Mai Laushi

Yadda za a kashe Mouse Acceleration a cikin Windows 10

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaƘarshe da aka sabunta: Janairu 10, 2022

Mouse acceleration, kuma aka sani da Ingantattun Madaidaicin Nuni , yana ɗaya daga cikin abubuwa da yawa a cikin Windows da aka yi niyya don sauƙaƙa rayuwarmu kaɗan. An fara gabatar da wannan fasalin a cikin Windows XP kuma tun daga lokacin ya kasance wani ɓangare na kowane sabon nau'in Windows. Yawanci, alamar linzamin kwamfuta a kan allonku zai motsa ko yin tafiya daidai da adadin linzamin kwamfuta ko faifan waƙa. Ko da yake, ba zai yi tasiri sosai a cikin amfanin yau da kullun ba kuma yana rage saurin aikin ku gaba ɗaya. Wannan shine inda ingantattun madaidaicin ma'ana ya zo da amfani. A yau, za mu tattauna yadda ake kashe saurin linzamin kwamfuta a cikin kwamfutocin Windows.



Yadda za a kashe Mouse Acceleration a cikin Windows 10

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Yadda za a kashe Mouse Acceleration a cikin Windows 10

A cikin wannan labarin, za mu koya muku yadda ake kashe fasalin haɓaka linzamin kwamfuta a ciki Windows Tsarin aiki (OS). Yana da mahimmanci a lura cewa an kunna hanzarin linzamin kwamfuta, ta tsohuwa, a cikin Windows 10. Ana iya samun dama ga kaddarorin linzamin kwamfuta akan Windows daga Control Panel ko aikace-aikacen Saituna, bari mu ɗauki tsohuwar hanya. Amma da farko, bari mu fahimci abin da yake linzamin kwamfuta hanzari.

Menene Hanzarta Mouse?

Siffar haɓakar linzamin kwamfuta tana gano saurin motsin linzamin kwamfuta tare da nisa kuma yana daidaita motsin siginar daidai. Misali, tare da kunna saurin linzamin kwamfuta, idan kun matsar da linzamin kwamfuta akan faifan waƙa da sauri, ana daidaita DPI ta atomatik kuma mai nuni zai yi ɗan gaba kaɗan akan allon. The gudun motsin jiki kai tsaye yayi daidai da ƙarin tafiye-tafiyen siginan kwamfuta . Duk da yake fasalin na iya zama kyakkyawa na asali, yana zuwa da amfani lokacin:



  • kuna amfani da linzamin kwamfuta mai ƙarancin firikwensin firikwensin
  • matsar da linzamin kwamfuta a kan babban allon tebur.
  • akwai iyakataccen sarari na jiki don ku don matsar da linzamin kwamfuta.

Wannan fasalin yana ɗaukar ɗan lokaci kaɗan don gina ƙwaƙwalwar ƙwayar tsoka amma zai taimaka muku adana lokaci da ƙoƙari mai yawa a cikin dogon lokaci.

Dalilan Kashe Haɗawar Mouse

Dalilan kashe hanzarin linzamin kwamfuta sun fi damuwa da daidaito da daidaito. Wannan fasalin zai zama mara amfani a cikin yanayi masu zuwa:



  • Lokacin da kake amfani da PC naka don wasa , musamman wasan harbi mutum na farko kamar Call of Duty da Counter-Strike. Tunda babban ɓangaren wasannin FPS yana nufin manufa/maƙiyi kuma yana buƙatar ɗan wasan ya kasance mai ƙware da linzamin kwamfuta, saurin linzamin kwamfuta yana sa motsin siginan kwamfuta ya ɗan bambanta. Yana iya, saboda haka, mai amfani ya wuce gona da iri ko rasa manufarsu gaba ɗaya. Kashe hanzarin linzamin kwamfuta zai haifar da babban iko akan motsin linzamin kwamfuta. Don haka, idan kai ɗan wasa ne, ƙila ka so ka kashe fasalin kuma duba idan hakan ya inganta aikinka gaba ɗaya.
  • Lokacin da kuke zane graphics ko gyara bidiyo.
  • Lokacin da ya ɗauki lokaci mai tsawo don ku saba da shi.

A takaice, idan ana yin aikin ku ko ayyukanku yana buƙatar daidaitaccen linzamin kwamfuta , kuna iya kashe saurin linzamin kwamfuta.

Hanyar 1: Ta hanyar Control Panel

Kashe shi yana da sauƙi kamar harsashi kamar yadda yake buƙatar kawai ku kwance akwati ɗaya. Hakanan wannan hanya ta shafi kashe fasalin a cikin wasu nau'ikan Windows kamar Windows 8 da 7, haka nan.

1. Nau'a Kwamitin Kulawa in Binciken Windows bar kuma danna Bude , kamar yadda aka nuna.

Buga Control Panel a cikin mashaya binciken Windows.

2. Saita Duba ta > Manyan gumaka kuma danna kan Mouse zaɓi.

bude saitunan linzamin kwamfuta a cikin iko panel

3. Je zuwa ga Zaɓuɓɓukan Nuni tab a cikin Mouse Properties taga.

Jeka shafin Zaɓuɓɓukan Nuni na taga Properties Mouse. Danna menu na linzamin kwamfuta kuma zaɓi Ƙarin zaɓuɓɓukan linzamin kwamfuta. Yadda ake kashe Haɗawar Mouse

4. A ƙarshe, cire alamar akwatin mai take Haɓaka madaidaicin mai nuni don kashe saurin linzamin kwamfuta.

Lura: Za ka iya daidaita wasu saitunan mai nuni kamar yadda kuke so:

  • Zaɓi saurin mai nuni
  • Matsar da mai nuni ta atomatik zuwa maɓallin tsoho a cikin akwatin maganganu
  • Nuna hanyoyin nuni
  • Ɓoye mai nuni yayin bugawa
  • Nuna wurin mai nuni lokacin da na danna maɓallin CTRL

A ƙarshe, cire alamar alamar Haɓaka madaidaicin nuni a cikin sashin Motion don kashe hanzarin linzamin kwamfuta.

5. Danna kan Aiwatar maballin don adana sabbin canje-canje zuwa tasiri sannan danna KO don rufe taga.

Danna maɓallin Aiwatar don adana sabbin canje-canje zuwa tasiri sannan danna Ok don rufe taga.

Karanta kuma: Gyara Wheel Mouse Baya Gungurawa Da kyau

Hanyar 2: Ta hanyar Saitunan Windows

Wannan wata hanya ce ta musaki saurin linzamin kwamfuta. Bi matakan da ke ƙasa don kashe wannan fasalin akan PC ɗin ku ta Windows ta amfani da app ɗin Saituna:

1. Buga Windows + I keys tare a bude Saituna .

2. Je zuwa ga Mouse tab a sashin hagu kuma danna Ƙarin zaɓuɓɓukan linzamin kwamfuta karkashin Saituna masu alaƙa , kamar yadda aka nuna.

zaɓi Ƙarin zaɓuɓɓukan linzamin kwamfuta

3. A cikin Mouse Properties taga, je zuwa Zaɓuɓɓukan Nuni tab kuma cirewa Haɓaka madaidaicin mai nuni nuna alama.

A ƙarshe, cire alamar alamar Haɓaka madaidaicin nuni a cikin sashin Motion don kashe hanzarin linzamin kwamfuta.

4. Danna kan Aiwatar button don kawo canje-canje a aiki sannan danna KO .

danna kan Aiwatar da maɓallin Ok

Shi ke nan, kun yi nasarar kashe hanzarin linzamin kwamfuta. Ci gaba da yin zaman wasan kwaikwayo ko yin wani aiki na ɗan lokaci don lura da bambancin motsin linzamin kwamfuta.

Karanta kuma: Gyara lagin shigar da madannai a cikin Windows 10

Pro Tukwici: Kunna Haɓakar Mouse a cikin Windows 10

Domin sake kunna hanzarin linzamin kwamfuta baya, bi matakai 1-3 na kowace hanya. Sa'an nan, kawai danna akwatin da aka yiwa alama Haɓaka madaidaicin mai nuni kamar yadda aka kwatanta a kasa.

A ƙarshe, cire alamar alamar Haɓaka madaidaicin nuni a cikin sashin Motion don kashe hanzarin linzamin kwamfuta.

An ba da shawarar:

Da fatan, yanzu kun sani yadda za a kashe linzamin kwamfuta acceleration a cikin Windows 10 . Tare da ingantattun madaidaicin ma'auni, zaku sami ingantaccen iko akan linzamin kwamfuta kuma ku sami ƙarin kisa a cikin wasan FPS da kuka fi so. Idan kuna da wasu tambayoyi / shawarwari game da wannan labarin, to ku ji daɗin sauke su a cikin sashin sharhi.

Elon Decker

Elon marubucin fasaha ne a Cyber ​​S. Ya kasance yana rubuta yadda ake shiryarwa kusan shekaru 6 yanzu kuma ya rufe batutuwa da yawa. Yana son rufe batutuwan da suka shafi Windows, Android, da sabbin dabaru da shawarwari.