Mai Laushi

Yadda ake ba da rahoton mai amfani akan Discord

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaAn sabunta ta ƙarshe: Yuli 29, 2021

Discord ya girma ya zama ɗaya daga cikin shahararrun dandamali tsakanin yan wasa daga ko'ina cikin duniya. Tare da irin wannan babban mai biye, akwai yuwuwar ku gamu da masu amfani waɗanda suke zamba ko masu amfani waɗanda suka keta ka'idoji da ƙa'idodin Discord. Don wannan, Discord yana da Siffar rahoton wanda ke ba ku damar ba da rahoton masu amfani waɗanda suka buga abubuwan da ba su da kyau ko rashin yarda a kan dandamali. Masu amfani da rahoton sun zama al'ada ta gama gari akan duk dandamali na kafofin watsa labarun, gami da Discord, don kiyaye tsarkakar waɗannan dandamali. Yayin ba da rahoton mai amfani ko matsayi tsari ne mai sauƙi, yana iya zama ƙalubale ga masu amfani da ba su da fasaha. Don haka, a cikin wannan labarin, za mu tattauna wasu hanyoyi masu sauƙi kan yadda ake ba da rahoton mai amfani akan Discord akan Desktop ko Mobile.



Yadda ake ba da rahoton mai amfani akan Discord

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Yadda ake ba da rahoton mai amfani akan Discord ( Desktop or Mobile)

Sharuɗɗa don Ba da rahoton mai amfani akan Discord

Kuna iya ba da rahoton wani akan Discord kawai idan ya karya ƙa'idodin da Discord ya gindaya. Ƙungiyar rigingimu tana ɗaukar tsauraran matakai akan waɗanda suka karya waɗannan ƙa'idodin.

The jagororin A karkashin abin da zaku iya ba da rahoton wani akan Discord an jera su a ƙasa:



  • Babu cin zarafi da sauran masu amfani da Discord.
  • kar a ƙi
  • Babu rubutun tashin hankali ko barazana ga masu amfani da Discord.
  • Babu katangar uwar garken ko hana mai amfani.
  • Babu raba abun ciki da ke kwatanta kananan yara ta hanyar jima'i
  • Babu rarraba ƙwayoyin cuta.
  • Babu raba hotuna na gore.
  • Babu gudanar da sabar da ke tsara tsattsauran ra'ayi, sayar da kayayyaki masu haɗari, ko haɓaka hacking.

Jerin yana ci gaba, amma waɗannan jagororin sun ƙunshi ainihin batutuwa. Amma, idan kun ba da rahoton wani wanda saƙonsa ba su faɗo cikin rukunan da aka lissafa a sama ba, to dama ita ce babu wani mataki da Discord zai ɗauka. Koyaya, kuna samun zaɓi don tuntuɓar admin ko masu gudanarwa na uwar garken Discord don hana ko dakatar da mai amfani.

Bari mu ga yadda ake ba da rahoton mai amfani akan Discord akan Windows da Mac. Bayan haka, za mu tattauna matakai don ba da rahoton masu amfani da rashin da'a ta wayoyin hannu. Don haka, ci gaba da karatu!



Yi rahoton mai amfani Discord akan Windows PC

Karanta ƙasa don koyon yadda ake ba da rahoton mai amfani akan Discord akan kwamfutar Windows:

1. Bude Rikici ko dai ta hanyar aikace-aikacen tebur ɗin sa ko sigar gidan yanar gizon sa.

biyu. Shiga zuwa asusun ku, idan ba ku rigaya ba.

3. Je zuwa ga Saitunan mai amfani ta danna ikon gear bayyane a kusurwar hagu na allon ƙasa.

Je zuwa saitunan mai amfani ta danna gunkin gear da ake gani a kusurwar hagu na allo.

4. Danna kan Na ci gaba tab daga panel a hagu.

5. Anan, kunna kunna don Yanayin haɓakawa , kamar yadda aka nuna. Wannan matakin yana da mahimmanci in ba haka ba, ba za ku iya samun damar ID mai amfani na Discord ba.

Kunna jujjuyawar don yanayin Haɓakawa

6. Gano wurin mai amfani kuna son bayar da rahoto da su sako akan uwar garken Discord.

7. Yi danna-dama akan sunan mai amfani kuma zaɓi Kwafi ID , kamar yadda aka nuna a kasa.

8. Manna ID ɗin daga inda zaku iya shiga cikin sauri, kamar kunnawa faifan rubutu .

Yi danna dama akan sunan mai amfani kuma zaɓi Kwafi ID. yadda ake ba da rahoton mai amfani akan Discord

9. Na gaba, karkatar da linzamin kwamfuta a kan sako kuna son bayar da rahoto. Danna kan mai digo uku icon dake gefen dama na saƙon.

10. Zaɓi Kwafi hanyar haɗin yanar gizo zaɓi kuma liƙa hanyar haɗin saƙo akan guda ɗaya littafin rubutu , inda kuka liƙa ID ɗin mai amfani. Duba hoton da ke ƙasa don tsabta.

Zaɓi hanyar haɗin gwiwar kwafi kuma liƙa hanyar haɗin saƙon akan faifan rubutu iri ɗaya. yadda ake ba da rahoton mai amfani akan Discord

11. Yanzu, za ka iya ba da rahoton mai amfani ga amintacciyar ƙungiyar aminci da aminci akan Discord.

12. A wannan shafin yanar gizon, samar da naka adireshin i-mel kuma zaɓi nau'in korafi daga zaɓuɓɓukan da aka bayar:

  • Bayar da zagi ko cin zarafi
  • Rahoton spam
  • Bayar da wasu batutuwa
  • Roko, sabunta shekaru da sauran tambayoyi - Wannan baya aiki a wannan yanayin.

13. Tunda kuna da duka biyun ID mai amfani da kuma Sakon Sako, kawai kwafa waɗannan daga faifan rubutu kuma liƙa su cikin bayanin yayin da yake ba da rahoto ga ƙungiyar Amincewa da Tsaro.

14. Tare da abin da ke sama, za ku iya zaɓar don ƙara haɗe-haɗe. A ƙarshe, danna kan Sallama .

Karanta kuma: Gyara Discord Screen Share Audio Ba Aiki Ba

Yi rahoton mai amfani Discord o n macOS

Idan kun sami damar Discord akan MacOS, matakan bayar da rahoton mai amfani da saƙonsu suna kama da na Windows Operating Systems. Don haka, bi matakan da aka ambata don ba da rahoton mai amfani akan Discord akan macOS.

Yi rahoton mai amfani Discord o n Android na'urorin

Lura: Tun da wayowin komai da ruwan ba su da zaɓuɓɓukan Saituna iri ɗaya kuma waɗannan sun bambanta daga masana'anta zuwa masana'anta, tabbatar da saitunan daidai kafin canza kowane.

Anan ga yadda ake ba da rahoton mai amfani akan Discord akan Wayar hannu watau wayar ku ta Android:

1. Ƙaddamarwa Rikici .

2. Je zuwa Saitunan mai amfani ta hanyar danna kan ku ikon profile daga kasa dama kusurwar allon.

Je zuwa saitunan mai amfani ta danna gunkin gear da ake gani a kusurwar hagu na allo.

3. Gungura ƙasa zuwa Saitunan App kuma danna Hali , kamar yadda aka nuna.

Gungura ƙasa zuwa Saitunan App kuma danna Halaye. Yadda ake Ba da rahoton mai amfani akan Discord akan Desktop ko Wayar hannu

4. Yanzu, kunna toggle don Yanayin Haɓakawa zaɓi don wannan dalili da aka bayyana a baya.

Kunna juyi don zaɓin Yanayin Haɓakawa.Yadda ake ba da rahoton mai amfani akan Discord akan Desktop ko Wayar hannu

5. Bayan kunna yanayin haɓakawa, gano wuri na sako da kuma mai aikawa wanda kuke so ku ba da rahoto.

6. Taba su Bayanin mai amfani don kwafa su ID mai amfani .

Matsa bayanan mai amfani don kwafe ID ɗin mai amfaninsu | Yadda ake Ba da rahoton mai amfani akan Discord akan Desktop ko Wayar hannu

7. Don kwafi hanyar haɗin saƙo , danna-riƙe saƙon kuma danna Raba .

8. Sa'an nan kuma, zaɓi Kwafi zuwa allo, kamar yadda aka kwatanta a kasa.

Zaɓi Kwafi zuwa allo

9. A ƙarshe, tuntuɓi Ƙungiyar Amincewa da Tsaro na Discord kuma manna ID ɗin mai amfani da hanyar haɗin saƙo a cikin Akwatin bayanin .

10. Shiga naka Imel ID, zaɓi nau'in da ke ƙarƙashin Ta yaya za mu iya taimaka? filin kuma danna Sallama .

11. Discord zai duba cikin rahoton kuma ya dawo gare ku akan ID ɗin imel ɗin da aka bayar.

Karanta kuma: Yadda ake Gyara Babu Kuskuren Hanya akan Discord

Bayar da Mai Amfani da Discord akan na'urorin iOS

Akwai hanyoyi guda biyu don bayar da rahoton wani a kan iOS na'urar, kuma duka an bayyana a kasa. Kuna iya zaɓar ɗayan waɗannan gwargwadon sauƙi da dacewa.

Zabin 1: Ta hanyar saƙon mai amfani

Bi matakan da aka bayar don ba da rahoton mai amfani akan Discord daga iPhone ta hanyar Saƙon mai amfani:

1. Bude Rikici.

2. Matsa ka riƙe sako kuna son bayar da rahoto.

3. A ƙarshe, danna Rahoton daga menu wanda ya bayyana akan allon.

Rahoton mai amfani akan Discord directky ta hanyar saƙon mai amfani -iOS

Zabin 2: Ta Hanyar Haɓakawa

A madadin, zaku iya ba da rahoton wani akan Discord ta kunna Yanayin Haɓakawa. Bayan haka, zaku iya kwafin ID ɗin mai amfani da hanyar haɗin saƙo da ba da rahoto ga ƙungiyar Aminta & Tsaro.

Lura: Tunda matakan sun yi kama da rahoton mai amfani da Discord akan na'urorin Android da iOS, don haka zaku iya komawa zuwa hotunan kariyar kwamfuta da aka bayar ƙarƙashin rahoton mai amfani akan Discord akan na'urar Android.

1. Ƙaddamarwa Rikici a kan iPhone.

2. Bude Saitunan mai amfani ta hanyar danna kan ku ikon profile daga kasan allo.

3. Taɓa Bayyanar > Babban saituna .

4. Yanzu, kunna toggle kusa da Yanayin Haɓakawa .

5. Nemo mai amfani da saƙon da kuke son bayar da rahoto. Taɓa kan bayanin martabar mai amfani don kwafa su ID mai amfani .

6. Don kwafi hanyar haɗin saƙo, matsa-riƙe sako kuma danna Raba . Sannan, zaɓi Kwafi zuwa allo

7. Kewaya zuwa ga Discord Trust and Safety shafin yanar gizon kuma manna duka ID ɗin mai amfani da hanyar haɗin saƙo a cikin Akwatin bayanin .

8. Cika cikakkun bayanan da ake buƙata wato na ku Imel ID, Ta yaya za mu iya taimakawa? category da Magana layi.

9. A ƙarshe, matsa Sallama kuma shi ke nan!

Discord zai duba rahoton ku kuma ya tuntube ku ta adireshin imel ɗin da aka bayar yayin yin rajistar ƙarar.

Ba da rahoton mai amfani da Discord ta hanyar tuntuɓar Admin Server

Idan kina so ƙuduri nan take , tuntuɓi masu gudanarwa ko admins na uwar garken don sanar da su batun. Kuna iya buƙatar su cire mai amfani da aka faɗi daga uwar garken don kiyaye jituwar uwar garke.

Lura: Mai gudanar da uwar garken zai sami a ikon kambi kusa da Sunan mai amfani & Hoton Bayanan martaba.

An ba da shawarar:

Muna fatan jagoranmu akan yadda ake ba da rahoton mai amfani akan Discord ya taimaka, kuma kun sami damar ba da rahoton masu amfani da ake tuhuma ko ƙiyayya akan Discord. Idan kuna da wata shawara ko tambaya game da wannan labarin, ku sanar da mu a sashin sharhi.

Pete Mitchell ne adam wata

Pete babban marubucin ma'aikaci ne a Cyber ​​S. Pete yana son duk fasaha kuma yana da ƙwaƙƙwaran DIYer a zuciya. Yana da shekaru goma na gwaninta rubuta yadda ake yi, fasali, da jagororin fasaha akan intanet.