Mai Laushi

Jagorar A zuwa Z ga Direbobin Na'ura akan Windows 10, 8.1 da 7

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An sabunta ta ƙarshe Afrilu 17, 2022 jagorar direban na'ura 0

Direbobin na'ura suna da mahimmanci ga aikin tsarin. Duk da haka, da alama yawancin masu amfani da PC (har ma waɗanda suka ɗauki kansu sun ci gaba) suna da rashin fahimta game da aikin direba a cikin tsarin, ayyukansa, nau'o'in, da sauransu.

Wannan matsayi ɗan gajeren zango ne wanda ba na fasaha ba wanda ke bayyana yadda direbobi ke aiki da dalilin da yasa suke da mahimmanci. Irin wannan jagorar zai zama da amfani ga kowane mai amfani da PC mai sha'awar yin amfani da na'urarsa zuwa mafi girman ingancinta.



Menene Direban Na'ura?

A cewar Wikipedia , direba manhaja ce ta kwamfuta da ke aiki ko sarrafa wata nau’in na’ura da ke makale da kwamfuta.

A taƙaice, direba wani nau'in software ne wanda ke haɗa kayan aiki da tsarin aiki. Ta hanyar direba, kernel na PC yana haɗe zuwa abubuwan hardware. A zahiri magana, ba tare da direbobin tsarin ba, abubuwan da ke biyo baya ba za su yuwu ba:



  • Buga shafi na rubutu;
  • Kunna fayil ɗin MP3 (tsari yana amfani da direbobi masu sauti don fassara binary can zuwa MP3);
  • Amfani da madannai, katin bidiyo, linzamin kwamfuta, da sauransu.

Manufar a direban na'urar shine don tabbatar da cewa kayan aikin za'a haɗa su lafiya zuwa kowane sigar tsarin aiki.

Yaya Direba Aiki?

Yadda Direban na'ura ke aiki



Hanya mai tasiri don tunanin direbobi ita ce ta hanyar fahimtar su a matsayin masu shiga tsakani tsakanin shirin a kan PC da kayan aikin da yake amfani da shi don aiki. A kan nasu, software da kayan aikin ba a haɗa su ba - a zahiri suna magana da harsuna daban-daban.

Ta hanyar direbobi, duk da haka, haɗi tsakanin su biyu yana yiwuwa. Yana haifar da ka'idar sadarwa da haɗin kai, don haka yana ba da damar duk hulɗar software-hardware. Tasirin direban tsarin yana da girma - ba tare da shi ba, ginawa da gudanar da software ba zai yiwu ba a zahiri.



Kernel vs Direbobin Yanayin Mai Amfani - Menene Bambancin?

Akwai nau'ikan direbobin na'urori daban-daban - na motherboard, BIOS, na'urori masu mahimmanci, da sauransu. Koyaya, ana rarraba su zuwa manyan nau'i biyu - kernel da direbobin yanayin mai amfani. Menene bambanci tsakanin su biyun? Mu yi nazari sosai kuma mu yi ƙoƙarin zana bambance-bambance:

Direbobin Kernel

Ana amfani da direbobin kernel don loda tsarin aiki cikin ƙwaƙwalwar ajiya. Kamar yadda akwai iyaka ga direbobin Kernel tsarin zai iya gudana lokaci guda saboda yawan amfani da CPU da tasirin tsarin su, na'urorin yanayin Kernel galibi ana tanadar su don amintattun ayyukan matakin kwamfutoci. Waɗannan sun haɗa da sarrafa BIOS, motherboard, processor, da sauransu.

direbobin kernel

Ya kamata mai amfani da PC ya tuna cewa hatsarin direban kernel na iya zama m ga tsarin kuma ya lalata PC gaba ɗaya.

Direbobin Yanayin Mai Amfani

Ana amfani da direban yanayin mai amfani lokacin da mai amfani da PC ya haifar da wani yanayi wanda sabon yanki na kayan masarufi (ba tushen kernel) ke haɗe zuwa kwamfutar ba. Wannan ya haɗa da yawancin na'urorin toshe-da-wasa - firintocin, maɓallan madannai, microphones, da sauransu. Ba kamar direban kernel ba, yanayin mai amfani wanda ba shi da damar kai tsaye zuwa kayan aiki - direba yana hulɗa da duk abubuwan kayan masarufi ta hanyar API na tsarin.

Direbobin Yanayin Mai Amfani

Labari mai daɗi game da direbobin yanayin mai amfani shine cewa hadurran nasu ba su da wata illa. Har yanzu ana iya dawo da tsarin bayan direba ya daina amsawa.

Don rage tasirin tsarin direbobin yanayin mai amfani, zaku iya rubuta su zuwa faifai. Iyakar abin da ke cikin wannan aikin shine direbobin caca waɗanda suka fi kyau a adana su cikin RAM.

Sauran Nau'in Direbobi

Akwai wasu rabe-rabe na direbobi dangane da manufofinsu da aikinsu. A cikin wannan toshe, zaku gano game da manyan nau'ikan direbobin na'urori da bambance-bambancen da ke tsakanin su.

Toshe vs Characters

Ana amfani da duka masu toshewa da direbobin haruffa don karantawa da rubuta bayanai. Dangane da amfani, USBs, hard disks da CD-ROMs ana iya rarraba su azaman ɗaya ko ɗaya.

Direbobin halaye rubuta harafi ɗaya na bayanai daidai da byte na bayanai a lokaci ɗaya. Ka'idar babban yatsan hannu ita ce duk na'urar da aka haɗa da tashar tashar jiragen ruwa tana amfani da direban hali. Hakanan ana amfani da wannan nau'in don jigilar bas. Mouse, azaman na'urar serial, ingantaccen misali ne na amfani da direbobin halayen.

Toshe direbobi , a gefe guda, na iya karantawa da rubuta haruffa da yawa a lokaci guda. Sunan nau'in ya samo asali ne daga tsarin aiki. Direba mai shinge yana aiki ta hanyar ƙirƙirar block kuma ya cika shi da yawancin bayanai gwargwadon abin da zai iya ƙunsa. Irin wannan nau'in direban na'ura ana amfani da shi ta hanyar rumbun kwamfutarka ko CD-ROM (daga baya, duk da haka, yana buƙatar kernel don bincika ko an haɗa na'urar zuwa PC duk lokacin da kowace software ta kira).

Direbobi na na'ura mai mahimmanci

Ana amfani da direbobin na'urori masu ƙima don gudanar da software na kwaikwayi. Mafi yawan misalan irin waɗannan sun haɗa da mahallin gwaji na kama-da-wane ko VPN. Domin gudanar da abin koyi, tsarin na iya buƙatar ƙirƙirar katin sadarwar kama-da-wane - don yin hakan, ana buƙatar direba. Wannan shine lokacin da ake buƙatar direban na'ura mai kama-da-wane don tabbatar da ingantaccen aikin na'urar kwaikwayo, ba da damar haɗin Intanet, da sauransu.

Generic vs Maƙerin Kayan Asali

Wani bambanci da za a zana tsakanin direbobin na'urar shine a gano cewa suna da alaƙa ko OEM (masu kera kayan aiki na asali).

Duk wani direban da tsarin aiki ke amfani da shi shine, tare da dukkan yuwuwar. gamayya . Masu wallafe-wallafen software daban-daban na iya amfani da waɗanda ke da alaƙa da OEM ko keɓance ga wata na'ura.

Windows 10, alal misali, yana gudana ta amfani da direbobi na yau da kullun.

Koyaya, lokacin da babu direba na musamman don takamaiman kayan aikin da aka ƙera don haɗawa da PC, mai ƙira zai ƙirƙira na mallakar mallakar wanda zai zama. OEM masu alaƙa . Dole ne mai amfani ya shigar da waɗannan direbobi da hannu bayan haɗa kayan aiki zuwa na'ura.

OEM-tuba ma'ajiya

Na kowa ga shekarun 1990s da farkon 2000s, Direbobin OEM sun zama abin ban mamaki a yanzu kamar yadda yawancin samfuran ke amfani da ginanniyar.

Gudanar da direban na'ura

Yanzu da kuka san ƙarin game da direbobi, kuna iya mamakin inda zaku ga jerin duk direbobin da ke sarrafa ayyukansu da tasirin tsarin su. Ana iya bincika duk abubuwan da ke sama a cikin Mai sarrafa na'ura, akwai don duk nau'ikan Windows. Yawancin lokaci, babu buƙatar sarrafawa ko canza direbobi kamar yadda yawanci ana shigar da su ta atomatik.

Buɗe Manajan Na'ura

Har yanzu, don tabbatar da amfani da sabuwar sigar duk direbobin na'ura, kar a manta da duba Manajan Sabunta Windows kowane lokaci kaɗan. Sabunta direbobi na mai amfani ne, ba alhakin masana'anta ba.

Labari mai dadi shine, akwai da yawa na kayan aikin sabunta direbobi a kasuwa. Za su duba gidan yanar gizo don sabbin nau'ikan kuma sanya su ta atomatik. Ka tuna cewa sabuntawar direban su ne kullum kyauta . Duk wanda ya ce ka biya sabon sigar, yana cikin yin rip-off. Kula da irin wannan zamba kuma ku guje su.

Kammalawa

Direbobin na'ura suna da tasiri sosai idan ana batun ƙwarewar mai amfani da santsi da ingantaccen haɗin software-hardware. Sanin bambanci tsakanin yawancin nau'ikan direbobi na gama gari da kuma tushen sarrafa su zai inganta amincin ku a matsayin mai amfani da PC kuma yana kare ku daga zamba daga maharan.