar ku ci gaba da adana asusun imel ɗin da kyau don bincika ko za ku iya sake karɓar imel.

Hanyar 1: Duba babban fayil ɗin Spam ko Shara

Wannan ya kamata ya zama abu na ɗaya a jerin abubuwan bincikenku idan kuna tsammanin takamaiman saƙo kuma ba ku iya samunsa a cikin akwatin saƙo na ku. Abu na farko da farko, bari mu koya yadda masu tace spam ke aiki . Siffar tace spam ta Gmail wani tsari ne na al'umma inda mutum zai iya sanya imel a matsayin spam, wannan bayanin yana kara taimakawa tsarin gano wasu sakonni iri ɗaya a nan gaba ga duk masu amfani da Gmel a duniya. Kowane imel ɗin da aka aika za a tace shi, ko dai a cikin akwatin saƙo mai shiga, shafin rukuni, babban fayil ɗin spam, ko kuma za a toshe shi gaba ɗaya. Na karshen su ne ya kamata ku damu da su.



Saƙon imel ɗin da wani sanannen mutum ya aiko yana iya ƙarewa a cikin jerin spam ɗinku idan kun yi kuskuren ba da rahoton su azaman spam a baya. Don bincika idan an yiwa mai sa wa laƙabi azaman Spam:

1. Bude asusun Gmail naka a cikin kowane mai binciken gidan yanar gizo kuma fadada mashigin hagu. Za ku sami jerin duk manyan fayilolin wasiku. Gungura ƙasa har sai kun sami 'Kara' zaɓi kuma danna kan shi.

Gungura ƙasa har sai kun sami zaɓi na 'Ƙari' kuma danna kan shi. | Gyara Asusun Gmel baya karɓar Imel

2. A cikin menu na ci gaba, gano wuri na 'Spam' babban fayil. Ya kamata a kasance a kusa da kasan jeri.

A cikin menu na ci gaba, gano babban fayil 'Spam'.

3. Yanzu, neman sakon kana nema kuma bude shi .

4. Da zarar sakon ya bude, gano wurin alamar mamaki da Bayar da rahoton saƙon azaman ba spam ba . Danna kan 'Ba Spam' zai kawo sako ga janar Akwati mai shiga .

Danna 'Ba Spam' zai kawo saƙon zuwa Akwatin saƙo na gaba ɗaya.

Ta yin wannan, za ku koya wa Gmel cewa kada ya sanya kowane saƙon nan gaba mai kama da wannan a matsayin spam kuma ba za ku ƙara fuskantar irin wannan matsala tare da takamaiman mai aikawa ba.

Hanya 2: Bincika don ganin ko ayyukan Gmel sun ragu na ɗan lokaci

Lokaci-lokaci, har ma da sabis na saƙon lantarki da aka bayar ta hanyar mafi yawan ƙattai na fasaha zasu iya lalata matsala kuma ba za su sauka ba. Kuna iya taƙaita wannan yuwuwar ta shiga cikin hashtags na Twitter mara iyaka ko ziyartar kawai Google Workspace Status Dashboard . Idan akwai matsala, zaku sami digon orange ko ruwan hoda. Misali, idan babu hadarurruka na baya-bayan nan, shafin ya kamata yayi kama da hoton da ke kasa.

Google Workspace Status Dashboard. | Gyara Asusun Gmel baya karɓar Imel

Idan kuma aka samu matsala, babu abin yi sai dai jira har sai an gyara matsalar. Wannan na iya ɗaukar har zuwa awa ɗaya don gyarawa. A madadin, zaku iya ziyarta downdetector.com don nemo bayanai game da hadurran da suka gabata.

Karanta kuma: Gyara Gmel app baya daidaitawa akan Android

Hanyar 3: Bincika isashshen sarari Ma'aji

Kamar yadda sabis ɗin imel ɗin Google kyauta ne, tabbas akwai wasu hani. Babban ɗayansu shine matsakaicin iyakar sararin ajiya da aka keɓe ga kowane asusun mai amfani mara biyan kuɗi. Da zarar kun kare daga wannan sarari, Gmail da sauran ayyukan Google na iya yin aiki cikin sauƙi.Don bincika idan kuna da isasshen wurin ajiya:

1. Bude ku Google Drive .

2. A gefen hagu, za ku tabo da 'Sayi ajiya' zaɓi, kuma sama da abin da za ku gano jimlar sararin ajiya da ke akwai da nawa ake amfani da shi.

A gefen hagu, za ku ga zaɓin 'Sayi ajiya

Tun daga farkon 2021, Google kawai yana ba da izinin jimlar 15 GB na ajiya kyauta don Gmail, Google Drive, Google Photos, da duk sauran aikace-aikacen Google Workspace . Idan kun isa iyakar ajiya na 15GB, kuna buƙatar 'yantar da sarari .

Idan kuna ƙarancin sararin ajiya, zubar da sharar imel babban mataki ne na farko.

Abubuwan da aka ambata a ƙasa su ne matakan kwashe kwandon sake amfani da asusun Gmail ɗin ku:

1. Bude ku Asusun Gmail kuma danna kan 'Kara' button sake.

2. Kuna buƙatar gungurawa ƙasa don nemo sashin da aka lakafta azaman 'Shara'. A madadin, zaku iya rubutawa kawai 'cikin: sharar gida' a cikin mashigin bincike dake saman.

nemo sashin da aka yiwa lakabi da 'Shara'. A madadin, za ku iya kawai rubuta 'intrash' a cikin mashin binciken da ke saman.

3. Kuna iya ko dai da hannu za ku iya goge wasu saƙonni ko kuma ku danna kan '' Maimaita Bin' Mara komai zaɓi. Wannan zai share duk imel ɗin da aka adana a cikin kwandon shara kuma yana haɓaka sararin samaniya sosai.

danna kan 'Ba komai Maimaita Bin' zaɓi. | Gyara Asusun Gmel baya karɓar Imel

Kamar yadda sararin ma'ajiya kyauta a cikin Google Drive ɗinku iri ɗaya ne da na Gmel ɗin ku, yana da kyau a yi hakan 'yantar da kwandon sake yin amfani da Drive ɗin ku haka nan. Kuna iya yin hakan akan wayarku ko kowane mai binciken gidan yanar gizo.

Hanyar da za a bi akan Wayarka:

  1. Kamar yadda a bayyane yake, buɗe naku Google Drive aikace-aikace. Idan ba a riga an shigar da shi ba, zazzagewa kuma haɗa shi da Google Account.
  2. Taɓa kan ikon Hamburger gabatar a saman hagu don buɗe mashigin gefe.
  3. Yanzu, matsa kan 'Shara' zaɓi.
  4. Taɓa kan menu mai dige uku dake gefen dama na fayilolin da kuke son gogewa na dindindin. Ka tuna cewa ba za ka iya dawo da fayilolin da zarar an share su ba , sannan danna 'Share Har abada' .

Hanyar da za ku bi akan Mai binciken Desktop ɗinku:

1. Bude ku Google Drive kuma a gefen hagu, sami 'Bin' zaɓi.

Bude Google Drive ɗin ku kuma a gefen hagu, nemo zaɓin 'Bin'.

2. Wannan yana ɗaukar ku cikin ku Google Rike Recycle Bin inda zaka iya share duk fayilolin da hannu.

Da zarar kana da isasshen sararin ajiya kyauta, za ku iya gyara asusun Gmail ɗinku ba tare da samun matsalar imel ba. Idan ba haka ba, to ci gaba da hanya ta gaba.

Hanyar 4: Goge Tace Imel

Masu tace imel suna ɗaya daga cikin abubuwan da ba a yaba da su ba waɗanda ke taimaka muku tsara wasikunku. Su ne ke da alhakin rashin cika akwatin saƙon saƙo na farko da dubunnan saƙon imel ko wasiƙar banza kowace rana. Suna tsarawa a hankali kuma suna sassauta ƙwarewar imel ɗin gaba ɗaya. Masu amfani ba za su iya karɓar saƙonni a cikin akwatin saƙo mai shiga ba saboda abubuwan tacewa na Gmel saboda suna da alhakin mayar da imel zuwa madadin manyan fayiloli kamar su. Duk Wasiku, Sabuntawa, Zamantakewa, da ƙari. Don haka, akwai babban yuwuwar cewa za ku iya karɓar imel amma ba za ku iya nemo wasikun ba saboda an yi musu laƙabi ba daidai ba kuma ana sake tura su zuwa wani waje. Don share masu tace imel:

daya. Shiga ku ku asusun imel kuma a saman, za ku sami 'Settings' ( ikon gear).

Shiga cikin asusun imel ɗin ku kuma a saman, zaku sami 'Settings' ( icon gear).

2. A cikin menu na saitunan gaggawa, danna kan 'Duba Duk Saituna' zaɓi.

A cikin menu na saitunan gaggawa, danna kan zaɓi 'Duba Duk Saituna'. | Gyara Asusun Gmel baya karɓar Imel

3. Na gaba, canza zuwa 'Tace da Adireshin da aka toshe' tab.

Na gaba, canza zuwa shafin 'Filters and Blocked Address'.

4. Za ku sami jerin adiresoshin imel da aka toshe da ayyukan da Gmel zai yi masu alaƙa da su. Idan kun sami Id ɗin imel ɗin da kuke nema da aka jera a nan, kawai danna kan 'Share' maballin. Wannan zai share aikin da aka adana kuma zai ba da damar karɓar imel kamar yadda aka saba.

kawai danna maɓallin 'Delete'. | Gyara Asusun Gmel baya karɓar Imel

Karanta kuma: Gyara Gmail baya aika imel akan Android

Hanyar 5: Kashe Gabatar da Imel

Isar da imel abu ne mai amfani wanda zai baka damar aika saƙonni kai tsaye zuwa wani adireshin imel. Yana ba ku zaɓi don tura duk sabbin saƙonni ko wasu takamaiman takamaiman. Idan kun zaɓi wannan zaɓi da gangan, kuna iya gwada fara duba akwatin saƙo na adireshin imel ɗin da ke da alaƙa. Idan kun kunna wannan zaɓi ba da gangan ba, ƙila ba za ku iya samun saƙo a cikin akwatin saƙo na farko na ku ba.

1. Bude ku Asusun Gmail akan kwamfutarka saboda babu wannan zaɓi akan aikace-aikacen wayar hannu ta Gmail. Idan kuna da asusun imel ta makaranta ko aiki, kuna buƙatar tuntuɓar hukumar ku da farko.

2. Kamar gyaran da aka ambata a baya, danna kan 'Settings' button located a saman dama kuma ci gaba da danna kan 'Duba Duk Saituna' zaɓi.

3. Matsa zuwa ga 'Mai Gabatarwa da POP/IMAP' tab kuma kewaya zuwa ga 'Mai Gabatarwa' sashe.

Matsar zuwa shafin 'Gaba da POPIMAP' kuma kewaya zuwa sashin 'Tsarkawa'.

4. Danna kan 'Kashe turawa ' zaɓi idan an riga an kunna shi.

Danna kan zaɓin 'Musashe turawa' idan an riga an kunna shi.

5. Tabbatar da aikin ku ta danna kan 'Ajiye Canje-canje' maballin.

Ya kamata yanzu ka fara karɓar sanarwar imel a cikin akwatin saƙo na farko na farko.

Idan babu abin da aka ambata a sama ya yi aiki, Kashe Firewall na tsarin ku ko sake saita shi yana iya zama harbinku na ƙarshe . Wasu takamaiman shirye-shiryen riga-kafi sun haɗa da kariyar bangon wuta wanda zai iya tsoma baki tare da santsin aiki na Gmel, don haka kashe shirin tsaro na ɗan lokaci kuma duba idan hakan ya warware matsalar.

An ba da shawarar:

Muna fatan wannan jagorar ya taimaka kuma kun iya gyara asusun Gmail baya samun matsalar imel . Har yanzu, idan kuna da wasu shakku to kuyi sharhi a ƙasa don tuntuɓar mu don ƙarin taimako akan wannan lamarin.

Pete Mitchell ne adam wata

Pete babban marubucin ma'aikaci ne a Cyber ​​S. Pete yana son duk fasaha kuma yana da ƙwaƙƙwaran DIYer a zuciya. Yana da shekaru goma na gwaninta rubuta yadda ake yi, fasali, da jagororin fasaha akan intanet.