Mai Laushi

Ta yaya zan san idan wayata a bude take?

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaAn sabunta ta ƙarshe: Fabrairu 16, 2021

A halin yanzu, kusan dukkanin wayoyin hannu sun riga sun buɗe, ma'ana kuna da damar amfani da kowane katin SIM ɗin da kuke so. Duk da haka, a baya ba haka lamarin yake ba, yawancin kamfanonin sadarwa kamar AT&T, Verizon, Sprint, da dai sauransu ana siyar da wayoyin hannu kuma an riga an sanya katin SIM ɗinsu akan na'urar. Don haka, idan kuna amfani da tsohuwar na'ura kuma kuna son canzawa zuwa hanyar sadarwa ta daban ko siyan wayar hannu da aka yi amfani da ita, kuna buƙatar tabbatar da cewa ta dace da sabon katin SIM ɗin ku. Na'urar da ta dace da katunan SIM na duk masu ɗauka ta fi dacewa fiye da wayar hannu mai ɗaukar kaya ɗaya. Alhamdu lillahi, an fi samun na'urar da ba a buɗe ba, kuma ko da tana kulle, za ka iya buɗe ta cikin sauƙi. Za mu tattauna wannan dalla-dalla a cikin wannan labarin.



Ta yaya zan iya sanin ko wayata a buɗe take

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Menene wayar da aka kulle?

A da, kusan kowace wayar salula, iPhone ce ko Android, an kulle su, ma'ana ba za ka iya amfani da katin SIM na wani mai ɗauka a ciki ba. Manyan kamfanoni kamar AT&T, Verizon, T-Mobile, Sprint, da dai sauransu sun ba wa wayoyin hannu a farashin tallafi muddin kuna son amfani da sabis ɗin su na musamman. Don tabbatar da cewa kamfanonin dillalai sun kulle waɗannan wayoyin hannu don hana mutane siyan na'ura akan farashi mai tallafi sannan kuma su canza zuwa wani kamfani na daban. Baya ga haka, tana kuma aiki a matsayin matakin tsaro na sata. Yayin siyan waya, idan ka gano cewa an riga an shigar da SIM ko kuma dole ne ka yi rajistar wani tsarin biyan kuɗi tare da kamfanin dillalai, damar da na'urarka ta kasance a kulle.

Me yasa za ku sayi wayar da ba a buɗe ba?

Wayar da ba a buɗe tana da fa'ida a fili saboda za ka iya zaɓar duk wani mai ɗaukar hoto da kake so. Ba a ɗaure ku da kowane kamfani mai ɗaukar kaya kuma ya ƙunshi iyakoki a cikin sabis ɗin su. Idan kun ji cewa za ku iya samun ingantacciyar sabis a wani wuri don ƙarin farashi mai tsada, to kuna da 'yanci don canza kamfanoni masu ɗaukar kaya a kowane lokaci cikin lokaci. Muddin na'urarka ta dace da hanyar sadarwar (misali, haɗawa da hanyar sadarwar 5G/4G tana buƙatar na'urar da ta dace ta 5G/4G), za ka iya canzawa zuwa kowane kamfani mai ɗaukar hoto da kake so.



A ina za ku iya siyan wayar da ba a buɗe ba?

Kamar yadda aka ambata a baya, yana da sauƙi a kwatankwacin samun wayar da ba a buɗe ba fiye da baya. Kusan duk wayoyin hannu da Verizon ke siyar an riga an buɗe su. Verizon yana ba ku damar saka katunan SIM don sauran masu ɗaukar hanyar sadarwa. Abinda kawai kuke buƙatar tabbatarwa shine cewa na'urar ta dace da hanyar sadarwar da kuke son haɗawa da ita.

Baya ga sauran dillalai na ɓangare na uku kamar Amazon, Best Buy, da sauransu suna sayar da na'urori marasa buɗewa kawai. Ko da waɗannan na'urorin an kulle su tun farko, kuna iya kawai tambayar su su buɗe, kuma za a yi su nan da nan. Akwai manhajar da ke hana sauran katin SIM jonawa zuwa cibiyar sadarwar su. Bayan buƙatar, kamfanoni masu ɗaukar kaya da masu siyar da wayar hannu suna cire wannan software kuma su buɗe wayar hannu.



Yayin siyan sabuwar na'ura, tabbatar da duba bayanan jeri, kuma za ku iya tantance ko na'urar tana kulle ko a'a. Koyaya, idan kuna siyan na'ura kai tsaye daga masana'anta kamar Samsung ko Motorola, to zaku iya tabbata cewa waɗannan wayoyin hannu sun riga sun buɗe. Idan har yanzu ba ku da tabbas ko an buɗe na'urar ku, to akwai hanya mai sauƙi don bincika ta. Za mu tattauna wannan a sashe na gaba.

Yadda za a duba ko wayar ku a buɗe ko a'a?

Akwai hanyoyi guda biyu da zaku iya bincika ko wayarku ba a buɗe take ko a'a. Hanya ta farko kuma mafi sauƙi don yin hakan ita ce ta duba saitunan na'urar. Madadin gaba shine saka katin SIM daban kuma duba ko yana aiki. Bari mu tattauna duka waɗannan hanyoyin dalla-dalla.

Hanyar 1: Duba daga saitin na'ura

1. Abu na farko da kuke buƙatar yi shine buɗewa Saituna akan na'urarka.

Jeka Saitunan Wayarka

2. Yanzu danna kan Wireless da Networks zaɓi.

Danna kan Wireless da cibiyoyin sadarwa

3. Bayan haka, zaɓi zaɓi zabin hanyar sadarwa ta hannu.

Danna kan Hanyoyin Sadarwar Waya

4. Anan, danna kan Zaɓin mai ɗaukar kaya.

Matsa zaɓin Mai ɗauka

5. Yanzu, kashe wuta kusa da saitin atomatik.

Juya zaɓi na atomatik don kashe shi

6. Yanzu na'urarka za ta nemo duk hanyoyin sadarwa da ake da su.

Yanzu na'urarka za ta nemo duk hanyoyin sadarwa da ake da su

7. Idan sakamakon binciken ya nuna cibiyoyin sadarwa da yawa to yana nufin hakan Wataƙila na'urarka a buɗe take.

8. Don tabbatarwa, gwada haɗawa da kowane ɗayansu kuma yi kira.

9. Duk da haka, idan ya nuna adalci cibiyar sadarwa guda daya, sannan Wataƙila na'urarka tana kulle.

Wannan hanya ko da yake tana da tasiri sosai, ba ta da hankali. Ba zai yiwu a sami cikakken tabbaci bayan amfani da wannan gwajin ba. Don haka, muna ba da shawarar ku zaɓi hanya ta gaba da za mu tattauna bayan wannan.

Hanyar 2: Yi amfani da katin SIM daga Mai ɗauka daban

Wannan ita ce mafi tabbataccen hanya don bincika ko na'urar ku tana buɗe ko a'a. Idan kana da katin SIM da aka riga aka kunna daga wani mai ɗaukar kaya, to yana da kyau, kodayake sabon katin SIM shima yana aiki. Wannan saboda, lokacin ka saka sabon SIM a cikin na'urarka , yakamata yayi ƙoƙarin nemo hanyar sadarwa ba tare da la'akari da halin katin SIM ɗin ba. Idan bai yi haka ba kuma ya nemi a Lambar bude SIM, to yana nufin cewa na'urarka tana kulle. Bi matakan da aka bayar a ƙasa don tabbatar da cewa na'urarka tana buɗewa:

1. Da farko, duba cewa wayar hannu za ta iya haɗi zuwa cibiyar sadarwa kuma yin kiran waya. Yin amfani da katin SIM ɗinku na yanzu, yi kiran waya, kuma duba idan an haɗa kiran. Idan ya yi, to, na'urar tana aiki daidai.

2. Bayan haka. kashe wayar hannu kuma cire katin SIM a hankali. Dangane da ƙira da ginawa, zaku iya yin hakan ta ko dai ta amfani da kayan aikin tire na katin SIM ko ta hanyar cire murfin baya da baturi kawai.

Ta yaya zan san idan wayata a bude take?

3. Yanzu saka sabon katin SIM a cikin na'urar ku kuma kunna ta baya.

4. Lokacin da wayarka ta sake farawa kuma abu na farko da kake gani shine akwatin maganganu na pop-up yana buƙatar ka shigar da kalmar sirri. Lambar buše SIM , yana nufin cewa na'urarka tana kulle.

5. Sauran yanayin shine lokacin da ya fara kullum, kuma zaka iya cewa sunan mai ɗaukar hoto ya canza, kuma yana nuna cibiyar sadarwa yana samuwa (wanda aka nuna ta duk sanduna da aka gani). Wannan yana nuna cewa na'urarka tana buɗe.

6. Don tabbatarwa, gwada kiran wani ta amfani da sabon katin SIM ɗin ku. Idan kiran ya haɗa, to tabbas wayar hannu a buɗe take.

7. Duk da haka, wani lokacin kiran ba ya haɗawa, kuma za ku karɓi saƙon da aka riga aka yi rikodin, ko lambar kuskure ta tashi akan allonku. A wannan yanayin, tabbatar da lura da lambar kuskure ko saƙon sannan bincika kan layi don ganin abin da ake nufi.

8. Yana yiwuwa na'urarka ba ta dace da hanyar sadarwar da kake ƙoƙarin haɗawa da ita ba. Wannan bashi da alaƙa da kulle ko buɗe na'urar ku. Don haka, kar a firgita kafin a duba abin da ya jawo kuskuren.

Hanyar 3: Madadin Hanyoyi

Kuna iya aiwatar da hanyoyin da aka ambata a sama ba tare da taimakon waje ba. Koyaya, idan har yanzu kuna cikin ruɗani ko ba ku da ƙarin katin SIM don gwada kanku, koyaushe kuna iya neman taimako. Abu na farko da zaku iya yi shine kiran mai bada sabis na cibiyar sadarwar ku kuma tambaye su game da shi. Za su tambaye ka ka samar da lambar IMEI na na'urarka. Kuna iya gano ta ta hanyar buga *#06# akan dialer ɗin ku. Da zarar ka ba su lambar IMEI, za su iya duba su gaya ko an kulle na'urarka ko a'a.

Wani madadin shine ka gangara zuwa kantin sayar da kayayyaki mafi kusa kuma ka neme su su duba maka. Kuna iya gaya musu cewa kuna shirin sauya masu ɗaukar kaya kuma kuna son bincika idan na'urar tana buɗe ko a'a. Koyaushe za su sami keɓaɓɓen katin SIM don duba muku shi. Ko da kun gano cewa na'urar ku tana kulle, to kada ku damu. Kuna iya buɗe shi cikin sauƙi, ganin cewa kun cika wasu sharuɗɗa. Za mu tattauna wannan dalla-dalla a sashe na gaba.

Karanta kuma: Hanyoyi 3 don amfani da WhatsApp ba tare da Sim ko Lambar Waya ba

Yadda ake buše wayarka

Kamar yadda aka ambata a baya, wayoyin da aka kulle suna samuwa a farashin tallafi yayin da kuke rattaba hannu kan yarjejeniya don amfani da wani jigilar kayayyaki na ƙayyadadden lokaci. Wannan zai iya zama watanni shida, shekara, ko fiye. Har ila yau, yawancin mutane suna sayen wayoyi masu kulle a ƙarƙashin tsarin kuɗi na wata-wata. Don haka muddin ba ku biya duk abubuwan da aka biya ba, a zahiri, har yanzu ba ku mallaki na'urar gaba ɗaya ba. Don haka, kowane kamfani da ke siyar da wayoyin hannu yana da takamaiman sharuɗɗan da kuke buƙatar cika kafin buɗe na'urar ku. Da zarar ya cika, kowane kamfani mai ɗaukar kaya zai daure ya buɗe na'urarka, sannan za ku sami yanci don sauya hanyoyin sadarwa idan kuna so.

Manufar buše AT&T

Ana buƙatar cika waɗannan buƙatun kafin neman buɗaɗɗen na'ura daga AT&T:

  • Da fari dai, lambar IMEI na na'urarka bai kamata a ba da rahoton batattu ko sace ba.
  • Kun riga kun biya duk kuɗin da aka biya da kuma haƙƙoƙin ku.
  • Babu wani asusu mai aiki akan na'urarka.
  • Kun yi amfani da sabis na AT&T aƙalla kwanaki 60, kuma babu wasu kuɗaɗen da ke kan shirin ku.

Idan na'urarka da asusunka sun bi duk waɗannan sharuɗɗa da buƙatu, to za ka iya gabatar da buƙatun buše waya. Don yin haka:

  1. Shiga zuwa https://www.att.com/deviceunlock/ kuma matsa a kan Buše na'urar zaɓin.
  2. Shiga cikin buƙatun cancanta kuma ku yarda kun cika sharuɗɗan sannan ku ƙaddamar da fom ɗin.
  3. Za a aiko muku da lambar buše a cikin imel ɗin ku. Matsa hanyar hanyar tabbatarwa da aka aika zuwa imel ɗin ku don saita tsarin buɗe na'urar ku. Tabbatar cewa kun buɗe akwatin saƙon saƙon ku kuma kuyi hakan kafin awanni 24, ko kuma ku sake cika fom ɗin.
  4. Za ku sami amsa daga AT&T a cikin kwanaki biyu na kasuwanci. Idan an amince da buƙatar ku, za ku sami cikakkun bayanai kan yadda ake buše wayarku da saka sabon katin SIM.

Manufar buše Verizon

Verizon yana da kyawawan manufofin buɗaɗɗen sauƙi kuma madaidaiciya; kawai yi amfani da sabis ɗin su na kwanaki 60, sannan za a buɗe na'urarka ta atomatik. Verizon yana da lokacin kullewa na kwanaki 60 bayan kunnawa ko siya. Koyaya, idan kwanan nan kun sayi na'urarku daga Verizon, tabbas an riga an buɗe ta, kuma ba ma sai ku jira kwanaki 60 ba.

Manufar Buɗe Gudu

Sprint kuma yana buɗe wayarka ta atomatik bayan cika wasu sharudda. An jera waɗannan buƙatun a ƙasa:

  • Dole ne na'urarka ta sami damar buɗe SIM.
  • Kada a ba da rahoton lambar IMEI na na'urar ku a matsayin bata ko sace ko kuma a yi zargin tana da hannu a ayyukan zamba.
  • An yi duk biyan kuɗi da kuɗin da aka ambata a cikin kwangilar.
  • Kuna buƙatar amfani da ayyukan su aƙalla kwanaki 50.
  • Dole ne asusunku ya kasance a matsayi mai kyau.

Manufar Buɗe T-Mobile

Idan kana amfani da T-Mobile, zaka iya tuntuɓar Sabis na Abokin Ciniki na T-Mobile don neman lambar buɗewa da umarnin buše na'urarka. Koyaya, don yin hakan, kuna buƙatar cika wasu ƙa'idodin cancanta. An jera waɗannan buƙatun a ƙasa:

  • Da fari dai, na'urar ya kamata a yi rajista zuwa cibiyar sadarwar T-Mobile.
  • Kada a ba da rahoton wayar hannu a matsayin bata ko sace ko shiga kowane irin haramtaccen aiki.
  • Bai kamata a toshe shi ta hanyar T-Mobile ba.
  • Dole ne asusunku ya kasance a matsayi mai kyau.
  • Dole ne ku yi amfani da sabis ɗin su aƙalla kwanaki 40 kafin neman lambar buɗe SIM.

Manufar Buɗe Magana madaidaiciya

Madaidaicin Magana yana da kwatankwacin jerin buƙatun buƙatu don buɗe na'urar ku. Idan kun cika waɗannan sharuɗɗan, to zaku iya tuntuɓar layin taimakon sabis na Abokin ciniki don lambar buɗewa:

  • Kada a ba da rahoton lambar IMEI na na'urar ku azaman bata, sata, ko zargin ayyukan zamba.
  • Dole ne na'urarka ta goyi bayan katunan SIM daga wasu cibiyoyin sadarwa, watau, iya buɗewa.
  • Dole ne ku yi amfani da sabis ɗin su aƙalla watanni 12.
  • Dole ne asusunku ya kasance a matsayi mai kyau.
  • Idan ba abokin ciniki bane madaidaiciyar Magana, to kuna buƙatar biyan ƙarin kuɗi don buɗe na'urar ku.

Manufar Buɗe Wayar Cricket

Abubuwan da ake buƙata kafin neman buɗaɗɗen wayar Cricket sune kamar haka:

  • Ya kamata na'urar ta kasance mai rijista kuma a kulle ta zuwa cibiyar sadarwar Cricket.
  • Kada a ba da rahoton wayar hannu a matsayin bata ko sace ko shiga kowane irin haramtaccen aiki.
  • Dole ne ku yi amfani da ayyukan su aƙalla watanni 6.

Idan na'urarka da asusunka sun cika waɗannan buƙatun, to zaku iya ƙaddamar da buƙatar buše wayarka akan gidan yanar gizon su ko kawai tuntuɓar cibiyar tallafin Abokin ciniki.

An ba da shawarar:

Da wannan, mun zo ƙarshen wannan labarin. Muna fatan wannan bayanin yana da amfani. Wayoyin da ba a buɗe su ne sababbi na yau da kullun. Ba wanda yake so ya tsaya a taƙaice ga mai ɗaukar kaya ɗaya kawai, kuma a zahiri, babu wanda ya kamata. Ya kamata kowa ya sami 'yancin canza hanyoyin sadarwa yadda da kuma lokacin da yake so. Saboda haka, yana da kyau a tabbatar cewa na'urarka tana buɗe. Abinda kawai kake buƙatar yin hankali akai shine cewa na'urarka ta dace da sabon katin SIM. Wasu na'urori an ƙirƙira su ta hanyar da suke aiki mafi kyau tare da mitoci na wani mai ɗaukar hoto. Don haka, tabbatar da cewa kayi bincike da kyau kafin ka canza zuwa wani mai ɗaukar kaya daban.

Elon Decker

Elon marubucin fasaha ne a Cyber ​​S. Ya kasance yana rubuta yadda ake ja-gora kusan shekaru 6 yanzu kuma ya rufe batutuwa da yawa. Yana son rufe batutuwan da suka shafi Windows, Android, da sabbin dabaru da shawarwari.