Mai Laushi

Gyara Kuskuren Shigar Babban Sur na MacOS

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaAn sabunta ta ƙarshe: Agusta 30, 2021

Kuna da MacBook? Idan eh, to dole ne ku sami sanarwa game da sabon sabuntawa na macOS, wanda shine Babban Sur . Wannan sabon tsarin aiki na MacBook yana inganta dubawa kuma yana kawo sabbin abubuwa don mutanen da suka mallaki na'urorin Mac. A bayyane yake, dole ne ka yi ƙoƙarin sabunta kwamfutar tafi-da-gidanka, kawai don saduwa da MacOS Big Sur ba za a iya shigar da batun Macintosh HD ba. A cikin wannan sakon, zamu tattauna hanyoyin da za a gyara kuskuren shigarwa na MacOS Big Sur. Don haka, ci gaba da karatu!



Gyara MacOS Big Sur Shigar ya kasa

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Yadda za a gyara MacOS Big Sur Kuskuren Shigar da ya kasa

Masu amfani da yawa sun yi ta gunaguni game da wannan kuskure a kan zaren da dandamali da yawa. Wannan jagorar za ta fayyace ƴan dabarun magance matsala ga gyara MacOS Big Sur ba za a iya shigar akan kuskuren Macintosh HD ba.

Abubuwan da aka jera a ƙasa akwai yuwuwar dalilan da yasa shigarwar Big Sur na iya rashin nasara:



    Cunkoson Sabar– Lokacin da mutane da yawa ke zazzage sabunta software a lokaci guda, yana iya haifar da cunkoson jama'a a sabar, wanda zai iya haifar da wannan kuskure. Wurin sadarwar Wi-Fi mai ɗorewa- Wasu software na iya amfani da mafi yawan bayanan Wi-Fi ɗin ku waɗanda ba su da ikon sauke wannan sabuntawar. Rashin Isasshen Ma'aji- Idan kuna amfani da MacBook ɗinku na ɗan lokaci mai mahimmanci, wasu bayanan da ba dole ba zasu iya ɗaukar mafi yawan sararin ajiya.

Abubuwan Tunawa

Waɗannan su ne ainihin matakan kiyayewa waɗanda dole ne mutum ya ɗauka kafin ci gaba da shigarwar macOS Big Sur:



    Cire VPN:Idan kuna da wasu VPNs da aka sanya akan MacBook ɗinku, tabbatar da cire su kafin zazzagewa. Tabbatar da haɗin yanar gizo:Tabbatar cewa haɗin Wi-Fi ɗin ku yana da ƙarfi kuma yana ba da saurin saukewa mai kyau don tallafawa zazzagewa. Shekarun Na'urar & Daidaituwa:Tabbatar cewa na'urarka bata wuce shekaru 5 ba. Tun da an tsara sabbin abubuwan sabuntawa don inganta tsarin aiki na yanzu, shigar da Big Sur akan na'urar fiye da shekaru 5 zai yi illa fiye da mai kyau.

Hanyar 1: Duba Sabar Apple

Lokacin da mutane da yawa suka zazzage wani abu a lokaci guda, sabobin yawanci suna ɗaukar nauyi. Wannan na iya haifar da MacOS Big Sur ba za a iya shigar da kuskuren Macintosh HD ba. Wani dalilin da yasa sabobin ke iya zama alhakin saukar da sabuntawar ba nasara ba shine idan sun kasa. Zai yi kyau a duba sabobin Apple kafin a ci gaba da zazzagewa, kamar haka:

1. Kewaya zuwa Matsayin Tsarin shashen yanar gizo ta kowace mashigar yanar gizo.

2. Allonka yanzu zai nuna jerin abubuwa tare da wasu alamun tabbatarwa game da sabobin. Daga wannan lissafin, nemi matsayi na sabunta software na macOS uwar garken.

3. Idan a kore da'ira An nuna, ya kamata ka ci gaba da zazzagewa. Koma hoton da aka bayar don haske.

matsayin tsarin

Hanya 2: Sake sabunta Software

Idan kun kasance kuna amfani da MacBook ɗinku na ɗan lokaci mai mahimmanci, fasalin Sabunta Software na iya rataya ko ya zama mai sauƙi. Don haka, zaku iya gwada sabunta taga don bincika idan sabuntawar software ya faru cikin nasara. Abin godiya, wannan shine ɗayan mafi sauƙi hanyoyin don gyara kuskuren shigarwa na macOS Big Sur. Bi matakan da aka bayar don yin haka:

1. Danna kan ikon Apple daga saman kusurwar hagu na allo na MacBook.

2. Daga jerin da aka nuna yanzu, danna kan Zaɓuɓɓukan Tsari , kamar yadda aka nuna.

tsarin fifiko.

3. Zaɓi Sabunta software daga menu da aka nuna.

sabunta software. Gyara MacOS Big Sur Shigar ya kasa

4. A kan taga Sabunta Software, danna Umurnin + R makullin sabunta wannan allon.

update samuwa | Gyara MacOS Big Sur Installation ya kasa

5. Danna kan Shigar Yanzu don fara shigarwa tsari. Koma da aka bayar.

MacOS Big Sur sabunta. shigar yanzu

Karanta kuma: Yadda za a gyara MacBook ba zai Kunna ba

Hanyar 3: Sake kunna Mac

Sake kunna PC ita ce hanya mafi kyau don gyara matsalolin da suka shafi tsarin aiki. Wannan saboda sake kunnawa yana taimakawa wajen cire ɓarnatar malware da kuma kwari. Idan baku sake kunna MacBook na dogon lokaci ba, yakamata kuyi shi yanzu. Bi matakan da aka bayar:

1. Bude Apple Menu ta danna kan ikon Apple.

2. Zaɓi Sake kunnawa , kamar yadda aka nuna.

sake kunna mac. Ba za a iya shigar da MacOS Big Sur akan Macintosh HD ba

3. Jira don sake yi. Da zarar MacBook ɗinku ya sake farawa, gwada zazzagewa macOS Big Sur sake.

Hanyar 4: Zazzagewa da Dare

Hanya mafi kyau don guje wa cunkoson sabar, da kuma matsalolin Wi-Fi, ita ce zazzage abubuwan sabunta software kusa da tsakar dare. Wannan zai tabbatar da cewa ba sabar Wi-Fi ko sabar Apple ba ta cika cunkoso ba. Ƙananan zirga-zirgar zirga-zirgar zai ba da gudummawa ga sabuntawar software mara kyau kuma yana iya taimakawa gyara kuskuren shigar macOS babba Sur.

Hanyar 5: Jira shi

Yana iya zama mafi kyawun sha'awa don jira ƴan kwanaki kafin ƙoƙarin sake sauke software. Idan zirga-zirgar kan sabar ta kasance a baya, zai ragu yayin da kuke jira. Zai fi kyau jira akalla 24-48 hours kafin shigar da sabon sabuntawa.

Karanta kuma: Yadda ake Amfani da Fayil ɗin Utilities akan Mac

Hanyar 6: Refresh Disk Utility

Hakanan zaka iya gwada saukar da macOS Big Sur cikin nasara, ta hanyar sabunta zaɓin Disk Utility. Tun da wannan hanyar tana da ɗan wayo, bi matakan da aka bayar a hankali:

1. Danna kan ikon Apple kuma zaɓi Sake kunnawa , kamar yadda aka nuna.

sake kunna mac

2. Kusan nan da nan, danna Umurnin + R . Za ku lura cewa Babban fayil mai amfani zai bayyana akan allonku.

3. Danna kan Disk Utility zabi kuma latsa Ci gaba .

bude faifai mai amfani. Ba za a iya shigar da MacOS Big Sur akan Macintosh HD ba

4. Daga lissafin da ke gefen, zaɓi Shigar da Ƙarar Ƙaƙwalwa , i.e. Macintosh HD.

5. Yanzu danna kan Agajin Gaggawa tab daga Toolbar da ke sama.

danna taimakon farko. Ba za a iya shigar da MacOS Big Sur akan Macintosh HD ba

6. Latsa Anyi kuma sake kunna MacBook. Tabbatar idan an gyara kuskuren shigarwa na MacOS Big Sur.

Karanta kuma: Hanyoyi 6 don Gyara MacBook Slow Startup

Hanyar 7: kusanci Apple Support

Idan kun gwada hanyoyin da aka ambata a sama kuma kun jira kwanaki biyu, tsara alƙawari kuma ɗauki MacBook ɗin ku kantin Apple mafi kusa. Masanin fasaha na Apple ko Genius zai yi ƙoƙarin samar da mafita ga wannan matsala.

Tambayoyin da ake yawan yi (FAQ)

Q1. Me yasa macOS na Big Sur baya shigarwa?

Ba za a iya shigar da MacOS Big Sur akan Macintosh HD kuskuren na iya faruwa ba saboda batutuwan uwar garken ko matsalolin haɗin Intanet. Bugu da kari, idan na'urarka ba ta da ma'ajin da ake buƙata don zazzage sabon sabuntawa, yana iya hana tsarin shigarwa.

Q2. Ta yaya zan gyara matsalolin Big Sur akan Mac na?

Mai zuwa shine jerin hanyoyin aiwatarwa don gyara matsalar shigar MacOS Big Sur ta gaza:

  • Sake sabunta taga Utility Disk.
  • Sake sabunta taga Software Update.
  • Sake yi MacBook ɗinku.
  • Zazzage Sabbin Software da dare.
  • Bincika Sabar Apple don rage lokaci.

An ba da shawarar:

Muna fatan wannan cikakken jagorar ya iya taimaka muku gyara macOS Big Sur Kuskuren shigar da ya kasa. Idan kuna da ƙarin tambayoyi, kada ku yi shakka a tambaye su a cikin sharhin da ke ƙasa!

Pete Mitchell ne adam wata

Pete babban marubucin ma'aikaci ne a Cyber ​​S. Pete yana son duk fasaha kuma yana da ƙwaƙƙwaran DIYer a zuciya. Yana da shekaru goma na gwaninta rubuta yadda ake yi, fasali, da jagororin fasaha akan intanet.