Mai Laushi

Yadda ake Canja Default Keyboard akan Wayar Android

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaAn sabunta ta ƙarshe: Fabrairu 16, 2021

Kowane wayowin komai da ruwan Android yana da maballin da aka gina ta tsoho. Ga na'urori masu amfani da hannun jari na Android, Gboard shine zaɓin tafi-da-gidanka. Sauran OEMs kamar Samsung ko Huawei, sun fi son ƙara kayan aikin madannai. Yanzu a mafi yawan lokuta, waɗannan tsoffin maɓallan madannai waɗanda aka riga aka shigar suna aiki da kyau kuma suna biyan duk buƙatun ku. Koyaya, menene Android zata kasance ba tare da 'yancin keɓancewa ba? Musamman lokacin da Play Store ke ba da faffadan ƙa'idodin madannai daban-daban don zaɓin ku.



Yanzu da sa'an nan, za ku iya ci karo da maballin madannai tare da ingantattun fasalulluka da ƙa'idar uber-sanyi. Wasu ƙa'idodi kamar SwiftKey suna ba ku damar latsa yatsu a kan madannai maimakon danna kowane harafi. Wasu suna ba da shawarwari masu kyau. Sannan akwai apps kamar keyboard na Grammarly wadanda har suke gyara kurakuran nahawu yayin da kake rubutu. Don haka, abu ne na halitta idan kuna son haɓakawa zuwa mafi kyawun madannai na ɓangare na uku. Tsarin na iya zama ɗan ruɗani a karon farko, don haka za mu samar da jagorar hikimar mataki don canza tsoffin madannai na ku. Don haka, ba tare da wani ƙarin jin daɗi ba, bari mu sami fashewa.

Yadda ake Canja Default Keyboard akan Wayar Android



Abubuwan da ke ciki[ boye ]

Yadda ake Canza Default Keyboard akan Android

Kafin ka iya canza tsohuwar madannai a kan wayar Android za ka buƙaci saukar da aikace-aikacen madannai. Bari mu ga yadda zaku iya saukar da aikace-aikacen madannai kuma menene wasu mafi kyawun zaɓuɓɓuka don sabon madannai:



Zazzage Sabuwar Manhajar Allon madannai

Mataki na farko na canza maɓallin madannai na tsoho shine zazzage sabuwar manhajar madannai wanda zai maye gurbin na yanzu. Kamar yadda aka ambata a baya, akwai ɗaruruwan maɓallan madannai da ake samu akan Play Store. Ya rage naka don yanke shawarar wanda ya fi dacewa da kai. Anan akwai ƴan shawarwarin da zaku yi la'akari da su yayin binciken madannai na gaba. Wasu daga cikin shahararrun aikace-aikacen madannai na ɓangare na uku:

SwiftKey



Wannan tabbas shine mafi yawan amfani da madannai na ɓangare na uku. Akwai shi don duka Android da iOS, kuma hakan ma gabaɗaya kyauta. Biyu daga cikin mafi ban sha'awa fasali na SwiftKey da ya sa ya shahara shi ne cewa yana ba ka damar shafa yatsunsu akan haruffa don rubutawa da kuma tsinkayar kalma mai wayo. SwiftKey yana duba abubuwan da ke cikin kafofin watsa labarun ku don fahimtar tsarin bugawa da salon ku, wanda ke ba shi damar ba da shawarwari masu kyau. Baya ga wannan, SwiftKey yana ba da zaɓuɓɓukan gyare-gyare masu yawa. Farawa daga jigogi, shimfidawa, yanayin hannu ɗaya, matsayi, salo, da sauransu. kusan kowane fanni na iya canzawa.

Fleksy

Wannan shi ne wani minimalistic app cewa ya gudanar ya sami shahararsa tsakanin Android da iOS masu amfani m. Sai kawai faifan maɓalli mai layi uku wanda ya ƙare tare da mashaya sararin samaniya, alamomi, da sauran ƙarin maɓallai. Ayyukan maɓallan da aka cire ana aiwatar da su ta hanyoyi daban-daban na swiping. Misali, don sanya sarari tsakanin kalmomi, kuna buƙatar latsa dama a kan madannai. Share kalma ita ce ta hagu kuma yin keke ta hanyar kalmomin da aka ba da shawara shine taswirar ta zuwa ƙasa. Yana iya jin kamar aiki da yawa sun saba da gajerun hanyoyi da dabaru daban-daban amma da zarar kun saba da shi, ba za ku so wani abu ba. Gwada shi da kanku kuma duba idan Fleksy yana da yuwuwar zama madannai na gaba.

Allon madannai GO

Idan kuna son ainihin maɓalli mai kyan gani, to GO Keyboard shine ɗayan a gare ku. Baya ga ɗaruruwan jigogi da za a zaɓa daga app ɗin kuma yana ba ku damar saita hoto na al'ada azaman bangon madannai na ku. Hakanan zaka iya saita sautunan maɓalli na al'ada, wanda ke ƙara wani abu na musamman ga ƙwarewar bugun ku. Yayin da app ɗin kanta kyauta ne, dole ne ku biya wasu jigogi da sautuna.

Dokewa

Wannan madannai ta fara gabatar da abin da za a iya amfani da ita don buga fasalin da muka yi magana akai. Daga baya, kusan duk sauran madannai, gami da Google's Gboard, sun bi kwatankwacin su da kuma haɗakar abubuwan taɓo a cikin aikace-aikacen su. Hakanan yana ɗaya daga cikin tsoffin madannai na al'ada a kasuwa. Swipe har yanzu sananne ne kuma yawancin masu amfani da Android sun fi so. Uber-sanyi da ƙaramin ƙa'idar keɓancewa yana sa ya dace a tsakanin duk masu fafatawa.

Karanta kuma: 10 Mafi kyawun Kayan Allon Allon Android

Yadda ake Sauke Sabuwar Maɓallin Maɓalli

1. Da farko, bude Play Store akan na'urarka.

Bude Google Play Store akan na'urar ku

2. Yanzu danna kan mashaya bincike da kuma buga keyboard .

Yanzu danna mashigin bincike kuma buga madannai

3. Yanzu za ku iya ganin a jerin aikace-aikacen madannai daban-daban . Kuna iya zaɓar kowa daga waɗanda aka bayyana a sama ko zaɓi kowane madannai wanda kuke so.

Duba jerin aikace-aikacen madannai daban-daban

4. Yanzu tap akan kowane madannai da kuke so.

5. Bayan haka, danna kan Shigar maballin.

Danna maɓallin Shigar

6. Da zarar an shigar da app, bude shi, kuma kammala tsarin saiti. Wataƙila dole ne ka shiga tare da naka Google account kuma ba da izini ga app.

7. Mataki na gaba shine saita wannan keyboard a matsayin tsoho madannai . Za mu tattauna wannan a sashe na gaba.

Karanta kuma: 10 Mafi kyawun Kayan Allon allo na GIF don Android

Yadda Ake Saita Sabon Allon Madannai azaman Tsoffin Allon madannai naku

Da zarar an shigar da sabuwar manhajar madannai kuma an saita shi, lokaci yayi da za a saita shi azaman maballin maɓalli na tsoho. Bi matakan da aka bayar a ƙasa don ganin yadda:

1. Bude Saituna akan na'urarka.

Jeka Saitunan Wayarka

2. Yanzu danna kan Tsari zaɓi.

Matsa kan System tab

3. A nan, zaɓi Harshe da Shigarwa zaɓi.

Zaɓi Harshe da zaɓin shigarwa

4. Yanzu danna kan Tsohuwar madannai zaɓi a ƙarƙashin Hanyar shigarwa tab.

Yanzu matsa kan Default maballin madannai ƙarƙashin shafin Hanyar shigarwa

5. Bayan haka, zaɓi zaɓi sabon maballin madannai , kuma zai kasance saita azaman tsoho madannai .

Zaɓi sabon aikace-aikacen madannai, kuma za a saita shi azaman tsoho madannin madannai

6. Kuna iya bincika ko an sabunta maballin tsoho ko a'a ta buɗe duk wani app da zai sa madannai ta tashi .

Bincika ko an sabunta tsohuwar madannai ko a'a

7. Wani abu kuma da za ku lura shi ne ƙaramin alamar maɓalli a gefen dama na allo. Danna shi zuwa canza tsakanin maɓallan maɓalli daban-daban .

8. Bugu da ƙari, za ka iya kuma danna kan Sanya hanyoyin shigarwa zaɓi kuma kunna kowane maballin madannai da ke kan na'urarka.

Danna kan Zaɓin Sanya hanyoyin shigarwa

Kunna kowane maballin madannai da ke kan na'urar ku

An ba da shawarar:

To, yanzu kun mallaki duk ilimin da ake buƙata don canza tsoho madannai akan wayar Android. Za mu ba ku shawara don saukewa kuma shigar da maɓallan madannai da yawa kuma ku gwada su. Dubi jigogi daban-daban da zaɓuɓɓukan gyare-gyare waɗanda app ɗin zai bayar. Gwada nau'ikan nau'ikan nau'ikan rubutu da shimfidu kuma gano wanne yayi muku daidai.

Elon Decker

Elon marubucin fasaha ne a Cyber ​​S. Ya kasance yana rubuta yadda ake ja-gora kusan shekaru 6 yanzu kuma ya rufe batutuwa da yawa. Yana son rufe batutuwan da suka shafi Windows, Android, da sabbin dabaru da shawarwari.