Mai Laushi

Yadda ake Canza MBR zuwa GPT Lokacin Shigar Windows 10/8.1/7?

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An sabunta ta ƙarshe Afrilu 17, 2022 Ba za a iya shigar da Windows zuwa wannan faifai ba. faifan da aka zaɓa yana da tebur ɓangaren MBR 0

Shigar da Windows ya gaza tare da kuskure ba za a iya shigar da Windows zuwa wannan faifai ba. Disk ɗin da aka zaɓa yana da MBR Partition tebur . A kan tsarin EFI, Windows kawai za a iya shigar da shi zuwa GPT. Kuma yanzu neman Yadda ake Maida MBR zuwa GPT Lokacin Shigar Windows 10/8.1/7? Bari mu fara fahimtar abin da ya bambanta tsakanin MBR Partition tebur kuma GPT Teburin bangare. Da kuma yadda za a Maida MBR zuwa GPT bangare A lokacin shigarwa na windows 10.

Daban-daban tsakanin teburin MBR da GPT Partition

MBR (Master Boot Record) tsohuwar bangare ce da aka tsara wacce aka fara gabatar da ita a cikin 1983 Kuma an samar da ita don PCs na IBM. Wannan shi ne tsarin tebur na tsoho kafin rumbun kwamfyuta ya fi TB 2 girma. Matsakaicin girman rumbun kwamfutarka na MBR shine 2 TB. Don haka, idan kuna da rumbun kwamfutarka mai tarin TB 3 kuma kuna amfani da MBR, TB 2 ne kawai na rumbun kwamfutar ku 3 TB za a iya samun dama ko amfani.



Kuma don Magance wannan matsalar GPT bangare tebur An gabatar da shi, Inda G ke nufin GUID (Mai ganewa na Musamman na Duniya), kuma P da T suna tsaye ga Teburin Rarraba. Babu iyaka 2TB rumbun kwamfutarka, kamar yadda GPT partition table goyon bayan iyakar 940000000 TB, tare da sassa size of 512 (madaidaicin girman ga mafi rumbun kwamfutarka a wannan lokacin).

The Teburin Bangaren GUID (GPT) rumbun kwamfutarka yana ba ku ƙarin fasaloli masu ban sha'awa fiye da rumbun kwamfutarka na gargajiya na Master boot record (MBR), wannan sabuwar hanya ce mai dacewa da rarrabawa. Daga cikin manyan fasalulluka na GPT shine cewa yana ba da ikon adana kwafin bayanai da yawa a cikin OS . Idan an sake rubuta bayanan ko kuma an lalatar da su, hanyar rarraba GPT tana ba da damar dawo da su kuma sake sa tsarin aiki ya sake yin aiki (ba za ku iya yin hakan ta amfani da faifan MBR ba).



Don haka idan kana da rumbun kwamfutarka da kake son amfani da shi kuma yana da TB 2 ko ƙasa da haka, zaɓi MBR lokacin da ka fara aikin rumbun kwamfutarka a karon farko. Ko kuma idan kana da rumbun kwamfutarka da kake son amfani da shi amma ba boot daga ciki ba kuma ya fi TB 2 girma, zaɓi GPT (GUID). Amma kuma kuna buƙatar yin aiki da tsarin aiki mai goyan baya kuma firmware ɗin tsarin dole ne ya zama UEFI, ba BIOS ba.

A takaice Banbanta tsakanin MBR vs GPT shine



Babban Boot Record ( MBR faifai suna amfani da daidaitattun BIOS tebur bangare . Ku GUID Teburin bangare (GPT) faifai suna amfani da Interface Mai Haɗaɗɗen Firmware (UEFI). Ɗaya daga cikin fa'idodin GPT faifai shine cewa zaku iya samun sama da huɗu partitions akan kowane faifai. Ana kuma buƙatar GPT don faifai masu girma fiye da terabyte biyu (TB).

Kamar yadda MBR shine tebur na tsoho, kuma idan kuna amfani da HDD wanda ya fi 2 TB, Wannan ya sa kuna buƙatar canza MBR zuwa GPT azaman tallafin MBR Matsakaicin 2TB kawai kuma GPT yana goyan bayan 2TB.



Maida MBR zuwa GPT Lokacin Shigar Windows 10

Wani lokaci kuna iya fuskantar matsala yayin aiwatar da tsaftataccen shigarwa windows 10, 8.1 ko 7, shigarwar bai ƙyale ci gaba da kuskure kamar Ba za a iya shigar da Windows zuwa wannan faifai ba. faifan da aka zaɓa yana da tebur ɓangaren MBR. A kan tsarin EFI, Windows kawai za a iya shigar da shi zuwa faifan GPT

Ba za a iya shigar da Windows zuwa wannan faifai ba. faifan da aka zaɓa yana da tebur ɓangaren MBR

Wannan yana nufin cewa ko dai dole ne ka kashe wani ɗan lokaci EFI Boot Sources saitin a cikin BIOS kuma shigar da tsarin Windows. Ko canza hanyar bangare (canza MBR zuwa GPT partition) yayin shigar da Windows zuwa kwamfuta mai tushe ta UEFI. Yana da mahimmanci a ambaci cewa za ku rasa duk bayanai akan faifai!

Kashe Tushen Boot EFI na ɗan lokaci

Don haka idan kuna da mahimman bayanai akan HDD ɗinku, da farko gwada kashe saitunan EFI Boot Sources na ɗan lokaci a cikin BIOS: (Bi waɗannan matakan idan girman rumbun diski bai wuce 2.19 TB ba:)

  1. Sake kunna kwamfutar, sannan danna maɓallin F10, Del don shigar da BIOS.
  2. Kewaya zuwa Ajiya > Odar Boot , sa'an nan kuma musaki da EFI Boot Sources .
  3. Zaɓi Fayil > Ajiye Canje-canje > Fita .
  4. Shigar da tsarin aiki na Windows.

Bayan shigar da OS ɗin ku kunna saitunan EFI Boot Sources a cikin BIOS:

  1. Sake kunna kwamfutar, sannan danna F10 don shigar da BIOS.
  2. Kewaya zuwa Ajiya > Odar Boot , sa'an nan kunna da EFI Boot Sources .
  3. Zaɓi Fayil > Ajiye Canje-canje > Fita .

Maida MBR zuwa GPT ta amfani da umarnin Diskpart

Mayar da MBR zuwa GPT yayin shigarwar Windows ana iya yin ta ta amfani da ƴan umarni. Bi waɗannan matakai masu sauƙi:

Yana da mahimmanci a ambaci cewa za ku rasa duk bayanai akan faifai!

  • Lokacin da mai sakawa Windows ke lodi (ko lokacin da kuskuren da aka ambata a sama ya bayyana), danna Shift + F10 don gudanar da wasan bidiyo mai sauri;
  • A cikin sabuwar taga da aka bayyana, shigar da kuma gudanar da umarni diskpart ;
  • Yanzu kuna buƙatar gudanar da umarni Lissafin diski don nuna duk abubuwan da aka haɗa. Nemo faifan da kake son shigar da tsarin aiki a kansa;
  • Buga ciki kuma gudanar da umarni zaži faifai X (X – adadin faifan da kake son amfani da shi). Misali, umarni yakamata yayi kama da haka: zaži faifai 0 ;
  • Umurni na gaba zai tsaftace teburin MBR: shigar da gudu mai tsabta ;
  • Yanzu kuna buƙatar canza diski mai tsabta zuwa GPT. Don yin wannan, shigar da kuma gudanar da umarni canza gpt
  • Yanzu jira har sai kun ga saƙon da ke lura da ku cewa an kammala aikin cikin nasara. Bayan haka sai ku shiga kuma ku gudu fita don barin console. Yanzu kuna buƙatar ci gaba da shigar da Windows ta hanyar da aka saba.

Maida MBR zuwa GPT ta amfani da umarnin Diskpart

DarajaBayani
lissafin diski Yana nuna jerin fayafai da bayanai game da su, kamar girmansu, adadin sarari kyauta, ko faifan diski ne na asali ko mai ƙarfi, da kuma ko faifai na amfani da Master Boot Record (MBR) ko GUID Partition Table (GPT) ) salon bangare. Faifan da aka yiwa alama da alamar (*) yana da hankali.
zaɓi faifai lambar diski Yana zaɓar faifan da aka ƙayyade, inda lambar diski shine lambar faifai, kuma yana ba da hankali.
mai tsabta Yana kawar da duk ɓangarori ko juzu'i daga faifai tare da mai da hankali.
canza gpt Yana canza faifan asali mara komai tare da salon ɓangaren Master Boot Record (MBR) zuwa faifai na asali tare da salon ɓangaren GUID (GPT).

Wannan shine abin da kuka samu cikin nasara Maida MBR zuwa GPT Lokacin Shigar Windows 10 kuma kuskuren kewayawa ba za a iya shigar da Windows zuwa wannan faifai ba. faifan da aka zaɓa yana da tebur ɓangaren MBR. A kan tsarin EFI, Windows kawai za a iya shigar da shi zuwa faifan GPT. Har yanzu kuna buƙatar kowane taimako jin kyauta don tattaunawa akan sharhin da ke ƙasa. Hakanan Karanta Gyara windows 10 na'urar taya mara amfani BSOD, Bug Check 0x7B .