Mai Laushi

Hanyoyi 7 don Kashe Fuskar Windows ɗinku da sauri

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaƘarshe da aka sabunta: Fabrairu 17, 2021

Hanyoyi 7 don Kashe allon Windows ɗinku da sauri: Kuna buƙatar halartar muhimmin kira? Ko kuna buƙatar buga lootsa nan da nan? Ko wane irin lamari ne na gaggawa, akwai yanayi lokacin da za ku buƙaci kashe allon Windows ɗinku da sauri don kare kayan ku daga waɗannan abokai masu satar bayanai ko yaran da ke yawo a wurinku. Anan wasu ‘yan hanyoyin da zaku iya amfani da su don kare bayananku daga bata ko canza su, ta hanyar kashe allon kwamfutar nan take idan kun bar su ba zato ba tsammani.



Hanyoyi 7 don Kashe Fuskar Windows ɗinku da sauri

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Hanyoyi 7 don Kashe Fuskar Windows ɗinku da sauri

Tabbatar da haifar da mayar batu kawai idan wani abu ya faru.

Hanyar 1: Sanya Kwamfuta don Barci

Don hana kowa shiga kwamfutar ka yayin da ba ka nan, za ka iya sa na'urarka ta yi barci. Wannan hanyar ita ce ta ku waɗanda ba su damu da buga kalmar wucewar ku ba idan kun dawo. Baya ga wannan ƙarin mataki, wannan shine mafi sauƙi abin da za ku iya yi lokacin da kuke gaggawa. Don sanya PC ɗinku barci,



Yi amfani da menu na farawa

1. Danna kan Fara icon located a kan ku taskbar.



2. Yanzu danna kan ikon ikon a sama sannan ka danna ' Barci '.

Yanzu danna alamar wutar da ke sama kuma danna kan Sleep

3.Your na'urar za a sa barci da kuma allon zai yi baki nan take .

Yi amfani da gajeriyar hanyar madannai

1. Je zuwa Desktop ko allon gida.

2.Danna Alt + F4 a kan madannai.

3. Yanzu zabi ' Barci 'daga' Me kuke so kwamfutar ta yi? ' menu na saukewa.

Danna Alt + F4 sannan ka zabi Barci daga Me kake son kwamfutar tayi

Hudu. Za a sa na'urar ku barci kuma allon zai baki kashe nan take.

Idan kai mutum ne mai kyamar bugawa da sake rubuta kalmar sirri, gwada hanyoyin da za su kashe allon na'urar kawai maimakon sanya ta barci.

Hanyar 2: Canja Maɓallin Wuta da Saitunan Rufe

Windows ɗinku yana ba ku damar keɓance abin da ke faruwa lokacin da kuka danna maɓallin wuta ko kawai rufe murfin kwamfutar tafi-da-gidanka. Don haka, zaku iya saita shi don kashe allon a ɗaya ko duka biyun. Lura cewa ta tsohuwa, kwamfutarka ta tafi barci akan yin waɗannan ayyukan biyu.

Don canza waɗannan saitunan,

1. Nau'i' kula da panel ' a cikin filin bincike a kan taskbar ku.

Buga 'Control Panel' a cikin filin bincike akan taskbar ku

2. Danna gajeriyar hanyar da aka bayar don buɗe Control Panel.

3. Danna ' Hardware da Sauti '.

Danna Hardware da Sauti a ƙarƙashin Control Panel

4. Danna ' Zaɓuɓɓukan wuta '.

Daga allon na gaba zaɓi Zaɓuɓɓukan Wuta

5. Daga sashin hagu, zaɓi ' Zaɓi abin da maɓallin wuta ke yi '.

Daga sashin hagu zaɓi Zaɓi abin da maɓallin wuta ke yi

6.Shafin saitunan tsarin zai buɗe inda zaku iya saita abin da zai faru lokacin da ka danna maɓallin wuta a na'urarka ko abin da zai faru lokacin da ka rufe murfinsa.

Sanya abin da zai faru lokacin da ka danna maɓallin wuta

7.Zaka iya saita sigogi daban-daban don abin da ke faruwa lokacin da na'urarka ke aiki akan baturi ko lokacin da aka kunna ta. don canza tsarin, kawai danna kan menu mai saukewa sannan ka zabi' Kashe nunin ' daga lissafin.

Danna menu mai saukewa kuma zaɓi Kashe nuni

8. Da zarar kun gamsu da saitunan, danna kan ' Ajiye canje-canje ' don amfani da su.

9. Ka lura cewa idan ka saita ' Kashe nunin 'Confiction for the maɓallin wuta , har yanzu kuna iya kashe na'urarmu ta amfani da maɓallin wuta ta latsawa da riƙe ta na ɗan daƙiƙa.

Hanyar 3: Saita Wuta da Saitunan Barci

Wani lokaci, ƙila za ka iya barin kwamfutarka kwatsam kamar yadda take, ba tare da samun ɗan lokaci don danna maɓalli ɗaya ba. Don irin waɗannan lokuta, kuna iya son kwamfutarka ta kashe allon Windows ta atomatik bayan ɗan lokaci. Don wannan, zaku iya saita saitunan Wutar Windows & barci don kashe allon bayan iyakokin lokacin da kuka riga kuka yanke shawarar. Don canza waɗannan saitunan,

1. Nau'i' iko & barci ' a cikin filin bincike a kan taskbar ku.

2. Danna gajeriyar hanyar da aka bayar don buɗewa Wuta & saitunan barci.

Buga iko & barci a cikin filin bincike akan ma'aunin aikin ku

3. Yanzu, za ku iya saita lokacin da allon ya kashe ko ma lokacin da na'urar ta tafi barci.

Yanzu zaku iya saita lokacin da allon ke kashewa

4. Ku saita lokacin da kuke so , kawai danna kan menu mai saukewa kuma zaɓi zaɓin da ake buƙata. ( Zaɓi 'minti 1' idan kuna son allon ya kashe da wuri-wuri .)

Don saita lokacin da kuke so, kawai danna menu mai saukewa

5.The atomatik allon kashe-kashe da barci saituna za a yi amfani.

Hanyar 4: Yi amfani da Rubutun BAT

Fayil ɗin Batch, wanda kuma ake kira Fayil na BAT , fayil ɗin rubutun ne wanda ya ƙunshi jerin umarni waɗanda muke son aiwatar da fassarar layin umarni. Kuna iya amfani da ' Kashe Allon Rubutun don sauƙi da aminci kashe allon na'urar ku. Ana samun wannan rubutun a Ma'ajiyar Microsoft TechNet . Don amfani da rubutun don kashe allon,

1. Zazzage fayil ɗin BAT daga aka ba mahada .

2. Sanya fayil ɗin a wani wuri daga inda zaka iya samun damar shi cikin sauƙi kamar Desktop. Hakanan zaka iya saka shi zuwa ma'aunin aiki ko fara menu.

3. Dama danna fayil ɗin BAT kuma zaɓi 'Run as admin' don kashe allon Windows ɗin ku.

Hanyar 5: Yi amfani da Kashe Shirin Kulawa

Kashe Monitor babban amfani ne don kashe allon na'urar ku, wanda zai ba ku damar cim ma aikin ta danna gajeriyar hanyar Desktop ko, ma mafi kyau, ta hanyar gajeriyar hanyar madannai kai tsaye. Baya ga wannan, tana kuma kunshe da wasu fasalolin sarrafa kwamfuta daban-daban kamar makullin madannai da makullin linzamin kwamfuta. Don kashe allon ta amfani da gajeriyar hanyar Desktop, sai ka danna sau biyu kawai.

Yi amfani da Kashe Tsarin Kulawa don Juya Fuskar Fuskarku da sauri

Hanyar 6: Yi amfani da Dark Tool

Dark wani kayan aiki ne wanda zaku iya amfani dashi don kashe allonku da sauri. Ba kamar hanyoyin da suka gabata ba, dole ne ku shigar da wannan kayan aikin akan kwamfutarka.

1.Download and install duhu daga nan .

2.Launch kayan aiki don ƙirƙirar gunki a kan taskbar ku.

Yi amfani da Kayan aikin Duhu don Kashe allon Windows ɗinku da sauri

3.Don kashe allonku, kawai danna kan icon.

Hanyar 7: Yi amfani da Blacktop Tool

Kuna iya amfani da BlackTop don kashe allonka ta amfani da gajeriyar hanya ta madannai. Da zarar an shigar, BlackTop yana zaune akan tire na tsarin ku. Hakanan zaka iya kunna ko kashe kayan aikin don aiki a farawa Windows. Don kashe allonku, duk abin da kuke buƙatar yi shine danna Ctrl + Alt + B.

Yi amfani da Blacktop Tool don kashe allon Windows ɗinku da sauri

Waɗannan ƴan hanyoyi ne waɗanda za ku iya amfani da su don kashe allon kwamfutarku da sauri da adana duk abubuwan da ke cikin ku, idan kuna buƙatar barin na'urarku nan take.

An ba da shawarar:

Ina fatan wannan labarin ya taimaka kuma yanzu kuna iya sauƙi Kashe allon Windows ɗinku , amma idan har yanzu kuna da wasu tambayoyi game da wannan jagorar to ku ji daɗin yin su a sashin sharhi.

Aditya Farrad

Aditya ƙwararren ƙwararren fasaha ne mai son kai kuma ya kasance marubucin fasaha a cikin shekaru 7 na ƙarshe. Ya shafi ayyukan Intanet, wayar hannu, Windows, software, da yadda ake jagora.