Mai Laushi

Hanyoyi 7 don Gyara PS4 (PlayStation 4) Daskarewa da Lagging

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaAn sabunta ta ƙarshe: Fabrairu 16, 2021

PlayStation 4 ko PS4 wasan bidiyo ne na gida na ƙarni na takwas wanda Sony Interactive Entertainment ya haɓaka. An fitar da sigar farko a cikin 2013 kuma sabon sigar ta, PS4 Pro , yana da ikon sarrafa sabbin wasanni a cikin ƙudurin 4K a cikin saurin firam. A zamanin yau, PS4 yana tasowa kuma yana gasa tare da Xbox One na Microsoft.



Kodayake PS4 na'ura ce mai ƙarfi kuma mai kaifin baki, wasu batutuwa na iya faruwa waɗanda zasu iya zama masu ban haushi musamman idan sun faru a tsakiyar wasa. Daga cikin batutuwa masu yawa, daskarewa da raguwa sune na kowa. Wannan ya haɗa da daskarewa da rufewa yayin wasan kwaikwayo, daskarewa na wasan bidiyo yayin shigarwa, lagging game, da sauransu.

Gyara PS4 (PlayStation 4) Daskarewa da Lagging



Akwai dalilai daban-daban a bayan wannan, wasu daga cikin waɗannan ana ba da su a ƙasa.

  • Matsalolin da ba daidai ba ne,
  • Babu sarari a cikin hard-disk,
  • A jinkirin haɗin Intanet,
  • Kayan aikin da ba daidai ba ko firmware da ya gabata,
  • Matsalar firmware da matsaloli,
  • Rashin samun iska,
  • Makullin cunkoson jama'a ko ma'auni,
  • Rukunin bayanai ko rashin aiki,
  • Overheating, kuma
  • Kuskuren software.

Ko menene dalilin (s) a bayan daskarewa ko raguwar PlayStation 4, koyaushe akwai hanyar gyara kowane matsala. Idan kuna neman irin waɗannan mafita, to ku ci gaba da karanta wannan labarin. A cikin wannan labarin, ana ba da hanyoyi da yawa ta amfani da abin da zaka iya gyara matsalar lagging na PS4 cikin sauƙi da daskarewa.



Abubuwan da ke ciki[ boye ]

Hanyoyi 7 don Gyara matsalar daskarewa da lalacewa na PS4

Daskarewa da Lagging na PlayStation 4 na iya haifar da kowace matsala ta hardware ko software. Kafin gwada kowace hanya, da farko, sake kunna wasan bidiyo na PS4 don sabunta shi. Don sake kunna PS4, bi waɗannan matakan.



1. A kan PS4 mai kula, latsa ka riƙe iko maballin. Allon mai zuwa zai bayyana.

A kan mai sarrafa PS4, danna ka riƙe maɓallin wuta kuma allon zai bayyana

2. Danna kan Kashe PS4 .

Danna kan Kashe PS4

3. Cire kebul na wutar lantarki na PS4 lokacin da hasken ke kashe kan na'urar wasan bidiyo.

4. Jira kusan dakika 10.

5. Toshe kebul na wutar lantarki baya cikin PS4 kuma danna maɓallin PS akan mai sarrafa ku don kunna PS4.

6. Yanzu, gwada yin wasanni. Yana iya tafiya lafiya ba tare da wata matsala mai daskarewa ba.

Idan hanyar da ke sama ba ta aiki ba, bi hanyoyin da ke ƙasa don gyara matsalar ku.

1. Duba rumbun kwamfutarka

Kuna iya fuskantar matsalar daskarewa da lalacewa a cikin PS4 ɗinku saboda faifan rumbun kwamfutarka mara kyau kamar yadda tuƙi mara kyau na iya rage tsarin. Don haka, ana ba da shawarar koyaushe don bincika rumbun kwamfutarka. Hard Drive na iya fuskantar matsaloli idan kun ji kowace irin hayaniya da ba a saba gani ba ko fuskantar kowace irin yanayi da ba a saba gani ba a ciki ko kusa da mashigar rumbun kwamfutarka. Hakanan yana yiwuwa cewa rumbun kwamfutarka ba a haɗe amintacce zuwa PS4 ɗinku ba. Idan kun fuskanci kowane irin wannan sabon hali, ana ba ku shawarar canza rumbun kwamfutarka.

Don bincika idan rumbun kwamfutarka yana amintacce a haɗe zuwa PS4 ko akwai wata lahani ta jiki da kuma canza rumbun kwamfutarka, bi waɗannan matakan.

1. Kashe PS4 gaba ɗaya ta danna maɓallin wuta kuma riƙe akalla daƙiƙa 7 har sai kun ji sautin ƙara guda biyu wanda zai tabbatar da cewa PS4 ta kashe gaba ɗaya.

2. Cire haɗin kebul na wutar lantarki da duk sauran igiyoyin, idan akwai wani, haɗe zuwa na'ura wasan bidiyo.

3. Cire rumbun kwamfutarka daga waje, zuwa hagu na tsarin, don cire shi.

4. Bincika idan hard disk ɗin yana da kyau saita akan murfinsa kuma an murɗe shi da kyau a allon.

5. Idan kun sami wata lahani ta zahiri ga hard disk ɗin kuma kuna buƙatar canza shi, cire screw ɗin daga allon ku maye gurbin tsohon diski ɗin da sabon.

Lura: Cire hard faifai ko canza rumbun kwamfutarka ya haɗa da ware na'urar. Don haka, kuna buƙatar yin hankali. Har ila yau, bayan canza rumbun kwamfutarka, kana buƙatar shigar da sabon tsarin software zuwa wannan sabon hard disk.

Bayan kammala matakan da ke sama, duba idan PS4 yana daskarewa ko raguwa.

2. Sabunta aikace-aikacen PS4 da PS4 kanta

PS4 na iya zama daskarewa kuma yana raguwa saboda rashin sabunta shi zuwa sabon sigar. Don haka, ta hanyar sabunta aikace-aikacen PS4 da shigar da sabuwar sigar PS4, ana iya gyara matsalar.

Don sabunta aikace-aikacen PS4, bi waɗannan matakan:

1. A kan PS4 gida allo, haskaka aikace-aikacen da ake buƙatar sabuntawa.

2. Danna maɓallin Zabuka maballin akan mai sarrafa ku.

3. Danna kan Duba Sabuntawa daga menu wanda ya bayyana.

Danna Duba don Sabuntawa daga menu

4. Bi umarnin kan allo don saukewa kuma shigar da sabuntawar da ke akwai don wannan aikace-aikacen.

5. Da zarar duk updates aka shigar, zata sake farawa da PS4.

6. Hakazalika, sabunta sauran aikace-aikacen PS4.

Don sabunta PS4 zuwa sabon sigar sa, bi waɗannan matakan:

1. Ɗauki sandan USB yana da akalla 400MB na sarari kyauta kuma ya kamata ya kasance daidai

2. A cikin kebul na USB, ƙirƙirar babban fayil tare da sunan PS4 sannan kuma babban fayil mai suna LABARI .

3. Zazzage sabuwar sabuntawar PS4 daga hanyar haɗin da aka bayar: https://www.playstation.com/en-us/support/system-updates/ps4/

4. Da zarar an sauke sabuntawar, kwafi sabuntawar da aka sauke a cikin LABARI babban fayil an ƙirƙira shi a cikin kebul na USB.

5. Kashe kayan wasan bidiyo.

6. Yanzu, saka sandar USB zuwa ɗaya daga cikin tashoshin USB na gaba na PS4.

7. Danna maɓallin wuta kuma ka riƙe shi na akalla daƙiƙa 7 don shiga cikin amintaccen m

8. A cikin yanayin aminci, za ku ga allon tare da 8 zabin .

A cikin yanayin aminci, zaku ga allo mai zaɓuɓɓuka 8 | Gyara PS4 (PlayStation 4) Daskarewa da Lagging

9. Danna kan Sabunta Tsarin Software.

Danna kan Sabunta Tsarin Software

10. Kammala ƙarin tsari ta bin umarnin kan allo. Da zarar aiwatar da aka kammala, zata sake farawa da PS4.

Bayan kammala matakan da ke sama, bincika idan PS4 yana raguwa kuma yana daskarewa ko a'a.

3. Yantar da sararin faifai

Yana yiwuwa PS4 ɗinku yana fuskantar matsalolin daskarewa da raguwa saboda babu ko kaɗan kaɗan da ya rage a cikin rumbun kwamfutarka. Ƙananan ko babu sarari yana haifar da ƙarami ko babu ɗaki don tsarin ya yi aiki da kyau kuma ya sa ya ragu. Ta hanyar 'yantar da wasu sarari a cikin rumbun kwamfutarka, saurin tsarin zai inganta, don haka, PS4 ba za ta sake fuskantar wani matsala mai daskarewa ba.

Don 'yantar da sarari a cikin rumbun kwamfutarka, bi waɗannan matakan:

1. Kewaya zuwa ga Saituna daga babban allo na PS4.

Kewaya zuwa Saituna daga babban allo na PS4

2. A ƙarƙashin saitunan, danna kan Gudanar da Adana Tsarin .

A ƙarƙashin saitunan, danna kan Gudanar da Ma'ajiya na Tsarin

3. allo mai nau'i hudu: Aikace-aikace , Ɗaukar Gallery , Ajiye Data, Jigogi tare da sarari waɗannan nau'ikan da suka shagaltar da su a cikin rumbun kwamfutarka zasu bayyana.

Allon tare da nau'i hudu tare da sarari

4. Zaɓi nau'in da kake son gogewa.

5. Da zarar an zaɓi nau'in, danna maɓallin Zabuka maballin akan mai sarrafa ku.

6. Danna kan Share zaɓi daga menu wanda ya bayyana.

Lura: Ana ba da shawarar share abubuwan Ajiye Bayanan Aiki haka kuma yana iya ƙunsar wasu gurɓatattun bayanai.

Bayan kammala matakan da ke sama, za ku iya samun sarari a cikin tsarin ku, kuma ana iya gyara matsalar daskarewa da lalacewa na PS4.

Karanta kuma: Hanyoyi 7 Don Gyara PUBG Crush akan Kwamfuta

4. Sake gina PS4 database

The PS4 database samun toshe kan lokaci wanda ya sa shi rashin inganci da jinkirin. Har ila yau, tare da lokaci, lokacin da ajiyar bayanai ya karu, ma'aunin bayanai yana lalacewa. A wannan yanayin, kuna iya buƙatar sake gina bayanan PS4 saboda wannan zai ƙara haɓaka aikin na'urar wasan bidiyo kuma tabbas zai rage matsalar lalacewa da daskarewa.

Lura: Sake gina ma'ajin bayanai na iya ɗaukar lokaci mai tsawo dangane da nau'in PS4 da ajiyar bayanai.

Don sake gina bayanan PS4, bi waɗannan matakan:

1. Kashe PS4 gaba ɗaya ta latsa da riƙe maɓallin wuta na akalla daƙiƙa 7 har sai kun ji sautunan ƙara guda biyu.

2. Boot da PS4 a cikin aminci yanayin ta latsa da kuma rike da ikon button na kusan 7 seconds har sai ka ji na biyu ƙara.

3. Haɗa mai sarrafa DualShock 4 ɗin ku ta kebul na USB zuwa PS4 tunda Bluetooth ya kasance mara aiki a cikin amintaccen m

4. Danna maɓallin PS akan mai sarrafawa.

5. Yanzu, za ku shiga cikin yanayin aminci wani allon tare da zaɓuɓɓuka 8 zai bayyana.

A cikin yanayin aminci, zaku ga allon tare da zaɓuɓɓuka 8

6. Danna kan Sake Gina Database zaɓi.

Danna kan zaɓin Rebuild Database

7. Ma’adanar bayanai da aka sake ginawa za ta duba tukin kuma za ta samar da ma’adanar bayanai ga dukkan abubuwan da ke cikin injin din.

8. Jira aikin sake ginawa don kammala.

Bayan an kammala aikin sake ginawa, gwada sake amfani da PS4 kuma duba idan an gyara matsalolin daskarewa da lalacewa ko a'a.

5. Duba haɗin Intanet

PS4 wasa ne akan layi. Don haka, idan kuna da jinkirin haɗin Intanet, tabbas za ta daskare kuma ta lalace. Domin gudanar da PS4 lafiya tare da mafi kyawun ƙwarewar wasan, kuna buƙatar samun haɗin Intanet mai kyau. Don haka, ta hanyar bincika haɗin Intanet, zaku iya sanin ko intanet shine dalilin daskarewa da lagging na PS4 ku.

Don duba haɗin intanet, yi waɗannan matakan.

1. Idan kana amfani da Wi-Fi, sai ka sake kunna Wi-Fi Router da modem ɗin ka duba ko yana aiki yanzu.

2. Don haɓaka aikin Wi-Fi, siyan ƙaramar siginar Wi-Fi kuma matsar da na'urar wasan bidiyo na PS4 zuwa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.

3. Haɗa PS4 ɗin ku zuwa ethernet maimakon Wi-Fi don samun ingantaccen saurin hanyar sadarwa. Don haɗa PS4 zuwa ethernet, bi waɗannan matakan:

a. Haɗa PS4 ɗin ku zuwa kebul na LAN.

b. Kewaya zuwa Saituna daga babban allo na PS4.

Kewaya zuwa Saituna daga babban allo na PS4 | Gyara PS4 (PlayStation 4) Daskarewa da Lagging

c. A ƙarƙashin saitunan, danna kan Cibiyar sadarwa.

A ƙarƙashin saitunan, danna kan hanyar sadarwa

d. A ƙarƙashin hanyar sadarwar, danna kan Saita Haɗin Intanet.

A ƙarƙashin saitunan, danna kan hanyar sadarwa

e. A ƙarƙashinsa, zaku sami zaɓuɓɓuka biyu don haɗawa da intanet. Zaɓin Yi amfani da LAN Cable.

Zaɓi Yi amfani da Kebul na LAN

f. Bayan haka, sabon allo zai bayyana. Zaɓi Custom kuma shigar da bayanan cibiyar sadarwa daga ISP ɗin ku.

g. Danna kan Na gaba.

h. A ƙarƙashin uwar garken wakili, zaɓi Kada A Yi Amfani.

i. Jira canje-canje su sabunta.

Lokacin da ka ga an sabunta saitunan intanit akan allonka, sake gwada amfani da PS4 kuma duba idan yana aiki lafiya.

4. Saita tura tashar jiragen ruwa akan hanyar sadarwar modem ɗin ku don samun ingantaccen haɗin Intanet. Kuna iya saita tura tashar jiragen ruwa ta bin waɗannan matakan:

a. Da farko, bincika Adireshin IP, sunan mai amfani , kuma kalmar sirri na mara waya ta hanyar sadarwa.

b. Bude kowane mai bincike kuma buga adireshin IP na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa a cikinsa kuma danna maɓallin shigarwa.

c. Allon da ke ƙasa zai bayyana. Buga sunan mai amfani da kalmar wucewa kuma danna kan Shiga

d. Nemo saitunan tura tashar jiragen ruwa a cikin sashin tashar tashar gaba.

e. Da zarar kun shiga cikin saitunan tura tashar jiragen ruwa, shigar da adireshin IP na PS4 ɗinku wanda zaku iya samu ta hanyar kewaya hanyar da ke ƙasa akan PS4:

Saituna -> Cibiyar sadarwa -> Duba halin haɗin kai

Navigating to the path Settings ->Cibiyar sadarwa -> Duba halin haɗin kai Navigating to the path Settings ->Cibiyar sadarwa -> Duba halin haɗin kai

f. Ƙara UDP kuma TCP tashoshin turawa na al'ada don lambobi masu zuwa: 80, 443, 1935, 3478, 3479, 3480 .

g. Amfani Farashin NAT2 maimakon daya .

h. Aiwatar da canje-canje.

Yanzu, gwada amfani da PS4 kuma duba idan aikinsa ya inganta yanzu kuma an gyara matsalar daskarewa da lalacewa.

6. Fara PS4

Don fara PS4, bi waɗannan matakan.

1. Kewaya zuwa ga Saituna daga babban allo na PS4.

2. A ƙarƙashin saitunan, danna kan Farawa .

Kewayawa zuwa hanyar Saituna -img src=

3. A ƙarƙashin farawa, danna kan Fara PS4 .

A ƙarƙashin saitunan, danna kan Farawa

4. Za ku ga zabi biyu: Mai sauri kuma Cikakkun . Zaɓin Cikakkun

5. Bi umarnin kan allo don kammala aikin.

6. Bayan tsarin farawa, mayar da duk bayanan ajiyar ku kuma sake shigar da duk wasanni da aikace-aikacen.

Bayan kammala matakan da ke sama, sake amfani da PS4 kuma duba idan matsalolin daskarewa da lagging an gyara ko a'a.

7. Kira goyon bayan abokin ciniki na PS4

Bayan gwada duk hanyoyin da ke sama, idan batun daskarewa da lalacewa na PS4 har yanzu ya ci gaba, akwai yuwuwar cewa matsalar tana tare da kayan aikin kuma kuna iya buƙatar canza ko gyara shi. Don yin haka, dole ne ka tuntuɓi goyon bayan abokin ciniki na PS4. Za su taimaka maka wajen maye gurbin ko gyara kuskuren PS4 don a gyara matsalar ku.

Lura: Anan akwai ƙarin ƙarin matakan da zaku iya bincika don tabbatar da cewa PS4 ɗinku ba ta daskare ko ta lalace.

1. Idan kuna fuskantar matsalar daskarewa tare da faifan wasan, tuntuɓi dillalin da kuka saya.

2. Samar da isasshen iska don tsarin.

3. Kawai sake kunna tsarin sau da yawa yana aiki.

An ba da shawarar: Gyara Mai sarrafa Xbox One mara waya yana buƙatar PIN don Windows 10

Da fatan, ta yin amfani da kowane ɗayan hanyoyin da ke sama, za a gyara matsalolin daskarewa da rashin ƙarfi na PS4 ɗin ku.

Elon Decker

Elon marubucin fasaha ne a Cyber ​​S. Ya kasance yana rubuta yadda ake ja-gora kusan shekaru 6 yanzu kuma ya rufe batutuwa da yawa. Yana son rufe batutuwan da suka shafi Windows, Android, da sabbin dabaru da shawarwari.