Mai Laushi

Abubuwan da aka cire kuma sun ƙare Windows 10 sigar 1809!

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An sabunta ta ƙarshe Afrilu 17, 2022 Abubuwan da aka cire kuma sun ƙare Windows 10 sigar 1809 0

Kamar yadda Windows 10 Sabunta Oktoba 2018 ya kusan shirya don jigilar kaya, tare da sabbin fasaloli da haɓakawa kamar mai binciken fayil ɗin yanayin duhu, allo mai ƙarfi na girgije, Wayarka da haɓakawa akan mai binciken gefen gefe, ƙa'idar Notepad, Desktop, da ƙwarewar Saituna, Windows tsaro, ginanniyar apps da ƙari. Tare da waɗannan sabbin fasalulluka da haɓakawa, Microsoft kuma yana cirewa da ɓata ayyukan da ba su da amfani, ba su da amfani, ko kuma ana maye gurbinsu da sabbin gogewa. Microsoft ya bayyana

Kowane sakin Windows 10 yana ƙara sabbin abubuwa da ayyuka; mukan cire fasali da ayyuka lokaci-lokaci, yawanci saboda mun ƙara zaɓi mafi kyau.



Kamfanin ya jera APIS makulli mai tsauri na na'urar, wanda Dynamic Lock ya maye gurbinsa, da sabis na OneSync, wanda Outlook app ke daidaitawa, kamar yadda ba a ci gaba ba.

Microsoft yana shirin maye gurbin ɗayan mafi fa'ida daga kayan Snipping tare da aikace-aikacen Snip & Sketch mai zuwa wanda zai gabatar a ciki. Windows 10 version 1809 .



Abubuwan da suka lalace waɗanda ba su cikin ci gaba mai aiki

An fara tare da Sabuntawar Oktoba 2018, Windows 10 yana yin ritayar tallafin kayan aikin gado na Disk Cleanup don jin daɗin ma'anar Adanawa, wanda ya haɗa da duk abubuwan da suka dace da ƙari.

Tsohuwar kayan aikin snipping don ɗaukar hotunan kariyar za ta kasance da samuwa amma Microsoft ta daina haɓaka shi. Wanda ake maye gurbinsa da sabon kayan aikin sa na hotunan kariyar kwamfuta ana kiransa Snip & Sketch, Microsoft ya bayyana



kayan aikin snipping yana motsi

Ba mu ƙara haɓaka kayan aikin Snipping azaman ƙa'ida ta daban amma a maimakon haka muna ƙarfafa ayyukan sa cikin Snip & Sketch.



Kuna iya ƙaddamar da Snip & Sketch kai tsaye kuma fara snip daga can, ko kawai danna WIN + Shift + S. Snip & Sketch kuma ana iya ƙaddamar da shi daga maɓallin 'Screen snip' a cikin Cibiyar Ayyuka,

Microsoft kuma ya daina aiki akan sabis ɗin daidaitawa ɗaya don wasiku, kalanda, da aikace-aikacen mutane.

Za a cire ƙa'idar abokiyar wayar, wacce ta taimaka raba abun ciki tsakanin wayar hannu da PC, Inda Microsoft ya ba da shawarar yin amfani da shafin Waya a cikin ƙa'idar saiti don daidaitawa.
wayar hannu tare da PC maimakon.

Har ila yau yana ƙara binciken kasuwanci saboda babu na'urorin da ke goyan bayan wannan fasalin

Za a maye gurbin ƙa'idar hologram da mahaɗaɗɗen kallon gaskiya.

API ɗin abokin na'urar don buɗe PC ta hanyar sawu mai kusanci ta amfani da Bluetooth ba za a ƙara haɓaka su ba, saboda abokan haɗin gwiwar Microsoft ba su ɗauki hanyar ba.

Microsoft ya matsar da bayanai a baya akan na'urar gudanarwar Amintattun Platform Module (TPM) zuwa shafin tsaro na Na'ura a Cibiyar Tsaro ta Windows Defender.

Microsoft baya buga sabbin sabuntawa ga uwar garken WEDU. Madadin haka, zaku iya amintar da kowane sabon sabuntawa daga Microsoft Update Catalog .

Kuna iya duba jerin abubuwan da aka cire na Microsoft na abubuwan da aka cire da kuma abubuwan da aka yanke akan su gidan yanar gizon Docs na kamfanin .

The Windows 10 Sabunta 2018 na Oktoba yana cikin ci gaba na ƙarshe, Da zarar ya tashi zuwa ga jama'a, za a cire abubuwan da ke sama ko maye gurbinsu kamar yadda aka bayyana.