Mai Laushi

Yadda ake Gyara Sabar DNS Ba Kuskure Ba

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaAn sabunta ta ƙarshe: Afrilu 29, 2021

Yayin hawan Intanet, kuna iya fuskantar cikas da yawa a hanyar ku don samun fa'idodin haɗin Intanet mai kyau. Waɗannan na iya zama jinkirin saurin intanet, rashin iya fahimtar buƙatun gidan yanar gizo, da sauransu. Rashin iya shiga intanet na iya yuwuwar yin nuni zuwa ga matsalar DNS, musamman nunawa Sabar DNS baya amsawa ko Ba a iya samun adireshin uwar garken DNS ba kamar yadda aka nuna a kasa. Ana haifar da kuskuren lokacin da Sabar Sunan Domain (DNS) ta kasa warware adireshin IP na gidan yanar gizon.



Yadda ake Gyara Sabar DNS Ba Kuskure Ba

Dalilan matsalar:



Cache na DNS yana ƙunshe da bayanan da ake buƙata don ƙudurin sunan yanki kuma ainihin ma'aunin adireshi ne da ake kira da warwarewa. Lokacin da kake lilo a Intanet, mai amfani yana barin rikodin ziyararka da halayenka akan kowane rukunin yanar gizo, ana adana su cikin kukis ko aikace-aikacen JavaScript. Manufar su ita ce tsara abubuwan da kuke so da keɓance muku abun ciki, duk lokacin da aka ziyarci gidan yanar gizon.

Ana adana waɗannan a cikin ma'ajin DNS. Cache na DNS yana ƙunshe da bayanan da ake buƙata don ƙudurin sunan yanki kuma ainihin ma'aunin adireshi ne da ake kira da warwarewa. Ainihin, yana ba da damar kwamfutarka don isa ga waɗannan rukunin yanar gizon cikin sauƙi.



Ga dalilan da suka haifar da faruwar Sabar DNS Ba Amsa Kuskure ba:

1. Matsalolin sadarwa: Sau da yawa, yana iya zama ƙasa da matsalar haɗin yanar gizo mara kyau wanda zai iya haifar da irin wannan rashin jin daɗi, ba da gangan ba ga DNS. A wannan yanayin, da gaske DNS ba shi da alhakin kuma don haka kafin ɗaukan kurakuran DNS suna da alhakin, za ku iya zuwa Cibiyar Sadarwar ku da Cibiyar Rarraba ku gudanar da matsala. Wannan zai gano da kuma gyara yawancin al'amurran haɗin gwiwa na gama gari kuma zai iya taimaka muku taƙaita abin da ya haifar da batun.



2. Matsalolin DNS gama gari: TCP/IP: Ɗaya daga cikin abubuwan da ke haifar da kurakuran DNS shine TCP/IP software, ko Dynamic Host Configuration Protocol (DHCP), wanda ke ba da adiresoshin IP ga na'urori da kuma kula da adiresoshin DNS. Kuna iya gyara waɗannan batutuwa ta hanyar sake kunna kwamfutarka kawai (zaka iya amfani da shirin amfani da TCP/IP don gyara saitunanku). A ƙarshe, idan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na Wi-Fi da na'urar da kuke aiki da su duka suna kunna DHCP, ba zai haifar da matsala ba. Don haka idan ɗaya daga cikinsu bai kunna DHCP ba, yana iya haifar da matsalolin haɗin gwiwa.

3. Batun DNS mai ba da Intanet: Yawancin masu samar da intanit suna sanya adiresoshin uwar garken DNS ga masu amfani da su, kuma idan masu amfani ba su canza uwar garken DNS da gangan ba, tushen matsalar zai iya kasancewa daga wannan dalilin. Lokacin da uwar garken mai ba da sabis ya yi yawa ko kuma ba ta aiki kawai, zai iya haifar da sabar DNS ba ta amsa kuskure ko wata matsala ta DNS.

4. Batutuwan Shirin Yaki da Cutar: Abin takaici, duka ƙwayoyin cuta da shirye-shiryen anti-virus na iya haifar da kurakuran DNS. Lokacin da aka sabunta bayanan anti-virus, za a iya samun kurakurai da ke haifar da shirin yin tunanin kwamfutarka ta kamu da cutar yayin da a zahiri ba haka ba ne. Wannan, bi da bi, zai iya haifar da uwar garken DNS baya amsa kurakurai lokacin ƙoƙarin haɗi. Kuna iya bincika don ganin ko wannan ita ce matsalar ta hanyar kashe shirin anti-virus na ɗan lokaci. Idan matsalar haɗin haɗin yanar gizon ku ta warware, ƙila matsalar ta taso daga shirin. Canza shirye-shirye ko kawai samun sabuntawa na baya-bayan nan na iya gyara matsalar.

5. Matsalolin Modem ko Router: Sabar uwar garken DNS da ba ta amsa da alama kuskure ce mai wuyar gyarawa amma ƙananan kurakurai tare da modem ɗin ku ko na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na iya haifar da irin wannan matsalar kuma. Kawai kashe na'urar da sake kunna ta bayan ɗan lokaci na iya gyara matsalar na ɗan lokaci. Idan akwai matsala mai alaƙa da modem ko na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa wacce ba ta tafi ba, to dole ne a canza ta.

Abubuwan da ke ciki[ boye ]

Yadda ake Gyara Sabar DNS Ba Kuskure Ba

Anan akwai wasu hanyoyin magance matsalar yadda zaku iya gyara matsalar uwar garken DNS.

Hanyar 1: Gyara adireshin uwar garken DNS na ku

Matsalar na iya tasowa daga adireshin uwar garken DNS ɗin ku ba daidai ba, don haka ga abin da za ku iya yi don gyara matsalar:

1. Danna maɓallin tambarin Windows + R a lokaci guda akan madannai don buɗe akwatin Run.

2. Nau'a Sarrafa kuma danna Shigar.

Danna Windows Key + R sannan a buga control kuma danna Shigar

3. Danna kan Cibiyar Sadarwa da Rarraba a cikin manyan gumaka.

Danna kan hanyar sadarwa da Cibiyar Rarraba a cikin Control Panel

4. Danna kan Canja saitunan adaftan.

Danna Canja saitunan adaftar.

5. Danna-dama akan Haɗin Wurin Gida, Ethernet, ko Wi-Fi bisa ga zuwa Windows ɗin ku sannan, danna kan Kayayyaki.

Danna-dama akan Haɗin Yanar Gizo kuma zaɓi Properties

6. Danna kan Internet Protocol Version4(TCP/IPv4) sai Properties.

Danna kan Internet Protocol Version4(TCP/IPv4) sannan danna Properties

7. Tabbatar da alamar tambaya Sami adireshin IP ta atomatik kuma Yi amfani da adiresoshin uwar garken DNS masu zuwa. Sa'an nan kuma yi amfani da tsari mai zuwa:

Sabar DNS da aka fi so: 8.8.8.8
Madadin Sabar DNS: 8.8.4.4

Sauya adireshin IP na DNS tare da Google Public DNS

8. Danna Internet Protocol Version6 (TCP/IPv6) sannan Kayayyaki.

9. Danna kan Sami adireshin IP ta atomatik kuma Sami adireshin uwar garken DNS ta atomatik sannan, Danna Ok.

10. Yanzu, sake yi kwamfutarka kuma duba ko batun ya warware ko a'a.

Hanyar 2: Sanya cache ɗin DNS ɗin ku kuma sake saita IP

Baya ga tabbatar da haɗin kai mai kyau, ƙila za ku so ku goge cache ɗinku na DNS saboda dalilai na sirri da na tsaro, duk lokacin da gidan yanar gizon ku ya ziyarta, ana adana bayanai ta hanyar kukis da aikace-aikacen Javascript, yana ba da damar sarrafa abun ciki dangane da naku. Ayyukan da suka gabata akan intanet wanda ke nuna cewa kuna iya son nau'in abun ciki iri ɗaya lokacin da kuka sake buɗe gidan yanar gizon. Wani lokaci kuna iya son kiyaye sirri, kuma don wannan dalili toshe kukis da Javascript bazai isa ba, wanda a ƙarshe yana barin DNS azaman zaɓi na ƙarshe.

Matakan cire DNS:

1. Rubuta cmd a cikin Windows Search sai ku danna dama Umurnin Umurni daga sakamakon binciken kuma zaɓi Gudu a matsayin mai gudanarwa .

2. Buga umarni masu zuwa a cikin Window Mai Sauƙi kuma danna Shigar bayan kowace umarni kamar yadda aka bayar a ƙasa:

|_+_|

Rike DNS don Gyara Sabar DNS Ba Amsa Kuskure ba

3. Reboot your computer da kuma duba ko wannan bayani taimaka wajen gyara matsalar ko a'a.

Hanyar 3: Kashe Antivirus naka

Kamar yadda aka tattauna a baya, software na riga-kafi da ke cikin kwamfutarka na iya zama tushen matsalar da kake fuskanta wajen shiga gidan yanar gizo ta intanet. Kashe software na ɗan lokaci zai iya magance matsalar. Idan yana aiki, kuna iya canzawa zuwa wata software ta riga-kafi. Shigar da aikace-aikacen ɓangare na uku don hana ƙwayoyin cuta su mamaye tsarin kwamfutar na iya zama matsala kuma don haka kashe shi na iya yin aiki don gyara matsalar.

Hanyar 4: Kashe Haɗin Sakandare

Idan tsarin kwamfutarka yana da haɗin haɗin yanar gizon fiye da ɗaya, to sai a kashe sauran haɗin gwiwa yayin da ke kunna haɗi ɗaya kawai.

1. Danna kan Fara menu da nema Haɗin Yanar Gizo .

2. A cikin taga Network and Internet Settings, zaži nau'in haɗin yanar gizon ku, kamar Ethernet, sannan danna Canja zaɓuɓɓukan adaftar .

Danna Canja saitunan adaftar.

3. Danna-dama akan ɗayan haɗin (ban da haɗin Wifi ko Ethernet mai aiki) kuma zaɓi A kashe daga menu mai saukewa. Aiwatar da wannan zuwa duk haɗin yanar gizo.

4. Bayan adana canje-canje, sake sabunta kwamfutarka kuma duba ko gidan yanar gizon da kuke son samun damar shiga ya buɗe.

Hanyar 5: Sabunta Direbobin Adaftar hanyar sadarwa

1. Nemo Manajan Na'ura a cikin Windows Search sannan danna sakamakon binciken sama.

Nemo Manajan Na'ura a cikin Binciken Windows sannan danna sakamakon bincike na sama.

2. Fadada Adaftar hanyar sadarwa , sannan danna-dama akan naka Na'urar Wi-Fi (misali Intel) kuma zaɓi Sabunta Direbobi.

Danna dama akan na'urar Wi-Fi ku (misali Intel) kuma zaɓi Sabunta Direbobi.

3. Na gaba, zaɓi Nemo kwamfuta ta don software na direba.

Na gaba, zaɓi

4. Yanzu zaɓi Bari in zabo daga jerin direbobin na'ura akan kwamfuta ta.

zaɓi

5. Gwada don sabunta direbobi daga sigar da aka jera.

Zaɓi sabon direban da ke akwai

6. Idan abin da ke sama bai yi aiki ba to ku je gidan yanar gizon masana'anta don sabunta direbobi: https://downloadcenter.intel.com/

7. Sake yi don amfani da canje-canje.

Hanyar 6: Kashe IPv6

1. Danna maballin tambarin Windows + R a lokaci guda akan maballin ka sannan ka buga Sarrafa kuma danna Shigar.

Danna Windows Key + R sannan a buga control kuma danna Shigar

2. Danna kan Cibiyar Sadarwa da Rarraba a cikin manyan gumaka.

Danna kan hanyar sadarwa da Cibiyar Rarraba a cikin Control Panel

3. Danna kan Canja saitunan adaftan.

Danna Canja saitunan adaftar | Yadda ake Gyara Sabar DNS Ba Kuskure Ba

Hudu. Danna-dama akan Haɗin Wurin Gida, Ethernet, ko Wi-Fi bisa ga zuwa Windows ɗin ku sannan, danna kan Kayayyaki.

Danna-dama akan Haɗin Yanar Gizo kuma zaɓi Properties

5. Tabbatar da Cire dubawa Ka'idar Intanet Shafin 6 (TCP/IPv6) sannan danna Ok.

Cire alamar IPv6

Sake duba idan kuna iya Gyara Sabar DNS Ba Kuskuren Amsa ba, idan ba haka ba to ku ci gaba.

Hanyar 7: Sake saita na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa

Wani lokaci na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na Wi-Fi ba zai yi aiki ba saboda ƙananan matsalolin fasaha ko kuma kawai saboda wasu lalacewa ko babban nauyin bayanai yana haifar da rushewa a cikin aikin da ya dace. Abin da kawai za ku iya yi shine kawai sake kunna na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, ta hanyar cire haɗin daga wutar lantarki da kunna shi bayan wani lokaci, ko kuma idan akwai maɓallin kunnawa / kashewa akan na'urar, zaku iya danna shi sannan ku sake kunna shi. Bayan sake farawa, duba ko yana taimakawa wajen magance matsalar ko a'a.

Hakanan zaka iya sake saita na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, ta hanyar buɗe shafin yanar gizon sa na daidaitawa da nemo zaɓin Sake saitin, ko kuma ta danna maɓallin sake saiti fiye da daƙiƙa 10 kawai. Yin haka zai sake saita kalmar sirri kuma.

An ba da shawarar: [FIX] An Kulle Kuskuren Account ɗin da ake Magana

Don haka, ta amfani da hanyoyin da aka ambata a sama, zaku iya gyara matsalolin da ke faruwa a haɗin haɗin ku kuma ba kwa buƙatar zama ƙwararren fasaha don hakan. Waɗannan matakan suna da sauƙi kuma masu ban sha'awa, kuma za su iya taimaka maka sanin mafi kyawun kwamfutar ka da magance duk wata matsala da ta taso ta wani dalili. Idan matsalar ta ci gaba ko da bayan amfani da duk hanyoyin daban-daban, kuna iya tuntuɓar mai ba da sabis na Intanet don ya bincika iri ɗaya kuma ya gyara abubuwan fasaha.

Aditya Farrad

Aditya ƙwararren ƙwararren fasaha ne mai son kai kuma ya kasance marubucin fasaha a cikin shekaru 7 na ƙarshe. Ya shafi ayyukan Intanet, wayar hannu, Windows, software, da yadda ake jagora.