Mai Laushi

Yadda ake haɓaka Bass na belun kunne da masu magana a cikin Windows 10

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaƘarshe da aka sabunta: Yuni 30, 2021

Sashin bass na audio ɗin yana ba da tallafi na jituwa da rhythmic ga ƙungiyar da ake kira bassline. Kiɗan da kuke ji a cikin ku Windows 10 tsarin ba zai yi tasiri ba idan bass na belun kunne da lasifika ba su kasance a matakin da ya dace ba. Idan bass na belun kunne da masu magana a ciki Windows 10 ya yi ƙasa sosai, kuna buƙatar kunna shi. Don matakan ƙimar sauti daban-daban, kuna buƙatar amfani da mai daidaitawa don daidaita ƙarar. Wata madadin hanya ita ce haɓaka mitar abun ciki mai jiwuwa da ke da alaƙa. Don haka, idan kuna neman yin hakan, kuna a daidai wurin da ya dace. Mun kawo cikakken jagora akan yadda ake haɓaka bass na belun kunne da lasifika a cikin Windows 10 .



Yadda ake haɓaka Bass na belun kunne da masu magana a cikin Windows 10

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Haɓaka Bass na belun kunne da masu magana a cikin Windows 10

Anan akwai hanyoyi masu sauƙi don haɓaka bass na belun kunne da lasifika a cikin Windows 10.

Hanyar 1: Yi amfani da Ma'aunin Gina-In Windows

Bari mu ga yadda ake haɓaka bass na belun kunne da lasifika ta amfani da madaidaicin ginannen Windows 10:



1. Danna-dama akan ikon girma a kusurwar dama na Windows 10 taskbar kuma zaɓi Sauti.

Idan zaɓin Na'urorin Rikodi ya ɓace, danna Sauti maimakon.



2. Yanzu, canza zuwa sake kunnawa tab kamar yadda aka nuna.

Yanzu, canza zuwa shafin sake kunnawa | Yadda ake haɓaka Bass na belun kunne da masu magana a cikin Windows 10

3. Anan, zaɓi a na'urar sake kunnawa (kamar Speakers ko Headphones) don canza saitunan sa kuma danna Maɓallin Properties.

Anan, zaɓi na'urar sake kunnawa don gyara saitunanta kuma danna Properties.

4. Yanzu, canza zuwa Abubuwan haɓakawa tab a cikin Kayayyakin Magana taga kamar yadda aka kwatanta a kasa.

Yanzu, canza zuwa shafin haɓakawa a cikin taga Properties Properties.

5. Na gaba, danna kan abin da ake so haɓakawa kuma zaɓi Saituna… don gyara ingancin sauti. Anan akwai wasu mahimman mahimman bayanai waɗanda zasu taimaka muku haɓaka bass na belun kunne da lasifika a cikin tsarin Windows 10 zuwa mafi kyawun matakin:

    Bass Boost haɓakawa:Zai haɓaka mafi ƙanƙanta na mitoci waɗanda na'urar zata iya kunnawa. Haɓaka Kewaye Mai Kyau:Yana ɓoye sautin kewaye don canja wuri azaman fitarwar sitiriyo zuwa masu karɓa, tare da taimakon matrix decoder. Daidaita Sauti:Wannan fasalin yana amfani da fahimtar jin ɗan adam don rage fahimtar bambance-bambancen girma. Daidaita ɗaki:Ana amfani da shi don haɓaka amincin sauti. Windows na iya haɓaka saitunan sauti akan kwamfutarka don daidaitawa don halayen lasifika da ɗaki.

Lura: Na'urar kai, magana na kusa, ko makirufonin harbi ba su dace da gyaran ɗaki ba.

6. Muna ba ku shawara alamar Bass Boost sannan danna kan Saituna maballin.

7. Bayan ka danna kan Saituna maballin, zaku iya canza Matsakaicin Matsayi da Matsayin Haɓakawa don Tasirin Boost Bass bisa ga ƙayyadaddun ku.

A ƙarshe, zaku iya daidaita saitunan abubuwan haɓakawa da ake so, don haka bass na belun kunne da masu magana a ciki Windows 10 za a haɓaka yanzu.

8. Idan kun shigar da direbobin na'urar Realtek HD Audio, matakan da ke sama zasu bambanta, kuma a maimakon zaɓin Bass Boost kuna buƙatar bincika alamar. Mai daidaitawa . Danna Aiwatar , amma kar a rufe taga Properties.

9. Ƙarƙashin maɓallin Sauti Effect Properties, zaɓi Bass daga Settings drop-down. Na gaba, danna kan icon digo uku kusa da Settings drop-down.

Yadda ake haɓaka Bass na belun kunne da masu magana a cikin Windows 10

10. Wannan zai buɗe ƙaramin taga mai daidaitawa, ta amfani da abin da zaku iya canza matakan haɓaka don mitoci daban-daban.

Lura: Tabbatar kuna kunna kowane sauti ko kiɗa yayin da kuke canza matakan taya don jeri daban-daban saboda sautin zai canza a ainihin lokacin yayin da kuke haɓaka matakan.

Daga taga mai daidaitawa zaku iya canza matakan haɓaka don mitoci daban-daban

11. Da zarar kun gama tare da canje-canje, danna kan Ajiye maballin. Idan ba ku son waɗannan canje-canje, zaku iya danna kan kawai Sake saitin maballin kuma komai zai dawo zuwa saitunan tsoho.

12. A ƙarshe, da zarar kun gama daidaita saitunan abubuwan haɓakawa da kuke so, danna Aiwatar bi ta KO . Don haka, bass na belun kunne da masu magana a ciki Windows 10 za a haɓaka yanzu.

Karanta kuma: Gyara Babu sauti daga belun kunne a cikin Windows 10

Hanyar 2: Sabunta Direban Sauti ta amfani da Manajan Na'ura

Ana ɗaukaka Direban Sauti zuwa sabon sigar zai taimaka haɓaka bass na belun kunne da lasifika a cikin Windows 10 PC. Anan akwai matakan sabunta Sauti Driver ta amfani da Manajan na'ura :

1. Latsa ka riƙe Windows + X makullin lokaci guda.

2. Yanzu, jerin zaɓuka za a nuna a gefen hagu na allon. Kewaya zuwa Manajan na'ura kuma danna shi kamar yadda aka kwatanta a kasa.

Kewaya zuwa Device Manager kuma danna kan shi | Yadda ake haɓaka Bass na belun kunne da masu magana a cikin Windows 10

3. Ta yin haka, za a nuna taga mai sarrafa na'ura. Bincika Sauti, bidiyo, da masu sarrafa wasa a cikin menu na hagu kuma danna sau biyu a kai.

4. Za a faɗaɗa shafin masu sarrafa sauti, bidiyo, da wasan. Anan, danna sau biyu akan naka na'urar sauti .

Zaɓi Bidiyo, Sauti, da Masu Kula da Wasanni a cikin Manajan Na'ura | Yadda ake haɓaka Bass na belun kunne da masu magana a cikin Windows 10

5. Wani sabon taga zai tashi. Kewaya zuwa Direba shafin kamar yadda aka nuna a kasa.

6. A ƙarshe, danna kan Sabunta Direba kuma danna kan KO .

Wani sabon taga zai tashi. Gungura zuwa shafin Direba

7. A cikin taga na gaba, tsarin zai nemi zaɓinku don ci gaba da sabunta direban ta atomatik ko da hannu . Zaɓi ɗaya daga cikin biyun gwargwadon dacewa.

Hanyar 3: Sabunta Sauti ta amfani da Windows Update

Sabuntawar Windows na yau da kullun yana taimakawa ci gaba da sabunta duk direbobi da OS. Tun da waɗannan sabuntawa & facin an riga an gwada su, tabbatarwa, da kuma buga su ta Microsoft, babu haɗarin da ke tattare da hakan. Aiwatar da matakan da aka bayar don sabunta direbobi masu jiwuwa ta amfani da fasalin Windows Update:

1. Danna kan Fara gunki a kusurwar hagu na ƙasa kuma zaɓi Saituna, kamar yadda ake gani a nan.

Danna gunkin Fara a kusurwar hagu na ƙasa kuma zaɓi Saituna.

2. The Saitunan Windows allon zai tashi. Yanzu, danna kan Sabuntawa & Tsaro.

Anan, allon saitunan Windows zai tashi; yanzu danna Sabuntawa & Tsaro.

3. Daga menu na hannun hagu, danna kan Sabunta Windows.

4. Yanzu danna kan Bincika don sabuntawa maballin. Idan ana samun sabuntawa, tabbatar da zazzagewa kuma shigar da sabbin abubuwan sabunta Windows.

danna maɓallin Duba don Sabuntawa | Yadda ake haɓaka Bass na belun kunne da masu magana a cikin Windows 10

Yayin aiwatar da sabuntawa, idan tsarin ku ya tsufa ko ya lalata direbobi masu jiwuwa, za a cire su kuma a maye gurbinsu da sabbin sigogin ta atomatik.

Karanta kuma: Yadda za a gyara belun kunne ba ya aiki a cikin Windows 10

Hanyar 4: Yi amfani da Software na ɓangare na uku

Idan ba za ku iya haɓaka bass na belun kunne da lasifika a ciki Windows 10, kuna iya amfani da software na ɓangare na uku don yin ta ta atomatik. Wasu sassauƙan software na ɓangare na uku sun haɗa da:

  • Mai daidaitawa APO
  • FX Sauti
  • Bass Treble Booster
  • Babban 3D
  • Bongiovi DPS

Yanzu bari mu tattauna kowane ɗayan waɗannan dalla-dalla don ku iya yin zaɓi na ilimi.

Mai daidaitawa APO

Baya ga abubuwan inganta bass, Mai daidaitawa APO yana ba da ɗimbin abubuwan tacewa da dabarun daidaitawa. Kuna iya jin daɗin tacewa mara iyaka da zaɓuɓɓukan haɓaka bass masu iya daidaitawa sosai. Kuna iya samun damar kowane adadin tashoshi ta amfani da Equalizer APO. Hakanan yana goyan bayan plugin ɗin VST. Saboda latency ɗin sa da kuma amfani da CPU yana da ƙasa sosai, yawancin masu amfani sun fi son shi.

FX Sauti

Idan kuna neman hanya madaidaiciya don haɓaka bass na belun kunne da lasifika akan ku Windows 10 kwamfutar tafi-da-gidanka / tebur, zaku iya gwadawa. FX Sound software . Yana ba da dabarun ingantawa don ƙarancin abun ciki mai inganci. Bugu da ƙari, yana da sauƙin kewayawa saboda mai sauƙin amfani, mai sauƙin fahimta. Bugu da kari, yana da kyawawan aminci da gyare-gyare na yanayi wanda zai taimaka muku ƙirƙira da adana abubuwan da aka saita naku cikin sauƙi.

Bass Treble Booster

Amfani Bass Treble Booster , za ka iya daidaita mitar kewayon daga 30Hz zuwa 19K Hz. Akwai saitunan mitoci daban-daban guda 15 tare da goyan bayan ja da sauke. Kuna iya ma adana saitunan EQ na al'ada a cikin tsarin ku. Yana goyan bayan matakan da yawa don haɓaka bass na belun kunne da masu magana akan Windows 10 PC. Bugu da ƙari, wannan software yana da tanadi don canza fayilolin mai jiwuwa kamar MP3, AAC, FLAC zuwa kowane nau'in fayil ɗin da kuke so.

Babban 3D

Kuna iya daidaita saitunan mitar zuwa ingantattun matakan tare da taimakon Babban 3D . Yana da fasalin Rediyon Intanet na kansa; don haka, za ku iya shiga gidajen rediyo 20,000 ta intanet. Siffar mai kunna sauti ta ci gaba a cikin Boom 3D tana goyan bayan Sauti mai Girma 3-Dimensional Surround kuma yana haɓaka ƙwarewar sauti sosai.

Bongiovi DPS

Bongiovi DPS yana goyan bayan kewayon mitar bass mai zurfi tare da kewayon bayanan martaba masu jiwuwa da ake samu tare da V3D Virtual Surround Sauti. Hakanan yana ba da dabarun gani na Bass & Treble Spectrum don ku ji daɗin jin daɗin sauraron waƙoƙin da kuka fi so tare da ingantaccen matakin bass a cikin tsarin ku na Windows 10.

An ba da shawarar:

Muna fatan wannan jagorar ya taimaka kuma kun iya haɓaka bass na belun kunne da lasifika a cikin Windows 10 . Idan kuna da wasu tambayoyi / sharhi game da wannan labarin, jin daɗin jefa su a cikin sashin sharhi.

Pete Mitchell ne adam wata

Pete babban marubucin ma'aikaci ne a Cyber ​​S. Pete yana son duk fasaha kuma yana da ƙwaƙƙwaran DIYer a zuciya. Yana da shekaru goma na gwaninta rubuta yadda ake yi, fasali, da jagororin fasaha akan intanet.