Mai Laushi

Yadda za a Buɗe Control Panel (Windows 10, 8, 7, Vista, XP)

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaAn sabunta ta ƙarshe: Fabrairu 16, 2021

Menene Control Panel a cikin Windows? Ƙungiyar Kulawa tana sarrafa yadda komai yake kama da aiki a cikin Windows. Ƙaƙwalwar software ce mai iya aiwatar da ayyukan tsarin gudanarwa. Hakanan yana ba da dama ga wasu takamaiman fasalolin software. Duk saitunan da suka danganci kayan aikin hardware da software na tsarin ku suna nan a cikin Sarrafa Panel. Menene yake dashi? Kuna iya duba da gyara saitunan cibiyar sadarwar, masu amfani da kalmomin shiga, shigarwa da cire shirye-shirye a cikin tsarin ku, fahimtar magana, sarrafa iyaye, bayanan tebur, sarrafa wutar lantarki, aikin madannai da linzamin kwamfuta, da sauransu…



Ina Control Panel a cikin Windows 10, 8, 7, Vista, XP

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Yadda za a Buɗe Control Panel (Windows 10, 8, 7, Vista, XP)

Control Panel shine mabuɗin don canza kowane saitin da ke da alaƙa da OS da ayyukansa. Don haka, yana da mahimmanci a san yadda ake buɗe Control Panel a cikin Windows. A mafi yawan juzu'in Windows, yana da matuƙar sauƙi don nemo kwamitin kulawa.

1. Buɗe Control Panel a cikin Windows 95, 98, ME, NT, da XP

a. Je zuwa Fara Menu.



b. Danna kan saituna . Sannan zaɓi Kwamitin Kulawa.

Ƙungiyar Sarrafa a cikin Windows XP Fara Menu



c. Tagan mai zuwa zai buɗe.

Control Panel zai buɗe a cikin Windows XP | Yadda za a Buɗe Control Panel a cikin Windows XP

2. Bude Control Panel a Windows Vista da Windows 7

a. Je zuwa Fara menu a kan tebur.

b. A gefen dama na menu, za ku sami Kwamitin Kulawa zaɓi. Danna shi

Danna kan Control Panel daga Windows 7 Fara Menu

c. Tagan mai zuwa zai buɗe. Wani lokaci, babban taga inda akwai gumaka ga kowane kayan aiki na iya bayyana.

Windows 7 Control Panel | Yadda za a Buɗe Control Panel a cikin Windows 7

3. Buɗe Control Panel a cikin Windows 8 da Windows 8.1

a. Tabbatar cewa linzamin kwamfuta yana nuni zuwa kusurwar hagu na ƙasan allon kuma danna dama akan Fara Menu.

b. Menu mai amfani da wutar lantarki zai buɗe. Zaɓin Kwamitin Kulawa daga menu.

Menu mai amfani da wutar lantarki zai buɗe. Zaɓi Control Panel daga menu

c. Tagan Control Panel mai zuwa zai buɗe.

Control Panel a cikin Windows 8 da Windows 8.1 | Yadda za a Buɗe Control Panel a cikin Windows 8

4. Yadda ake Bude Control Panel a cikin Windows 10

Windows 10 shine sabon sigar tsarin aiki. Akwai gungun hanyoyin da zaku iya shiga cikin Control Panel a cikin Windows 10.

a) Fara menu

Kuna iya buɗe menu na farawa. Za ku ga aikace-aikacen da aka jera a cikin jerin haruffa. Gungura har zuwa ƙasa zuwa W kuma danna kan Tsarin Windows. Sannan zaɓi Kwamitin Kulawa.

Daga Windows 10 Fara Menu gano Widnows System sannan danna Control Panel

b) Wurin bincike

Za ku sami mashaya bincike na rectangular kusa da maɓallin farawa. Nau'in kula da panel. Za a jera aikace-aikacen a matsayin mafi kyawun wasa. Danna kan aikace-aikacen don buɗe shi.

Bude Control Panel ta nemansa a cikin Fara Menu search

c) Akwatin gudu

Hakanan ana iya amfani da akwatin gudu don buɗe Control Panel. Latsa Win + R don buɗe akwatin Run. Buga iko a cikin akwatin rubutu kuma danna Ok.

Buɗe Control Panel

Karanta kuma: Nuna Control Panel a cikin WinX Menu a cikin Windows 10

Sauran hanyoyin da za a bude Control Panel

A cikin Windows 10, ana samun mahimman applets na Control Panel kuma a cikin aikace-aikacen Saituna. Baya ga wannan, zaku iya amfani da Umurnin Saƙo don samun dama ga Control Panel. Bude Command Prompt kuma buga '' sarrafawa '. Wannan umarnin zai buɗe rukunin sarrafawa.

Buga iko a cikin Umurnin Umurni kuma danna Shigar don buɗe Control Panel

1. Wani lokaci, lokacin da kake buƙatar samun dama ga applet da sauri ko lokacin da kake gina rubutun, za ka iya samun dama ga takamaiman damar yin amfani da umarni daban-daban a cikin Command Prompt.

2. Duk da haka wani zaɓi shine don ba da damar GodMode . Wannan ba tsarin kulawa ba ne. Koyaya, babban fayil ne inda zaku iya shiga cikin sauri ga duk kayan aikin daga Control Panel.

Ra'ayoyin Kwamitin Sarrafa - Ra'ayi na yau da kullun Vs na nau'i

Akwai hanyoyi guda 2 da za a iya nuna applets a cikin Control Panel - classic view ko category view . Rukunin yana duban hankali a hankali ya ƙulla duk applets kuma yana nuna su ƙarƙashin nau'i daban-daban. Duban al'ada daban-daban yana nuna gumaka ga duk applets. Ana iya canza ra'ayi ta amfani da menu na zazzagewa a kusurwar hagu na sama na taga Control Panel. Ta hanyar tsoho, ana nuna applets a cikin kallon rukuni. Duban rukuni yana ba da taƙaitaccen bayani game da applets ɗin da aka haɗa su a cikin kowane rukuni.

Duban al'ada daban-daban yana nuna gumaka ga duk applets.

Karanta kuma: Ƙirƙiri Ƙungiyar Sarrafa Duk Gajerun hanyoyi a cikin Windows 10

Amfani da Control Panel

Kowane mai amfani a cikin Control Panel wani bangare ne na mutum wanda ake kira applet. Don haka, Control Panel tarin gajerun hanyoyi ne zuwa waɗannan applets. Za ka iya ko dai yin lilo a cikin Control Panel ko bincika applet ta hanyar buga a cikin mashaya bincike. Koyaya, idan kuna son zuwa kai tsaye zuwa applet maimakon ta hanyar Control Panel, akwai wasu umarni na Kwamitin Gudanarwa. Applets gajerun hanyoyi ne zuwa fayilolin da ke da tsawo na .cpl. Don haka, a wasu sigogin Windows, umarnin - sarrafa timedate.cpl zai bude saitin kwanan wata da lokaci.

Amfani da Control Panel Run Applet Gajerun hanyoyi

Elon Decker

Elon marubucin fasaha ne a Cyber ​​S. Ya kasance yana rubuta yadda ake ja-gora kusan shekaru 6 yanzu kuma ya rufe batutuwa da yawa. Yana son rufe batutuwan da suka shafi Windows, Android, da sabbin dabaru da shawarwari.