Mai Laushi

Kunna ko Kashe Hasken dare a cikin Windows 10

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaƘarshe da aka sabunta: Fabrairu 17, 2021

Kunna ko Kashe Hasken dare a cikin Windows 10: Tare da Windows 10 an gabatar da sabon fasalin da aka sani da Hasken dare wanda ke sa mai amfani da nunin ku ya zama launuka masu ɗumi kuma yana rage nuni wanda ke taimaka muku bacci da rage damuwa akan idanunku. Hasken Dare kuma ana kiransa da Blue Light saboda yana taimakawa wajen rage shudin hasken na'urar da kuma amfani da hasken rawaya wanda ya fi dacewa da idanunku. A cikin wannan koyawa, za mu ga Yadda ake kunna ko kashe Hasken dare a cikin Windows 10 don rage shuɗi mai haske da nuna launuka masu dumi.



Kunna ko Kashe Hasken dare a cikin Windows 10

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Kunna ko Kashe Hasken dare a cikin Windows 10

Tabbatar da haifar da mayar batu kawai idan wani abu ya faru.

Hanyar 1: Kunna ko Kashe Hasken Dare a cikin Windows 10 Saituna

1. Danna Windows Key + I domin bude Settings sai ka danna Tsari.



danna System

2.Yanzu daga menu na hagu danna kan Nunawa.



3.Karƙashin Haske da launi kunna toggle don Hasken dare don Kunna shi, ko kashe jujjuyawar don kashe hasken dare.

Kunna Juyawa ƙarƙashin Hasken Dare sannan danna mahaɗin saitunan hasken dare

4.Da zarar kun kunna hasken dare zaku iya daidaita shi cikin sauƙi, kawai danna Saitunan hasken dare ƙarƙashin jujjuyawar sama.

5.Zaɓi zafin launi da dare ta amfani da mashaya, idan kuna so matsar da sandar zuwa gefen hagu sannan zai sa allonka yayi dumi.

Zaɓi zafin launi da dare ta amfani da mashaya

6.Yanzu idan ba ka so ka hannu kunna ko kashe dare haske to za ka iya tsara hasken dare don shiga ta atomatik.

7.Under Schedule dare haske kunna kunna don kunna.

A ƙarƙashin Jadawalin hasken dare kunna kunna don kunna

8.Na gaba, idan kuna son amfani da hasken dare daga faɗuwar rana zuwa fitowar rana to ku yi amfani da zaɓi na farko, in ba haka ba zaɓi Saita sa'o'i kuma saita lokacin da kake son amfani da hasken dare.

Zaɓi Saita hours sannan saita lokacin da kake son amfani da hasken dare

9.Idan kana buƙatar kunna fasalin hasken dare nan da nan to a ƙarƙashin saitunan hasken dare danna Kunna yanzu .

Idan kana buƙatar kunna fasalin hasken dare nan da nan to a ƙarƙashin saitunan hasken dare danna Kunna yanzu

10.Har ila yau, idan kana bukatar ka kashe dare haske fasalin nan da nan sai ka danna Kashe yanzu .

Don kashe fasalin hasken dare nan da nan sai ku danna Maɓallin Kashe yanzu

11.Da zarar an gama, rufe saitunan sai a sake kunna PC ɗin don adana canje-canje.

Hanyar 2: Rashin iya Kunnawa ko Kashe fasalin Hasken Dare

Idan ba za ku iya kunna ko kashe fasalin hasken dare a ciki Windows 10 Saituna saboda saitunan Hasken Dare sun yi launin toka sannan ku bi matakan da ke ƙasa:

1. Danna Windows Key + R sannan ka rubuta regedit kuma danna Shigar don buɗewa Editan rajista.

Run umurnin regedit

2. Kewaya zuwa maɓallin rajista mai zuwa:

|_+_|

3.Expand da DefaultAccount key to danna dama kuma share waɗannan maɓallan maɓallan biyu masu zuwa:

|_+_|

Gyara Rashin Kunna ko Kashe fasalin Hasken Dare

3.Rufe komai sai ka sake kunna PC dinka domin ajiye canje-canje.

4.Again bude Settings kuma wannan lokacin ya kamata ka iya ko dai Kunna ko Kashe fasalin Hasken Dare ba tare da wata matsala ba.

An ba da shawarar:

Shi ke nan, kun yi nasarar koyo Yadda ake kunna ko kashe Hasken dare a cikin Windows 10 amma idan har yanzu kuna da wasu tambayoyi game da wannan koyawa to ku ji daɗin tambayar su a sashin sharhi.

Aditya Farrad

Aditya ƙwararren ƙwararren fasaha ne mai son kai kuma ya kasance marubucin fasaha a cikin shekaru 7 na ƙarshe. Ya shafi ayyukan Intanet, wayar hannu, Windows, software, da yadda ake jagora.