Mai Laushi

Yadda za a soke Chkdsk da aka tsara a cikin Windows 10

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaƘarshe da aka sabunta: Fabrairu 17, 2021

Ana ba da shawarar bincika rumbun kwamfutarka don kurakurai ta hanyar kunna Check Disk (Chkdsk) kowane lokaci a cikin ɗan lokaci saboda yana iya gyara kurakuran tuƙi wanda ke haɓaka aikin tsarin ku kuma yana tabbatar da ingantaccen tsarin aikin ku. Wani lokaci ba za ka iya gudanar da Chkdsk a kan wani bangare mai aiki ba don gudanar da faifan diski yana buƙatar ɗaukar drive ɗin a layi, amma wannan ba zai yiwu ba a cikin yanayin bangare mai aiki wanda shine dalilin da yasa aka tsara Chkdsk a sake farawa na gaba ko taya a cikin Windows. 10. Hakanan zaka iya tsara motar da za a bincika tare da Chkdsk a boot ko na gaba zata sake farawa ta amfani da umurnin chkdsk /C.



Yadda za a soke Chkdsk da aka tsara a cikin Windows 10

Yanzu wani lokacin ana kunna duba diski a boot wanda ke nufin duk lokacin da tsarin boot ɗin ku ya tashi, duk faifan diski ɗin ku za a bincika don kurakurai ko matsalolin da ke ɗaukar lokaci kaɗan kuma ba za ku sami damar shiga PC ɗinku ba har sai an bincika diski. cikakke. Ta hanyar tsoho, zaku iya tsallake wannan rajistan diski ta danna maɓallin ƙasa da daƙiƙa 8 akan taya, amma galibi ba zai yiwu ba saboda kun manta da danna kowane maɓalli gaba ɗaya.



Ko da yake Duba Disk (Chkdsk) fasali ne mai amfani kuma gudanar da rajistan faifai a taya yana da matukar mahimmanci, wasu masu amfani sun gwammace su gudanar da nau'in layin umarni na ChkDsk lokacin da zaku iya samun damar PC ɗinku cikin sauƙi. Har ila yau, wani lokacin masu amfani suna samun Chkdsk a taya sosai kuma yana cin lokaci, don haka ba tare da ɓata lokaci ba bari mu ga yadda ake soke Chkdsk da aka tsara a ciki Windows 10 tare da taimakon koyawa da aka jera a ƙasa.

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Yadda za a soke Chkdsk da aka tsara a cikin Windows 10

Tabbatar da haifar da mayar batu kawai idan wani abu ya faru.

Da farko, bari mu ga yadda za a bincika idan an tsara tuƙi don bincika a sake yi na gaba:



1. Buɗe Umurnin Umurni. Mai amfani zai iya yin wannan matakin ta neman 'cmd' sa'an nan kuma danna Shigar.

Bude Umurnin Umurni. Mai amfani zai iya yin wannan mataki ta hanyar neman 'cmd' sannan kuma danna Shigar.

2. Buga umarni mai zuwa kuma danna Shigar:

chkntfs drive_letter:

Gudun umarni chkntfs drive_letter domin gudanar da CHKDSK | Yadda za a soke Chkdsk da aka tsara a cikin Windows 10

Lura: Sauya drive_letter: tare da ainihin harafin tuƙi, misali: chkntfs C:

3. Idan ka samu sakon cewa Driver ba datti ba to yana nufin babu Chkdsk da aka tsara a boot. Hakanan kuna buƙatar gudanar da wannan umarni da hannu akan duk haruffan tuƙi don tabbatar da ko an tsara Chkdsk ko a'a.

4. Amma idan ka samu sakon yana cewa An tsara Chkdsk da hannu don sake kunnawa na gaba akan girma C: sannan yana nufin an tsara chkdsk akan C: drive akan boot na gaba.

An tsara Chkdsk da hannu don kunna sake yi na gaba akan Juzu'i C:

5.Yanzu, bari mu ga yadda za a soke Chkdsk da aka tsara tare da hanyoyin da aka lissafa a ƙasa.

Hanyar 1: soke Chkdsk da aka tsara a ciki Windows 10 a cikin Umurnin Umurni

1. Buɗe Umurnin Umurni. Mai amfani zai iya yin wannan matakin ta neman 'cmd' sa'an nan kuma danna Shigar.

2. Yanzu don soke Chkdsk da aka tsara a boot, rubuta wannan umarni cikin cmd kuma danna Shigar:

chkntfs / x drive_letter:

Don soke tsarin Chkdsk a nau'in taya chkntfs / x C:

Lura: Sauya drive_letter: tare da ainihin harafin tuƙi, misali, chkntfs /x C:

3. Sake kunna PC ɗin ku, kuma ba za ku ga wani rajistan diski ba. Wannan shine Yadda za a soke Chkdsk da aka tsara a cikin Windows 10 ta amfani da umarnin gaggawa.

Hanyar 2: Soke Tsararren Binciken Disk kuma Mai da Default Halayen a cikin Saurin Umurni

Wannan zai mayar da na'ura zuwa ga tsoho hali da kuma duk faifai drive a duba a taya.

1. Buɗe Umurnin Umurni. Mai amfani zai iya yin wannan matakin ta neman 'cmd' sa'an nan kuma danna Shigar.

2. Rubuta wannan umarni cikin cmd kuma danna Shigar:

chkntfs /d

Soke Tsayawa Duban Disk da Mayar da Tsoffin Halayen a cikin Saurin Umurni

3. Sake yi PC ɗinka don adana canje-canje.

Hanyar 3: soke Chkdsk da aka tsara a ciki Windows 10 a cikin Registry

Wannan kuma zai mayar da na'urar zuwa dabi'un da aka saba da ita da duk faifan diski da aka bincika a taya, daidai da hanyar 2.

1. Danna Windows Key + R sannan ka buga regedit kuma danna Shigar don buɗe Editan rajista.

Run umurnin regedit | Yadda za a soke Chkdsk da aka tsara a cikin Windows 10

2. Kewaya zuwa maɓallin rajista mai zuwa:

HKEY_LOCAL_MACHINESYSTEMCurrentControlSetControl Manager Session

Soke Tsararren Chkdsk a cikin Windows 10 a cikin Registry

3. Tabbatar cewa zaži Session Manager sannan a cikin taga dama danna sau biyu BootExecute .

4. A cikin darajar bayanan filin BootExecute kwafi & liƙa mai biyowa kuma danna Ok:

autocheck autochk*

A cikin darajar bayanan filin BootExecute nau'in autocheck autochk | Yadda za a soke Chkdsk da aka tsara a cikin Windows 10

5. Rufe Registry kuma sake yi PC ɗin ku.

An ba da shawarar:

Shi ke nan kuka yi nasarar koyo Yadda za a soke Chkdsk da aka tsara a cikin Windows 10 amma idan har yanzu kuna da tambayoyi game da wannan koyawa to ku ji daɗin yin su a sashin sharhi.

Aditya Farrad

Aditya ƙwararren ƙwararren fasaha ne mai son kai kuma ya kasance marubucin fasaha a cikin shekaru 7 na ƙarshe. Ya shafi ayyukan Intanet, wayar hannu, Windows, software, da yadda ake jagora.