Mai Laushi

Nawa RAM nake buƙata don Windows 10

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaAn sabunta ta ƙarshe: Disamba 13, 2021

RAM ko Random Access Memory na'urar adana bayanai ce mai sauri da ke adana bayanai a duk lokacin da ka buɗe wani shiri a cikin na'urarka. Don haka, duk lokacin da ka buɗe wannan shirin, da alama lokacin da aka ɗauka don ƙaddamar yana raguwa fiye da da. Kodayake a wasu kwamfutoci, RAM ba za a iya haɓakawa ba har sai kun sayi sabo. Amma idan kuna da na'ura mai haɓakawa, zaku iya ƙara / rage ma'ajiyar RAM, kamar yadda kuke so. Bari masu amfani su tambaye mu RAM nawa nake buƙata don Windows 10? Don amsa wannan tambayar, kuna buƙatar sanin nawa RAM ke amfani da Windows 10 kuma saboda haka, zai buƙaci. Karanta ƙasa don ganowa!



Nawa RAM nake buƙata don Windows 10 PC

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Nawa RAM nake buƙata don Windows 10

Windows 10 ya zo a cikin nau'i biyu watau. 32-bit da 64-bit Tsarukan aiki. Bukatar RAM na iya bambanta saboda nau'ikan nau'ikan tsarin aiki na Windows 10.

Menene RAM?

RAM shine acronym ga Ƙwaƙwalwar Ƙwaƙwalwar Hanya . Ana amfani da shi don adana bayanan da ake buƙata don amfani na ɗan gajeren lokaci. Ana iya samun damar yin amfani da wannan bayanan kuma a gyara su bisa ga sauƙin mai amfani. Ko da yake za ku iya kaddamar da aikace-aikace tare da ƙarancin RAM, amma zaka iya yin haka da sauri tare da girma girma.



Wasu masu amfani suna da kuskuren cewa idan kwamfutar tana da girman RAM mafi girma, to Desktop/Laptop zai yi aiki da sauri. Ba gaskiya bane! Duk abubuwan da ke cikin ciki kawai suna amfani da RAM har zuwa ƙarfinsa, sauran kuma ba a yi amfani da su ba. Don haka, yana da mahimmanci a bincika yawan RAM ɗin Windows 10 ke amfani da haɓakawa daidai.

Nawa RAM A Windows 10 Bukatar & Amfani

Mun amsa tambayar ku na nawa RAM nake buƙata Windows 10 daki-daki a ƙasa.



    1 GB RAM– Za a 32- bit Windows 10 PC, mafi ƙarancin abin da ake buƙata shine 1GB . Amma yana da tsauri ba a ba da shawarar ba don amfani da Windows 10 tare da 1GB RAM. Za ku iya rubuta imel kawai, shirya hotuna, yin ayyukan sarrafa kalmomi, da bincika intanet. Koyaya, ba za ku iya buɗewa & amfani da shafuka da yawa a lokaci ɗaya kamar yadda kwamfutarka za ta yi aiki a hankali ba. 2 GB RAM– Za a 64- bit Windows 10 na'urar, mafi ƙarancin abin da ake buƙata shine 2GB . Yin amfani da tebur mai 2GB RAM ya fi amfani da kwamfutar tafi-da-gidanka mai 1GB RAM. A wannan yanayin, zaku iya shirya hotuna da bidiyo, aiki tare da MS Office, buɗe shafuka da yawa a cikin mai binciken gidan yanar gizo, har ma da jin daɗin wasan. Koyaya, zaku iya ƙara ƙarin RAM zuwa gare shi don haɓaka gudu da aiki. 4GB RAM- Idan kuna amfani da a 32- bit Windows 10 kwamfutar tafi-da-gidanka 4GB RAM da aka shigar a ciki, to, za ku iya samun damar kawai 3.2 GB daga ciki. Wannan saboda za ku sami iyakokin magance ƙwaƙwalwar ajiya a cikin na'urar. Amma a cikin a 64- bit Tsarin Windows 10 tare da 4GB RAM da aka sanya a ciki, zaku sami damar shiga gabaɗaya 4GB . Za ku iya gudanar da aikace-aikace da yawa lokaci guda, musamman idan kuna amfani da Microsoft Office ko Adobe Creative Cloud akai-akai. 8 GB RAM– Dole ne ku sami a 64-bit Tsarin aiki don shigarwa 8GB RAM. Idan kuna amfani da tsarin don gyaran hoto, gyaran bidiyo na HD, ko wasan kwaikwayo to amsar ita ce 8GB. Wannan ƙarfin kuma wajibi ne don gudanar da aikace-aikacen Creative Cloud. 16 GB RAM- 16 GB na RAM kawai a shigar a cikin 64-bit Tsarin Aiki. Idan kana amfani da manyan aikace-aikace kamar 4K video editing and processing, CAD, ko 3D modeling, to 16GB RAM zai taimake ka da yawa. Za ku ji babban bambanci lokacin da kuke gudanar da ayyuka masu nauyi kamar Photoshop, Premiere Pro saboda yana da ikon sarrafa kayan aikin haɓaka kamar VMware Workstation ko Microsoft Hyper-V. 32GB da sama- Windows 64-bit Buga Gida iya tallafawa kawai har zuwa 128 GB na RAM, yayin da 64-bit Windows 10 Pro, Kasuwanci, & Ilimi zai goyi bayan har zuwa 2TB da RAM. Kuna iya yin komai da komai, daga gudanar da aikace-aikacen albarkatu masu nauyi da yawa zuwa sarrafa injunan kama-da-wane da yawa a lokaci guda.

Karanta kuma: Nawa RAM Ya Isa

Daban-daban Tsarukan & Amfani da RAM

Idan har yanzu kuna cikin rudani game da nawa RAM nake buƙata Windows 10, to amsar ta dogara da yadda kuke amfani da kwamfutarku da tsawon lokacin da kuke amfani da ita. Karanta ƙasa don fahimtar amfanin ku da buƙatunku mafi kyau:

    Asalin Ayyuka- 4GB RAM zai zama zaɓi mai kyau idan kuna amfani da Windows 10 PC don duba imel, hawan igiyar ruwa, sarrafa kalmomi, yin wasannin da aka gina, da dai sauransu, Amma, idan kun sami raguwa a cikin tsarin lokacin da kuke aiwatar da duk abubuwan da aka ambata a sama. ayyuka a lokaci guda, sannan zaka iya shigar 8GB , musamman idan kun shirya yin amfani da na'urar na dogon lokaci. Wasan Kan layi/Kan Layi- Wasanni masu nauyi sau da yawa suna buƙatar RAM mafi girma. Misali, wasanni kamar DOTA 2, CS: GO, da League of Legends suna aiki mai gamsarwa tare da 4GB, yayin da Fallout 4, Witcher 3, da DOOM zasu buƙaci 8GB tilas. Idan kuna son jin daɗin wasanninku a cikakken ma'auni, to haɓaka shi zuwa 16 ko 32 GB . Wasan Yawo- Idan kuna sha'awar yawo da wasa, to dole ne ku sami aƙalla 8GB na RAM. Tun da kwamfutar tafi-da-gidanka za ta gudanar da wasan kuma za ta jera bidiyon a lokaci guda, kuna buƙatar isasshen ƙarfin RAM, 16GB ko fiye a cikin kwamfutarka. Na'urorin Gaskiyar Gaskiya- VR yana buƙatar kyakkyawan ƙarfin sararin ajiya don gudana mai santsi. Nawa RAM nake buƙata don Windows 10 don samun ƙwarewar VR mai kyau? Amsar ita ce akalla 8GB don ayyuka marasa kyau na ayyukan VR kamar HTC Vive, Windows Mixed Reality (WMR), da Oculus Rift. Bidiyo, Sauti & Gyara Hoto- Bukatar RAM don gyaran bidiyo da hoto ya dogara da nauyin aiki. Idan kuna aiki tare da gyaran hoto da ɗan editan bidiyo, to 8GB zai wadatar. A gefe guda, idan kuna aiki tare da mai yawa Babban ma'ana shirye-shiryen bidiyo, sannan gwada installing 16GB maimakon haka. RAM-Manyan Aikace-aikace- Yawancin RAM a cikin na'urar ana cinye su masu binciken gidan yanar gizo da kuma tsarin aiki da kansa. Misali, gidan yanar gizon yanar gizo mai sauƙi na iya cinye ƙaramin sarari ƙwaƙwalwar ajiya yayin da, Gmel & rukunin yanar gizo kamar Netflix suna cinye ƙari. Hakanan, don aikace-aikacen kan layi da amfani da shirye-shirye zai ragu. A gefe guda, maƙunsar bayanai na Excel, ƙirar Photoshop, ko kowane shirye-shiryen zane zai haifar da haɓakar ƙwaƙwalwar ajiya & yawan amfani da CPU.

Karanta kuma: Menene Windows 10 Boot Manager?

Yadda ake bincika nau'in RAM da girman Windows 10

Kafin kayyade RAM nawa nake buƙata don Windows 10 , dole ne ka fara sani nawa aka saka RAM a cikin PC na . Karanta cikakken jagorarmu akan Yadda ake bincika Gudun RAM, Girma, da Buga a ciki Windows 10 anan don koyi game da shi. Bayan haka, zaku iya yanke shawara mai fa'ida yayin haɓaka PC ɗinku na yanzu ko yayin siyan sabo. Kada ku damu, abu ne mai sauƙi don shigarwa da haɓakawa. Bugu da ƙari, shi ma ba shi da tsada sosai.

Pro Tukwici: Zazzage RAM Optimizer

Shagon Microsoft yana goyan bayan RAM Optimizer don haɓaka aikin na'urar wayoyin Windows. Danna nan don saukewa kuma amfani da shi akan na'urori daban-daban har guda 10, lokaci guda.

An ba da shawarar:

Muna fatan wannan jagorar ta amsa tambayoyinku game da RAM nawa nake buƙata don Windows 10 & yadda ake bincika nau'in RAM, saurin gudu da girma . Bari mu san yadda wannan labarin ya taimaka muku. Idan kuna da wasu tambayoyi/shawarwari, jefa su cikin sashin sharhi.

Elon Decker

Elon marubucin fasaha ne a Cyber ​​S. Ya kasance yana rubuta yadda ake shiryarwa kusan shekaru 6 yanzu kuma ya rufe batutuwa da yawa. Yana son rufe batutuwan da suka shafi Windows, Android, da sabbin dabaru da shawarwari.