Mai Laushi

Gyara ba zai iya daidaita hasken allo a cikin Windows 10 ba

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaƘarshe da aka sabunta: Fabrairu 17, 2021

Gyara ba zai iya daidaita hasken allo a cikin Windows 10: Idan kwanan nan kun haɓaka zuwa Windows 10 to kuna iya fuskantar wannan matsala mai ban haushi inda kuke ba zai iya daidaita hasken allo ba , a takaice, saitunan hasken allo sun daina aiki. Idan kuna ƙoƙarin daidaita haske ta amfani da ƙa'idodin Saitunan Windows, ba za ku iya canza komai ba, saboda jan matakin haske sama ko ƙasa ba zai yi komai ba. Yanzu idan kuna ƙoƙarin daidaita haske ta amfani da maɓallin haske akan maɓalli to zai nuna matakin haske yana hawa sama da ƙasa, amma babu abin da zai faru a zahiri.



Gyara Can

Me yasa na kasa daidaita hasken allo akan Windows 10?



Idan kun kunna sarrafa baturi ta atomatik to idan baturin ya fara yin ƙasa kaɗan za a canza haske ta atomatik zuwa saitunan duhu. Kuma ba za ku iya sake daidaita hasken ba har sai kun canza saitunan sarrafa baturi ko cajin kwamfutar tafi-da-gidanka. Amma batun na iya zama abubuwa daban-daban misali ɓatattun direbobi, daidaitawar baturi mara kyau, ATI bug , da dai sauransu.

Wannan lamari ne na gama gari wanda yawancin masu amfani da Windows 10 ke fuskanta a yanzu. Hakanan ana iya haifar da wannan batu saboda ɓarna ko direban nuni da bai dace ba kuma alhamdu lillahi ana iya magance wannan matsala cikin sauƙi. Don haka ba tare da ɓata lokaci ba mu ga yadda ake zahiri gyara ba zai iya daidaita hasken allo a cikin Windows 10 ba tare da taimakon matakan da aka lissafa a ƙasa.



Abubuwan da ke ciki[ boye ]

Gyara ba zai iya daidaita Hasken allo a cikin Windows 10 ba

Tabbatar da haifar da mayar batu kawai idan wani abu ya faru.



Hanyar 1: Sabunta Direbobin Adaftar Nuni

1. Danna Windows Key + R sannan ka buga devmgmt.msc kuma danna Shigar don buɗewa Manajan na'ura.

devmgmt.msc mai sarrafa na'ura

2. Fadada Nuna adaftan sa'an nan kuma danna-dama akan hadedde graphics katin kuma zaɓi Sabunta Direba.

Bukatar sabunta direban nuni

Lura: Katin zane mai haɗe-haɗe zai zama wani abu kamar Intel HD Graphics 4000.

3. Sannan danna Nemo sabunta software ta atomatik ta atomatik kuma bari ya shigar da direba ta atomatik.

Lura: Tabbatar cewa kuna da haɗin Intanet mai kyau don Windows ta sauke sabbin direbobi ta atomatik.

bincika ta atomatik don sabunta software na direba

4. Sake yi your PC da kuma ganin idan batun da aka warware ko a'a.

5. Idan ba haka ba to sake zaþi Sabunta Direba kuma wannan lokacin danna kan Nemo kwamfuta ta don software na direba.

6. Na gaba, danna kan Bari in zabo daga jerin da ake samu direbobi akan kwamfuta ta zabin a kasa.

Bari in zabo daga jerin da ake samu direbobi akan kwamfuta ta

7. Yanzu alamar tambaya Nuna kayan aikin da suka dace sannan daga lissafin zabi Microsoft Basic Nuni Adafta kuma danna Na gaba.

zaɓi Adaftar Nuni na Microsoft Basic sannan danna Next

8. Bari ya shigar da ainihin direban nuni na Microsoft kuma ya sake yin PC ɗin ku don adana canje-canje.

Hanyar 2: Daidaita haske daga Saitunan Zane

1. Danna-dama a wurin da babu kowa a cikin tebur sannan zaɓi Intel Graphics Saituna.

Danna-dama a cikin fanko a kan tebur sannan zaɓi Saitunan Graphics na Intel

2. Yanzu danna kan Nunawa daga Intel HD Graphics Control Panel.

Yanzu danna Nuni daga Intel HD Graphics Control Panel

3. Daga menu na hannun hagu, zaɓi Saitunan Launi.

4. Daidaita faifan Brightness gwargwadon yadda kuke so kuma da zarar an gama, danna Aiwatar

Daidaita faifan Brightness a ƙarƙashin Saitunan Launi sannan danna Aiwatar

Hanyar 3: Daidaita hasken allo ta amfani da Zabuka Wuta

1. Danna-dama akan ikon ikon a kan taskbar kuma zaɓi Zaɓuɓɓukan wuta.

Danna-dama akan gunkin Wuta kuma zaɓi Zaɓuɓɓukan Wuta

2. Yanzu danna Canja saitunan tsare-tsare kusa da shirin wutar lantarki mai aiki a halin yanzu.

Danna Canja saitunan tsare-tsare kusa da zaɓaɓɓen shirin wutar lantarki

3. Danna Canja saitunan wutar lantarki na ci gaba a kasa.

Danna Canja saitunan wuta na ci gaba a ƙasa | Gyara Can

4. Daga Advanced settings taga, nemo kuma fadada Nunawa.

5. Yanzu gano wuri kuma danna kowane ɗayan waɗannan don faɗaɗa saitunan su:

Nuna haske
Hasken nuni mai dimm
Kunna haske mai daidaitawa

Daga Advanced settings taga nemo kuma faɗaɗa Nuni sannan canza haske Nuni, Dimmed haske na nuni da Kunna saitunan haske mai daidaitawa.

5. Canza kowane ɗayan waɗannan zuwa saitunan da kuke so, amma tabbatar Kunna haske mai daidaitawa shine kashe.

6. Da zarar an gama, danna Aiwatar sannan sai Ok.

7. Sake yi PC ɗinka don adana canje-canje.

Hanyar 4: Kunna Jigon PnP Monitor

1. Danna Windows Key + R sannan ka buga devmgmt.msc kuma danna Shigar don buɗewa Manajan na'ura.

devmgmt.msc mai sarrafa na'ura

2. Fadada Masu saka idanu sa'an nan kuma danna-dama Babban PnP Monitor kuma zaɓi Kunna

Fadada Masu Sa ido sannan kuma danna-dama akan Generic PnP Monitor & zaɓi Kunna na'ura

3. Sake yi PC ɗinka don adana canje-canje kuma duba idan zaka iya gyara ba zai iya daidaita hasken allo a cikin Windows 10 batun ba.

Hanyar 5: Sabunta Generic PnP Monitor Direba

1. Danna Windows Key + R sannan ka buga devmgmt.msc kuma danna Shigar.

devmgmt.msc mai sarrafa na'ura

2. Fadada Masu saka idanu sa'an nan kuma danna-dama Babban PnP Monitor kuma zaɓi Sabunta Direba.

Expand Monitors sannan danna-dama akan Generic PnP Monitor kuma zaɓi Sabunta Driver

3. Zaɓi Nemo kwamfuta ta don software na direba.

bincika kwamfuta ta don software na direba

4. Na gaba, danna kan Bari in zabo daga jerin da ake samu direbobi akan kwamfuta ta zabin a kasa.

Bari in zabo daga jerin da ake samu direbobi akan kwamfuta ta

5. Yanzu zaɓi Babban PnP Monitor kuma danna Next.

zaɓi Generic PnP Monitor daga lissafin kuma danna Next | Gyara Can

6. Sake kunna PC ɗinka don adana canje-canje kuma duba idan zaka iya gyara kasa daidaita hasken allo akan batun Windows 10.

Hanyar 6: Sabunta Direban Katin Zane

Idan direbobin Nvidia Graphics sun lalace, sun tsufa ko kuma basu dace ba to ba za ku iya daidaita hasken allo a ciki Windows 10. Lokacin da kuka sabunta Windows ko shigar da aikace-aikacen ɓangare na uku to zai iya lalata direbobin bidiyo na tsarin ku. Domin warware wannan matsalar, kuna buƙatar sabunta direbobin katin zane don gyara tushen dalilin. Idan kun fuskanci irin waɗannan batutuwa to kuna iya sauƙi sabunta direbobin katin zane tare da taimakon wannan jagorar .

Sabunta Direban Katin Katin ku | Gyara Can

Hanyar 7: Share na'urori masu ɓoye a ƙarƙashin PnP Monitors

1. Danna Windows Key + R sannan ka buga devmgmt.msc kuma danna Shigar.

2. Yanzu daga Na'ura Manager menu danna Duba > Nuna ɓoyayyun na'urori.

A cikin Views tab danna kan Nuna Hidden Devices

3. Danna-dama akan kowane ɓoyayyun na'urorin da aka jera a ƙarƙashinsu Masu saka idanu kuma zaɓi Cire shigarwa Na'ura.

Danna-dama akan kowane ɓoyayyun na'urorin da aka jera a ƙarƙashin Masu saka idanu kuma zaɓi Uninstall Na'ura

4. Sake kunna PC ɗinka don adana canje-canje kuma duba idan zaka iya daidaita hasken allo a cikin Windows 10.

Hanyar 8: Gyaran Rijista

Lura: Wannan hanyar don masu amfani ne kawai waɗanda ke da katin zane na ATI kuma an shigar da Catalyst.

1. Danna Windows Key + R sannan ka buga regedit kuma danna Shigar don buɗe Editan rajista.

Danna Windows Key + R sannan ka rubuta regedit kuma ka latsa Shigar don buɗe Editan rajista

2. Kewaya zuwa maɓallin rajista mai zuwa:

|_+_|

3. Yanzu danna sau biyu a kan wadannan Registry makullin da saita darajar su zuwa 0 sai ku danna OK:

MD_EnableBrightnesslf2
KMD_EnableBrightnessInterface2

4. Na gaba, kewaya zuwa maɓalli mai zuwa:

|_+_|

5. Sake danna sau biyu akan MD_EnableBrightnesslf2 da KMD_EnableBrightnessInterface2 sannan saita darajar su zuwa 0.

6. Rufe komai kuma sake kunna PC don adana canje-canje.

An ba ku shawarar:

Ina fatan matakan da ke sama sun taimaka kuma kun iya Gyara Ba za a iya Daidaita Hasken allo a cikin Windows 10 ba amma idan har yanzu kuna da wasu tambayoyi game da wannan post ɗin jin daɗin yin su a sashin sharhi.

Aditya Farrad

Aditya ƙwararren ƙwararren fasaha ne mai son kai kuma ya kasance marubucin fasaha a cikin shekaru 7 na ƙarshe. Ya shafi ayyukan Intanet, wayar hannu, Windows, software, da yadda ake jagora.