Mai Laushi

Yadda Ake Sauke Duk Bayanan Asusunku na Google

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaAn sabunta ta ƙarshe: Fabrairu 16, 2021

Idan kuna son zazzage duk bayanan asusun Google ɗin ku to kuna iya amfani da sabis na Google mai suna Google Takeout. Bari mu ga a cikin wannan labarin abin da Google ya sani game da ku da kuma yadda za ku iya zazzage komai ta amfani da Google Takeout.



Google ya fara ne azaman ingin bincike, kuma yanzu ya kusan samun duk buƙatu da buƙatun rayuwarmu ta yau da kullun. Daga hawan igiyar ruwa ta intanit zuwa wayowin komai da ruwanka da kuma daga mashahurin Gmel & Google Drive zuwa Google Assistant, yana nan a ko'ina. Kamfanin Google ya sanya rayuwar dan Adam ta samu dadi fiye da yadda ta kasance shekaru goma da suka gabata.

Dukkanmu muna matsawa zuwa Google a duk lokacin da muke son hawan intanet, amfani da imel, adana fayilolin mai jarida ko binciken takardu, biyan kuɗi, da abin da ba haka ba. Google ya zama mai mamaye kasuwar fasaha da software. Babu shakka Google ya sami amincewar mutane; tana da bayanan kowane mai amfani da ita da aka adana a cikin ma'aunin bayanan Google.



Yadda ake zazzage duk bayanan Asusunku na Google

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Yadda Ake Sauke Duk Bayanan Asusunku na Google

Menene Google ya sani game da ku?

La'akari da ku a matsayin mai amfani, Google ya san sunan ku, lambar tuntuɓar ku, jinsi, ranar haihuwa, cikakkun bayanan aikinku, ilimi, yanzu, da wuraren da suka gabata, tarihin bincikenku, ƙa'idodin da kuke amfani da su, hulɗar kafofin watsa labarun ku, samfuran da kuke amfani da su kuma kuke so. ko da bayanan asusun ajiyar ku na banki, da menene. A takaice, - Google ya san Komai!

Idan kuna mu'amala da sabis na google ko ta yaya kuma ana adana bayanan ku akan sabar Google, to kuna da zaɓi don zazzage duk bayanan da aka adana. Amma me yasa kuke son zazzage duk bayananku na Google? Menene bukatar yin haka idan kuna iya samun damar bayanan ku a duk lokacin da kuke so?



To, idan kun yanke shawarar daina amfani da ayyukan Google nan gaba ko share asusun, zaku iya zazzage kwafin bayananku. Zazzage duk bayanan ku kuma na iya zama abin tunatarwa don sanin abin da duk Google ya sani game da ku. Hakanan yana iya aiki azaman madadin bayanan ku. Kuna iya adana ta akan wayar hannu ko kwamfutarku. Ba za ku taɓa zama tabbatacce 100% na madadin ku ba, don haka yana da kyau koyaushe a sami ƙarin kaɗan.

Yadda ake zazzage bayanan Google ɗinku tare da Google Takeout

Yanzu da muka yi magana game da abin da Google ya sani da kuma dalilin da yasa za ku iya buƙatar sauke bayanan Google, bari mu yi magana game da yadda za ku iya zazzage bayanan ku. Google yana ba da sabis don wannan - Google Takeout. Wannan yana ba ku damar zazzage wasu ko duk bayananku daga Google.

Bari mu ga yadda za ku iya amfani da ku Google Takeout don sauke bayanan ku:

1. Da farko, je zuwa Google Takeout kuma shiga cikin Google account. Hakanan zaka iya ziyartar mahaɗin .

2. Yanzu, ana buƙatar ka zaɓa Kayayyakin Google daga inda kake son a sauke bayananka. Muna ba ku shawara ku zaɓi duka.

Zaɓi samfuran Google daga inda kuke son zazzage bayanan ku

3. Da zarar kun zaɓi samfuran kamar yadda kuke buƙata, danna kan Mataki na gaba maballin.

Danna maballin Gaba

4. Bayan haka, kuna buƙatar tsara tsarin zazzagewar ku, wanda ya haɗa da tsarin fayil, girman rumbun adana bayanai, mitar ajiya, da hanyar isarwa. Muna ba da shawarar ku zaɓi Tsarin ZIP da max size. Zaɓin matsakaicin girman zai guje wa kowane damar raba bayanai. Idan kuna amfani da tsohuwar kwamfuta, zaku iya tafiya tare da 2 GB ko ƙasa da ƙayyadaddun bayanai.

5. Yanzu, za a tambaye ku zaɓi hanyar isarwa da mitar don zazzagewar ku . Kuna iya zaɓar hanyar haɗi ta imel ko zaɓi wurin adana bayanai akan Google Drive, OneDrive, ko Dropbox. Lokacin da kuka zaɓi Aika download link ta email, za ku sami hanyar haɗi a cikin akwatin saƙonku lokacin da bayanan ke shirye don saukewa.

Zazzage Duk bayanan Asusunku na Google Ta amfani da Takeout

6. Amma ga mita, za ka iya ko dai zabar shi ko watsi da shi. Sashin mitar yana ba ku zaɓi don sarrafa madadin. Kuna iya zabar shi ya zama sau ɗaya a shekara ko fiye, watau, shigo da shi shida a kowace shekara.

7. Bayan zaɓar hanyar bayarwa, danna kan ' Ƙirƙiri Taskar Labarai ' button. Wannan zai fara aikin zazzage bayanai bisa abubuwan da kuka shigar a cikin matakan da suka gabata. Idan ba ku da tabbas game da zaɓinku don tsari da girma, koyaushe kuna iya tafiya tare da saitunan tsoho.

Danna maɓallin Ƙirƙirar fitarwa don fara aiwatar da fitarwa

Yanzu Google zai tattara duk bayanan da kuka ba Google. Duk abin da kuke buƙatar yi shine jira don aika hanyar zazzagewa zuwa imel ɗin ku. Bayan haka zaku iya saukar da fayil ɗin zip ta bin hanyar haɗin da ke cikin imel ɗin ku. Gudun zazzagewar zai dogara ne akan saurin intanet ɗinku da adadin bayanan da kuke zazzagewa. Yana iya ɗaukar mintuna, sa'o'i, da kwanaki kuma. Hakanan zaka iya saka idanu akan abubuwan da ake zazzagewa a cikin sashin Sarrafa Taskoki na Kayan Aiki na Takeout.

Sauran hanyoyin da za a sauke Google Data

Yanzu, duk mun san cewa koyaushe akwai fiye da ɗaya hanya zuwa makoma. Don haka, ana iya saukar da bayanan ku ta Google ta hanyoyi ban da amfani da Google Takeout. Bari mu ci gaba da hanya ɗaya don zazzage bayananku akan Google.

Google takeout babu shakka hanya ce mafi kyau, amma idan kuna son raba bayanan zuwa rarrabuwa daban-daban kuma ku rage lokacin zazzage kayan tarihin, to zaku iya zaɓar wasu hanyoyin daidaikun mutane.

Misali - Kalanda Google yana da Shafin fitarwa wanda ke bawa mai amfani damar ƙirƙirar madadin duk abubuwan da suka faru na Kalanda. Masu amfani za su iya ƙirƙirar madadin a cikin tsarin iCal kuma su adana shi a wani wuri.

Zai iya ƙirƙirar madadin a cikin tsarin iCal kuma adana shi a wani wuri

Hakazalika, don Hotunan Google , zaku iya zazzage guntun fayilolin mai jarida a cikin babban fayil ko kundi tare da dannawa ɗaya. Kuna iya zaɓar kundi kuma danna maɓallin zazzagewa a saman mashaya menu. Google zai tattara duk fayilolin mai jarida cikin fayil na ZIP . Za a sanya sunan fayil ɗin ZIP daidai da sunan kundi.

Danna maɓallin Zazzage duk don zazzage hotuna daga kundin

Amma ga imel ɗin ku Gmail asusu, zaku iya ɗaukar duk wasikunku a layi ta amfani da abokin ciniki na imel na Thunderbird. Kuna buƙatar amfani da takaddun shaidar shiga Gmail ɗinku kawai kuma saita abokin ciniki na imel. Yanzu, lokacin da aka zazzage wasiƙun akan na'urar ku, duk abin da kuke buƙatar ku yi shine danna gunkin wasiƙar dama sannan danna ' Ajiye Kamar yadda… '.

Lambobin Google suna adana duk lambobin waya, ID na zamantakewa, da imel ɗin da kuka adana. Wannan yana ba ka damar samun damar duk lambobin sadarwa a cikin kowace na'ura; kawai kuna buƙatar shiga cikin asusunku na Google, kuma kuna iya samun dama ga kowane abu. Don ƙirƙirar madadin waje don lambobin sadarwar ku na Google:

1. Da farko, je zuwa ga Google Contacts page kuma danna kan Kara kuma zaɓi fitarwa.

2. Anan zaka iya zaɓar tsarin fitarwa. Kuna iya zaɓar daga Google CSV, Outlook CSV, da vCard .

Zaɓi Export azaman tsari sannan danna maɓallin fitarwa

3. A karshe, danna kan Export button kuma lambobin sadarwa za su fara downloading a cikin format da ka ayyana.

Hakanan zaka iya sauke fayiloli daga Google Drive cikin sauƙi. Tsarin yana ɗan kama da yadda kuke zazzage hotuna daga Hotunan Google. Kewaya zuwa Google Drive sannan danna dama akan fayiloli ko manyan fayiloli wanda kake son saukewa kuma ka zaba Zazzagewa daga mahallin menu.

Danna-dama kan fayiloli ko manyan fayiloli a Google Drive kuma zaɓi Zazzagewa

Hakazalika, zaku iya ƙirƙirar madadin waje don kowane sabis ko samfur na Google, ko kuna iya amfani da Google Takeout don zazzage duk bayanan samfur lokaci ɗaya. Muna ba da shawarar ku tafi tare da Takeout kamar yadda zaku iya zaɓar wasu ko duk samfuran lokaci ɗaya, kuma kuna iya zazzage duk bayananku tare da ƴan matakai. Iyakar abin da ke faruwa shine yana ɗaukar lokaci. Girman girman madadin, ƙarin lokaci zai ɗauki.

An ba da shawarar:

Muna fatan wannan labarin ya taimaka kuma kun sami damar zazzage duk bayanan Asusunku na Google. Idan kun fuskanci kowace matsala ko kun gano wata hanyar da za ku iya sauke bayanan Google, sanar da mu a cikin sashin sharhi.

Elon Decker

Elon marubucin fasaha ne a Cyber ​​S. Ya kasance yana rubuta yadda ake jagorori kusan shekaru 6 yanzu kuma ya rufe batutuwa da yawa. Yana son rufe batutuwan da suka shafi Windows, Android, da sabbin dabaru da shawarwari.