Mai Laushi

Yadda ake Ajiye Hotunan Makullin Hasken Windows a cikin Windows 10

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An sabunta ta ƙarshe Afrilu 17, 2022 Hotunan Kulle Hasken Windows 0

Windows 10 ya haɗa da fasalin da ake kira Windows Spotlight wanda ke jujjuya kyawawan hotuna masu kyan gani akan allon kulle ku. Lokacin da fasalin ya kunna, sabbin hotuna suna saukewa ta atomatik kowace rana akan PC ɗin ku kuma suna ba ku damar samun sabbin gogewa koyaushe duk lokacin da kuka buɗe na'urarku. Waɗannan hotuna suna da ban mamaki, yawancin masu amfani suna tunani ajiye hotunan Hasken Windows ko saita su azaman fuskar bangon waya. Anan akwai jagorar Yadda ake Ajiye Hotunan Kulle Hasken Haske a cikin Windows 10.

Kunna Windows Spotlight

Ta hanyar tsoho, fasalin Hasken Windows yana kunna kusan duk kwamfutoci. Idan Windows Spotlight yana kashe akan PC ɗin ku kuma ba kwa ganin hotunan akan allon kulle, ga yadda ake kunna fasalin Haske.



  • Bude Saituna ta amfani da gajeriyar hanyar madannai Windows + I
  • Kewaya zuwa Keɓantawa kuma danna zaɓin 'Kulle allo'.
  • A ƙarƙashin zaɓi na bango, zaɓi 'Hasken Haske'.
  • Jira wasu mintuna kuma allon kulle zai fara nuna hotunan tabo daga Bing.
  • Lokaci na gaba da kuka kulle na'urar ku (Windows + L) ko sanya injin ya tashi daga barci za ku ga hoto mai ban sha'awa.

Kunna Windows Spotlight

Ajiye Hotunan Hasken windows a Gida

Ana adana Hotunan Hasken Windows a cikin ɗaya daga cikin manyan manyan fayiloli da yawa matakan ƙarƙashin babban fayil ɗin Bayanan App na gida, tare da sunayen fayilolin bazuwar da ba su da tsawo. bi matakan da ke ƙasa don nemo da adana hotunan Hasken windows akan PC na gida.



  • Latsa Windows + R, kwafi kuma liƙa wannan wuri mai zuwa cikin akwatin Run, sannan danna Shigar.

%UserProfile% AppDataLocalPackages Microsoft.Windows.ContentDeliveryManager_cw5n1h2txyewyLocalStateAssets

  • Mai Binciken Fayil yana buɗewa a wurin da aka ajiye duk hotunan Hasken Windows.
  • Matsalar kawai ita ce ba sa nunawa azaman fayil ɗin hoto.
  • Muna buƙatar sake suna su don sanya su zama kamar fayilolin hoto na yau da kullun ta hanyar ƙara sunan tsawo kawai .jpg'aligncenter wp-image-512 size-full' take ='Buɗe PowerShell daga menu na fayil' data-src='// cdn .howtofixwindows.com//wp-content/uploads/2021/04/Open-powershell-from-file-menu.jpg' alt='Bude PowerShell daga menu na fayil' sizes='(max-nisa: 794px) 100vw, 794px ' />



    • Gudun wannan umarni don ƙara .jpg'aligncenter wp-image-513 size-full' take ='sake suna windows spotlight images' data-src='//cdn.howtofixwindows.com//wp-content/uploads/2021/ 04/rename-windows-spotlight-images.jpg' alt='sake suna windows spotlight images' sizes='(max-nisa: 878px) 100vw, 878px' />

      Wannan shine kawai yanzu zaku iya duba hotunan taswirar windows a cikin mai kallon hoto, ko saita su azaman fuskar bangon waya.



      Windows 10 Haske ba ya aiki

      Wasu daga cikin masu amfani suna ba da rahoton hasken windows ba ya aiki bayan sabuntawa ko dai ya ɓace ko kuma an nuna hoton iri ɗaya kowane lokaci. Wannan saboda saitin wakili yana kunna wanda ke hana zazzage sabbin hotuna masu haske ko babban fayil ɗin Haske ya lalace. Anan yadda ake gyara matsalar.

      • Danna dama akan tebur. Danna don buɗe menu na keɓancewa. Yanzu bude shafin Kulle Screen.
      • Ƙarƙashin zaɓi na Baya, canzawa daga Hasken Windows zuwa Hoto ko Slideshow.
      • Latsa Windows + R, kwafi kuma liƙa wannan wuri mai zuwa cikin akwatin Run, sannan danna Shigar.
      • %UserProfile% AppDataLocalPackages Microsoft.Windows.ContentDeliveryManager_cw5n1h2txyewyLocalStateAssets
      • Wannan zai buɗewa a wurin da aka adana duk hotunan Hasken Windows.
      • Je zuwa babban fayil ɗin kadarorin sannan danna Ctrl + A don zaɓar duk fayiloli. Yanzu share su.
      • Yanzu koma zuwa Desktop> Keɓance> Allon Kulle> Fage.
      • A ƙarshe, sake kunna Spotlight kuma a kashe, duba matsalar ta gyara.

      Kashe saitunan wakili

      1. Latsa Windows + S don ƙaddamar da sandar bincike. Nemo wakili a ciki.
      2. Danna zaɓi na saitunan LAN da ke a ƙarshen taga.
      3. Cire alamar zaɓi Yi amfani da uwar garken wakili don LAN ɗin ku sannan danna Ok don adana canje-canje.
      4. Yanzu a ƙarshe duba idan an warware matsalar ku ko a'a

      Shin kun sami wannan taimako? sanar da mu akan sharhin da ke ƙasa, Hakanan karanta: