Mai Laushi

Gyara gumakan tsarin da suka ɓace daga Taskbar Windows

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaƘarshe da aka sabunta: Fabrairu 17, 2021

Windows Taskbar wuri ne wanda ke riƙe da gajeriyar hanya zuwa mahimman saitunan Windows daban-daban kamar su Volume, Network, Power, icons Center Action da sauransu. Hakanan yana da wurin sanarwa wanda ke nuna gumakan gudanar da shirye-shiryen kuma yana nuna duk sanarwar da ke da alaƙa da waɗannan shirye-shiryen. Sanin dole ne ku sami ra'ayi cewa waɗannan gumakan tsarin da Windows Taskbar ke ƙunshe suna da mahimmanci sosai don amfanin yau da kullun na masu amfani, yi tunanin abin da zai faru lokacin da waɗannan gumakan suka ɓace daga Taskbar Windows. To, abin da ake faɗi, shi ne ainihin lamarin a nan, don haka bari mu bincika matsalar kafin a yi ƙoƙarin gyara ta.



Gyara gumakan tsarin da suka ɓace daga Taskbar Windows

Wani lokaci, gumakan ƙara ko hanyar sadarwa suna ɓacewa daga Taskbar, wanda ya haifar da matsaloli masu yawa ga masu amfani da Windows yayin da suke samun wahalar bincika waɗannan saitunan. Yanzu yi tunanin yadda zai zama da wahala ga matsakaitan masu amfani don nemo waɗannan saitunan duk lokacin da suke son canza tsarin wutar lantarki ko haɗa zuwa cibiyar sadarwar WiFi. Da alama sake farawa yana taimakawa dawo da gumakan, amma hakan na ɗan lokaci ne saboda bayan ɗan lokaci ɗaya ko fiye tsarin zai sake ɓacewa.



Dalilin wannan matsalar kamar Unkown ne saboda gungun masana daban-daban suna da ra'ayi daban-daban game da wannan batu. Amma da alama an ƙirƙiri matsalar ta gurɓatattun shigarwar rajista na IconStreams da maɓallin PastIconsStream wanda da alama yana cin karo da Windows don haka sanya gunkin tsarin ya ɓace daga Taskbar. Don haka ba tare da ɓata kowane lokaci ba bari mu ga yadda a zahiri Gyara gumakan tsarin ke ɓace daga Taskbar Windows tare da jagorar da aka jera a ƙasa.

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Gyara gumakan tsarin da suka ɓace daga Taskbar Windows

Tabbatar da haifar da mayar batu kawai idan wani abu ya faru.

Hanya 1: Tabbatar cewa gumakan tsarin suna kunnawa daga Saituna

1. Danna Maɓallin Windows + I don buɗe saitunan Window sannan danna maɓallin Keɓantawa.



Bude Saitunan Window sannan danna Keɓancewa | Gyara gumakan tsarin da suka ɓace daga Taskbar Windows

2. Daga menu na gefen hagu, zaɓi Taskbar.

3. Yanzu danna Zaɓi waɗanne gumakan da suka bayyana akan ma'aunin aiki.

Danna Zaɓi waɗanne gumaka suka bayyana akan ma'aunin aiki

4. Tabbatar da Ƙarfi ko Ƙarfi ko boye gumakan tsarin suna kunnawa . Idan ba haka ba, to danna maɓallin kunna don kunna su.

Tabbatar ƙarar ko Ƙarfi ko gumakan tsarin ɓoye suna kunne

5. Yanzu sake komawa zuwa Taskbar saitin, wanda ya danna Kunna ko kashe gumakan tsarin.

Dannawa Kunna ko kashe gumakan tsarin | Gyara gumakan tsarin da suka ɓace daga Taskbar Windows

6. Sake, nemo gumaka don Ƙarfi ko ƙara kuma tabbatar da an saita su zuwa Kunnawa . Idan ba haka ba, to danna maɓallin kewayawa kusa da su don saita su.

Nemo gumakan don Ƙarfi ko Ƙarar kuma tabbatar da an saita su zuwa Kunnawa

7. Fita saitunan Taskbar kuma sake yi PC ɗin ku.

Idan Kunna ko kashe gumakan tsarin suna launin ruwan toka, bi hanya ta gaba a tsari Gyara gumakan tsarin sun ɓace daga Taskbar Windows.

Hanyar 2: Share IconStreams da PastIconStream Registry shigarwar

1. Danna Windows Key + R sannan ka buga regedit kuma danna Shigar don buɗe Editan rajista.

Run umurnin regedit

2. Kewaya zuwa Maɓallin Rijista mai zuwa:

HKEY_CURRENT_USERSOFTWAREClassLocalSettingsSoftwareMicrosoftWindowsCurrentVersionTrayNotify

3. Tabbatar TrayNotify yana haskakawa sa'an nan a cikin dama taga ne sami wadannan shigarwar guda biyu:

IconStreams
PastIconStream

4. Danna-dama akan su biyun kuma zaɓi Share.

Danna-dama akan su biyun kuma zaɓi Share | Gyara gumakan tsarin da suka ɓace daga Taskbar Windows

5. Idan aka nema tabbaci, zaɓi Ee.

Idan an nemi tabbaci zaɓi Ee

6. Rufe Editan rajista sannan ka danna Ctrl + Shift + Esc makullin tare don ƙaddamar da Task Manager.

Latsa Ctrl + Shift + Esc don buɗe Task Manager

7. Nemo Explorer.exe a cikin lissafin sai ku danna dama akan shi kuma zaþi Ƙarshen Aiki.

danna dama akan Windows Explorer kuma zaɓi Ƙarshen Aiki | Gyara gumakan tsarin da suka ɓace daga Taskbar Windows

8. Yanzu, wannan zai rufe Explorer kuma ya sake kunna shi. danna Fayil> Gudanar da sabon ɗawainiya.

Danna Fayil kuma zaɓi Run sabon ɗawainiya

9. Nau'a Explorer.exe kuma danna Ok don sake kunna Explorer.

danna fayil sannan Run sabon aiki kuma buga explorer.exe danna Ok

10. Fita Task Manager, kuma ya kamata ku sake ganin gumakan tsarin ku da suka ɓace a wurarensu.

Hanyar da ke sama yakamata ta kasance warware gumakan tsarin da suka ɓace daga matsalar Taskbar Windows, amma idan har yanzu ba ku ga gumakanku ba, kuna buƙatar gwada hanya ta gaba.

Hanyar 3: Gyaran Rijista

1. Danna Windows Key + R sannan ka buga regedit kuma danna Shigar don buɗe Editan rajista.

2. Kewaya zuwa Maɓallin Rijista mai zuwa:

HKEY_LOCAL_MACHINESOFTWAREMicrosoftWindowsWindowsCurrentVersionPoliciesExplorer

3. Danna-dama akan kowannensu kuma zaɓi Share.

Danna-dama akansa kuma zaɓi Share | Gyara gumakan tsarin da suka ɓace daga Taskbar Windows

4. Bayan share abubuwan da ke sama, bincika hanyar da ke ƙasa ta hanyar Registry sannan kuma maimaita aikin:

HKEY_CURRENT_USERSOFTWAREMicrosoftWindowsCurrentVersionPoliciesExplorer

5. Sake yi PC ɗinka don adana canje-canje.

6. Yanzu sake maimaita hanya 1 kuma.

Hanyar 4: Run System Restore

Mayar da tsarin koyaushe yana aiki don warware kuskure; saboda haka Mayar da tsarin tabbas zai iya taimaka muku wajen gyara wannan kuskure. Don haka ba tare da bata lokaci ba gudu tsarin mayar ku Gyara gumakan tsarin da suka ɓace daga Taskbar Windows.

Buɗe tsarin dawo da tsarin

An ba ku shawarar:

Shi ke nan kun samu nasara Gyara gumakan tsarin da suka ɓace daga Taskbar Windows amma idan har yanzu kuna da wasu tambayoyi game da wannan jagorar to ku ji daɗin yin su a sashin sharhi.

Aditya Farrad

Aditya ƙwararren ƙwararren fasaha ne mai son kai kuma ya kasance marubucin fasaha a cikin shekaru 7 na ƙarshe. Ya shafi ayyukan Intanet, wayar hannu, Windows, software, da yadda ake jagora.