Mai Laushi

Kunna ko Kashe Halin Halin Hali don Jakunkuna a cikin Windows 10

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaƘarshe da aka sabunta: Fabrairu 17, 2021

Kunna ko Kashe Halin Halin Hali don Jakunkuna a cikin Windows 10: Kodayake kuna iya amfani da tsarin tsarin Windows don Linux (WSL) wanda ke ba ku damar gudanar da kayan aikin layin umarni na Linux kai tsaye akan Windows amma kawai raunin wannan haɗin kai shine yadda Windows ke sarrafa shari'ar sunan fayil, kamar yadda Linux ke da hankali yayin da Windows ba ta da kyau. A takaice, idan kun ƙirƙiri manyan fayiloli ko manyan fayiloli ta amfani da WSL, misali, test.txt da TEST.TXT to waɗannan fayilolin ba za a iya amfani da su a cikin Windows ba.



Kunna ko Kashe Halin Halin Hali don Jakunkuna a cikin Windows 10

Yanzu Windows tana ɗaukar tsarin fayil ɗin azaman yanayin rashin hankali kuma ba zai iya bambanta tsakanin fayil ɗin waɗanda sunayensu kawai suka bambanta idan akwai. Yayin da Fayil ɗin Fayil na Windows har yanzu zai nuna waɗannan fayilolin biyu amma ɗaya kawai za a buɗe ba tare da la'akari da wanda kuka danna ba. Domin shawo kan wannan iyakancewa, farawa da Windows 10 gina 1803, Microsoft ya gabatar da sabuwar hanya don ba da damar tallafin NTFS don kula da fayiloli da manyan fayiloli azaman tushen tushen babban fayil.



A takaice dai, yanzu zaku iya amfani da sabon tuta mai hankali (siffa) wacce za'a iya amfani da ita zuwa kundayen adireshi na NTFS (manyan fayiloli). Ga kowane kundin adireshi da aka kunna wannan tuta, duk ayyukan da ake yi akan fayiloli a waccan adireshin za su kasance masu hankali. Yanzu Windows za ta iya bambance tsakanin test.txt da fayilolin TEXT.TXT kuma yana iya buɗe su cikin sauƙi azaman fayil ɗin daban. Don haka ba tare da ɓata kowane lokaci ba bari mu ga Yadda ake Kunnawa ko Kashe Halin Halin Hali don Jaka a ciki Windows 10 tare da taimakon koyawa da aka jera a ƙasa.

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Kunna ko Kashe Sifa Mai Hankali don Jakunkuna a cikin Windows 10

Tabbatar da haifar da mayar batu kawai idan wani abu ya faru.

Hanya 1: Kunna Sifa Mai Hankali na babban fayil

1. Danna Windows Key + X sannan ka zaba Umurnin Umurni (Admin).



umarni da sauri admin

2.Buga wannan umarni cikin cmd kuma danna Shigar:

fsutil.exe fayil saitaCaseSensitiveInfo full_path_of_folder kunna

Kunna Sifa Mai Hankali na Jaka

Lura: Sauya full_path_of_folder tare da ainihin cikakken hanyar babban fayil ɗin wanda kuke son kunna sifa mai hankali.

3.Idan kana son kunna sifa mai hankali na fayiloli kawai a cikin tushen directory na drive to yi amfani da umarnin mai zuwa:

fsutil.exe fayil saitinCaseSensitiveInfo D: kunna

Lura: Sauya D: tare da ainihin harafin tuƙi.

4.The case-sensitive sifa na wannan directory da duk fayiloli a cikinta yanzu kunna.

Yanzu zaku iya kewaya babban fayil ɗin da ke sama sannan ku ƙirƙiri fayiloli ko manyan fayiloli ta amfani da suna iri ɗaya amma tare da harsashi daban-daban kuma Windows za ta ɗauke su azaman fayiloli ko manyan fayiloli daban-daban.

Hanyar 2: Kashe Sifa Mai Hankali na babban fayil

Idan ba ku ƙara buƙatar sifa mai hankali na wani babban fayil ɗin ba, to dole ne ku fara sake suna fayilolin da manyan fayiloli masu mahimmanci ta amfani da sunaye na musamman sannan ku matsar da su zuwa wani kundin adireshi. Bayan haka zaku iya bin matakan da aka lissafa a ƙasa zuwa musaki yanayin yanayin babban fayil ɗin.

1. Danna Windows Key + X sannan ka zaba Umurnin Umurni (Admin).

umarni mai sauri tare da haƙƙin admin

2.Buga wannan umarni cikin cmd kuma danna Shigar:

fsutil.exe fayil saitinCaseSensitiveInfo full_path_of_folder yana kashe

Kashe Halin Halin Hali na Jaka

Lura: Sauya full_path_of_folder tare da ainihin cikakken hanyar babban fayil ɗin wanda kuke son kunna sifa mai hankali.

3.Idan kana son musaki sifa mai hankali na fayiloli kawai a cikin tushen directory na drive to yi amfani da umarni mai zuwa:

fsutil.exe fayil saitinCaseSensitiveInfo D: kashe

Lura: Sauya D: tare da ainihin harafin tuƙi.

4.The case-sensitive sifa na wannan directory da duk fayiloli a cikinta yanzu an kashe.

Da zarar kun gama, Windows ba za ta ƙara gane fayiloli ko manyan fayiloli masu suna iri ɗaya ba (tare da harka daban-daban) azaman na musamman.

Hanya 3: Tambayoyin Halin Hannun Halin Jaka

1. Danna Windows Key + X sannan ka zaba Umurnin Umurni (Admin).

umarni da sauri admin

2.Buga wannan umarni cikin cmd kuma danna Shigar:

fsutil.exe fayil saitaCaseSensitiveInfo full_path_of_folder

Halin Halin Halin Tambaya na Jaka

Lura: Maye gurbin full_path_of_folder tare da ainihin cikakken hanyar babban fayil ɗin wanda kuke son sanin matsayin sifa mai hankali.

3.Idan kana son yin tambaya ga sifa mai hankali na fayiloli kawai a cikin tushen directory na drive to yi amfani da umarni mai zuwa:

fsutil.exe fayil saitaCaseSensitiveInfo D:

Lura: Sauya D: tare da ainihin harafin tuƙi.

4.Da zarar ka danna Shigar, za ka san matsayin directory ɗin da ke sama wanda shine ko an kunna sifa mai mahimmanci na wannan directory a halin yanzu ko an kashe shi.

An ba da shawarar:

Shi ke nan kun yi nasarar koyon Yadda ake Kunna ko Kashe Halin Halin Hali don Jakunkuna a cikin Windows 10 amma idan har yanzu kuna da wasu tambayoyi game da wannan koyawa to ku ji daɗin tambayar su a sashin sharhi.

Aditya Farrad

Aditya ƙwararren ƙwararren fasaha ne mai son kai kuma ya kasance marubucin fasaha a cikin shekaru 7 na ƙarshe. Ya shafi ayyukan Intanet, wayar hannu, Windows, software, da yadda ake jagora.