Mai Laushi

Yadda za a Tuna Imel a cikin Outlook?

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaAn sabunta ta ƙarshe: Fabrairu 16, 2021

Shin kun taɓa aika saƙon imel bisa kuskure kuma kun yi nadama nan take? Idan kai mai amfani ne na Outlook, to zaku iya gyara kuskurenku. Ananyadda ake kiran imel a cikin Outlook.



Akwai wasu lokuta da muke danna maɓallin aikawa cikin gaggawa kuma mu aika imel ɗin da ba cikakke ko kuskure ba. Waɗannan kurakuran na iya haifar da sakamako mai tsanani dangane da girman girman alaƙar da ke tsakanin ku da mai karɓa. Idan kai mai amfani ne na Outlook, to har yanzu ana iya samun damar adana fuskarka ta hanyar tuno imel ɗin. Kuna iya maye gurbin ko Tuna imel a cikin Outlook a cikin dannawa kaɗan kawai idan wasu sharuɗɗan sun gamsu kuma an aiwatar da aikin akan lokaci.

Yadda Ake Tuna Imel A Outlook



Abubuwan da ke ciki[ boye ]

Yadda za a Tuna Imel a cikin Outlook?

Sharuɗɗa don Sauya ko Tuna imel ɗin da kuka aika a cikin Outlook

Ko da yake tsarin zuwa janye ko maye gurbin imel a cikin Outlook yana da sauƙi kuma ana iya yin shi a cikin dannawa kaɗan, ana iya amfani da fasalin kawai idan an gamsu da wasu yanayi. Kafin yin tsalle kan matakan, bari mu bincika kyawawan yanayi don tuno ko musanya imel:



  1. Duk ku da sauran mai amfani dole ne ku sami Microsoft Exchange ko asusun Office 365.
  2. Dole ne ku yi amfani da Outlook a cikin Windows ɗin ku. Babu fasalin kiran ga masu amfani da Outlook akan Mac ko Yanar gizo.
  3. Kariyar Bayanin Azure kada ya kare saƙon mai karɓa.
  4. Ya kamata mai karɓa bai karanta imel ɗin a cikin akwatin saƙo mai shiga ba. Siffar tunatarwa ba za ta yi aiki ba idan an karanta ko tace imel ta hanyar dokoki, masu tacewa, ko duk wani tacewa a cikin akwatin saƙo na mai karɓa.

Idan duk sharuɗɗan da ke sama suna da kyau, to akwai babban yuwuwar za ku iya Tuna imel a cikin Outlookta hanyar bin matakan da ke ƙasa:

Masu amfani za su iya amfani da wannan hanyar akan Outlook 2007, Outlook 2010, Outlook 2013, Outlook 2016, da Outlook 2019 da Office 365 da masu amfani da Microsoft Exchange.



1. Nemo ' Abubuwan da aka aika ' zaɓi kuma danna don buɗe shi.

Nemo zaɓin 'Abubuwan da aka aika' kuma danna don buɗe shi. | Yadda Ake Tuna Imel A Outlook?

biyu. Bude sakon kana so ka musanya ko tunawa ta danna sau biyu. Ba za a sami fasalin ga kowane saƙo a kan Fannin Karatu ba.

Bude saƙon da kuke son musanya ko sakewa ta danna sau biyu

3. Danna ' Ayyuka ' a kan Message tab. Menu mai saukewa zai bayyana.

Danna 'Ayyukan' akan Saƙon shafin. | Yadda Ake Tuna Imel A Outlook?

4. Danna ' Tuno saƙon .’

5. Akwatin maganganu na ‘Recall the message’ zai bayyana. Kuna iya zaɓar ɗaya daga cikin zaɓuɓɓuka biyu da ake samu a cikin akwatin. Idan kawai kuna son cire imel ɗinku daga akwatin saƙo na mai karɓa, sannan zaɓi ' Share kwafin wannan saƙon da ba a karanta ba ' zaži. Hakanan zaka iya maye gurbin imel da wani sabo ta zaɓin ' Share kwafin da ba a karanta ba kuma maye gurbin da sabon saƙo ' zaži.

6. Tabbatar da ' Faɗa mani idan kiran ya yi nasara ko ya gaza ga kowane mai karɓa ' akwatin don sanin ko kiran ku da maye gurbin ƙoƙarinku ya yi nasara ko a'a. Danna kan KO .

7. Idan kun zaɓi zaɓi na ƙarshe, to taga mai asalin saƙonku zai buɗe. Kuna iya canza kuma canza abubuwan da ke cikin imel ɗin ku zuwa ga son ku sannan ku aika.

Idan ba ku sami zaɓin sakewa ba, to akwai yuwuwar ɗayan sharuɗɗan da ke sama bai gamsu ba. Tuna imel ɗin a cikin Outlook da zaran kun gane kuskurenku saboda tsere ne akan lokacin kuma ko masu karɓa sun karanta saƙon ko a'a. Idan kun aika imel ɗin zuwa ga masu amfani da yawa, sannan kuma za a yi ƙoƙarin tunawa ga duk masu amfani. Ba za ku iya zaɓar zaɓuɓɓukan kiran ba don zaɓaɓɓun masu amfani a cikin Outlook.

Karanta kuma: Yadda ake Ƙirƙiri Sabon Asusun Imel na Outlook.com?

Menene zai faru bayan tunawa ko maye gurbin imel a cikin Outlook?

Bayan kun yi ƙoƙarin ku, nasara ko gazawar za ta dogara ne akan takamaiman yanayi da dalilai. Za a sanar da ku nasara ko gazawar idan kun duba ' Faɗa mani idan kiran ya yi nasara ko ya gaza ga kowane mai karɓa ' zaɓi a cikin akwatin maganganu. A ƙarƙashin kyakkyawan yanayi, mai karɓa ba zai san cewa an sake kiran saƙo daga akwatin saƙo na sa/ta ba. Idan ' Aiwatar da buƙatun saduwa ta atomatik da martani ga buƙatun saduwa ' an kunna a gefen mai karɓa, to ba lallai ne ku damu da komai ba. Idan an kashe shi, to mai karɓa zai sami sanarwa don aikin dawo da saƙon. Idan aka fara danna sanarwar, to za a dawo da sakon, amma idan an bude akwatin inbox kuma mai amfani ya bude sakon, sake kiran ba zai yi nasara ba.

Madadin Kira ko Maye gurbin saƙo a cikin Outlook

Babu garantin nasara lokacin da ake kiran saƙo a cikin Outlook. Sharuɗɗan da ake buƙata ƙila ba za a cika su ba duk lokacin da kuka yi kuskure. Yana iya isar da saƙon da ba daidai ba ga masu karɓa kuma ya sa ku zama marasa ƙwarewa. Kuna iya amfani da wani madadin da zai fi taimako a nan gaba.

Jinkirta Aika Imel a cikin Outlook

Idan kai mutum ne mai alhaki, to aika saƙonni masu cike da kurakurai na iya yin mummunan tasiri ga hotonka. Kuna iya jinkirta lokacin aika imel a cikin Outlook don ku sami lokacin gyara kurakuran ku. Ana yin wannan ta hanyar adana imel ɗin a cikin Akwatin Wuta na Outlook na wani ɗan lokaci kafin a aika su zuwa ga sauran mai amfani.

1. Je zuwa ga Fayil tab.

Je zuwa Fayil shafin.

2. Zaba' Sarrafa Dokoki da zaɓin faɗakarwa ' a ƙarƙashin sashin bayani a cikin ' Sarrafa Dokoki da Faɗakarwa .’

Zaɓi 'Sarrafa Dokoki da zaɓin faɗakarwa' a ƙarƙashin sashin bayani a cikin 'Sarrafa Dokoki da Faɗakarwa.

3. Danna kan 'Dokokin Imel ' tab kuma zabi ' Sabuwar doka .’

Danna shafin 'dokokin imel' kuma zaɓi 'sabuwar doka.' | Yadda Ake Tuna Imel A Outlook?

4. Je zuwa ' Fara daga doka mara kyau ' sashe a cikin Dokokin Wizard. Danna ' Aiwatar da doka akan saƙon da na aika 'kuma danna' Na gaba .’

Danna 'Aiwatar da doka akan saƙon da na aika' kuma danna 'Na gaba.

5. Zaba' Tsara bayarwa da adadin mintuna ' cikin ' Zaɓi ayyuka (s) ' lissafin.

6. Zaba lamba na' a cikin '' Gyara bayanin ƙa'ida ' lissafin.

7. Rubuta adadin mintunan da kuke son a jinkirta imel ɗinku a cikin '. Bayarwa da aka jinkirta ’ akwatin. Kuna iya zaɓar iyakar mintuna 120. Danna kan Na gaba .

8. Zaɓi kowane keɓancewa da kuke so kuma danna ' Na gaba .’

9. Ka ba da suna ga mulkinka a cikin '. Ƙayyade suna don wannan ƙa'idar ’ akwatin. Duba ' Kunna wannan doka ' akwatin kuma danna ' Gama .’

10. Danna kan KO don amfani da canje-canje.

Ta hanyar jinkirta kawai takamaiman saƙo a lokacin rubutawa:

  • Yayin rubuta saƙon, je zuwa '' Zabuka ' tab kuma zabi ' Jinkirta Bayarwa .’
  • Zaɓi ' Kada a isar kafin ' Option in ' Kayayyaki ' akwatin maganganu.
  • Zabi na kwanan wata da lokaci kana son a aiko da sakon ka rufe taga.

An ba da shawarar:

Muna fatan wannan jagorar ya taimaka kuma kun sami damarku Tuna imel a cikin Outlook . Yi amfani da zaɓin tunawa da zaran kun gane kun yi kuskure. Hakanan zaka iya zaɓar jinkirta saƙon ku ta bin matakan da ke sama idan kun saba da kuskuren da yawa. Idan, ta yaya, ba za ku iya maye gurbin ko Tuna imel akan Outlook , sannan a aika da uzuri ga masu karɓa kuma a aika wani imel tare da daidai saƙo.

Pete Mitchell ne adam wata

Pete babban marubucin ma'aikaci ne a Cyber ​​S. Pete yana son duk fasaha kuma yana da ƙwaƙƙwaran DIYer a zuciya. Yana da shekaru goma na gwaninta rubuta yadda ake yi, fasali, da jagororin fasaha akan intanet.