Mai Laushi

Kashe Indexing a cikin Windows 10 (Tutorial)

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaƘarshe da aka sabunta: Fabrairu 17, 2021

Yadda za a kashe Indexing a cikin Windows 10: Windows yana da fasalin ginanni na musamman don bincika fayiloli ko manyan fayiloli waɗanda akafi sani da Binciken Windows. An fara daga Windows Vista OS da duk sauran Windows OS na zamani ya inganta ingantaccen bincike na algorithm wanda ba wai kawai yana sa tsarin bincike ya fi sauri ba amma har ma masu amfani za su iya bincika kusan kowane nau'in fayiloli, hotuna, bidiyo, takardu, imel da lambobin sadarwa.



Yana taimakawa wajen nemo fayiloli akan tsarin ku da sauri amma yana da matsala yayin binciken kamar yadda sauran hanyoyin zasu iya samun ɗan jinkiri lokacin da Windows ke nuna fayiloli ko manyan fayiloli. Amma akwai 'yan matakai da za ku iya zaɓar don rage irin waɗannan matsalolin. Idan ka kashe firikwensin akan rumbun kwamfutarka, hanya ce mai sauƙi don haɓaka aikin PC ɗinku. Kafin shiga cikin al'amari da matakai na kashe fasalin fihirisar bincike a cikin tsarin ku, bari mu fara fahimtar manyan dalilan da ya sa dole ne mutum ya kashe firikwensin ko lokacin da ya kamata a bar fasalin ya kunna.

Akwai a kan gabaɗayan al'amuran farko guda 3 waɗanda za ku bi yayin da kuke shirin kunna ko kashe firikwensin. Waɗannan mahimman abubuwan za su sa ka gane cikin sauƙi ko ya kamata ka kunna ko kashe wannan fasalin:



  • Idan kana da azumi CPU iko (tare da masu sarrafawa kamar i5 ko i7 - na baya-bayan nan ) + babban rumbun kwamfutarka na yau da kullun, sannan zaku iya ci gaba da yin fihirisa.
  • Ayyukan CPU yana jinkirin + kuma nau'in rumbun kwamfutarka ya tsufa, sannan ana ba da shawarar kashe firikwensin.
  • Duk wani nau'in drive ɗin CPU + SSD, sannan an sake ba da shawarar kar a ba da damar yin ƙididdiga.

Abubuwan da ke ciki[ boye ]

Yadda za a kashe Indexing a cikin Windows 10

Tabbatar da haifar da mayar batu kawai idan wani abu ya faru.



Don haka, ana buƙatar yin lissafin ku da gaske bisa nau'in CPU da kuma nau'in rumbun kwamfutarka da kuke amfani da su. Ana ba da shawarar kar a kunna fasalin firikwensin idan kuna da rumbun kwamfutarka na SSD da/ko lokacin da kuke da ƙarancin aikin CPU. Babu abin da zai damu, kamar yadda kashe wannan fasalin ba zai cutar da tsarin ku ba kuma kuna iya bincika, kawai cewa ba zai ba da lissafin fayilolin ba.

Bi waɗannan matakan zuwa Kashe Fihirisar Bincike a cikin Windows 10 a hanyar da aka ba da shawarar.



1. Danna kan Maɓallin farawa kuma zaɓi Kwamitin Kulawa .

Danna maɓallin Fara kuma zaɓi Control Panel

Lura: A madadin, kuna iya nema Zaɓuɓɓukan Fihirisa daga akwatin bincike na Fara.

2.Zaɓi Zaɓin fihirisa .

Zaɓi zaɓin Fihirisa daga Ƙungiyar Sarrafa

3. Za ku gani Zaɓuɓɓukan Fihirisa akwatin maganganu yana bayyana. A gefen hagu na ƙasa na akwatin maganganu, zaku ga Gyara maballin.

Danna Maɓallin Gyara daga taga Zaɓuɓɓukan Fihirisa

4. Danna kan Gyara maballin, za ku ga sabon akwatin maganganu zai tashi akan allonku.

5. Yanzu, dole ne ka yi amfani da Wuraren Fihirisa taga don zaɓar babban fayil ɗin da kake son sakawa cikin jerin firikwensin. Daga nan za ku iya zaɓar faifai don kunna ko kashe sabis na fihirisa don takamaiman tukwici.

Daga nan za ku iya zaɓar faifan fayafai don kunna ko kashe ayyukan firikwensin

Yanzu zabi ya rage a gare ku, amma mafi yawan mutane je sun hada da manyan fayiloli da ciwon mutum fayiloli kamar takardu, videos, images, lambobin sadarwa da dai sauransu Ya kamata a lura cewa idan ka ci gaba da keɓaɓɓen fayiloli a kan wani drive; sannan waɗancan fayilolin yawanci ba a lissafta su ta hanyar tsohuwa, har sai idan kun kawo manyan fayilolinku zuwa wurin.

Yanzu da kun sami nasarar kashe Indexing a cikin Windows 10, Hakanan kuna iya kashe binciken Windows gaba ɗaya idan kuna jin rashin amfani da shi (saboda batun aiki). Ta wannan hanya, za ku musaki fiɗa gaba ɗaya ta hanyar kashe wannan fasalin Binciken Windows. Amma kada ku damu saboda har yanzu za ku sami damar bincika fayiloli amma zai ɗauki lokaci don kowane bincike kamar yadda dole ne ya shiga cikin duk fayilolinku duk lokacin da kuka shigar da igiyoyin bincike.

Matakai don Kashe Binciken Windows

1. Danna kan Maɓallin farawa da nema Ayyuka .

Danna maɓallin Fara kuma bincika Sabis

2.The Services taga zai bayyana, yanzu gungura ƙasa don bincika Binciken Windows daga jerin ayyukan da ake da su.

Nemo Binciken Windows a cikin taga Sabis

3. Danna sau biyu don buɗe shi. Za ku ga sabon akwatin maganganu zai bayyana.

Danna sau biyu akan Windows Search kuma zaka ga sabuwar taga

4. Daga Nau'in farawa sashe, za a sami zaɓuɓɓuka daban-daban a cikin nau'i na menu mai saukewa. Zaɓin An kashe zaɓi. Wannan zai dakatar da sabis na 'Windows Search'. Danna maɓallin Tsaya button don yin canje-canje.

Daga nau'in Farawa mai saukewa na Windows Search zaɓi An kashe

5.Sannan sai ka danna maballin Aiwatar sai ka danna OK.

Don juya Binciken Windows sake kunna sabis, dole ne ku bi matakai iri ɗaya kuma canza nau'in farawa daga Naƙasasshe zuwa Atomatik ko ta atomatik (An jinkirta farawa) sannan ka danna OK button.

Tabbatar an saita nau'in farawa zuwa atomatik kuma danna farawa don Sabis ɗin Bincike na Windows

Idan kuna fuskantar matsaloli game da bincike - wanda da alama ba za a iya tsinkaya ba, ko kuma a wasu lokuta binciken yana faɗuwa - ana ba da shawarar dawo da ko sake fasalin fihirisar binciken gaba ɗaya. Wannan na iya ɗaukar ɗan lokaci don sake ginawa, amma zai magance matsalar.

Don sake gina fihirisar, dole ne ka danna Na ci gaba maballin.

Don sake gina fihirisar, dole ne ka danna maɓallin ci gaba

Kuma daga sabon pop up maganganu akwatin danna Sake ginawa maballin.

Kuma daga sabon akwatin maganganu danna maɓallin Rebuild

Zai ɗauki ɗan lokaci don sake gina sabis ɗin firikwensin daga karce.

An ba da shawarar:

Ina fatan matakan da ke sama sun taimaka kuma yanzu kuna iya sauƙi Kashe Indexing a cikin Windows 10 amma idan har yanzu kuna da tambayoyi game da wannan koyawa to ku ji daɗin yin su a sashin sharhi.

Aditya Farrad

Aditya ƙwararren ƙwararren fasaha ne mai son kai kuma ya kasance marubucin fasaha a cikin shekaru 7 na ƙarshe. Ya shafi ayyukan Intanet, wayar hannu, Windows, software, da yadda ake jagora.