Mai Laushi

Yadda za a canza adireshin IP a cikin Windows 10

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaƘarshe da aka sabunta: Fabrairu 17, 2021

Yadda za a canza adireshin IP a cikin Windows 10: Adireshin IP shine keɓaɓɓen lakabin lamba kowace na'ura ta mallaka akan kowace hanyar sadarwa ta kwamfuta. Ana amfani da wannan adireshin don aikawa da karɓar saƙonni tsakanin na'urori akan hanyar sadarwa.



Adireshin IP mai ƙarfi yana ba da ita ta hanyar DHCP uwar garken (Router ka). Adireshin IP mai ƙarfi na na'urar yana canzawa duk lokacin da ya haɗu da hanyar sadarwa. Adireshin IP na tsaye, a gefe guda, ISP ɗinku ne ya samar da shi kuma yana kasancewa iri ɗaya har sai an canza shi da hannu ta ISP ko mai gudanarwa. Samun adiresoshin IP masu ƙarfi yana rage haɗarin yin kutse fiye da samun adiresoshin IP na tsaye.

Yadda za a canza adireshin IP a cikin Windows 10



A hanyar sadarwar gida, kuna iya son samun raba albarkatu ko tura tashar jiragen ruwa. Yanzu, duka waɗannan suna buƙatar adireshin IP na tsaye don aiki. Duk da haka, da Adireshin IP wanda mai amfani da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ya tsara yana da ƙarfi a yanayi kuma zai canza duk lokacin da kuka sake kunna na'urar. A irin wannan yanayi, kuna buƙatar saita adreshin IP na na'urorinku da hannu. Akwai hanyoyi da yawa don yin shi. Mu duba su.

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Yadda za a canza adireshin IP a cikin Windows 10

Tabbatar da haifar da mayar batu kawai idan wani abu ya faru.

Hanyar 1: AMFANI DA BANGASKIYA DOMIN CANZA ADDRESS IP

1. Yi amfani da filin bincike kusa da gunkin windows akan taskbar kuma bincika kula da panel.



Buga ikon sarrafawa a cikin bincike

2.Bude kula da panel.

3. Danna ' Cibiyar sadarwa da Intanet ''sannan kuma'' Cibiyar sadarwa da rabawa '.

Daga Control Panel jeka cibiyar sadarwa da cibiyar rabawa

4. Danna ' Canja saitunan adaftan ' a gefen hagu na taga.

canza saitunan adaftar

5.Network connection windows zai bude.

Haɗin hanyar sadarwa windows zai buɗe

6.Right-click akan adaftar cibiyar sadarwa mai dacewa kuma danna kan kaddarorin.

Wifi Properties

7. A cikin cibiyar sadarwar, zaɓi ' Shafin Farko na Intanet 4 (TCP/IPv4) '.

8. Danna kan Kayayyaki .

Tsarin Intanet na 4 TCP IPv4

9.A cikin IPv4 Properties taga, zaɓi '. Yi amfani da adireshin IP mai zuwa ' rediyo button.

A cikin taga alamar Alamar Kaddarorin IPv4 Yi amfani da adireshin IP mai zuwa

10. Shigar da adireshin IP ɗin da kake son amfani da shi.

11. Shigar da subnet mask. Don hanyar sadarwar gida da kuke amfani da ita a gidanku, abin rufe fuska na subnet zai zama 255.255.255.0.

12. A cikin ƙofa ta asali. shigar da adireshin IP na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.

13.In the Preferred DNS server, shigar da adireshin IP na uwar garken wanda ke ba da shawarwarin DNS. Yawanci adireshin IP na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ne.

Sabar DNS da aka fi so, shigar da adireshin IP na uwar garken wanda ke ba da shawarwarin DNS

14. Hakanan zaka iya ƙara madadin uwar garken DNS don haɗawa idan na'urarka ba za ta iya isa uwar garken DNS da aka fi so ba.

15. Danna kan Ok don amfani da saitunan ku.

16.Rufe taga.

17. Gwada kewaya gidan yanar gizon don ganin ko yana aiki.

Wannan yadda za ku iya sauƙi Canza Adireshin IP a cikin Windows 10, amma idan wannan hanyar ba ta yi muku aiki ba to ku tabbata kun gwada na gaba.

Hanyar 2: AMFANI DA KARSHEN UMURNI DON CANZA IP ADDRESS

1. Danna Windows Key + X sannan ka zaba Umurnin Umurni (Admin) .

Umurnin Umurni (Admin).

2.Don ganin saitunan ku na yanzu, rubuta ipconfig / duk kuma danna Shigar.

Yi amfani da ipconfig / duk umarnin a cikin cmd

3.Za ku iya ganin cikakkun bayanai na saitunan adaftar cibiyar sadarwar ku.

Za ku iya ganin cikakkun bayanai na saitunan adaftar cibiyar sadarwar ku

4. Yanzu, rubuta:

|_+_|

Lura: Waɗannan adiresoshin guda uku kasancewa adreshin IP na na'urar ku da kuke son sanyawa, abin rufe fuska, da adireshi na gaba, bi da bi.

Waɗannan adiresoshin guda uku sune adreshin IP na na'urar ku da kuke son sanyawa, abin rufe fuska, da adireshi na gaba.

5. Danna shiga kuma wannan zai sanya adireshin IP na tsaye ga na'urarka.

6. Ku saita adireshin uwar garken DNS ɗin ku rubuta umarni mai zuwa kuma danna Shigar:

|_+_|

Lura: Adireshin ƙarshe shine na uwar garken DNS ɗin ku.

Saita Adireshin Sabar uwar garken DNS ta amfani da Umurnin Umurni

7.Don ƙara madadin adireshin DNS, rubuta

|_+_|

Lura: Wannan adireshin zai zama madadin adireshin uwar garken DNS.

Don ƙara madadin adireshin DNS, rubuta umarni mai zuwa cikin cmd

8. Gwada kewaya gidan yanar gizon don ganin ko yana aiki.

Hanyar 3: AMFANI DA WUTA DON CANZA IP ADDRESS

1.Latsa Windows Key + S don kawo Search sai a buga PowerShell.

2. Danna-dama akan Windows PowerShell gajeriyar hanya kuma zaɓi ' Gudu a matsayin mai gudanarwa '.

powershell dama danna gudu a matsayin mai gudanarwa

3.Don ganin saitunan IP na yanzu, rubuta Get-NetIPConfiguration kuma danna Shigar.

Don ganin saitunan IP na yanzu, rubuta Get-NetIPConfiguration

4. A lura da wadannan bayanai:

|_+_|

5.Don saita adreshin IP na tsaye, gudanar da umarni:

|_+_|

Lura: Anan, maye gurbin Lambar InterfaceIndex da DefaultGateway tare da waɗanda kuka ambata a cikin matakan baya da IPaddress tare da wanda kuke son sanyawa. Don abin rufe fuska na subnet 255.255.255.0, PrefixLength shine 24, zaku iya maye gurbinsa idan kuna buƙatar tare da lambar bit daidai don abin rufe fuska.

6.Don saita adireshin uwar garken DNS, gudanar da umarni:

|_+_|

Ko, idan kuna son ƙara wani madadin adireshin DNS to yi amfani da umarnin:

|_+_|

Lura: Yi amfani da InterfaceIndex masu dacewa da adiresoshin uwar garken DNS.

7.Wannan yadda zaka iya sauƙi Canza Adireshin IP a cikin Windows 10, amma idan wannan hanyar ba ta yi muku aiki ba to ku tabbata kun gwada na gaba.

Hanyar 4: CANZA IP ADDRESS A WINDOWS 10 STINGS

Lura: Wannan hanyar tana aiki don adaftar mara waya kawai.

1. Danna Windows Key + I don buɗe Settings sannan danna ' Network & Intanet '.

Danna maɓallin Windows + I don buɗe Settings sannan danna Network & Intanet

2. Danna Wi-Fi daga sashin hagu kuma zaɓi haɗin da ake buƙata.

Danna Wi-Fi daga sashin hagu kuma zaɓi haɗin da ake buƙata

3. Gungura ƙasa kuma danna kan Maɓallin gyarawa ƙarƙashin saitunan IP .

Gungura ƙasa kuma danna maɓallin Shirya ƙarƙashin saitunan IP

4. Zabi' Manual ' daga menu mai saukewa kuma kunna maɓallin IPv4.

Zaɓi 'Manual' daga menu mai saukewa kuma kunna maɓallin IPv4

5.Set IP address, Subnet prefix tsawon (24 don subnet mask 255.255.255.0), Ƙofar, Mafificin DNS, Madadin DNS kuma danna kan. Ajiye maɓallin.

Ta amfani da waɗannan hanyoyin, zaka iya saita adreshin IP na kwamfutarka cikin sauƙi.

An ba da shawarar:

Ina fatan matakan da ke sama sun iya taimaka muku Canza adireshin IP a cikin Windows 10 amma idan har yanzu kuna da wasu tambayoyi game da wannan jagorar to ku ji daɗin yin su a sashin sharhi.

Aditya Farrad

Aditya ƙwararren ƙwararren fasaha ne mai son kai kuma ya kasance marubucin fasaha a cikin shekaru 7 na ƙarshe. Ya shafi ayyukan Intanet, wayar hannu, Windows, software, da yadda ake jagora.