Mai Laushi

Yadda ake canza Layout Keyboard a cikin Windows 10

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaƘarshe da aka sabunta: Fabrairu 17, 2021

Akwai yuwuwar samun wasu yanayi inda software ɗinku zata iya canza yadda aikin madannai ke aiki ko wasu ƙa'idodin ɓangare na uku na iya ƙara wasu gajerun hanyoyin madannai na al'ada a bango da wasu maɓallan zafi. Har yanzu, ba ku da niyyar amfani da su kuma kuna son komawa zuwa tsoffin saitunan madannai na ku. Kuna iya gane wannan batu cikin sauƙi lokacin da maɓallan madannai na kwamfutar tafi-da-gidanka ba za su yi aiki kamar yadda ya kamata su yi aiki ba don haka kuna buƙatar. sake saita madannai na ku zuwa saitunan tsoho.



Yadda ake canza Layout Keyboard a cikin Windows 10

Kafin yin kowane canje-canje ga saitunan madannai akan naku Windows 10 , duba ko canje-canjen sun kasance saboda matsalar jiki ko batun hardware. Tabbatar cewa an sabunta direbobin na'urar zuwa sabuwar sigar da ake samu akan layi ko tabbatar da cewa an haɗa wayoyi ko haɗin jiki yadda yakamata. Wannan labarin zai koya game da yadda ake dawo da tsoffin saitunan madannai a ciki Windows 10 bayan an sami matsala a cikin saitunan madannai na yanzu.



Abubuwan da ke ciki[ boye ]

Yadda za a canza Layout Keyboard a cikin Windows 10

Tabbatar da haifar da mayar batu kawai idan wani abu ya faru.



Hanyar 1: Matakai don ƙara shimfidar madannai a kan tsarin ku Windows 10

A mafi yawan lokuta, yana da kyau a yi amfani da tsararren maɓalli na asali a cikin Windows 10 saboda yana iya gyara saitunan madannai da ba daidai ba cikin sauƙi. Don haka don canza shimfidar madannai a cikin Windows 10, kuna buƙatar ƙara fakitin yare fiye da ɗaya, don haka matakan sune:

1. Danna kan Fara Menu daga kasa hagu kusurwa.



2. A nan za ku iya ganin ' Saituna ', danna shi.

Daga Fara Menu danna gunkin Saituna | Yadda ake canza Layout Keyboard a cikin Windows 10

3. Sannan danna Lokaci & harshe zaɓi daga Saituna taga.

Danna Maɓallin Windows + I don buɗe Settings sannan danna Lokaci & harshe

4. Daga menu na hannun hagu, zaɓi Yanki & harshe .

Zaɓi Yanki & harshe sannan a ƙarƙashin Harsuna danna Ƙara harshe

5. Anan, a ƙarƙashin saitunan harshe, kuna buƙatar danna kan Ƙara Harshe maballin.

6. Kuna iya bincika harshen wanda kake son amfani dashi a cikin akwatin nema. Kuna buƙatar tabbatar da cewa kun buga yaren a cikin akwatin bincike kuma zaɓi abin da kuke son sanyawa a cikin tsarin ku.

7. Zaɓi yaren kuma danna Na gaba .

Zaɓi harshen kuma danna Gaba

8. Za ku sami ƙarin zaɓin fasalin don shigarwa, kamar Magana & Rubutun Hannu. Danna kan zaɓin Shigarwa.

9. Yanzu zaɓi yaren da ake so sannan danna kan Zabuka maballin.

Yanzu zaɓi yaren da ake so sannan danna maɓallin Zaɓuɓɓuka

10. Sa'an nan, danna Ƙara maɓallin maɓalli d zabin.

Danna kan Ƙara zaɓi na madannai | Yadda ake canza Layout Keyboard a cikin Windows 10

8. A ƙarshe, dole ne ku zaɓi madannai da kake son ƙarawa.

Zaɓi madannin madannai da kuke son ƙarawa

Hanyar 2: Yadda ake canza shimfidar maɓalli a cikin Windows 10

Don canza shimfidar madannai a cikin Windows 10, tabbatar cewa an riga an ƙara shimfidar madannai a cikin saitunan harshe. A cikin wannan sashe, zaku iya duba yadda ake canza shimfidar maɓalli a cikin Windows 10.

1. Latsa & riƙe Makullin Windows sannan danna filin sararin samaniya kuma zaɓi Tsarin allon madannai bayan ƴan daƙiƙa kaɗan.

Latsa ka riƙe maɓallan Windows sannan bayan ƴan daƙiƙa kaɗan danna ma'aunin sarari kuma zaɓi shimfidar allon madannai.

2. A gefe guda, kuna iya danna kan icon kusa da gunkin madannai ko Kwanan wata/lokaci akan tiren tsarin ku.

3. Daga can, zaɓi shimfidar madannai da kuke so.

Danna gunkin kusa da gunkin madannai sannan zaɓi shimfidar da kuke so

4. Idan kana amfani da maballin 'on-screen', dole ne ka danna maɓallin kasa-dama & zaɓi yaren da ake so.

Don madannai na kan allo danna maɓallin ƙasa-dama kuma zaɓi yaren da ake so

Daga sama lamba lamba 2, idan ka danna sararin samaniya sau da yawa, zai juya a cikin jerin duk samuwan tsarin madannai na tsarin ku. Daga cikin hoton, za ku ga cewa zaɓaɓɓen shimfidar madannai na madannai da kuke canzawa an zaɓi kuma za a ci gaba da haskakawa.

An ba da shawarar:

Ina fatan matakan da ke sama sun taimaka kuma yanzu kuna iya sauƙi Canza Layout Keyboard a cikin Windows 10 , amma idan har yanzu kuna da tambayoyi game da wannan koyawa to ku ji daɗin yin su a sashin sharhi.

Aditya Farrad

Aditya ƙwararren ƙwararren fasaha ne mai son kai kuma ya kasance marubucin fasaha a cikin shekaru 7 na ƙarshe. Ya shafi ayyukan Intanet, wayar hannu, Windows, software, da yadda ake jagora.