Mai Laushi

Gyara Gyaran Wuri Mai Kyau A cikin Android

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaAn sabunta ta ƙarshe: Fabrairu 16, 2021

Ka'idodin kewayawa kamar Google Maps abin amfani da sabis ne da ba za a iya maye gurbinsa ba. Zai zama kusan ba zai yiwu a yi tafiya daga wannan wuri zuwa wani ba ba tare da Google Maps ba. Musamman ma matasa sun dogara sosai akan fasahar GPS da aikace-aikacen kewayawa. Kasance yana yawo a cikin wani sabon birni da ba a sani ba ko kuma kawai ƙoƙarin gano gidan abokan ku; Google Maps yana can don taimaka muku.



Koyaya, a wasu lokuta, ƙa'idodin kewayawa irin waɗannan ba sa iya gano wurin da kyau. Wannan na iya zama saboda rashin kyawun liyafar sigina ko wasu kurakuran software. Ana nuna wannan ta hanyar sanarwa mai faɗowa wanda ke faɗi Inganta Ingantattun Wuri .

Yanzu, da kyau danna wannan sanarwar yakamata ya gyara matsalar. Ya kamata ya fara sabunta GPS kuma ya sake daidaita wurin ku. Bayan wannan, sanarwar yakamata ya ɓace. Koyaya, wani lokacin wannan sanarwar ta ƙi zuwa. Sai dai ya tsaya a can akai-akai ko yana ci gaba da fitowa cikin gajeren lokaci har ya zama abin ban haushi. Idan kuna fuskantar matsaloli iri ɗaya, to wannan labarin shine wanda kuke buƙatar karantawa. Wannan labarin zai jera gyare-gyare masu sauƙi da yawa don kawar da Saƙon Bugawa na Ingantaccen Wuri.



Gyara Gyaran Wuri Mai Kyau A cikin Android

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Gyara Gyaran Wuri Mai Kyau A cikin Android

Hanyar 1: Sauya GPS da Bayanan Waya

Mafi sauƙi kuma mafi sauƙi don magance wannan matsalar shine kashe GPS ɗinku da bayanan wayar hannu sannan ku kunna su bayan ɗan lokaci. Yin hakan zai sake saita wurin GPS ɗin ku, kuma yana iya gyara matsalar. Ga yawancin mutane, wannan yana da isasshen magance matsalolin su. Jawo ƙasa daga kwamitin sanarwa don samun dama ga menu na saitunan gaggawa kuma kashe maɓallin GPS da bayanan wayar hannu . Yanzu, da fatan za a jira na ɗan daƙiƙa kaɗan kafin a sake kunna shi.

Sauya GPS da Bayanan Waya A kashe



Hanyar 2: Sabunta tsarin aikin ku na Android

Wani lokaci idan sabuntawar tsarin aiki yana jiran, sigar da ta gabata na iya samun ɗan wahala. Sabuntawar da ake jira na iya zama dalili a bayan ingantaccen sanarwar fashewar wurin ci gaba da tashi. Yana da kyau koyaushe kyakkyawan aiki don ci gaba da sabunta software ɗinku. Tare da kowane sabon sabuntawa, kamfanin yana fitar da faci daban-daban da gyare-gyaren kwaro waɗanda ke wanzu don hana matsaloli irin wannan faruwa. Don haka, muna ba da shawarar ku sosai don sabunta tsarin aikin ku zuwa sabon sigar.

1. Je zuwa ga Saituna na wayarka.

2. Taɓa kan Tsari zaɓi.

Matsa kan System tab

3. Yanzu, danna kan Sabunta software .

Yanzu, danna kan sabunta software

4. Za ku sami zaɓi don Duba don Sabunta Software . Danna shi.

Duba don Sabunta Software. Danna shi | Gyara Gyaran Wuri Mai Kyau A cikin Android

5. Yanzu, idan ka ga cewa akwai sabunta software, to, danna kan sabunta zabin.

6. Jira na ɗan lokaci yayin da sabuntawar zazzagewa da shigar.

Kila ka sake kunna wayarka bayan wannan da zarar wayar ta sake kunnawa sake gwada amfani da Google Maps kuma duba idan za ku iya gyara Inganta Ingantaccen Faɗar Wuri a cikin fitowar Android.

Hanyar 3: Kawar da Tushen Rikicin App

Duk da cewa Google Maps ya fi isa ga duk buƙatun kewayawa, wasu mutane sun fi son yin amfani da wasu apps kamar Waze, MapQuest, da dai sauransu. Tunda Google Maps ginannen app ne, ba zai yiwu a cire shi daga na'urar ba. Sakamakon haka, an daure ka kiyaye ƙa'idodin kewayawa da yawa akan na'urarka idan kana son amfani da wasu ƙa'idodin.

Waɗannan ƙa'idodin na iya haifar da rikici. Wurin da app ɗaya ke nunawa zai iya bambanta da na Google Maps. Sakamakon haka, wurare da yawa na GPS na na'urar iri ɗaya ana watsa su. Wannan yana haifar da sanarwar buɗewa wanda ke tambayarka don inganta daidaiton wuri. Kuna buƙatar cire duk wani app na ɓangare na uku wanda zai iya haifar da rikici.

Hanyar 4: Duba Ingancin Karɓar hanyar sadarwa

Kamar yadda aka ambata a baya, ɗayan manyan dalilan da ke bayan Inganta daidaiton sanarwar wuri shine rashin liyafar hanyar sadarwa. Idan kana makale a wuri mai nisa, ko kuma an kiyaye ka daga hasumiya ta salula ta shingaye na jiki kamar a cikin ginshiki, to GPS ba zai iya daidaita wurin da kake da kyau ba.

Bincika ingancin karɓar hanyar sadarwa ta amfani da OpenSignal

Hanya mafi kyau don bincika ita ce zazzage ƙa'idar ɓangare na uku da ake kira Buɗe Signal . Zai taimake ka ka bincika kewayon cibiyar sadarwa da gano hasumiya mafi kusa. Ta wannan hanyar, zaku sami damar fahimtar dalilin da ke bayan liyafar siginar cibiyar sadarwa mara kyau. Bugu da ƙari, yana kuma taimaka muku don duba bandwidth, latency, da dai sauransu. Hakanan app ɗin zai samar da taswirar duk maki daban-daban inda zaku iya tsammanin sigina mai kyau; Don haka, za ku iya tabbata cewa matsalarku za ta gyaru lokacin da kuka wuce wannan batu.

Hanyar 5: Kunna Babban Daidaito Yanayin

Ta tsohuwa, an saita yanayin daidaiton GPS zuwa Ma'aunin Baturi. Wannan saboda tsarin bin GPS yana cin batir da yawa. Duk da haka, idan kuna samun Inganta Ingantattun Wuri tashi , to lokaci yayi da za a canza wannan saitin. Akwai Ingantacciyar Yanayi a cikin saitunan Wuri kuma kunna shi zai iya magance matsalar ku. Zai cinye ɗan karin bayanai kuma ya zubar da baturin da sauri, amma yana da daraja. Kamar yadda sunan ke nunawa, wannan yana ƙara daidaiton gano wurin ku. Ƙaddamar da babban daidaito zai iya inganta daidaiton GPS ɗin ku. Bi matakan da aka bayar a ƙasa don kunna yanayin daidaito mai girma akan na'urarka.

1. Bude Saituna a wayarka.

2. Taɓa kan Kalmomin sirri da Tsaro zaɓi.

Zaɓi zaɓin Wuri | Gyara Gyaran Wuri Mai Kyau A cikin Android

3. A nan, zaɓi Wuri zaɓi.

Zaɓi zaɓin Wuri | Gyara Gyaran Wuri Mai Kyau A cikin Android

4. Karkashin Yanayin wuri tab, zaɓi na Babban daidaito zaɓi.

Ƙarƙashin shafin Yanayin Wuri, zaɓi Zaɓin Babban daidaito

5. Bayan haka, sake buɗe Google Maps kuma duba ko har yanzu kuna karɓar sanarwar pop-up iri ɗaya ko a'a.

Karanta kuma: Hanyoyi 8 Don Gyara Matsalolin GPS na Android

Hanyar 6: Kashe Tarihin Wurin ku

Idan babu ɗayan hanyoyin da ke sama da ke aiki, to lokaci ya yi da za a gwada dabarar da alama tana aiki ga masu amfani da Android da yawa. Kashe tarihin wurin don aikace-aikacen kewayawa kamar Google Maps na iya taimakawa wajen gyara matsalar Haɓaka Faɗakarwar Wurare . Mutane da yawa ba su ma san cewa Google Maps yana adana rikodin duk wuraren da kuka je ba. Dalilin da ke tattare da adana wannan bayanan don ba ku damar kusan sake ziyartar waɗannan wuraren da sake farfado da tunanin ku.

Duk da haka, idan ba ku da amfani mai yawa don shi, zai fi kyau a kashe shi duka don dalilai na sirri da kuma magance wannan matsala. Bi matakan da aka bayar a ƙasa don ganin yadda.

1. Abu na farko da kuke buƙatar yi shine buɗewa Google Maps app akan na'urar ku.

Bude Google Maps app

2. Yanzu danna naka hoton bayanin martaba .

3. Bayan haka, danna kan Lokacin ku zaɓi.

Danna kan zaɓin tsarin tafiyarku | Gyara Gyaran Wuri Mai Kyau A cikin Android

4. Danna kan zaɓin menu (digegi a tsaye uku) a saman gefen hannun dama na allon.

Danna kan zaɓin menu (digegi guda uku a tsaye) a gefen hannun dama na saman allon

5. Daga menu mai saukewa, zaɓi Saituna da keɓantawa zaɓi.

Daga menu mai saukewa, zaɓi Saituna da zaɓin sirri

6. Gungura ƙasa zuwa Saitunan Wuri sashe kuma danna kan Tarihin wurin yana kunne zaɓi.

Matsa Tarihin Wurin yana kan zaɓi

7. A nan, musaki da sauya canji kusa da Tarihin Wuri zaɓi.

Kashe canjin juyawa kusa da zaɓin Tarihin Wuri | Gyara Gyaran Wuri Mai Kyau A cikin Android

Hanyar 7: Share Cache da Data don Google Maps

A wasu lokuta tsofaffin fayilolin cache da suka lalace suna haifar da matsaloli irin waɗannan. Yana da kyau koyaushe a share cache da bayanai don apps kowane lokaci kaɗan. Bi matakan da aka bayar a ƙasa don share cache da bayanai don Google Maps.

1. Na farko, bude Saituna akan na'urarka.

2. Yanzu danna kan Aikace-aikace zabin sai ku nemi Google Maps sannan ya bude saitin sa.

3. Yanzu danna kan Ajiya zaɓi.

A buɗe Google Maps, je zuwa sashin ajiya

4. Bayan haka, kawai danna kan Share Cache da Share Data maɓalli.

Matsa kan Share Cache da Share Data Buttons

5. Gwada amfani da Google Maps bayan wannan kuma duba idan za ku iya gyara Matsalolin Faɗakarwa da Ingantaccen Wuri akan wayar Android.

Hakazalika, zaku iya share cache da bayanai don Ayyukan Google Play kamar yadda apps da yawa suka dogara da shi kuma suna amfani da bayanan da aka adana a cikin fayilolin cache ɗin sa. Don haka, gurɓatattun fayilolin cache na Ayyukan Google Play na iya haifar da wannan kuskure a kaikaice. Ƙoƙarin share cache da fayilolin bayanai don shi ma don tabbatarwa.

Hanyar 8: Uninstall sannan kuma Reinstall

Idan babu ɗayan hanyoyin da ke sama da ke aiki, to tabbas lokaci yayi da za a fara sabon farawa. Idan kana amfani da wasu aikace-aikacen ɓangare na uku don kewayawa, to za mu ba ku shawarar cire app ɗin sannan kuma sake sakawa. Tabbatar share cache da fayilolin bayanai na app kafin yin haka don tabbatar da cewa ba a bar bayanan da suka lalace a baya ba.

Koyaya, idan kuna amfani da taswirar Google, to ba za ku iya cire app ɗin ba saboda tsarin tsarin da aka riga aka shigar dashi. Hanya mafi kyau ta gaba ita ce Uninstall updates don app. Bi matakan da aka bayar a ƙasa don ganin yadda.

1. Bude Saituna a wayarka.

2. Yanzu zaɓin Aikace-aikace zaɓi.

3. Yanzu zaɓi Google Maps daga lissafin.

A cikin sashin sarrafa apps, zaku sami gunkin Google Maps | Gyara Gyaran Wuri Mai Kyau A cikin Android

4. A saman gefen dama na allon, zaka iya gani dige-dige guda uku a tsaye , danna shi.

5. A ƙarshe, danna kan uninstall updates maballin.

Matsa maɓallin ɗaukakawa

6. Yanzu za ka iya bukatar sake kunna na'urar bayan wannan.

7. Lokacin da na'urar ta sake farawa, sake gwada amfani da Google Maps kuma duba ko har yanzu kuna karɓar sanarwar iri ɗaya ko a'a.

An ba da shawarar:

Da wannan, mun zo ƙarshen wannan labarin. Muna fatan wannan bayanin ya taimaka kuma kun iya gyara Haɓaka Faɗakarwar Wurare a cikin Android. Fitowar Inganta daidaiton wurin yakamata ya taimaka maka gyara matsalar, amma yana zama takaici lokacin da ya ƙi bacewa. Idan kullun yana kan allon gida, to ya zama abin damuwa.

Muna fatan za ku iya gyara wannan matsala ta amfani da kowane ɗayan hanyoyin da aka jera a cikin wannan labarin. Idan babu wani abu da ke aiki, to kuna iya zama dole sake saita na'urarka zuwa saitunan masana'anta . Yin haka zai goge duk bayanai da apps daga na'urarka, kuma za'a mayar da su zuwa yanayin da ba a cikin akwatin sa na asali. Don haka, tabbatar da ƙirƙirar madadin kafin yin sake saitin masana'anta.

Elon Decker

Elon marubucin fasaha ne a Cyber ​​S. Ya kasance yana rubuta yadda ake shiryarwa kusan shekaru 6 yanzu kuma ya rufe batutuwa da yawa. Yana son rufe batutuwan da suka shafi Windows, Android, da sabbin dabaru da shawarwari.