Mai Laushi

Yadda ake kunna DVD a cikin Windows 10 (Kyauta)

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaAn sabunta ta ƙarshe: Fabrairu 16, 2021

Yadda ake kunna DVD a cikin Windows 10: DVD shine gajeriyar nau'in faifan Dijital mai juzu'i. DVD's ya kasance ɗayan shahararrun nau'ikan kafofin watsa labarai na ajiya kafin USB ya buga kasuwa. DVD's ingantattun nau'ikan CD ne saboda suna iya adana ƙarin bayanai a cikinsu. DVD na iya adana bayanai har sau biyar fiye da CD. DVD's kuma sun fi CD sauri.



Yadda ake kunna DVD a cikin Windows 10 (Kyauta)

Duk da haka, da zuwan USB's & External Hard Disk an fitar da DVD daga kasuwa saboda batun ajiya kamar yadda ba su da sauƙi idan aka kwatanta da USB da External Hard Disk. Bayan wannan kuma, DVDs har yanzu ana amfani da yau, yafi ga booting tsari da kuma don canja wurin fayilolin mai jarida. A cikin Windows 10, Windows Media Player ba shi da tallafin DVD don haka yakan zama wani lokaci yin aiki a wannan yanayin. Koyaya, akwai wasu zaɓuɓɓukan ɓangare na uku waɗanda zasu iya ba da mafita ga wannan matsalar.



Abubuwan da ke ciki[ boye ]

Yadda ake kunna DVD a cikin Windows 10 (Kyauta)

Wasu daga cikin aikace-aikacen ɓangare na uku waɗanda zasu iya samar da maganin kunna DVD a ciki Windows 10 an ambata a ƙasa:



#1 VLC Media Player

Sadarwar haske mai gani wanda aka fi sani da VLC ɗan wasan watsa labarai ne na kyauta wanda amintaccen ɗan jarida ne na tsawon shekaru. Hanyar saukewa don saukewa VLC media player yana nan .

Bude fayil ɗin exe na VLC media player, allon baki zai buɗe, danna Ctrl+D don buɗe faɗakarwa inda za ku iya zaɓar DVD ɗin da kuke son kunnawa. Kuna iya bincika DVD ɗin da kuke son kunnawa kuma kuna iya kallon ta a cikin na'urar watsa labarai ta VLC.



Fayil ɗin exe da kuke buƙatar buɗewa bayan zazzagewa.

Fayil ɗin exe da kuke buƙatar buɗewa bayan zazzagewa

Don bincika DVD latsa lilo kuma zaɓi DVD ɗin da kake son kunnawa.

Don lilo a DVD danna lilo kuma zaɓi DVD ɗin da kake son kunnawa

#2 Daum Pot Player

Pot Player ne mai ci-gaba media player da goyon bayan DVD play yanayin da kuma shi yana da babban mai amfani dubawa idan aka kwatanta da sauran kafofin watsa labarai player. Don ƙara ko rage ƙarar kawai danna maɓallin kibiya a cikin madannai kuma za a daidaita ƙarar ku. Mai kunna tukunya yana da UI na gaba da kuma babban saurin idan aka kwatanta da sauran 'yan wasan kafofin watsa labarai. Danna nan don sauke Pot Player .

Da zarar ka bude fayil ɗin exe na Pot Player to zaka iya danna Ctrl+D , idan za a yi DVD to zai nuna a cikin sabon pop-up kuma idan babu DVD ba to zai gaya ba DVD samu.

Daum Pot Player

#3 5K Player

Wani fasali-cushe na ɓangare na uku aikace-aikace wanda zai iya kunna DVD for free a windows 10 ne 5K player wanda yana da fadi da dama fasali kamar Youtube video download, AirPlay da DLNA streaming a hade tare da DVD player. 5K player yana ɗaya daga cikin mafi kyawun aikace-aikacen yawo na bidiyo a kasuwa. Zuwa download 5K Player je nan .

Yi amfani da 5K Player don kunna DVD a cikin Windows 10

Kuna iya kunna bidiyo 5k/4k/1080 a ciki tare da sauke bidiyon YouTube da kuka fi so. Hakanan yana goyan bayan kusan kowane nau'in fayil ɗin bidiyo da mai jiwuwa wanda yake samuwa a kasuwa. 5K player kuma yana goyan bayan haɓaka kayan masarufi da kamfanoni masu yin GPU daban-daban ke bayarwa kamar Nvidia, Intel. Danna kan DVD don kunna DVD ɗin da kuke son kunnawa.

Yi amfani da 5K Player

#4 KMPlayer

KMPlayer yana ɗaya daga cikin 'yan wasan kafofin watsa labaru masu amfani waɗanda ke tallafawa duk mafi yawan kowane tsarin bidiyo da ake gabatarwa. Wannan kuma yana iya kunna DVD da sauƙi. Mai kunna bidiyo ne mai sauri & mara nauyi wanda zai kunna DVD ɗinku da inganci. Zuwa download KM Player je nan . Danna kan saitunan sannan ka zaɓi DVD don zaɓar hanyar DVD ɗin da kake son kunna kuma wannan na'urar mai jarida zai kunna maka cikin sauƙi.

Sanya KM Player akan Windows 10

Zaɓi Saituna sannan zuwa abubuwan zaɓin DVD:

Zaɓi Saituna sannan zuwa abubuwan zaɓin DVD

Yadda ake saita Autoplay zuwa DVD a cikin Windows 10

Da zarar kun sami cikakkiyar na'urar bidiyo ɗin ku to zaku iya zuwa saitunan Autoplay a cikin tsarin ku. Lokacin da aka kunna saitin DVD ta atomatik to da zarar tsarin ya gano kowane DVD zai fara kunna a cikin na'urar bidiyo da kuke so. Mai kunna bidiyo da aka ambata a sama yana da kyau kwarai da gaske kuma kuna iya gwada wasu kuma kamar Kodi, Blu-Ray Player da sauran su waɗanda ke ba da fa'idodi masu yawa da tallafawa wasan DVD. Domin kunna saitunan DVD ta atomatik a cikin Windows 10, bi waɗannan matakan.

1. Danna kan Fara menu ko danna maɓallin Windows.

2.Nau'i Kwamitin Kulawa kuma danna Shiga .

Buɗe Control Panel ta hanyar nemo shi ta amfani da mashigin Bincike

3.A gefen dama na panel search a kula da panel for Yin wasa ta atomatik .

4. Danna kan Kunna CD ko wasu kafofin watsa labarai ta atomatik .

Danna Kunna CD ko wasu kafofin watsa labarai ta atomatik

5.A ƙarƙashin sashin DVD, daga fim din DVD jerin abubuwan da aka sauke, zaɓi tsoho na'urar bidiyo da kuke so ko kuma za ku iya zaɓar kowane mataki da Windows ya kamata ya ɗauka lokacin da ta gano DVD.

Daga DVD movie drop down zabi tsoho video player

Wannan shi ne yadda za ku iya yin saitunan autoplay da DVD a cikin windows 10.

An ba da shawarar:

Ina fata matakan da ke sama sun taimaka kuma yanzu za ku iya kunna DVD a cikin Windows 10 kyauta, amma idan har yanzu kuna da wasu tambayoyi game da wannan koyawa to ku ji daɗin tambayar su a cikin sashin sharhi.

Aditya Farrad

Aditya ƙwararren ƙwararren fasaha ne mai son kai kuma ya kasance marubucin fasaha a cikin shekaru 7 na ƙarshe. Ya shafi ayyukan Intanet, wayar hannu, Windows, software, da yadda ake jagora.