Mai Laushi

Gyara Matsayin Wurin Lantarki a cikin Windows 10

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaƘarshe da aka sabunta: Fabrairu 17, 2021

Gyara Matsayin Wurin Lantarki a cikin Windows 10: Idan kuna fuskantar wasu matsaloli tare da firinta to gabaɗaya sake kunna firinta na iya gyara mafi yawan waɗannan batutuwa. Amma idan firinta yana layi ko da bayan an haɗa shi da PC sosai to wannan batu ba za a iya gyara shi ta hanyar sake farawa mai sauƙi ba. Masu amfani suna korafin cewa ba za su iya amfani da firinta ba saboda firinta ba ta layi ba duk da cewa firinta a ON, ta haɗu da PC kuma tana aiki cikakke.



Gyara Matsayin Wurin Lantarki a cikin Windows 10

Idan firinta ba ya aiki, ko kuma umarnin buga ba ya yi kama da amsa to za ku iya bincika ko matsayin na'urar ku idan ba a layi ba ko a'a. Don tabbatar da wannan, danna Windows Key + R sannan a buga control printers kuma danna Shigar. Ko kuma kuna iya kewayawa zuwa na'urori da na'urorin bugawa a cikin Control Panel sannan ku zaɓi printer da kuke so kuma a ƙarƙashin ribbon, a ƙasa, za ku ga wani abu kamar wannan Status: Offline. Idan haka ne, firinta ɗinku ba ta layi ba kuma har sai kun warware wannan batu firinta ba zai yi aiki ba.



Abubuwan da ke ciki[ boye ]

Me yasa Printer naku ke tafiya a layi?

Babu wani dalili na musamman don wannan kuskure amma batun na iya haifar da shi saboda tsofaffin direbobi ko masu dacewa, rikici na ayyukan spooler, matsala ta jiki ko hardware haɗin na'urar zuwa PC, da dai sauransu. Don haka ba tare da ɓata lokaci ba bari mu ga yadda za a yi. don Gyara Matsayin Wurin Layi a cikin Windows 10 tare da taimakon koyawa da aka jera a ƙasa.



Gyara Matsayin Wurin Lantarki a cikin Windows 10

Tabbatar da haifar da mayar batu kawai idan wani abu ya faru.

Hanyar 1: Duba Haɗin Printer

Kafin yin wani abu, da farko, ya kamata ka bincika idan sadarwa tsakanin firinta & PC an saita daidai. Ana iya samun wani abu ba daidai ba tare da kebul na USB ko tashar USB, ko haɗin cibiyar sadarwa idan an haɗa shi ba tare da waya ba.



1. Kashe PC ɗinka kuma ka kashe firinta. Cire duk igiyoyin da aka haɗa da firinta (har ma da wutar lantarki) sannan danna & riki maɓallin wuta na firinta na tsawon daƙiƙa 30.

2.Again haɗa dukkan igiyoyi sannan a tabbatar cewa kebul na USB daga na'urar bugawa yana da alaƙa da tashar USB ta PC yadda yakamata. Hakanan zaka iya canza tashar USB don ganin ko wannan ya warware matsalar.

3.Idan an haɗa PC ɗin ku ta hanyar tashar Ethernet to ku tabbata tashar tashar Ethernet tana aiki kuma haɗin haɗin firinta & PC ɗinku daidai ne.

4.Idan printer yana da alaka da PC ta hanyar sadarwa mara waya to ka tabbata an jona firinta zuwa cibiyar sadarwar PC naka. Bincika idan wannan Yana Gyara Matsayin Wurin Lantarki a cikin Windows 10, idan ba haka ba to ci gaba.

Hanyar 2: Canja Matsayin Printer

1. Danna Windows Key + R sannan ka rubuta sarrafa firintocin kuma danna Shigar don buɗewa Na'urori da Firintoci.

Buga firintocin sarrafawa a Run kuma danna Shigar

Lura:Hakanan zaka iya buɗe na'urori da na'urori a cikin sashin sarrafawa ta hanyar kewayawa zuwa Ƙungiyar Sarrafa > Hardware da Sauti > Na'urori da Firintoci.

2.Dama-dama akan firinta kuma zaɓi Saita azaman tsoho firinta daga mahallin menu.

Danna-dama akan firinta kuma zaɓi Saita azaman tsoho firinta

3. Sa'an nan kuma danna-dama akan printer ɗin ku kuma zaɓi Dubi abin da ke bugawa .

Danna dama akan firinta kuma zaɓi Duba menene

4.Za ku ga layi na printer, duba idan akwai duk wani ayyuka da ba a gama ba kuma ka tabbata cire su daga lissafin.

Cire duk wani ayyuka da ba a gama ba a cikin Queue Printer

5.Now daga taga layin layi, zaɓi Printer ɗin ku kuma cire alamar Amfani da Printer Offline zaɓi.

6. Haka kuma, cirewa da Dakatar da Buga zaɓi, kawai don tabbatar da cewa komai yana aiki lafiya.

Hanyar 3: Sabunta Driver Printer

1. Danna Windows Key + R sannan ka rubuta ayyuka.msc kuma danna shiga.

windows sabis

2. Nemo Buga sabis na Spooler sai ka danna dama sannan ka zabi Tsaya.

buga spooler sabis tasha

3.Again danna Windows Key + R sai a buga printui.exe / s / t2 kuma danna shiga.

4. A cikin Kayayyakin Sabar Sabar Printer taga search for printer wanda ya haddasa wannan batu.

5.Na gaba, cire firinta kuma lokacin da aka nemi tabbatarwa zuwa cire direban kuma, zaɓi ee.

Cire firinta daga kaddarorin uwar garken bugawa

6.Yanzu sake zuwa services.msc kuma danna-dama akan Buga Spooler kuma zaɓi Fara.

7.Na gaba, kewaya zuwa gidan yanar gizon masana'anta firinta, zazzagewa kuma shigar da sabbin direbobin firinta daga gidan yanar gizon.

Misali , idan kuna da firinta na HP to kuna buƙatar ziyarta HP Software da Drivers Zazzage shafin . Inda zaka iya saukar da sabbin direbobi don firinta na HP cikin sauƙi.

8. Idan har yanzu ba za ku iya ba gyara Matsayin Wurin Lantarki na Printer sannan zaka iya amfani da manhajar printer da ta zo da firinta. Yawancin lokaci, waɗannan abubuwan amfani za su iya gano firinta a kan hanyar sadarwa kuma su gyara duk wata matsala da ke haifar da firinta ta bayyana a layi.

Misali, za ka iya amfani HP Print and Scan Doctor don gyara duk wani matsala game da Printer HP.

Hanyar 4: Gudanar da Matsala ta Printer

1.Buga matsala a cikin Control Panel sannan danna kan Shirya matsala daga sakamakon bincike.

matsala hardware da na'urar sauti

2.Na gaba, daga aikin taga na hagu zaɓi Duba duka.

3.Sannan daga jerin matsalolin matsala na kwamfuta zaɓi Mai bugawa.

Daga lissafin matsala zaþi Printer

4.Bi umarnin kan allo kuma bari Mai Buga matsala ya gudana.

5.Restart your PC kuma za ka iya iya Gyara Matsayin Wurin Lantarki a cikin Windows 10.

Hanyar 5: Sake kunna Sabis na Spooler

1. Danna Windows Key + R sannan ka rubuta ayyuka.msc kuma danna Shigar.

windows sabis

2. Nemo Buga sabis na Spooler a cikin lissafin kuma danna sau biyu akan shi.

3. Tabbatar an saita nau'in farawa zuwa Na atomatik kuma sabis ɗin yana gudana, sannan danna Tsaya sannan kuma danna farawa don yin hakan sake kunna sabis.

Tabbatar an saita nau'in farawa zuwa atomatik don buga spooler

4. Danna Apply sannan yayi Ok.

5.Bayan haka, sake gwada ƙara firinta kuma duba idan kuna iya Gyara Matsayin Wurin Lantarki a cikin Windows 10.

Hanyar 6: Ƙara Fitar ta Biyu

NOTE:Wannan hanyar za ta yi aiki ne kawai idan an haɗa firinta ta hanyar hanyar sadarwa zuwa PC (maimakon kebul na USB).

1. Danna Windows Key + I domin bude Settings sai ka danna Na'urori.

Danna maɓallin Windows + I don buɗe Settings sannan danna Devices

2.Daga menu na hannun hagu danna kan Bluetooth da sauran na'urori .

3.Yanzu daga dama taga panel danna kan Na'urori da firinta .

Zaɓi Bluetooth & sauran na'urori sannan danna Na'ura da firintocin da ke ƙarƙashin saitunan masu alaƙa

4. Dama-danna kan firinta kuma zaɓi Abubuwan bugawa daga mahallin menu.

Danna dama akan firinta kuma zaɓi kaddarorin firinta

5.Switch to Ports tab sannan danna kan Ƙara Port… maballin.

Canja zuwa Ports tab sannan danna maɓallin Ƙara Port.

6.Zaɓi Standard TCP/IP Port ƙarƙashin nau'ikan tashar jiragen ruwa da ake da su sannan kuma danna Maɓallin Sabon Port.

Zaɓi Madaidaicin TCPIP Port sannan danna Maɓallin Sabon Port

7. A ku Ƙara Daidaitaccen TCP/IP Wizard Port Printer danna kan Na gaba .

A kan Ƙara Standard TCPIP Printer Port Wizard danna kan Next

8.Yanzu rubuta a cikin Adireshin IP na Printers da sunan Port sannan danna Na gaba.

Yanzu ka rubuta a cikin Adireshin IP na Printers da sunan Port sannan ka danna Next

Lura:Kuna iya samun adireshin IP na firinta a sauƙaƙe akan na'urar kanta. Ko kuna iya samun waɗannan cikakkun bayanai akan littafin jagora wanda yazo tare da firinta.

9.Da zarar ka samu nasarar kara da Daidaitaccen TCP/IP Printer, danna Gama.

Nasarar Ƙara firinta na biyu

Duba idan za ku iya Gyara Matsayin Wurin Lantarki a cikin Windows 10 Batun , idan ba haka ba to kuna buƙatar sake shigar da direbobin firinta.

Hanyar 7: Sake shigar da Direbobin bugawa

1. Danna Windows Key + R sai a buga control printers sai a danna Enter domin budewa Na'urori da Firintoci.

Buga firintocin sarrafawa a Run kuma danna Shigar

biyu. Danna dama akan firinta kuma zaɓi Cire na'urar daga mahallin menu.

Danna dama akan firinta kuma zaɓi Cire na'urar

3.Lokacin da tabbatar da akwatin maganganu ya bayyana , danna Ee.

A kan Shin kun tabbata kuna son cire wannan allo na Printer zaɓi Ee don Tabbatarwa

4.Bayan an cire na'urar cikin nasara. zazzage sabbin direbobi daga gidan yanar gizon masana'anta firinta .

5.Sannan kayi reboot din PC dinka sannan da zarar tsarin ya sake farawa, danna Windows Key + R sannan ka rubuta sarrafa firintocin kuma danna Shigar.

Lura:Tabbatar cewa an haɗa firinta zuwa PC ta USB, ethernet ko mara waya.

6. Danna kan Ƙara firinta maballin ƙarƙashin Na'ura da Tagar Firintoci.

Danna maɓallin Ƙara firinta

7.Windows za ta gano printer ta atomatik, zaɓi firinta kuma danna Na gaba.

Windows za ta gano firinta ta atomatik

8. Saita firinta a matsayin tsoho kuma danna Gama.

Saita firinta a matsayin tsoho kuma danna Gama

Idan babu abin da ke sama ya taimaka to bi wannan jagorar: Gyara Kuskuren Shigar da Printer 0x00000057

An ba da shawarar:

Shi ke nan kun samu nasara Gyara Matsayin Wurin Lantarki a cikin Windows 10 amma idan har yanzu kuna da tambayoyi game da wannan koyawa to ku ji daɗin yin su a sashin sharhi.

Aditya Farrad

Aditya ƙwararren ƙwararren fasaha ne mai son kai kuma ya kasance marubucin fasaha a cikin shekaru 7 na ƙarshe. Ya shafi ayyukan Intanet, wayar hannu, Windows, software, da yadda ake jagora.