Mai Laushi

Yadda ake Canja ƙasa ko yanki a cikin Windows 10

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaƘarshe da aka sabunta: Fabrairu 17, 2021

Yadda ake Canja ƙasa ko yanki a cikin Windows 10: Wurin Ƙasa ko Yanki (Gida) a cikin Windows 10 yana da mahimmanci saboda yana ba da damar Shagon Windows don nuna kayan aiki da farashin su don wurin da aka zaɓa ko ƙasa. Ana kiran ƙasar ko wurin yanki a matsayin Geographic location (GeoID) a cikin Windows 10. Don wasu dalilai, idan kuna son canza ƙasarku ta asali ko yankinku a ciki Windows 10 to yana yiwuwa gaba ɗaya ta amfani da Saitunan app.



Yadda ake Canja ƙasa ko yanki a cikin Windows 10

Har ila yau, lokacin da ka shigar da Windows 10, ana tambayarka ka zaɓi yanki ko ƙasa bisa ga inda kake amma kada ka damu za a iya canza wannan cikin sauƙi da zarar ka yi booting zuwa Windows 10. Babbar matsalar tana faruwa ne kawai tare da Windows Store saboda don misali idan kana zaune a Indiya kuma ka zaɓi Amurka a matsayin ƙasarka to apps a cikin Windows Store za su kasance don siya a cikin dala ($) kuma za a sami ƙofar biyan kuɗi don ƙasar da aka zaɓa.



Don haka idan kuna fuskantar matsala tare da Windows 10 farashin Store ko app suna cikin wani waje daban ko kuma idan kuna son shigar da aikace-aikacen da ba ya samuwa ga ƙasarku ko yankinku to zaku iya canza wurin ku cikin sauƙi bisa ga buƙatun ku. Ko ta yaya, ba tare da ɓata lokaci ba bari mu ga Yadda ake Canja Ƙasa ko Yanki a ciki Windows 10 tare da taimakon koyaswar da aka jera a ƙasa.

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Yadda ake Canja ƙasa ko yanki a cikin Windows 10

Tabbatar da haifar da mayar batu kawai idan wani abu ya faru.

Hanyar 1: Canja Ƙasa ko Yanki a cikin Windows 10 Saituna

1.Latsa Windows Key + I don buɗewa Saituna sai ku danna Lokaci & harshe.



Danna Maɓallin Windows + I don buɗe Settings sannan danna Lokaci & harshe

2.Daga menu na hannun hagu ka tabbata ka zaɓi Yanki & harshe .

3.Yanzu a cikin menu na hannun dama a ƙarƙashin Kasa ko yanki sauke-saukar zaɓi ƙasarku (misali: Indiya).

Daga ƙasa ko yanki zaɓi zaɓi ƙasar ku

4.Close Settings sai kayi reboot your PC domin ajiye canje-canje.

Hanyar 2: Canja Ƙasa ko Yanki a cikin Sarrafa Sarrafa

1.Nau'i sarrafawa a cikin Windows Search sai ku danna Kwamitin Kulawa daga sakamakon bincike.

Buga ikon sarrafawa a cikin bincike

2. Tabbatar cewa kun shiga Rukuni Duba sannan danna kan Agogo, Harshe, da Yanki.

A ƙarƙashin Control Panel danna kan Agogo, Harshe, da Yanki

3. Yanzu danna kan Yanki kuma canza zuwa Wuri shafin.

Yanzu danna kan Yanki kuma canza zuwa Wuri shafin

4. Daga Wurin gida sauke-saukar zaɓi ƙasar da kuke so (misali: Indiya) sannan danna Aiwatar sannan sai Ok.

Daga Wurin gida zaɓi zaɓi ƙasar da kuke so (tsohon Indiya)

5.Rufe komai sai ka sake kunna PC dinka domin ajiye canje-canje.

Wannan shine Yadda ake Canja ƙasa ko yanki a cikin Windows 10 amma idan saitunan sun yi launin toka to ku bi hanya ta gaba.

Hanyar 3: Canja Ƙasa ko Yanki a Editan Rijista

1. Danna Windows Key + R sannan ka rubuta regedit kuma danna Shigar.

Run umurnin regedit

2. Kewaya zuwa wurin rajista mai zuwa:

HKEY_CURRENT_USERControl PanelInternational Geo

Kewaya zuwa International sannan Geo a cikin Registry sannan danna maɓallin Nation sau biyu

3.ka tabbata ka zabi Geo to a dama taga dama danna sau biyu Kasa kirtani don gyara darajar sa.

4.Yanzu karkashin Bayanan ƙima filin yi amfani da ƙimar mai zuwa (Mai gano wurin yanki) bisa ga ƙasar da kuka fi so kuma danna Ok:

Ƙarƙashin filin bayanan ƙimar yi amfani da mai gano wurin Geographical bisa ga ƙasar da kuka fi so

Jeka nan don samun damar lissafin: Tebur na Wuraren Geographical

Yi amfani da ƙima mai zuwa (mai gano wurin yanki) bisa ga ƙasar da kuka fi so

5.Rufe komai sai Reboot your PC.

An ba da shawarar:

Shi ke nan kuka yi nasarar koyo Yadda ake Canja ƙasa ko yanki a cikin Windows 10 amma idan har yanzu kuna da wasu tambayoyi game da wannan koyawa to ku ji daɗin tambayar su a sashin sharhi.

Aditya Farrad

Aditya ƙwararren ƙwararren fasaha ne mai son kai kuma ya kasance marubucin fasaha a cikin shekaru 7 na ƙarshe. Ya shafi ayyukan Intanet, wayar hannu, Windows, software, da yadda ake jagora.