Mai Laushi

Google Redirect Virus - Jagorar Cire Mataki-mataki na Manual

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaAn sabunta ta ƙarshe: Afrilu 30, 2021

Shin kuna fuskantar matsaloli tare da mai binciken gidan yanar gizon ku ta atomatik ana jujjuya shi zuwa baƙon gidan yanar gizo masu kama da tuhuma? Shin waɗannan turawa galibi suna nuni ne zuwa rukunin yanar gizon e-kasuwanci, rukunin caca? Kuna da fafutuka da yawa da ke fitowa masu nuna abun ciki na talla? Yiwuwar kuna iya samun Google Redirect Virus.



Google redirect virus yana daya daga cikin mafi ban haushi, haɗari, da cututtuka mafi tsanani da aka taɓa fitarwa akan intanet. Maiyuwa ba za a yi la'akari da malware a matsayin mai kisa ba, saboda kasancewar wannan kamuwa da cuta ba zai lalata kwamfutarka ba kuma ya sa ta zama mara amfani. Amma ana la'akari da abin ban haushi fiye da mai mutuƙar mutuwa saboda turawa da ba a so da buguwa wanda zai iya bata wa kowa rai har abada.

Google redirect virus ba wai kawai yana jujjuya sakamakon Google bane amma yana da ikon juyar da sakamakon binciken Yahoo da Bing shima. Don haka kada ku yi mamakin ji Yahoo Redirect Virus ko Bing Redirect Virus . Har ila yau, malware yana cutar da duk wani mai bincike da suka hada da Chrome, Internet Explorer, Firefox, da dai sauransu. Tunda Google Chrome ne aka fi amfani da shi, wasu na kiransa. Google Chrome Redirect Virus bisa browser da yake turawa. Kwanan nan, malware coders sun canza lambobin su don ƙirƙirar bambance-bambance don gujewa ganowa cikin sauƙi daga software na tsaro. Wasu bambance-bambancen kwanan nan sune Nginx Redirect Virus, Happili Redirect Virus, da dai sauransu. Duk waɗannan cututtuka suna zuwa ƙarƙashin ƙwayar cuta ta turawa, amma bambanta a cikin lambobin da yanayin harin.



A cewar wani rahoto na 2016, cutar ta Google redirect ta riga ta kamu da kwamfutoci sama da miliyan 60 a faɗin, wanda kashi 1/3 na daga Amurka ne. Tun daga watan Mayun 2016, da alama cutar ta sake dawowa tare da karuwar adadin da aka ruwaito.

Cire Google Redirect Virus da hannu



Abubuwan da ke ciki[ boye ]

Me yasa Google Redirect Virus ke da wuya a cire?

Google Redirect Virus shine rootkit ba virus ba. Rootkit yana da alaƙa da wasu mahimman ayyukan windows waɗanda ke sa shi aiki kamar fayil ɗin tsarin aiki. Wannan yana sa yana da wahala a iya gano fayil ko lambar da ta kamu da cutar. Ko da kun gano fayil ɗin, yana da wahala a goge fayil ɗin saboda fayil ɗin yana gudana azaman ɓangaren fayil ɗin tsarin aiki. Ana ƙididdige malware ta hanyar da zai ƙirƙiri bambance-bambancen daban-daban daga lamba ɗaya lokaci zuwa lokaci. Wannan yana da wahala software ɗin tsaro ta kama lambar kuma ta saki facin tsaro. Ko da sun yi nasarar ƙirƙirar faci, zai zama mara amfani idan malware ya sake kai hari wanda ya ƙunshi wani nau'i na daban.



Google redirect virus yana da wuyar cirewa saboda ikonsa na ɓoye a cikin tsarin aiki da kuma ikon cire alamun da sawun yadda ya shiga cikin kwamfutar. Da zarar ya shiga ciki, sai ya makala kansa da core Operating System files wanda ke sa ya zama kamar halaltaccen fayil da ke gudana a bango. Ko da an gano fayil ɗin da ya kamu da cutar, a wasu lokuta yana da wuya a cire cos na haɗin gwiwa da fayil ɗin tsarin aiki. Ya zuwa yanzu, babu software guda ɗaya na tsaro a kasuwa da zai iya ba ku tabbacin kariya 100% daga wannan kamuwa da cuta. Wannan yana bayyana dalilin da yasa kwamfutarka ta kamu da cutar tun da farko ko da an shigar da software na tsaro.

Labarin anan yana bayanin yadda ake ɗaukar hannu da cire ƙwayar cuta ta Google da hannu. Daga kusurwar masanin fasaha, wannan ita ce hanya mafi inganci a kan wannan kamuwa da cuta. Masu fasaha da ke aiki don wasu manyan samfuran software na tsaro yanzu suna bin wannan hanya. Ana yin kowane ƙoƙari don yin koyawa mai sauƙi da sauƙin bi.

Yadda ake Cire Google Redirect Virus

1. Gwada kayan aikin da ake samu akan layi ko tafi don kayan aikin ƙwararru
Akwai kayan aikin tsaro da yawa da ake samu a kasuwa. Amma babu ɗayan waɗannan kayan aikin da aka ƙera musamman don cire google redirect virus. Yayin da wasu masu amfani suka sami nasarar cire kamuwa da cutar ta amfani da software guda ɗaya, mai yiwuwa iri ɗaya ba ya aiki akan wata kwamfuta. Wasu kaɗan sun ƙare ƙoƙarin duk kayan aikin daban-daban waɗanda ke haifar da ƙarin matsaloli ta hanyar lalata fayilolin direban OS da na'urar. Yawancin kayan aikin kyauta suna da wahala a amince da su saboda suna da suna don lalata fayilolin tsarin aiki da lalata su. Don haka ɗauki madadin mahimman bayanai kafin gwada kowane kayan aikin kyauta don kasancewa a gefen mafi aminci. Hakanan zaka iya samun taimako daga kwararru waɗanda suka kware wajen kawar da wannan kamuwa da cuta. Ba ina magana ne game da ɗaukar kwamfutarka zuwa kantin fasaha ko kiran ƙungiyar geek wanda ke biyan ku kuɗi da yawa ba. Na ambaci wani sabis wanda za ku iya a baya gwada matsayin karshe.

biyu. Yi ƙoƙarin cire google redirect virus da hannu

Babu wata hanya mafi sauƙi don kawar da kamuwa da cuta fiye da gudanar da scan ta amfani da software da gyara shi. Amma idan software ta kasa gyara matsalar, hanya ta ƙarshe ita ce a gwada cire cutar da hannu. Hanyoyin cirewa da hannu suna ɗaukar lokaci kuma wasun ku na iya samun wahalar bin umarnin saboda yanayin fasaha. Wannan hanyar tana da tasiri sosai, amma rashin bin umarnin yadda ya kamata ko yuwuwar kuskuren ɗan adam wajen gano fayil ɗin da ya kamu da cutar na iya sa ƙoƙarinku bai yi tasiri ba. Don sauƙaƙa wa kowa ya bi, Na ƙirƙiri bidiyo-mataki-mataki na bayanin cikakkun bayanai. Ya nuna daidai matakan da kwararrun masu kawar da ƙwayoyin cuta ke amfani da su don cire kamuwa da cutar da hannu. Kuna iya samun bidiyon zuwa ƙarshen wannan sakon.

Matakan magance matsala don cire Google Redirect Virus da hannu

Ba kamar yawancin cututtuka ba, a yanayin Google Redirect Virus, za ku sami fayiloli ɗaya ko biyu kawai waɗanda ke da alaƙa da cutar. Amma idan aka yi watsi da kamuwa da cutar da farko, da alama adadin fayilolin da suka kamu da cutar yana ƙaruwa cikin ɗan lokaci. Don haka mafi kyawun kawar da kamuwa da cutar da zaran kun sami matsalolin turawa. Bi hanyoyin magance matsalar da aka ambata a ƙasa don kawar da ƙwayar cuta ta Google redirect. Akwai kuma bidiyo a kasa.

1. Kunna ɓoyayyun fayiloli ta buɗe Zaɓuɓɓukan Jaka

Fayilolin tsarin aiki suna ɓoye ta tsohuwa don hana gogewar bazata. Fayilolin da suka kamu suna ƙoƙarin ɓoye a cikin fayilolin OS. Don haka ana ba da shawarar cire duk ɓoyayyun fayiloli kafin fara matsala:

  • Danna Windows Key + R don buɗewa Gudu Taga
  • Nau'in Sarrafa manyan fayiloli
  • Danna Duba tab
  • Kunna nuna ɓoyayyun fayiloli, manyan fayiloli da fayafai
  • Cire dubawa boye kari don sanannun nau'in fayil
  • Cire dubawa ɓoye fayilolin tsarin aiki masu kariya

2. Bude Msconfig

Yi amfani da kayan aikin MSConfig don kunna fayil ɗin bootlog.

  1. Bude Gudu taga
  2. Nau'in msconfig
  3. Danna Boot tab idan kana amfani da Windows 10, 8 ko 7. A cikin da kake amfani da Win XP, zaɓi boot.ini tab
  4. duba bootlog don kunna shi
  5. Danna Aiwatar kuma danna KO

Ana buƙatar fayil ɗin bootlog a mataki na ƙarshe kawai.

3. Sake kunna Kwamfuta

Sake kunna kwamfutar don tabbatar da cewa an aiwatar da canje-canjen da kuka yi. (A sake kunna kwamfutar an ƙirƙiri fayil ntbttxt.log wanda aka tattauna daga baya a cikin matakan gyara matsala).

4. Yi Cikakken IE ingantawa

Ana yin haɓaka mai binciken Intanet don tabbatar da cewa ba a sami matsala a cikin burauzar yanar gizo ba ko kuma gurbatattun saitunan intanit da ke haɗa mai binciken akan layi ba. Idan an yi haɓakawa da kyau, ana sake saita mai lilo da saitunan intanit zuwa na asali na asali.

Lura: Wasu saitunan intanit da aka samo yayin yin ingantawa na IE sun zama ruwan dare ga duk masu bincike. Don haka, ba kome ba idan kuna amfani da Chrome, Firefox, Opera, da dai sauransu, har yanzu ana ba da shawarar yin haɓakar IE.

5. Duba Manajan Na'ura

Manajan na'ura kayan aikin Windows ne wanda ke jera duk na'urorin da ke cikin kwamfutarka. Wasu cututtuka suna iya ɓoye ɓoyayyun na'urori waɗanda za a iya amfani da su don harin malware. Bincika mai sarrafa na'ura don nemo duk wani shigarwar da ya kamu da cutar.

  1. Bude Gudu taga (Windows Key + R)
  2. Nau'in devmgmt.msc
  3. Danna Duba tab a saman
  4. Zaɓi nuni boye na'urorin
  5. Nemo wadanda ba toshe da kunna direbobi . Fadada shi don ganin duk lissafin da ke ƙarƙashin zaɓi.
  6. Bincika kowane shigarwa TDSSserv.sys. Idan ba ku da shigarwar, nemi duk wani shigarwar da ke kama da tuhuma. Idan ba za ku iya yanke shawara game da shigarwa mai kyau ko mara kyau ba, to ku yi bincike na google tare da sunan don gano ko na gaske ne.

Idan an gano shigar da cutar ce, danna-dama akansa sannan danna uninstall . Da zarar an gama cirewa, kar a sake kunna kwamfutar tukuna. Ci gaba da magance matsala ba tare da sake farawa ba.

6. Duba Registry

Bincika fayil ɗin da ya kamu da cutar a cikin rajista:

  1. Bude Gudu taga
  2. Nau'in regedit don buɗe editan rajista
  3. Danna Gyara > Nemo
  4. Shigar da sunan kamuwa da cuta. Idan mai tsawo ne, shigar da ƴan haruffa na farko na shigarwar kamuwa da cuta
  5. Danna kan gyara -> nemo. Shigar da ƴan haruffa na farko na sunan kamuwa da cuta. A wannan yanayin, na yi amfani da TDSS kuma na nemo duk wani shigarwar da ya fara da waɗancan haruffa. Duk lokacin da akwai shigarwar farawa da TDSS, yana nuna shigarwar a hagu da ƙimar a gefen dama.
  6. Idan akwai shigarwa kawai, amma babu wurin da aka ambata, to share shi kai tsaye. Ci gaba da neman shigarwa na gaba tare da TDSS
  7. Binciken na gaba ya kai ni zuwa shigarwa wanda ya sami cikakkun bayanai na wurin fayil a hannun dama wanda ya ce C:WindowsSystem32TDSSmain.dll. Kuna buƙatar amfani da wannan bayanin. Bude babban fayil C: WindowsSystem32, nemo kuma share TDSSmain.dll da aka ambata anan.
  8. A ɗauka cewa ba ku sami damar nemo fayil ɗin TDSSmain.dll a cikin C: WindowsSystem32 ba. Wannan yana nuna shigarwar tana cikin ɓoye sosai. Kuna buƙatar cire fayil ɗin ta amfani da saurin umarni. Yi amfani da umarnin kawai don cire shi. del C:WindowsSystem32TDSSmain.dll
  9. Maimaita haka har sai an cire duk shigarwar da ke cikin rijistar da ke farawa da TDSS. Tabbatar idan waɗannan shigarwar ɗin suna nuni zuwa kowane fayil a cikin babban fayil cire shi ko dai kai tsaye ko ta amfani da saurin umarni.

A ɗauka cewa ba ku sami damar samun TDSSserv.sys a cikin ɓoyayyun na'urori a ƙarƙashin mai sarrafa na'ura ba, sannan je zuwa Mataki na 7.

7. Duba ntbtlog.txt log don lalatar fayil

Ta hanyar yin mataki na 2, ana ƙirƙirar fayil ɗin log mai suna ntbtlog.txt a cikin C: Windows. Karamin fayil ɗin rubutu ne mai ɗauke da bayanai da yawa wanda zai iya gudana zuwa sama da shafuka 100 idan kun ɗauki bugu. Kuna buƙatar gungura ƙasa a hankali kuma duba idan kuna da kowace shigarwa TDSSserv.sys wanda ke nuna cewa akwai kamuwa da cuta. Bi matakan da aka ambata a Mataki na 6.

A cikin shari'ar da aka ambata a sama, na ambata kawai game da TDSSserv.sys, amma akwai wasu nau'ikan rootkits waɗanda ke yin lalata iri ɗaya. Mu kula da shigarwar guda 2 H8SRTnfvywoxwtx.sys da _VOIDaabmetnqbf.sys da aka jera a ƙarƙashin mai sarrafa na'ura a cikin PC abokina. Hankalin da ke tattare da fahimtar idan fayil ne mai haɗari ko a'a galibi da sunan su ne. Wannan sunan ba shi da ma'ana kuma ba na tsammanin kowane kamfani mai daraja zai ba da suna irin wannan ga fayilolin su. Anan, na yi amfani da ƴan haruffa H8SRT da _VOID na farko kuma na yi matakan da aka ambata a Mataki na 6 don cire fayil ɗin da ya kamu da cutar. ( Da fatan za a kula: H8SRTnfvywoxwtx.sys da _VOIDaabmetnqbf.sys misali ne kawai. Fayilolin da suka lalace suna iya zuwa cikin kowane suna, amma zai zama da sauƙin ganewa saboda dogon sunan fayil da kasancewar bazuwar lambobi da haruffa a cikin sunan. .)

Da fatan za a gwada waɗannan matakan akan haɗarin ku. Matakan da aka ambata a sama ba za su rushe kwamfutarka ba. Amma don kasancewa a gefen mafi aminci, yana da kyau a ɗauki madadin mahimman fayiloli kuma tabbatar da cewa kuna da zaɓi don gyara ko sake shigar da tsarin ta amfani da faifan OS.

Wasu masu amfani na iya samun matsalar warware matsalar da aka ambata a nan mai rikitarwa. Bari mu fuskanta, kamuwa da cuta kanta yana da rikitarwa kuma har masana suna kokawa don kawar da wannan cutar.

An ba da shawarar: Yadda ake Cire Virus daga wayar Android

Yanzu kuna da takamaiman umarni gami da jagorar mataki zuwa mataki kan yadda ake kawar da cutar ta tura Google. Hakanan, kun san abin da za ku yi idan wannan bai yi aiki ba. Ɗauki mataki nan da nan kafin kamuwa da cuta ya bazu zuwa ƙarin fayiloli kuma ya sa PC ɗin ya zama mara amfani. Raba wannan koyawa saboda yana kawo babban bambanci ga wanda ke fuskantar matsala iri ɗaya.

Elon Decker

Elon marubucin fasaha ne a Cyber ​​S. Ya kasance yana rubuta yadda ake ja-gora kusan shekaru 6 yanzu kuma ya rufe batutuwa da yawa. Yana son rufe batutuwan da suka shafi Windows, Android, da sabbin dabaru da shawarwari.