Mai Laushi

Gyara Ƙananan Ƙarar Bluetooth akan Android

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaAn sabunta ta ƙarshe: Fabrairu 16, 2021

Kwanan nan da yawa na'urorin Android sun fara kawar da jackphone na 3.5mm. Wannan ya tilasta masu amfani su canza zuwa na'urar kai ta Bluetooth. Kayan kunne na Bluetooth ko belun kunne ba sabon abu bane. Sun daɗe suna nan. Duk da haka, ba a yi amfani da su sosai ba kamar yadda suke a yau.



Duk da wahalhalun da ke tattare da wayoyi masu daure kai, mutane suna da wani abu don wayar kunne kuma har yanzu suna yi. Akwai dalilai da yawa a baya kamar rashin buƙatar cajin su, damuwa game da ƙarewar baturi, kuma a yawancin lokuta mafi kyawun ingancin sauti. Na'urar kai ta Bluetooth sun inganta sosai tsawon shekaru kuma sun kusan cike gibin da ke tattare da ingancin sauti. Koyaya, har yanzu akwai wasu batutuwan da suka rage kuma ƙarancin ƙara akan waɗannan naúrar kai ƙararrawa ce gama gari. A cikin wannan labarin, za mu tattauna batutuwa daban-daban waɗanda za su taimaka mana mu fahimci dalilin da yasa samfuran wayar hannu ke kawar da jack ɗin 3.5mm kuma menene abubuwan da za ku iya tsammanin lokacin canzawa zuwa Bluetooth. Za mu kuma tattauna matsalar ƙananan ƙararrawa kuma za mu taimake ka ka gyara matsalar.

Gyara Ƙananan Ƙarar Bluetooth akan Android



Abubuwan da ke ciki[ boye ]

Gyara Ƙananan Ƙarar Bluetooth akan Android

Me yasa alamun wayar hannu ke kawar da Jackphone na 3.5mm?

Bukatar sa'a ita ce sanya wayoyin hannu su zama slitter da sleeker. Daban-daban na wayoyin hannu suna ta haka, suna ƙoƙarin hanyoyi daban-daban don rage girman wayoyin hannu. Tun da farko, ana amfani da wayoyin hannu na Android USB irin B don cajin na'urorin amma yanzu sun haɓaka zuwa nau'in USB na C. Ɗaya daga cikin mafi ban sha'awa na nau'in C shine yana goyan bayan fitarwar sauti. Sakamakon haka, yanzu ana iya amfani da tashar jiragen ruwa guda ɗaya don dalilai da yawa. Ba ma daidaitawa cikin inganci ba kamar yadda nau'in C ke haifar da ingancin sauti na HD. Wannan ya ba da ƙwarin gwiwa don cire jack ɗin 3.5mm kamar yadda kuma zai ba da damar slimming ƙananan wayoyin komai da ruwanka.



Me yasa belun kunne na Bluetooth kuma menene zaku iya tsammani?

Yanzu, don amfani da tashar tashar nau'in C don haɗa wayoyin ku masu waya, kuna buƙatar nau'in C zuwa 3.5mm adaftar audio. Baya ga haka, ba za ku iya sauraron kiɗa yayin cajin wayarku ba. Mafi kyawun madadin don guje wa duk waɗannan rikice-rikice shine canzawa zuwa naúrar kai ta Bluetooth. Tun lokacin da jack na 3.5mm ya fara lalacewa a cikin wayoyin Android, yawancin masu amfani da Android sun fara yin hakan.

Amfani da na'urar kai ta Bluetooth yana da nasa ribobi da fursunoni. A gefe ɗaya, mara waya ce kuma saboda haka yana da daɗi sosai. Kuna iya yin bankwana da igiyoyinku waɗanda koyaushe suna yin cuɗanya da manta duk gwagwarmayar da kuka yi don warware su. A gefe guda, na'urar kai ta Bluetooth ana sarrafa baturi don haka ana buƙatar caji lokaci zuwa lokaci. Ingancin odiyo yana ɗan ƙaranci idan aka kwatanta da wayoyin kunne masu waya. Hakanan yana da ɗan tsada.



Matsalolin Karancin Ƙarar Na'urorin Bluetooth da Yadda ake Gyara shi

Kamar yadda aka ambata a baya, na'urar kai ta Bluetooth tana da matsala tare da ƙaramin ƙara akan Android. Wannan saboda iyakacin Android don matsakaicin ƙarar na'urorin Bluetooth ya yi ƙasa kaɗan. Matakan tsaro ne da aka yi don kare mu daga matsalolin ji a nan gaba. Baya ga wannan sabbin nau'ikan Android, watau Android 7 (Nougat) da na sama sun cire daban-daban na'urorin sarrafa sauti na Bluetooth. Wannan yana hana ku ƙara ƙarar zuwa ainihin iyakar iyaka wanda na'urar zata iya samu. A cikin sabbin tsarin Android, akwai ikon sarrafa ƙarar ƙarar na'urar da ƙarar na'urar kai ta Bluetooth.

Akwai, duk da haka, mafita ga wannan matsala. Abinda kawai kuke buƙatar yi shine musaki cikakken ikon sarrafa ƙara don na'urorin Bluetooth. Don yin wannan, kuna buƙatar samun dama ga Mai haɓakawa zažužžukan.

Bi matakan da aka bayar a ƙasa don buɗe zaɓuɓɓukan Haɓakawa:

1. Da farko, bude Saituna a wayarka. Yanzu danna kan Tsari zaɓi.

Je zuwa saitunan wayarka

2. Bayan haka zaži Game da waya zaɓi.

danna Game da waya

3. Yanzu za ku iya ganin wani abu mai suna Build Number; ku ci gaba da dannawa har sai kun ga sakon ya tashi akan allonku wanda ke cewa yanzu kai mai haɓakawa ne. Yawancin lokaci, kuna buƙatar taɓa sau 6-7 don zama mai haɓakawa.

Da zarar kun sami sakon Yanzu kai mai haɓakawa ne wanda aka nuna akan allonku, zaku sami damar shiga zaɓuɓɓukan Haɓakawa daga Saitunan.

Da zarar ka sami saƙon Yanzu kai mai haɓakawa ne wanda aka nuna akan allonka

Yanzu, bi matakan da aka bayar a ƙasa don kashe cikakken ikon sarrafa ƙara:

1. Je zuwa ga Saituna na wayarka. Bude Tsari tab.

Matsa kan System tab

2. Yanzu danna kan Mai haɓakawa zažužžukan.

Danna kan Developer | Gyara Ƙananan Ƙarar Bluetooth akan Android

3. Gungura zuwa ga Sashen sadarwar kuma kashe mai kunnawa don cikakkiyar ƙarar Bluetooth .

Gungura ƙasa zuwa sashin Sadarwar kuma kashe mai kunnawa don cikakkiyar ƙarar Bluetooth

4. Bayan haka. sake kunna na'urarka don amfani da canje-canje . Da zarar na'urar ta sake farawa, haɗa na'urar kai ta Bluetooth kuma za ku lura da haɓakar ƙarar ƙarar lokacin da aka saita madaidaicin ƙarar zuwa iyakar.

An ba da shawarar:

To, da wannan, mun zo ƙarshen wannan labarin. Muna fatan yanzu za ku iya warware matsalar ƙaramin ƙara akan na'urar kai ta Bluetooth kuma a karshe ka gamsu bayan yin canji daga na'urar kai ta waya zuwa mara waya.

Elon Decker

Elon marubucin fasaha ne a Cyber ​​S. Ya kasance yana rubuta yadda ake jagorori kusan shekaru 6 yanzu kuma ya rufe batutuwa da yawa. Yana son rufe batutuwan da suka shafi Windows, Android, da sabbin dabaru da shawarwari.