Mai Laushi

Yadda ake gyara Google app baya aiki akan Android

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaAn sabunta ta ƙarshe: Fabrairu 16, 2021

Google app wani sashe ne na Android kuma yana zuwa da an riga an shigar dashi a cikin dukkan na'urorin Android na zamani. Idan kana amfani da Android 8.0 ko sama, to dole ne ka saba da wannan app na Google mai fa'ida kuma mai ƙarfi. Ayyukansa masu girma dabam sun haɗa da injin bincike, mataimaki na sirri mai ƙarfin AI, ciyarwar labarai, sabuntawa, kwasfan fayiloli, da sauransu. Google app yana tattara bayanai daga na'urarka tare da izininka . Bayanai kamar tarihin bincikenku, rikodin murya da sauti, bayanan app, da bayanin tuntuɓar ku. Wannan yana taimaka wa Google don samar muku da ayyuka na musamman. Misali, da Google Feed panel (mafi kyawun hagu akan allon gida) ana sabunta shi tare da labaran labarai masu dacewa da ku, kuma Mataimakin yana ci gaba da ingantawa da fahimtar muryar ku da lafazin mafi kyau, an inganta sakamakon bincikenku don samun abin da kuke nema cikin sauri da sauƙi.



Duk waɗannan ayyukan ana yin su ta hanyar app ɗaya. Ba shi yiwuwa a yi tunanin amfani da Android ba tare da shi ba. Bayan ya faɗi haka, ya zama abin takaici sosai lokacin da Google app ko duk wani sabis ɗin sa kamar Mataimakin ko mashaya bincike mai sauri ya daina aiki . Yana da wuya a yi imani, amma har ma da Google app na iya yin kuskure wani lokacin saboda wani kwaro ko glitch. Wataƙila za a cire waɗannan kurakuran a cikin sabuntawa na gaba, amma har sai lokacin, akwai abubuwa da yawa waɗanda zaku iya ƙoƙarin gyara matsalar. A cikin wannan labarin, za mu jera jerin hanyoyin magance matsalar Google app, ba aiki.

Gyara Google app baya aiki akan Android



Abubuwan da ke ciki[ boye ]

Gyara Google app baya aiki akan Android

1. Sake kunna na'urar ku

Magani mai sauƙi amma mai tasiri ga kowace na'urar lantarki shine a kashe ta sannan a sake kunna ta. Ko da yake yana iya sauti sosai m amma sake kunna na'urar ku ta Android sau da yawa yana magance matsaloli da yawa, kuma yana da kyau a gwada shi. Sake kunna wayar ku zai ba da damar tsarin Android don gyara duk wani kwaro da ke da alhakin matsalar. Riƙe maɓallin wuta har sai menu na wuta ya fito kuma danna kan Sake kunnawa / Sake yin zaɓi n. Da zarar wayar ta sake kunnawa, duba idan har yanzu matsalar ta ci gaba.



Sake kunna na'urar ku

2. Share Cache da Data don Google App

Kowane app, gami da Google app, yana adana wasu bayanai a cikin nau'in fayilolin cache. Ana amfani da waɗannan fayilolin don adana nau'ikan bayanai da bayanai daban-daban. Wannan bayanan na iya zama ta hanyar hotuna, fayilolin rubutu, layin lamba, da sauran fayilolin mai jarida. Yanayin bayanan da aka adana a waɗannan fayilolin ya bambanta daga app zuwa app. Apps suna haifar da fayilolin cache don rage lokacin lodawa/farawa. Ana adana wasu mahimman bayanai ta yadda idan an buɗe app ɗin zai iya nuna wani abu cikin sauri. Koyaya, wani lokacin waɗannan saura Fayilolin cache sun lalace kuma suna haifar da aikin Google na rashin aiki. Lokacin da kuke fuskantar matsalar ƙa'idar Google ba ta aiki, koyaushe kuna iya ƙoƙarin share cache da bayanan app ɗin. Bi waɗannan matakan don share cache da fayilolin bayanai na Google app:



1. Je zuwa ga Saituna na wayarka sai ka danna Aikace-aikace zaɓi.

Jeka Saitunan Wayarka

2. Yanzu, zaɓi da Google app daga lissafin apps.

Zaɓi ƙa'idar Google daga jerin aikace-aikacen

3 Yanzu, danna kan Ajiya zaɓi.

Danna kan zaɓin Adanawa

4. Yanzu za ku ga zaɓuɓɓukan zuwa share bayanai da share cache. Matsa kan maɓallan daban-daban, kuma za a share fayilolin da aka faɗi.

Matsa kan share bayanan kuma share zaɓuɓɓukan cache

5. Yanzu, fita daga saitunan kuma gwada amfani da Google app kuma duba idan har yanzu matsalar ta ci gaba.

Karanta kuma: Yadda ake goge cache akan wayar Android (kuma me yasa yake da mahimmanci)

3. Duba Sabuntawa

Abu na gaba da zaku iya yi shine sabunta app ɗin ku. Ba tare da la'akari da kowace matsala da kuke fuskanta ba, sabunta ta daga Play Store na iya magance ta. Sabunta ƙa'ida mai sauƙi sau da yawa yana magance matsalar kamar yadda sabuntawar na iya zuwa tare da gyare-gyaren kwaro don warware matsalar.

1. Je zuwa ga Play Store .

Je zuwa Playstore

2. A gefen hagu na sama, za ku samu Layukan kwance uku . Danna su. Na gaba, danna kan Apps nawa da Wasanni zaɓi.

A gefen hagu na sama, zaku sami layi uku a kwance | Gyara Google app baya aiki akan Android

3. Nemo Google app kuma duba idan akwai wasu sabuntawa da ke jiran.

danna kan My Apps da Wasanni

4. Idan eh, to danna kan sabunta maballin.

5. Da zarar an sabunta manhajar, sai a sake gwada amfani da shi sannan a duba ko yana aiki da kyau ko a'a.

4. Cire Sabuntawa

Idan hanyar da ke sama ba ta aiki ba, to kuna buƙatar share app kuma sake shigar da shi. Duk da haka, akwai ƙananan rikitarwa. Idan ya kasance wani app, kuna iya samun sauƙi uninstalled app sa'an nan kuma sake shigar da shi daga baya. Duk da haka, da Google app tsarin tsarin ne, kuma ba za ku iya cire shi ba . Abinda kawai za ku iya yi shine cire sabuntawa don app. Wannan zai bar asalin sigar Google ɗin da masana'anta suka shigar akan na'urar ku. Bi matakan da aka bayar a ƙasa don ganin yadda:

1. Bude Saituna a wayar ku tozaɓi na Aikace-aikace zaɓi.

Matsa zaɓin Apps

2. Yanzu, zaɓi da Google app daga lissafin apps.

Zaɓi aikace-aikacen Google daga jerin aikace-aikacen | Gyara Google app baya aiki akan Android

3. A saman gefen dama na allon, zaka iya gani dige-dige guda uku a tsaye . Danna shi.

A saman gefen hannun dama na allon, zaku iya ganin dige-dige guda uku a tsaye. Danna shi

4. A ƙarshe, danna kan uninstall updates maballin.

Matsa maɓallin ɗaukakawa

5. Yanzu, kuna iya buƙatar sake kunna na'urarka bayan wannan .

6. Lokacin da na'urar ta sake farawa, gwada amfani da Google app sake .

7. Za a iya sa ka sabunta app ɗin zuwa sabon sigar sa. Yi shi, kuma hakan ya kamata ya warware app ɗin Google baya aiki akan batun Android.

5. Fita daga shirin Beta don aikace-aikacen Google

Wasu apps akan Play Store suna ba ku damar shiga cikin shirin beta don wannan app. Idan kun yi rajista don sa, za ku kasance cikin mutanen farko da za su karɓi kowane sabuntawa. Wannan yana nufin cewa za ku kasance cikin ƴan ƙalilan da za su yi amfani da sabon sigar kafin a samu ga jama'a. Yana ba ƙa'idodi damar tattara ra'ayi da rahotannin matsayi da tantance idan akwai wani kwaro a cikin ƙa'idar. Ko da yake karɓar sabuntawar farko yana da ban sha'awa, ƙila su zama marasa kwanciyar hankali. Yana yiwuwa kuskuren da kuke fuskanta tare da Google app sakamako ne na buggy beta version . Magani mai sauƙi ga wannan matsala shine barin shirin beta don Google app. Bi matakan da aka bayar a ƙasa don ganin yadda:

1. Je zuwa ga Play Store .

Bude Google Play Store akan na'urar ku

2. Yanzu, rubuta Google a cikin mashin bincike kuma danna shigar.

Yanzu, rubuta Google a cikin mashaya bincike kuma danna Shigar

3. Bayan haka, gungura ƙasa, kuma ƙarƙashin Kai mai gwajin beta ne sashe, za ku sami zaɓi na barin. Matsa shi.

A ƙarƙashin sashin ku ne mai gwajin beta, zaku sami zaɓin barin. Matsa shi

4. Wannan zai ɗauki mintuna biyu. Da zarar an gama, sabunta ƙa'idar idan akwai sabuntawa.

Karanta kuma: Yadda ake Sabunta Ayyukan Google Play da hannu

6. Share Cache da Data don Google Play Services

Ayyukan Google Play wani muhimmin bangare ne na tsarin Android. Abu ne mai mahimmanci don aiki na duk ƙa'idodin da aka sanya daga Google Play Store da kuma ƙa'idodin da ke buƙatar ku shiga tare da asusun Google. Santsin aikin Google app ya dogara da Ayyukan Google Play. Don haka, idan kun fuskanci matsalar Google app baya aiki, to share cache da fayilolin bayanai na Google Play Services zai iya yin dabara. Bi matakan da aka bayar a ƙasa don ganin yadda:

1. Je zuwa ga Saituna na wayarka. Na gaba, matsa kan Aikace-aikace zaɓi.

Jeka Saitunan Wayarka

2. Yanzu, zaɓi da Ayyukan Google Play daga lissafin apps.

Zaɓi Ayyukan Google Play daga jerin apps | Gyara Google app baya aiki akan Android

3. Yanzu, danna kan Ajiya zaɓi.

Danna kan zaɓin Adana a ƙarƙashin Ayyukan Google Play

4. Yanzu za ku ga zaɓuɓɓukan zuwa share bayanai da share cache . Matsa kan maɓallan daban-daban, kuma za a share fayilolin da aka faɗi.

Daga share bayanai da share cache Taɓa kan maɓallai daban-daban

5. Yanzu, fita daga saitunan kuma sake gwada amfani da Google app kuma duba idan za ku iya warware Google app ba ya aiki a kan Android batun.

7. Duba Izinin App

Ko da yake Google app tsarin tsarin ne kuma yana da duk wasu izini da suka dace ta hanyar tsohuwa, babu wani lahani a cikin dubawa sau biyu. Akwai karfi dama cewa app rashin aiki yana haifar da rashin izini aka ba app. Bi matakan da aka bayar a ƙasa don bincika izinin Google app kuma ba da izinin duk wani buƙatun izini da ƙila an ƙi a baya.

1. Bude Saituna na wayarka.

2. Taɓa kan Aikace-aikace zaɓi.

Matsa zaɓin Apps

3. Yanzu, zaɓi da Google app daga lissafin apps.

Zaɓi aikace-aikacen Google daga jerin aikace-aikacen | Gyara Google app baya aiki akan Android

4. Bayan haka, danna kan Izini zaɓi.

Danna kan zaɓin Izini

5. Tabbatar cewa an kunna duk izinin da ake buƙata.

Tabbatar cewa an kunna duk izinin da ake buƙata

8. Fita daga Google Account ɗin ku kuma sake shiga

Wani lokaci, ana iya magance matsalar ta hanyar fita sannan kuma shiga cikin asusunku. Yana da tsari mai sauƙi, kuma duk abin da kuke buƙatar ku yi shine bi matakan da aka ba a ƙasa zuwa cire Google account.

1. Bude Saituna a wayarka.

2. Yanzu, danna kan Masu amfani da Accounts zaɓi.

Matsa a kan Users da Accounts

3. Daga lissafin da aka bayar, matsa kan Google ikon .

Daga lissafin da aka bayar, danna gunkin Google | Gyara Google app baya aiki akan Android

4. Yanzu, danna kan Cire maɓallin a kasan allo.

Danna maɓallin Cire a kasan allon

5. Sake kunna wayarka bayan wannan .

6. Maimaita matakan da aka bayar a sama don zuwa ga Users and Accounts settings sa'an nan kuma danna kan Add account zabin.

7. Yanzu, zaɓi Google sannan ku shiga bayanan shiga na asusun ku.

8. Da zarar an gama saitin, gwada amfani da Google app kuma duba ko har yanzu yana ci gaba.

Karanta kuma: Yadda ake Fita Daga Google Account akan Na'urorin Android

9. Sideload wani tsohon sigar ta amfani da apk

Kamar yadda aka ambata a baya, wani lokaci, sabon sabuntawa yana da ƴan kurakurai da glitches, wanda ke sa app ɗin ya yi aiki ba daidai ba har ma da faɗuwa. Maimakon jiran sabon sabuntawa wanda zai iya ɗaukar makonni, za ku iya rage darajar zuwa tsohuwar sigar barga. Duk da haka, kawai hanyar da za a yi wannan ita ce ta amfani da wani apk fayil . Bi matakan da aka bayar a ƙasa don ganin yadda ake gyara ƙa'idar Google ba ta aiki akan Android:

1. Da fari dai, uninstall updates ga app ta amfani da matakan da aka bayar a baya.

2. Bayan haka. download da apk fayil don Google app daga shafuka kamar APKMirror .

Zazzage fayil ɗin apk don ƙa'idar Google daga shafuka kamar APKMirror | Gyara Google app baya aiki akan Android

3. Za ka samu da yawa nau'ikan app iri ɗaya akan APKMirror . Zazzage tsohuwar sigar ƙa'idar, amma tabbatar da cewa bai wuce watanni biyu ba.

Nemo nau'ikan nau'ikan app iri ɗaya da yawa akan APKMirror

4. Da zarar an saukar da apk, kuna buƙatar kunna shigarwa daga tushen Unknown kafin shigar da apk akan na'urar ku.

5. Don yin wannan, bude Saituna kuma zuwa ga jerin Apps .

Bude Saituna kuma je zuwa jerin Apps | Gyara Google app baya aiki akan Android

6. Zaɓi Google Chrome ko kowane mai bincike da kuka yi amfani da shi don saukar da fayil ɗin apk.

Zaɓi Google Chrome ko kowane mai bincike da kuka yi amfani da shi don zazzage fayil ɗin apk

7. Yanzu, a karkashin Advanced settings, za ka sami Zaɓin Sources da ba a sani ba . Danna shi.

A ƙarƙashin manyan saitunan, zaku sami zaɓin Unknown Sources. Danna shi

8. ku, kunna mai kunnawa don kunnawa shigar da aikace-aikacen da aka zazzage ta amfani da burauzar Chrome.

Kunna mai kunnawa don kunna shigar da aikace-aikacen da aka sauke

9. Bayan haka, matsa a kan sauke apk fayil da kuma shigar da shi a kan na'urarka.

Duba idan za ku iya gyara Google app baya aiki akan Android , idan ba haka ba to ci gaba da hanya ta gaba.

10. Yi Sake saitin Factory

Wannan shine makoma ta ƙarshe da zaku iya gwadawa idan duk hanyoyin da ke sama suka gaza. Idan babu wani abu kuma, kuna iya ƙoƙarin sake saita wayarku zuwa saitunan masana'anta kuma duba idan ta warware matsalar. Zaben a factory sake saiti zai share duk apps, data, da sauran bayanai kamar hotuna, bidiyo, da kiɗa daga wayarka. Saboda wannan dalili, ya kamata ka ƙirƙiri madadin kafin zuwa ga wani factory sake saiti. Yawancin wayoyi suna sa ku yi Ajiye bayanan ku lokacin da kuka gwada factory sake saita wayarka . Kuna iya amfani da kayan aikin da aka gina don tallafawa ko yi da hannu. Zabi naka ne.

1. Je zuwa ga Saituna na wayarka.

Jeka Saitunan Wayarka

2. Taɓa kan Tsari tab.

Matsa kan System tab

3. Idan baku riga kun yi ajiyar bayananku ba, danna kan Ajiye bayanan ku zaɓi don adana bayanan ku Google Drive .

Danna kan Ajiyayyen zaɓin bayanan ku don adana bayananku akan Google Drive | Gyara Google app baya aiki akan Android

4. Bayan haka, danna kan Sake saitin shafin .

5. Yanzu, danna kan Sake saita waya zaɓi.

Danna kan zaɓin Sake saitin waya

6. Wannan zai ɗauki ɗan lokaci. Da zarar wayar ta sake farawa, gwada amfani da Google app kuma duba ko tana aiki da kyau.

An ba da shawarar:

Ina fata wannan jagorar ya taimaka muku kun iya Gyara Google app baya aiki akan Android . Raba wannan labarin tare da abokanka kuma ku taimake su. Har ila yau, ambaci wace hanya ce ta yi aiki a gare ku a cikin sharhi.

Elon Decker

Elon marubucin fasaha ne a Cyber ​​S. Ya kasance yana rubuta yadda ake ja-gora kusan shekaru 6 yanzu kuma ya rufe batutuwa da yawa. Yana son rufe batutuwan da suka shafi Windows, Android, da sabbin dabaru da shawarwari.