Mai Laushi

Sauƙaƙa Duba Ayyukan Chrome Akan Windows 10 Timeline

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaAn sabunta ta ƙarshe: Fabrairu 16, 2021

Kuna neman hanyar zuwa duba ayyukan Google Chrome akan Windows 10 Timeline? Kar ku damu Microsoft a ƙarshe ta fitar da sabon tsawaita Tsawon Lokaci na Chrome ta amfani da abin da zaku iya haɗa ayyukan Chrome tare da Timeline.



A halin da ake ciki yanzu, fasaha tana haɓaka kowace rana, kuma akwai ƙarancin abubuwan da ba za ku iya samu ko cimma ta amfani da fasaha ba. Babban tushen da ke ba ku ilimi da albarkatu game da waɗannan fasahohin shine Intanet. A yau Intanet tana taka muhimmiyar rawa a rayuwarmu. Yawancin ayyukan yau da kullun na rayuwa kamar biyan kuɗi, sayayya, bincike, nishaɗi, kasuwanci, sadarwa, da ƙari da yawa ana kammala su ta amfani da Intanet kawai. Intanet ya sanya rayuwa cikin sauƙi da jin daɗi.

Sauƙaƙa Duba Ayyukan Chrome Akan Windows 10 Timeline



A yau kusan kowa yana amfani da na'urorin lantarki kamar kwamfutoci, kwamfutoci, PC, da sauransu don aiki. Yanzu, tare da taimakon na'urori kamar kwamfutar tafi-da-gidanka, ya zama sauƙi don ɗaukar aikinku a duk inda kuka shiga. Amma duk da haka, akwai wasu masana'antu ko kamfanoni waɗanda ba za ka iya ɗaukar kwamfutar tafi-da-gidanka ba, ko kuma suna son ka yi aiki da na'urorinsu kawai, ko kuma ba a yarda ka ɗauki wasu na'urori masu ɗaukar hoto ba, kamar USB, drive na alƙalami, da dai sauransu, menene. idan kun fara aiki akan wasu ayyuka ko takardu ko gabatarwa a can kuma kuna buƙatar ci gaba da shi a wani wuri dabam. Me za ku yi a irin wannan yanayi?

Idan kuna magana game da lokacin da Windows 10 bai wanzu ba, to ba za a sami zaɓi ba. Amma yanzu. Windows 10 yana ba da sabon fasali mai fa'ida mai suna 'Timeline' wanda ke ba ku damar ci gaba da aikinku daga ko'ina kuma daga kowace na'ura.



Tsarin lokaci: Timeline yana ɗaya daga cikin fasalulluka masu fa'ida waɗanda aka ƙara kwanan nan zuwa Windows 10. Tsarin lokaci yana ba ku damar ci gaba da aikinku daga duk inda kuka bar shi akan na'ura ɗaya akan wata na'ura. Kuna iya ɗaukar kowane ayyukan gidan yanar gizo, daftari, gabatarwa, aikace-aikace, da sauransu daga wannan na'ura zuwa wata. Kuna iya ci gaba da ayyukan da kuke yi ta amfani da asusun Microsoft ɗin ku.

Ɗaya daga cikin manyan abubuwan da ke tattare da fasalin Windows 10, Timeline, shine rashin iya aiki tare da Google Chrome ko Firefox, wanda ke nufin cewa za ku iya ɗaukar ayyukan yanar gizon ku kawai idan kuna amfani da Microsoft Edge a matsayin ku. burauzar yanar gizo. Amma yanzu Microsoft ya gabatar da wani kari don Google Chrome wanda ya dace da Timeline kuma zai ba ku damar ci gaba da aikin ku kamar yadda tsarin tsarin lokaci ya ba ku damar yin wa Microsoft Edge. Tsawaita da Microsoft ke gabatarwa don Google Chrome ana kiransa Ayyukan Yanar Gizo.



Yanzu, tambaya ta taso, yadda ake amfani da wannan fadada Ayyukan Yanar Gizo don amfani da fasalin Timeline. Idan kuna neman amsar tambayar da ke sama, to ku ci gaba da karanta wannan labarin kamar yadda a cikin wannan labarin za ku sami tsarin mataki-mataki kan yadda ake ƙara ayyukan gidan yanar gizo na Chrome da yadda ake amfani da shi don ci gaba da aikinku.

Sauƙaƙa Duba Ayyukan Chrome Akan Windows 10 Timeline

Domin fara amfani da tsawo na Ayyukan Yanar Gizo don Google Chrome, da farko, kuna buƙatar shigar da tsawo. Don shigar da tsawo na Ayyukan Yanar Gizo na Chrome don tallafawa fasalin tafiyar lokaci, bi matakan da ke ƙasa:

1. Ziyarci jami'in Shagon Yanar Gizo na Chrome .

2.Nemi jami'in Tsawaita tsarin lokacin Chrome ake kira da Ayyukan Yanar Gizo .

3. Danna kan Ƙara zuwa Chrome maballin don ƙara tsawo zuwa Google Chrome.

Nemo tsawaita lokacin aikin Chrome da ake kira Ayyukan Yanar Gizo

4.The kasa pop up akwatin zai bayyana, sa'an nan danna kan Ƙara tsawo don tabbatar da cewa kuna son ƙara ayyukan gidan yanar gizon tsawo.

danna Ƙara tsawo don tabbatarwa

5. Jira na ɗan lokaci kaɗan don ƙarawa da zazzagewa da shigar.

6.Da zarar an kara tsawo, allon da ke ƙasa zai bayyana, wanda zai nuna yanzu zaɓi ' Cire don Chrome '.

Cire don Chrome.

7.A Yanar Gizo tsawo icon zai bayyana a gefen dama na Chrome address bar.

Da zarar tsawo Ayyukan Yanar Gizo ya bayyana a mashigin adireshin Google Chrome, za a tabbatar da cewa an ƙara ƙarin, kuma yanzu Google Chrome na iya fara aiki tare da goyon bayan lokaci na Windows 10.

Don fara amfani da tsawo na Ayyukan Yanar Gizo na Google Chrome don tallafin Timeline, bi matakan da ke ƙasa:

1. Danna kan Ikon Ayyukan Yanar Gizo wanda ke nan a gefen dama na mashigin adireshin Google Chrome.

Danna gunkin Ayyukan Yanar Gizo da ke hannun dama na mashigin adireshin Google Chrome

2. Zai sa ka shiga tare da naka Asusun Microsoft.

3. Danna kan Maɓallin shiga don shiga da asusun Microsoft ɗin ku. Tagar shiga kamar yadda aka nuna a ƙasa zai bayyana.

Tagar shiga kamar yadda aka nuna a ƙasa zai bayyana

3.Shigar da ku Microsoft imel ko waya ko skype id.

4.Bayan haka allon kalmar sirri zai bayyana. Shigar da kalmar wucewa.

Shiga cikin asusun Microsoft ɗinku, shigar da id ɗin imel da kalmar wucewa

5.Bayan shigar da kalmar sirri, danna kan Shiga maballin.

6.Lokacin da aka yi nasarar shiga, akwatin maganganu na ƙasa zai bayyana neman izinin ku don barin fadada Ayyukan Yanar Gizo don samun damar bayanan ku kamar bayanin martaba, ayyuka, da sauransu akan tsarin tafiyarku. Danna kan Ee button don ci gaba da ba da damar shiga.

bari Ayyukan Yanar Gizo ya fadada don samun damar bayanan ku kamar bayanin martaba, ayyuka akan tsarin tafiyarku, da sauransu

7.Da zarar kun ba da duk izini, da Alamar Ayyukan Yanar Gizo zai zama shuɗi , kuma za ku iya Yi amfani da Google Chrome tare da daga Windows 10 Timeline, kuma zai fara bin diddigin gidajen yanar gizon ku kuma zai sa ayyukan su kasance ga Timeline ɗin ku.

8.After kammala sama matakai, za ka kasance a shirye don samun damar your timeline.

Kuna iya samun damar layin lokaci ta amfani da maɓallin Taskbar

9.Don saurin samun damar tsarin lokaci akan Windows 10, akwai hanyoyi guda biyu:

  • Kuna iya samun dama ga tsarin lokaci ta amfani da Maɓallin Taskbar
  • Kuna iya samun damar tsarin lokaci akan Windows 10 ta amfani da Windows key + tab hanyar gajeriyar hanya.

10.Ta hanyar tsohuwa, za a buɗe ayyukanku ta amfani da tsoho mai bincike, amma kuna iya canza masarrafar kowane lokaci zuwa Microsoft Edge ta danna kan Ikon Ayyukan Yanar Gizo kuma ta zaɓi zaɓi na Microsoft Edge daga menu mai saukewa.

Ta hanyar tsoho, za a buɗe ayyukanku ta amfani da tsoho mai bincikenku, amma kuna iya canza mai binciken kowane lokaci zuwa Microsoft Edge ta danna gunkin Ayyukan Yanar gizo kuma ta zaɓi zaɓi na Microsoft Edge daga menu mai buɗewa.

An ba da shawarar:

Don haka, ta bin matakan da ke sama, za ku iya shigarwa da amfani da tsawo na Ayyukan Yanar Gizo na Google Chrome don Windows 10 Tallafin Timeline.

Elon Decker

Elon marubucin fasaha ne a Cyber ​​S. Ya kasance yana rubuta yadda ake jagorori kusan shekaru 6 yanzu kuma ya rufe batutuwa da yawa. Yana son rufe batutuwan da suka shafi Windows, Android, da sabbin dabaru da shawarwari.