Mai Laushi

Gyara Kwamfutarka tana da matsalar ƙwaƙwalwa

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaƘarshe da aka sabunta: Fabrairu 17, 2021

Gyara Kwamfutarka tana da matsalar ƙwaƙwalwa: Idan kana fuskantar blue screen of death (BSOD) tare da sakon kuskure MEMORY_MANAGEMENT to Kwamfutarka tana da matsalar Memory wanda ke bukatar a gano shi da wuri. Hakanan idan kun kunna Windows Memory Diagnostic Tool, da alama zai dawo da saƙon kuskure Kwamfutarka tana da matsalar ƙwaƙwalwar ajiya, Matsalolin ƙwaƙwalwar ajiya na iya sa kwamfutarka ta rasa bayanai ko daina aiki, tuntuɓi masana'anta na tsarin.



Gyara Kwamfutarka tana da matsalar ƙwaƙwalwa

Kuskuren da ke sama ba yana nufin akwai wani abu ba daidai ba tare da RAM amma matsalar da ke tattare da ita na iya kasancewa da alaƙa da direbobi kuma, don haka ba tare da bincikar batun ba kar ku je ku maye gurbin RAM ɗin ku. Don haka ba tare da ɓata lokaci ba bari mu ga yadda a zahiri Gyara Kwamfutarka na da matsalar ƙwaƙwalwa tare da taimakon jagorar warware matsalar da aka jera a ƙasa.



Lura: Tabbatar cewa ba ku overclocking PC idan kun kasance, to, tabbatar da dakatar da shi.

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Gyara Kwamfutarka tana da matsalar ƙwaƙwalwa

Tabbatar da haifar da mayar batu kawai idan wani abu ya faru.

Hanyar 1: Gudanar da Binciken Ƙwaƙwalwar Ƙwaƙwalwar Windows

1.Buga ƙwaƙwalwar ajiya a mashigin bincike na Windows kuma zaɓi Windows Memory Diagnostic.



2.A cikin saitin zaɓuɓɓukan da aka nuna zaɓi Sake kunnawa yanzu kuma bincika matsaloli.

Run windows memori diagnostic

3.Bayan haka Windows za ta sake farawa don duba yiwuwar kurakuran RAM kuma za su yi fatan Gyara Kwamfutarka tana da matsalar ƙwaƙwalwa.

4.Reboot your PC don ajiye canje-canje.

Hanyar 2: Gudun Memtest86 +

1.Haɗa kebul na flash ɗin zuwa tsarin ku.

2.Download and install Windows Memtest86 Mai sakawa ta atomatik don Maɓallin USB .

3.Right-click akan fayil ɗin hoton da kuka sauke kawai kuma zaɓi Cire a nan zaɓi.

4.Da zarar an cire shi, bude babban fayil kuma gudanar da Memtest86+ USB Installer .

5.Zaɓi abin da ke cikin kebul na USB, don ƙone software na MemTest86 (Wannan zai tsara kebul ɗin ku).

memtest86 usb installer kayan aiki

6.Da zarar aikin da ke sama ya ƙare, saka kebul na USB zuwa PC wanda kake samun Kwamfutarka tana da matsalar Ƙwaƙwalwar ajiya kuskure.

7.Restart your PC da kuma tabbatar da cewa boot daga kebul flash drive da aka zaba.

8.Memtest86 zai fara gwaji don lalata ƙwaƙwalwar ajiya a cikin tsarin ku.

Memtest86

9.Idan kun ci nasara duk gwajin to zaku iya tabbatar da cewa ƙwaƙwalwar ajiyar ku tana aiki daidai.

10. Idan wasu matakan ba su yi nasara ba to Memtest86 zai sami ɓarna na ƙwaƙwalwar ajiya wanda ke nufin Kwamfutarka tana da matsalar matsalar ƙwaƙwalwar ajiya saboda mummunan ƙwaƙwalwar ajiya.

11. Domin Gyara Kwamfutarka tana da matsalar ƙwaƙwalwa , za ku buƙaci maye gurbin RAM ɗinku idan an sami ɓangarori mara kyau na ƙwaƙwalwar ajiya.

Hanyar 3: Gudanar da Tabbatar da Direba

Wannan hanyar tana da amfani kawai idan zaku iya shiga cikin Windows ɗinku kullum ba cikin yanayin tsaro ba. Na gaba, tabbatar da ƙirƙirar wurin Mayar da Tsarin.

gudanar da mai tabbatar da direba

Gudu Mai Tabbatarwa Direba domin Gyara Kwamfutarka tana da matsalar ƙwaƙwalwa. Wannan zai kawar da duk wani matsala mai cin karo da direba wanda wannan kuskuren zai iya faruwa.

Hanyar 4: Yi Mayar da Tsarin

1. Danna Windows Key + R sannan ka buga sysdm.cpl sai a danna shiga.

tsarin Properties sysdm

2.Zaɓi Kariyar Tsarin tab kuma zabi Mayar da tsarin.

tsarin mayar a cikin tsarin Properties

3. Danna Next kuma zaɓi abin da ake so Matsayin Mayar da tsarin .

tsarin-mayar

4.Bi umarnin kan allo don kammala tsarin dawo da tsarin.

5.Bayan sake yi, za ku iya Gyara Kwamfutarka tana da matsalar ƙwaƙwalwa.

Hanyar 5: Sabunta BIOS

Yin sabunta BIOS aiki ne mai mahimmanci kuma idan wani abu ba daidai ba zai iya lalata tsarin ku sosai, don haka ana ba da shawarar kulawar ƙwararru.

1.Mataki na farko shine gano nau'in BIOS naka, don yin haka danna Windows Key + R sai a buga msinfo32 (ba tare da ambato ba) kuma danna shiga don buɗe Bayanin Tsarin.

msinfo32

2.Lokacin da Bayanin Tsarin taga yana buɗewa gano wuri BIOS Siffar/ Kwanan wata sannan ku lura da masana'anta da sigar BIOS.

bios bayanai

3.Na gaba, je zuwa gidan yanar gizon masana'anta don misali a cikin akwati na Dell ne don haka zan je Dell yanar gizo sannan zan shigar da serial number ta kwamfuta ko kuma in danna zabin gano auto.

4.Yanzu daga jerin direbobin da aka nuna zan danna BIOS kuma zazzage sabunta shawarar da aka ba da shawarar.

Zazzage sabuwar BIOS daga gidan yanar gizon masana'anta

Lura: Kada ka kashe kwamfutarka ko cire haɗin daga tushen wutar lantarki yayin sabunta BIOS ko za ka iya cutar da kwamfutarka. Yayin sabuntawa, kwamfutarka za ta sake farawa kuma za ku ga wani baƙar fata a taƙaice.

5.Da zarar an sauke fayil ɗin, kawai danna sau biyu akan fayil ɗin Exe don gudanar da shi.

6.A ƙarshe, kun sabunta BIOS kuma wannan yana iya ma Gyara Kwamfutarka tana da matsalar ƙwaƙwalwa.

Hanyar 6: Shirya matsala BSOD Kuskuren

1. Zazzage BlueScreenView daga nan.

2.Extract ko shigar da software bisa ga tsarin gine-ginen Windows ɗin ku kuma danna sau biyu don gudanar da aikace-aikacen.

3.Zaɓi MEMORY_MANAGEMENT (Tsarin Duba Bug) kuma ku nemi abin da direba ya haifar.

Nemo kirtani mai duba Bug Check MEMORY_MANAGEMENT kuma wanda direba ya haifar a BlueScreenView

4.Google bincika software ko direban da ke haifar da matsalar kuma ya gyara dalilin.

Hanyar 7: Gudanar da CCleaner da Malwarebytes

1.Download and install CCleaner & Malwarebytes.

biyu. Shigar da Malwarebytes kuma bari ya duba tsarin ku don fayiloli masu cutarwa.

3.Idan aka samu malware zata cire su kai tsaye.

4.Yanzu gudu CCleaner kuma a cikin sashin Tsaftacewa, ƙarƙashin shafin Windows, muna ba da shawarar duba waɗannan zaɓuɓɓukan don tsaftacewa:

cleaner cleaner saituna

5. Da zarar kun tabbatar an duba abubuwan da suka dace, kawai danna Run Cleaner, kuma bari CCleaner yayi tafiyarsa.

6.Don tsaftace tsarin ku ƙara zaɓi shafin Registry kuma tabbatar da an duba waɗannan abubuwan:

mai tsaftace rajista

7.Select Scan for Issue kuma ba da damar CCleaner yayi scan, sannan danna Gyara Abubuwan da aka zaɓa.

8. Lokacin da CCleaner ya tambaya Kuna son sauye-sauyen madadin zuwa wurin yin rajista? zaɓi Ee.

9.Once your backup ya kammala, zaži Gyara All Selected batutuwa.

10.Sake kunna PC ɗinku don adana canje-canje kuma duba idan kuna iya Gyara Kwamfutarka tana da matsalar ƙwaƙwalwa.

Hanyar 8: Bincika idan Ramin Ƙwaƙwalwa ya lalace

Lura: Don wannan, kuna buƙatar buɗe kwamfutar tafi-da-gidanka ko PC wanda wani lokacin garanti ba shi da amfani, don haka yana da kyau a ɗauki kwamfutar tafi-da-gidanka don gyara ko cibiyar sabis. Idan ba ku san abin da kuke yi ba ana ba da shawarar kulawar ƙwararru.

Idan kuna da ramummuka guda biyu na RAM to cire duka RAM ɗin, tsaftace ramin sannan saka RAM a cikin rami ɗaya kawai kuma duba idan an warware matsalar. Idan ba haka ba, to sake yin abu ɗaya tare da wani ramin kuma duba idan wannan yana taimakawa wajen gyara matsalar.

Yanzu idan har yanzu kuna fuskantar kuskuren MEMORY_MANAGEMENT to kuna buƙatar maye gurbin RAM ɗinku da sabo wanda tabbas zai gyara matsalar.

An ba ku shawarar:

Shi ke nan kun samu nasara Gyara Kwamfutarka tana da matsalar ƙwaƙwalwa Kuskure amma idan har yanzu kuna da wasu tambayoyi game da wannan post to ku ji daɗin tambayar su a sashin sharhi.

Aditya Farrad

Aditya ƙwararren ƙwararren fasaha ne mai son kai kuma ya kasance marubucin fasaha a cikin shekaru 7 na ƙarshe. Ya shafi ayyukan Intanet, wayar hannu, Windows, software, da yadda ake jagora.