Mai Laushi

7 Mafi kyawun software na rigakafi don Windows 10 PC a cikin 2022

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An sabunta ta ƙarshe Afrilu 17, 2022 Mafi kyawun software na Antivirus don Windows 10 0

Don haka, idan kuna amfani da Windows 10 kwamfuta don adana mahimman fayilolinku da takaddunku, to dole ne kuyi tunanin tsaro shima. Ee, yana iya zama sabuwar manhaja da Microsoft ke bayarwa, amma har yanzu ba ta da komai daga hare-haren ƙwayoyin cuta. Don kiyaye tsarin ku, dole ne ku shigar da ingantattun software na riga-kafi a kan kwamfutarka ta yadda ba za ku damu da kowane mabuɗin tsaro ba. A yau, akwai wadatattun hanyoyin rigakafin riga-kafi daban-daban da ake samu don masu amfani da Windows 10. Amma, idan kuna son Mafi kyawun riga-kafi don Windows 10 , to zaku iya amfani da software mai zuwa.

Menene Software na Anti-Virus?

Antivirus wani nau'i ne na software da aka tsara kuma aka haɓaka don kare kwamfutoci daga malware kamar ƙwayoyin cuta, tsutsotsi na kwamfuta, kayan leken asiri, botnets, rootkits, keylogers, da makamantansu. Da zarar an shigar da software na riga-kafi akan PC ɗinka yana kare kwamfutarka ta hanyar saka idanu duk canje-canjen fayil da ƙwaƙwalwa don takamaiman tsarin ayyukan ƙwayoyin cuta. Lokacin da aka gano waɗannan sanannun ko alamu masu shakku, riga-kafi yana faɗakar da mai amfani game da aikin kafin a yi su. Kuma babban aikin shirin Antivirus shine bincikawa, ganowa da cire ƙwayoyin cuta daga kwamfutarka. Wasu misalan software na rigakafin ƙwayoyin cuta sune McAfee, Norton, da Kaspersky.



Menene Software Anti-Virus

Mafi kyawun riga-kafi don windows 10

Akwai adadin software na riga-kafi da aka biya da kyauta akan kasuwa tare da fasalulluka na tsaro daban-daban. Anan mun tattara wasu daga cikin mafi kyawun software na riga-kafi don kare ku Windows 10 PC.



Tsaro na Windows (kuma aka sani da windows Defender)

Windows Tsaro

Tun da farko, wannan software na riga-kafi yana da mummunar suna don hogging albarkatun tsarin da samar da tsaro mara inganci, amma duk abin da aka canza yanzu. Software na tsaro na Microsoft yanzu yana ba da ɗayan mafi kyawun kariya. A cikin gwajin kwanan nan da AV-Test ya yi, wannan software ta sami ƙimar ganowa 100% akan hare-haren malware na kwanaki.



Babban abin da ya fi fice a cikin wannan shirin shine kusancinsa da tsarin aiki na Windows. Abu ne mai sauqi ga masu amfani don kiyaye kariyar ƙwayoyin cuta, kariya ta wuta, tsaro na na'ura, da sauran fasalulluka na kayan aikin kai tsaye daga menu na Saitunan Windows.

Bitdefender Antivirus Plus

Bitdefender Antivirus Plus



Yana da babban aikin riga-kafi a cikin AV-TEST tare da ƙimar kariya 100% a cikin 17 cikin 20 rahotanni. Kayayyakin Bitdefender ba su da kyau a yau, za su kasance gobe kuma. Abin da ya sa yana da babban zaɓi ga masu amfani waɗanda ke son amintaccen mafita na tsaro na dogon lokaci don PC ɗin su. Sabuwar sigar software ta riga-kafi tana da ɗimbin fasahar fasaha don kiyaye ku. Madaidaicin saka idanu akan gidan yanar gizo, toshe hanyoyin haɗin yanar gizo, na'urar daukar hoto mai lahani don daidaita abubuwan tsaro da suka ɓace su ne ƴan halayen wannan shirin.

Wannan kayan aikin yana ba da ingantaccen mai bincike don hana bankin sirri na sirri da mu'amalar siyayya ta kan layi daga idanun snooping malware da harin fansa. Software yana tabbatar da cewa babu abin da zai shiga tsarin tsaro kuma ya cutar da na'urar ku. Farashin wannan riga-kafi shirin ne quite m idan aka kwatanta da siffofin miƙa ta. Na na'ura ɗaya, shirin shekara zai kusan tare da ƙarin farashi.

Trend Micro Antivirus + Tsaro

Trend Micro Antivirus

Trend Micro Antivirus + Tsaro babban suna ne a masana'antar software ta riga-kafi. Software ce da ke da fasali na asali kamar - kariyar ƙwayoyin cuta, kariya daga ransomware, Binciken imel, tacewa yanar gizo, da sauransu, A cikin gwaji mai zaman kansa, wannan software ta yi kyakkyawan sakamako. AV-TEST daban-daban ya nuna kyakkyawan sakamako saboda yana iya kare barazanar 100%. Haka kuma, manufar farashin software tana da kyau sosai. Za a iya ƙara rage farashin software idan mai amfani ya biya shekaru biyu ko uku tare. Farashin software yana kusa da .95 na na'ura ɗaya na shekara guda.

Kaspersky Free Antivirus

Kaspersky Free Antivirus

Yana ɗaya daga cikin manyan kamfanonin riga-kafi na dogon lokaci kuma ya sami maki masu yawa akan duk manyan gwaje-gwaje. Kaspersky yana ba ku ingin riga-kafi mai kima da fasaha mai toshe hanyar haɗin yanar gizo kyauta. Ba za ku ma samun tallace-tallace ba yayin amfani da wannan software. Dole ne ku ci gaba da gudanar da shirin a bango kuma da kyar za ku lura da shi.

Tare da riga-kafi na Kaspersky na kasuwanci, zaku sami kariya ta banki ta kan layi, sarrafa iyaye, sarrafa kalmar sirri, madadin fayil, da ɗaukar hoto don Windows, Mac, da na'urorin hannu. Ana farashi daga £22.49 () na kwamfuta ɗaya, lasisin shekara ɗaya.

Panda Free Antivirus

Panda Free Antivirus

Kayan aikin Tsaro na Panda ya kasance a cikin shekaru da yawa yanzu kuma sabon injin gano Windows shine ɗayan mafi kyawun tsarin kewaye. Idan kuna neman wata hujja don amfani da wannan software na riga-kafi, to zaku iya duba gidan yanar gizon Gwajin Kariyar Kalma ta AV-Comparatives kuma a can za ku ga wannan shirin yana ba da maki 100% kariya a ƙarƙashin nau'i masu yawa.

Musamman, idan kuna da ƙarancin kasafin kuɗi ko kuma ba ku da kasafin kuɗi don amfani da riga-kafi, to wannan software ta kyauta za ta fi dacewa da ku. Koyaya, kamfanin kuma yana ba da software na kasuwanci mai ƙarfi sosai wanda zaku iya biyan wasu farashi. Tare da sigar mafi girma, zaku sami ƙarin fa'idodi da yawa kamar kariyar fansa, kulawar iyaye, kulle app, mai hana kira, hana sata, haɓaka na'urar, sarrafa na'urar nesa, amfani da VPN mara iyaka, da ƙari.

McAfee Total kariya

mcafee duka kariya

Masana harkar tsaro ba su taba ba McAfee fifiko sosai ba, amma a kwanan baya kamfanin ya yi sauye-sauye daban-daban a cikin manhajar da ta yi amfani sosai. A cikin shekaru biyu na ƙarshe na gwaje-gwaje na lab, McAfee ya zama ɗayan mafi kyawun gano malware da kayan aikin kariya. A cikin wannan software, ana ƙara manyan abubuwan tsaro masu tsayi kamar bangon wuta don kiyaye hackers da snoopers a tsayin hannu da gano ɓarayin da ke shirin shiga ta hanyar sadarwar ku. Yana da zaɓi na haɓaka haɓakar PC wanda zai duba raunin tsarin ku a gare ku. Gabaɗaya, babban riga-kafi ne don Windows 10 a yau.

AVG Antivirus

AVG riga-kafi kyauta

AVG yana ɗaya daga cikin shahararrun shirye-shiryen riga-kafi waɗanda za a iya samu kyauta, kuma yana da sauƙin saukewa kai tsaye daga intanet. Baya ga rashin ɗaukar sarari mai yawa akan rumbun kwamfutarka, yana kuma iya aiki tare da wasu nau'ikan tsarin aiki na Windows daban-daban. Yana haɗa duka kayan aikin riga-kafi da kayan aikin antispyware kuma yana aiki ta hanyar bincika duk fayilolin da ke kan kwamfutar a lokaci-lokaci. Bugu da ƙari, tana da ikon keɓe fayilolin ƙwayoyin cuta ta yadda ba za su iya cutar da su ba kafin a bincika su share su.

Norton

Norton riga-kafi

Akwai shirye-shiryen riga-kafi na Norton da yawa akwai, duk Symantec ne ke samarwa. Nan da nan sun tabbatar da kansu a matsayin shugaban kasuwa idan ana batun tsaro na tsarin kwamfuta, tare da samun samfuran su daga kewayon kantin sayar da kayan lantarki daban-daban. Ana amfani da shirye-shiryen Norton da yawancin masu amfani da kwamfuta a kasuwa, waɗanda ke biyan kuɗin shekara-shekara don sabis na biyan kuɗi. Norton Anti-Virus da Norton Internet Security shirye-shirye ne da ke bincika kwamfuta akai-akai tare da goge duk wata cuta da ta samu.

Wannan jeri ya raba wasu mafi kyawun riga-kafi don Windows 10 waɗanda a halin yanzu ana samun su a kasuwa tare da babban katin rahoto. Don haka, idan har yanzu ba ku shigar da software na riga-kafi akan tsarin kwamfutarku ba, to ya kamata ku yi ta nan da nan saboda tsarin ku yana cikin haɗari.

Karanta kuma: