Mai Laushi

Yadda za a Canja Font System a cikin Windows 10

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaƘarshe da aka sabunta: Fabrairu 17, 2021

Yadda ake Canja Tsarin Font a cikin Windows 10: Yana iya yiwuwa ganin font iri ɗaya akan na'urar ku kowace rana na iya zama mai gajiyarwa, amma tambayar anan ita ce za ku iya canza font ɗin tsoho? Ee, zaku iya canza shi. Sabunta tsarin aiki na Windows suna nufin sanya na'urarka ta fi aminci da wadata. Koyaya, wasu sabbin fasalolin da aka ƙara a cikin tsarin aiki ba koyaushe suna kawo abubuwa masu kyau ba. Kamar yadda a cikin sigar baya ta Operating System ( Windows 7 ), kun kasance kuna yin canje-canje akan gumaka, akwatin saƙo, rubutu, da sauransu amma a cikin Windows 10 kun makale tare da tsoffin rubutun tsarin. Tsohuwar font na tsarin ku shine Segoe UI. Idan kana son canza shi don baiwa na'urarka sabon salo da jin daɗi, zaku iya yin ta ta bin hanyoyin da aka bayar a cikin wannan jagorar.



Yadda za a Canja Font System a cikin Windows 10

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Yadda za a Canja Font System a cikin Windows 10

Don canza tsoffin font ɗin tsarin dole ne ku yi canje-canje a Editan rajista. Don haka ana shawarce ku da ku ɗauki ajiyar tsarin ku kafin yin kowane canje-canje a Editan rajista. Tabbatar kun ɗauki a cikakken madadin tsarin ku saboda idan kun yi wani mummunan motsi yayin yin canje-canje a cikin Editan rajista, ba zai iya jurewa gaba ɗaya ba. Wata hanyar ita ce ƙirƙirar wurin mayar da tsarin ta yadda za ku iya amfani da shi don dawo da canje-canjen da kuke yi yayin aiwatarwa.

1.Nau'i sarrafawa a cikin Windows Search sai ku danna Kwamitin Kulawa daga sakamakon Bincike.



Nemo Control Panel ta amfani da Binciken Windows

2.Yanzu daga Control Panel taga danna kan Fonts .



Lura: Tabbatar da zaɓi Manyan gumaka daga View ta hanyar saukewa.

Yanzu daga Control Panel taga danna kan Fonts

3.A nan za ku lura da jerin fonts samuwa a kan na'urarka. Kuna buƙatar lura da ainihin sunan rubutun da kuke son amfani da shi akan na'urar ku.

Kuna buƙatar lura da ainihin sunan rubutun da kuke son amfani da shi akan na'urar ku

4.Yanzu kana bukatar ka bude faifan rubutu (ta amfani da Windows Search).

5. Kawai kwafa da liƙa lambar da aka ambata a ƙasa a cikin Notepad:

|_+_|

6. Yayin yin kwafa da liƙa wannan lambar, kuna buƙatar tabbatar da cewa kun rubuta sabon sunan font a wurin. SHIGA SABON-FONT-SUNA kamar Sabon Mai Aiki ko kuma wanda kuka zaba.

Canza Font System a cikin Windows 10

7.Now kana bukatar ka ajiye notepad fayil. Danna kan Fayil zaɓi sannan zaɓi Ajiye As.

Daga menu na Notepad danna Fayil sannan zaɓi Ajiye As

8.Na gaba, zaɓi Duk Fayiloli daga Ajiye azaman nau'in zazzagewa. Sannan ba wa wannan fayil kowane suna amma ka tabbata ka ba da fayil ɗin .reg tsawo.

Zaɓi Duk Fayiloli daga Ajiye azaman nau'in zazzagewa sannan a adana fayil ɗin tare da tsawo na .reg

9.Sai ku danna Ajiye kuma kewaya zuwa inda kuka ajiye fayil ɗin.

10.Double-click akan fayil ɗin rajista da aka ajiye & danna Ee don haɗa wannan sabon rajista zuwa fayilolin Editan Rajista.

Danna sau biyu akan fayil ɗin rajista da aka adana kuma danna Ee don haɗa | Canza Tsarin Font na Tsohuwar Windows 10

11.Reboot your computer to ajiye duk saituna.

Da zarar tsarin ku ya sake yin aiki, za ku ga canje-canje na gaba akan duk abubuwan da ke cikin tsarin. Yanzu zaku sami sabon ji akan na'urar ku.

Ta yaya zan canza Default System Back to Segoe UI?

Idan kuna son dawo da canje-canjen kuma ku dawo da tsoffin font ɗin akan na'urar ku kuna da zaɓuɓɓuka biyu: ko dai kuna amfani da madaidaicin wurin dawo da tsarin sannan ku dawo da duk canje-canjen da kuka yi ko bi hanyar da aka bayar a ƙasa:

1.Nau'i littafin rubutu a cikin Windows Search sai ku danna faifan rubutu daga sakamakon Bincike.

Dama danna kan Notepad kuma zaɓi 'Gudun azaman mai gudanarwa' daga menu na mahallin

2. Kwafi da Manna lambar mai zuwa a cikin Notepad:

|_+_|

Ta yaya zan canza Default System Back to Segoe UI

3. Yanzu danna kan Fayil zaɓi sannan zaɓi Ajiye As.

Daga menu na Notepad danna Fayil sannan zaɓi Ajiye As

4.Na gaba, zaɓi Duk Fayiloli daga menu na Ajiye azaman nau'in zazzagewa. Sannan ba wa wannan fayil kowane suna amma ka tabbata ka ba da fayil ɗin .reg tsawo.

Zaɓi Duk Fayilolin sannan ajiye wannan fayil tare da tsawo na .reg

5.Sai ku danna Ajiye kuma kewaya zuwa inda kuka ajiye fayil ɗin.

6.Double-click akan fayil ɗin rajista da aka ajiye & danna Ee a hade.

Danna sau biyu akan fayil ɗin rajista da aka ajiye kuma danna Ee don haɗawa

7.Reboot your PC don ajiye canje-canje.

Lura: Yayin canza font na tsarin ku, kuna buƙatar tabbatar da cewa ba ku zaɓi kowane nau'in rubutun hauka kamar su Webdings da sauransu. Waɗannan alamomin alamomi ne waɗanda zasu haifar muku da matsala. Don haka, kuna buƙatar fara tabbatar da wanne font kuke son amfani da shi akan na'urar ku.

An ba da shawarar:

Ina fatan wannan labarin ya taimaka kuma yanzu kuna iya sauƙi Canza Font System a cikin Windows 10 , amma idan har yanzu kuna da wasu tambayoyi game da wannan jagorar to ku ji daɗin yin su a sashin sharhi.

Aditya Farrad

Aditya ƙwararren ƙwararren fasaha ne mai son kai kuma ya kasance marubucin fasaha a cikin shekaru 7 na ƙarshe. Ya shafi ayyukan Intanet, wayar hannu, Windows, software, da yadda ake jagora.