Mai Laushi

Yadda za a gyara 502 Bad Gateway Error

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaƘarshe da aka sabunta: Fabrairu 17, 2021

Wannan kuskuren yana faruwa ne saboda uwar garken da ke aiki azaman ƙofa ko wakili yayi ƙoƙarin shiga babban uwar garken don cika buƙatar ta sami amsa mara inganci ko kaɗan. Wani lokaci fanko ko rashin cika rubutun da ke haifar da karyewar haɗin kai ko al'amurran da suka shafi uwar garken na iya haifar da Kuskure 502 Bad Gateway lokacin da aka isa ta hanyar ƙofa ko wakili.



Yadda za a gyara 502 Bad Gateway Error

A cewar hukumar Saukewa: RFC7231 , 502 Bad Gateway lambar matsayi ce ta HTTP da aka ayyana azaman



The 502 (Bad Gateway) lambar matsayi tana nuna cewa uwar garken, yayin da take aiki azaman ƙofa ko wakili, ta sami amsa mara inganci daga sabar mai shigowa da ta shiga yayin ƙoƙarin cika buƙatar.

Daban-daban na kuskuren 502 Bad Gateway kuna iya gani:



  • 502 Kofar mara kyau
  • Kuskuren HTTP 502 - Ƙofar mara kyau
  • 502 Sabis da aka yi lodi na ɗan lokaci
  • Kuskure 502
  • 502 Kuskuren Wakilci
  • HTTP 502
  • 502 Bad Ƙofar NGINX
  • Yawan karfin Twitter shine ainihin kuskuren 502 Bad Gateway
  • Sabunta Windows ya kasa saboda kurakurai 502 nuni WU_E_PT_HTTP_STATUS_BAD_GATEWAY
  • Google yana nuna kuskuren Server ko kawai 502

502 Kuskuren Ƙofar Mara kyau / Yadda ake gyara Kuskuren Ƙofar mara kyau 502

Ba ku da iko akan kuskuren 502 kamar yadda suke gefen uwar garken, amma wani lokacin ana yaudarar mai binciken ku don nuna shi, don haka akwai ƴan matakan magance matsalar da zaku iya ƙoƙarin gyara matsalar.



Abubuwan da ke ciki[ boye ]

Yadda za a gyara 502 Bad Gateway Error

Tabbatar da haifar da mayar batu kawai idan wani abu ya faru.

Hanyar 1: Sake loda Shafin Yanar Gizo

Idan ba za ku iya ziyartar wani shafin yanar gizon ba saboda 502 Kuskuren Ƙofar Mara kyau, sannan a dakata na wasu mintuna kafin a sake kokarin shiga gidan yanar gizon. Sauƙaƙe sakewa bayan jira na minti ɗaya ko makamancin haka na iya gyara wannan batu ba tare da wata matsala ba. Yi amfani da Ctrl + F5 don sake loda shafin yanar gizon yayin da yake ƙetare cache kuma ya sake bincika idan an warware matsalar ko a'a.

Idan matakin da ke sama bai taimaka ba, yana iya zama kyakkyawan ra'ayi don rufe duk abin da kuke aiki akai kuma ku sake kunna mai binciken ku. Sa'an nan kuma wannan gidan yanar gizon da ke ba ku 502 Bad Gateway Error kuma duba idan kun sami damar gyara kuskuren idan ba haka ba to ku ci gaba zuwa hanya ta gaba.

Hanyar 2: Gwada wani mai bincike

Yana iya yiwuwa akwai wasu batutuwa game da burauzar ku na yanzu, don haka yana da kyau koyaushe a gwada wani mazuruf don sake ziyartar shafin yanar gizon. Idan an warware matsalar, dole ne ka sake shigar da burauzarka don warware kuskuren har abada, amma idan har yanzu kuna fuskantar Kuskuren 502 Bad Gateway, to ba batun mai bincike bane.

amfani da wani browser

Hanyar 3: Share cache mai bincike

Idan babu ɗaya daga cikin hanyoyin da ke sama da ya yi aiki, to muna ba da shawarar ku gwada amfani da wasu masu bincike don ganin ko Gyara Kuskuren ƙofa mara kyau na 502 keɓantacce ga Chrome kawai. Idan haka ne, to ya kamata ku gwada share duk bayanan bincike da aka adana na burauzar ku ta Chrome. Yanzu bi matakan da aka bayar don share bayanan bincikenku:

1. Da farko, danna kan dige uku a saman kusurwar dama na taga mai bincike kuma zaɓi Saituna . Hakanan zaka iya bugawa chrome: // saituna a cikin URL bar.

Hakanan a buga chrome:// settings a cikin mashin URL | Yadda za a gyara 502 Bad Gateway Error

2. Lokacin da Settings tab ya buɗe, gungura zuwa ƙasa kuma fadada Babban Saituna sashe.

3. A ƙarƙashin Advanced sashe, sami Share bayanan bincike wani zaɓi a ƙarƙashin Keɓantawa da sashin tsaro.

A cikin Saitunan Chrome, ƙarƙashin lakabin Sirri da Tsaro, danna Share bayanan bincike

4. Danna kan Share bayanan bincike zaɓi kuma zaɓi Duk lokaci a cikin Zazzagewar Lokaci. Duba duk akwatunan kuma danna kan Share Data maballin.

Duba duk akwatunan kuma danna maɓallin Share Data | Yadda za a gyara 502 Bad Gateway Error

Lokacin da aka share bayanan binciken, rufe, kuma sake buɗe burauzar Chrome ɗin kuma duba idan kuskuren ya ɓace.

Hanyar 4: Fara Browser ɗinku a Yanayin Amintacce

Yanayin Tsaro na Windows abu ne na daban kada ku dame shi kuma kada ku fara Windows ɗinku cikin yanayin aminci.

1. Yi a gajeriyar hanyar Chrome icon akan tebur kuma danna dama sannan zaɓi kaddarorin .

2. Zaɓi Filin manufa da kuma buga – incognito a karshen umarnin.

sake kunna chrome a cikin yanayin aminci don gyara kuskuren ƙofa mara kyau na 502

3. Danna Ok sannan kayi kokarin bude Browser dinka da wannan gajeriyar hanya.

4. Yanzu gwada ziyartar gidan yanar gizon kuma duba ko za ku iya gyara 502 Bad Gateway Error.

Hanyar 5: Kashe kari mara amfani

Idan za ku iya gyara matsalar ku ta hanyar da ke sama, to kuna buƙatar musaki kari mara amfani don warware matsalar har abada.

1. Bude Chrome sa'an nan kuma kewaya zuwa Saituna.

2. Na gaba, zaɓi Tsawaitawa daga menu na gefen hagu.

Zaɓi Tsawo daga menu na gefen hagu

3. Tabbatar da kashe kuma share duk kari da ba dole ba.

Tabbatar kashewa da share duk abubuwan da ba dole ba | Yadda za a gyara 502 Bad Gateway Error

4. Sake kunna Browser ɗin ku, kuma kuskuren ya tafi.

Hanyar 6: Kashe Proxy

Amfani da sabar wakili shine mafi yawan sanadin sa Gyara Kuskuren ƙofa mara kyau na 502 . Idan kana amfani da uwar garken wakili, to tabbas wannan hanyar zata taimaka maka. Duk abin da kuke buƙatar yi shine kashe saitunan wakili. Kuna iya yin haka cikin sauƙi ta hanyar buɗe wasu akwatuna a cikin saitunan LAN a ƙarƙashin sashin Abubuwan Intanet na kwamfutarka. Kawai bi matakan da aka bayar idan ba ku san yadda ake yi ba:

1. Na farko, bude GUDU akwatin maganganu ta latsa maɓallin Windows Key + R lokaci guda.

2. Nau'a inetcpl.cpl a cikin wurin shigarwa kuma danna KO .

inetcpl.cpl don buɗe abubuwan intanet

3. Allon ku yanzu zai nuna Abubuwan Intanet taga. Canja zuwa Haɗin kai tab kuma danna kan Saitunan LAN .

Je zuwa Connections tab kuma danna kan saitunan LAN | Yadda za a gyara 502 Bad Gateway Error

4. Wani sabon taga saitin LAN zai tashi. Anan, zai zama taimako idan kun cire alamar Yi amfani da uwar garken wakili don LAN ɗin ku zaɓi.

Ana duba zaɓin saituna ta atomatik. Da zarar an gama, danna maɓallin Ok

5. Har ila yau, tabbatar da duba alamar Gano saituna ta atomatik . Da zarar an yi, danna kan Ok maballin .

Sake kunna kwamfutarka don amfani da canje-canje. Kaddamar da Chrome kuma duba idan Gyara 502 Bad Gateway Kuskuren ya tafi. Mun tabbata cewa wannan hanyar za ta yi aiki, amma idan ba haka ba, ci gaba da gwada hanya ta gaba da muka ambata a ƙasa.

Hanyar 7: Canja saitunan DNS

Abin nufi anan shine, kuna buƙatar saita DNS don gano adireshin IP ta atomatik ko saita adireshin al'ada da ISP ɗinku ya bayar. Gyara Kuskuren ƙofa mara kyau na 502 yana tasowa lokacin da ba a saita ko ɗayan saitunan ba. Ta wannan hanyar, kuna buƙatar saita adireshin DNS na kwamfutarka zuwa uwar garken Google DNS. Bi matakan da aka bayar don yin haka:

1. Danna dama-dama Ikon cibiyar sadarwa akwai a gefen dama na panelbar aikinku. Yanzu danna kan Bude Cibiyar sadarwa & Rarraba zaɓi.

Danna Buɗe hanyar sadarwa da Cibiyar Rarraba

2. Lokacin da Cibiyar Sadarwa da Rarraba taga yana budewa, danna hanyar sadarwar da aka haɗa a halin yanzu anan.

Ziyarci sashin Duba ayyukan cibiyoyin sadarwar ku. Danna kan hanyar sadarwar da aka haɗa a halin yanzu a nan

3. Lokacin da ka danna kan hanyar sadarwa da aka haɗa , Wifi status taga zai tashi. Danna kan Kayayyaki maballin.

Danna Properties | Yadda za a gyara 502 Bad Gateway Error

4. Lokacin da taga dukiya ta tashi, bincika Shafin Farko na Intanet 4 (TCP/IPv4) a cikin Sadarwar sadarwa sashe. Danna sau biyu akan shi.

Bincika Shafin Ka'idar Intanet 4 (TCP/IPv4) a cikin sashin Sadarwar

5. Yanzu sabon taga zai nuna idan an saita DNS ɗin ku zuwa shigarwar atomatik ko manual. Anan dole ku danna kan Yi amfani da adiresoshin uwar garken DNS masu zuwa zaɓi. Kuma cika adireshin DNS da aka bayar akan sashin shigarwa:

|_+_|

Don amfani da Google Public DNS, shigar da ƙimar 8.8.8.8 da 8.8.4.4 ƙarƙashin sabar DNS da aka fi so da Sabar DNS Madadin

6. Duba cikin Tabbatar da saituna yayin fita akwatin kuma danna Ok.

Yanzu rufe duk windows kuma kaddamar da Chrome don bincika idan za ku iya Gyara Kuskuren ƙofa mara kyau na 502.

Hanyar 8: Sanya DNS kuma Sake saita TCP/IP

1. Danna-dama a kan Windows Button kuma zaɓi Umurnin Umurni (Admin) .

umarni mai sauri tare da haƙƙin admin | Yadda za a gyara 502 Bad Gateway Error

2. Yanzu rubuta wannan umarni kuma danna Shigar bayan kowane ɗayan:

ipconfig / saki
ipconfig / flushdns
ipconfig / sabuntawa

Shigar da DNS

3. Sake bude Admin Command Prompt sai a buga wadannan sai ka danna enter bayan kowanne:

|_+_|

netsh int ip sake saiti

4. Sake yi don amfani da canje-canje. Ga alama mai jujjuyawa DNS Gyara Kuskuren ƙofa mara kyau na 502.

Nasiha;

Shi ke nan kun sami nasarar gyara Kuskuren Ƙofar Ƙofar 502, amma idan har yanzu kuna da wasu tambayoyi game da wannan labarin, don Allah ku ji daɗin tambayar su a sashin sharhi.

Aditya Farrad

Aditya ƙwararren ƙwararren fasaha ne mai son kai kuma ya kasance marubucin fasaha a cikin shekaru 7 na ƙarshe. Ya shafi ayyukan Intanet, wayar hannu, Windows, software, da yadda ake jagora.