Mai Laushi

Yadda Ake Ganin Kowa akan Zuƙowa

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaƘarshe da aka sabunta: Maris 30, 2021

Zuƙowa, kamar yadda dole ne yawancinku ku sani, shirin software ne na wayar tarho na bidiyo, wanda ya zama sabon ‘na al’ada tun lokacin da aka fara bullar cutar Corona a duniya. Ƙungiyoyi, makarantu & kwalejoji, kowane nau'in ƙwararru da mutum na gari; kowa ya yi amfani da wannan app, aƙalla sau ɗaya saboda dalilai daban-daban. Dakunan zuƙowa suna ba da damar mahalarta har zuwa 1000, tare da ƙuntatawa na awa 30, don asusun da aka biya. Amma kuma yana ba da ɗakuna don mambobi 100, tare da ƙuntatawa na minti 40, don masu riƙe asusu kyauta. Wannan shine dalilin da ya sa ya zama sananne a lokacin 'kulle'.



Idan kai mai amfani ne mai ƙwazo na Zoom app, dole ne ka fahimci yadda yake da mahimmanci sanin duk mahalarta da ke cikin ɗakin zuƙowa kuma ka fahimci wanda ke faɗin menene. Lokacin da mambobi uku ko huɗu kawai ke halarta a taron, abubuwa suna tafiya cikin tsari kamar yadda zaku iya amfani da hanyar mai da hankali kan Zuƙowa.

Amma idan akwai adadi mai yawa na mutane a cikin ɗakin Zoom guda fa?



A irin waɗannan lokuta, zai zama taimako don sanin 'yadda ake ganin duk mahalarta a cikin Zuƙowa' saboda ba za ku buƙaci canzawa tsakanin manyan hotuna ba koyaushe, yayin kiran zuƙowa. Tsari ne na gajiya-wasu & takaici. Don haka, sanin yadda ake kallon duk mahalarta lokaci guda, zai cece ku lokaci da kuzari mai yawa, tare da haɓaka ingantaccen aikinku.

An yi sa'a ga dukanmu, Zoom yana samar da fasalin da aka gina a ciki wanda ake kira Kallon gallery , ta inda zaka iya duba duk mahalarta Zoom cikin sauƙi. Abu ne mai sauqi don kunna shi ta hanyar canza ra'ayin ku mai aiki tare da kallon Gallery. A cikin wannan jagorar, za mu bayyana duk abin da kuke buƙatar sani game da 'Gallery View' da matakan kunna ta.



Yadda Ake Ganin Kowa akan Zuƙowa

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Yadda Ake Ganin Kowa akan Zuƙowa

Menene View Gallery a Zuƙowa?

Duban Gallery siffa ce ta kallo a cikin Zuƙowa wanda ke ba masu amfani damar duba nunin faifai na mahalarta da yawa a cikin grid. Girman grid ya dogara gaba ɗaya akan adadin mahalarta a cikin ɗakin zuƙowa da na'urar da kuke amfani da ita. Wannan grid a cikin kallon gallery yana ci gaba da sabunta kanta ta ƙara sabon ciyarwar bidiyo a duk lokacin da ɗan takara ya shiga ko ta share shi lokacin da wani ya fita.

    Duban Gallery na Desktop: Don daidaitaccen tebur na zamani, Zuƙowa yana ba da damar kallon Gallery don nunawa har zuwa Mahalarta 49 a cikin grid guda ɗaya. Lokacin da adadin mahalarta ya wuce wannan iyaka, ta atomatik yana ƙirƙirar sabon shafi don dacewa da sauran mahalarta. Kuna iya sauƙi canzawa tsakanin waɗannan shafuka ta amfani da maɓallin kibiya na hagu da dama da ke kan waɗannan shafuka. Kuna iya duba hotuna har 500. Duban Gallery na Waya: Don wayoyin hannu na Android na zamani da iPhones, Zuƙowa yana ba da damar kallon Gallery don nuna iyakar 4 mahalarta akan allo guda. iPad Gallery View: Idan kun kasance mai amfani da iPad, kuna iya duba har zuwa Mahalarta 9 a lokaci guda akan allo guda.

Me yasa bazan iya samun Duban Gallery akan PC na ba?

Idan kun makale a ciki Mai magana mai aiki yanayin inda Zuƙowa kawai ke mai da hankali kan ɗan takara wanda ke magana kuma yana mamakin dalilin da yasa ba kwa ganin duk mahalarta; mun rufe ku. Dalilin da ke bayan sa shine - ba ku kunna ba Kallon gallery .

Koyaya, idan, koda bayan kunna kallon Gallery, ba za ku iya duba mambobi har 49 akan allo ɗaya ba; sannan yana nuna cewa na'urarka (PC/Mac) bata cika mafi ƙarancin buƙatun tsarin don wannan fasalin kallon zuƙowa ba.

Ƙananan buƙatun don kwamfutar tafi-da-gidanka / kwamfutar tebur don tallafawa Kallon gallery su ne:

  • Intel i7 ko kwatankwacin CPU
  • Mai sarrafawa
  1. Don saitin duba guda ɗaya: Dual-core processor
  2. Don saitin mai duba dual: Quad-core processor
  • Zuƙowa abokin ciniki 4.1.x.0122 ko sigar daga baya, don Windows ko Mac

Lura: Don saitin dubawa biyu, Kallon gallery zai kasance a kan sa ido na farko kawai; koda kuna amfani da shi tare da abokin ciniki na tebur.

Yadda ake ganin kowa a Zoom?

Ga masu amfani da tebur

1. Da farko, bude Zuƙowa tebur app don PC ko Mac kuma je zuwa Saituna . Don wannan, danna kan Gear zabin yana a saman kusurwar dama na allon.

2. Da zarar Saituna taga ya bayyana, danna kan Bidiyo a bar labarun gefe.

Da zarar taga Saituna ya bayyana, danna kan Bidiyo a gefen hagu na labarun gefe. | Yadda Ake Ganin Kowa akan Zuƙowa

3. A nan za ku samu Matsakaicin mahalarta da aka nuna akan kowane allo a Duban Gallery . A ƙarƙashin wannan zaɓi, zaɓi 49 Mahalarta .

Anan zaku sami Matsakaicin mahalarta da aka nuna akan kowane allo a Duban Gallery. A ƙarƙashin wannan zaɓi, zaɓi Mahalarta 49.

Lura: Idan wannan zaɓin ba ya samuwa a gare ku, duba mafi ƙarancin buƙatun ku.

4. Yanzu, rufe da Saituna . Fara ko Shiga wani sabon taro a Zoom.

5. Da zarar kun shiga taron Zuƙowa, je zuwa wurin Kallon gallery zaɓi yana nan a kusurwar sama-dama don ganin mahalarta 49 a kowane shafi.

kai zuwa zaɓin duba Gallery wanda yake a saman kusurwar dama don ganin mahalarta 49 a kowane shafi.

Idan adadin mahalarta ya wuce 49, kuna buƙatar gungurawa shafukan ta amfani da maɓallan kibiya na hagu da dama don ganin duk mahalarta taron.

Karanta kuma: Yadda Ake Gyara Ba a Gasa Ba don Ƙara Maganar Membobi akan GroupMe

Ga masu amfani da wayoyin hannu

Ta hanyar tsoho, app ɗin wayar hannu na Zoom yana kiyaye ra'ayi zuwa ga Mai magana mai aiki yanayin.

Zai iya nuna iyakar mahalarta 4 a kowane shafi, ta amfani da Kallon gallery fasali.

Don koyon yadda ake ganin kowa a cikin taron Zuƙowa, akan wayar hannu, bi matakan da aka bayar:

  1. Kaddamar da Zuƙowa app a kan iOS ko Android smartphone.
  2. Fara ko shiga taron Zuƙowa.
  3. Yanzu, matsa hagu daga wurin Mai magana mai aiki yanayin don canza yanayin kallo zuwa Kallon gallery .
  4. Idan kana so, danna dama don dawowa zuwa Yanayin Kakakin Aiki.

Lura: Ba za ku iya shafa hagu ba har sai kun sami mahalarta fiye da 2 a taron.

Me kuma za ku iya yi da zarar kun iya ganin duk mahalarta a cikin kiran zuƙowa?

Keɓance odar Bidiyo

Da zarar kun kunna kallon Gallery, Zoom kuma yana ba masu amfani da shi damar dannawa da ja bidiyo don ƙirƙirar oda, gwargwadon abubuwan da suke so. Yana tabbatar da ya zama mafi amfani lokacin da kuke yin wasu ayyuka waɗanda jerin abubuwan ke da mahimmanci. Da zarar ka sake tsara grid ɗin daidai da mahalarta daban-daban, za su kasance a wurarensu, har sai wani canji ya sake faruwa.

  • Idan sabon mai amfani ya shiga taron, za a ƙara su zuwa sararin ƙasa-dama na shafin.
  • Idan akwai shafuka da yawa a cikin taron, Zuƙowa zai ƙara sabon mai amfani zuwa shafi na ƙarshe.
  • Idan wanda ba memba na bidiyo ba ya kunna bidiyon su, za a kula da su azaman sabon grid na ciyarwar bidiyo kuma a ƙara su zuwa ƙasa-dama na shafi na ƙarshe.

Lura: Wannan odar za ta iyakance ga mai amfani da ya sake yin oda.

Idan mai masaukin baki yana son nuna oda iri ɗaya ga duk mahalarta, suna buƙatar ba da damar bin su tsari na musamman ga dukkan mahalarta taron.

1. Na farko, mai masaukin baki ko shiga taron Zoom.

2. Danna kuma ja kowane abincin bidiyo na memba ku ' wuri ' kuna so. Ci gaba da yin haka har sai kun ga duk mahalarta, cikin tsarin da ake so.

Yanzu, zaku iya yin kowane ɗayan ayyuka masu zuwa:

  • Bi umarnin bidiyo na mai watsa shiri: Kuna iya tilasta duk membobin taron su duba naku odar bidiyo na al'ada ta hanyar kunna wannan zaɓi. Tsarin al'ada ya shafi Mai magana mai aiki kallo da Kallon gallery ga masu amfani da tebur da wayar hannu.
  • Saki tsarin bidiyo na musamman: Ta hanyar kunna wannan fasalin, zaku iya sakin tsari na musamman kuma komawa zuwa Tsarin tsoho na zuƙowa .

Ɓoye Mahalarta Ba-Bidiyo

Idan mai amfani bai kunna bidiyon su ba ko ya haɗa ta ta wayar tarho, zaku iya ɓoye babban hoton su daga grid. Ta wannan hanyar za ku iya guje wa ƙirƙirar shafuka da yawa a cikin tarurrukan Zuƙowa. Don yin wannan, bi waɗannan matakan:

1. Kunna da Kallon gallery domin taron. Je zuwa thumbnail na ɗan takara wanda ya kashe bidiyon su ya danna kan dige-dige uku gabatar a kusurwar sama-dama na grid ɗin mahalarta.

2. Bayan wannan, zaɓi Ɓoye Mahalarta Ba-Bidiyo .

Bayan wannan, zaɓi Ɓoye Masu Mahalarta Bidiyo.

3. Idan kana son sake nuna mahalarta ba bidiyo ba, danna maɓallin Duba maɓallin yanzu a kusurwar sama-dama. Bayan wannan, danna kan Nuna Mahalarta Ba-Bidiyo .

danna kan Nuna Mahalarta Ba-Video.

Tambayoyin da ake yawan yi (FAQs)

Q 1. Yaya zan ga duk mahalarta a Zuƙowa?

Kuna iya ganin ciyarwar bidiyo na duk mahalarta a cikin hanyar grids, ta amfani da Kallon gallery fasalin da Zoom ke bayarwa. Duk abin da kuke buƙatar yi shine, kunna shi.

Q 2. Yaya zan ga kowa a kan Zuƙowa lokacin raba allo na?

Je zuwa Saituna sannan ka danna Raba allo tab. Yanzu, yi alama gefe-da-gefe yanayin. Bayan yin haka, Zuƙowa zai nuna muku mahalarta ta atomatik lokacin da kuke raba allonku.

Q 3. Mahalarta nawa za ku iya gani akan Zuƙowa?

Ga masu amfani da tebur , Zuƙowa yana ba da damar mahalarta har zuwa 49 akan shafi ɗaya. Idan taron yana da mambobi sama da 49, Zuƙowa yana ƙirƙirar ƙarin shafuka don dacewa da waɗannan ragowar mahalarta. Kuna iya matsa baya da gaba don duba duk mutanen da ke cikin taron.

Ga masu amfani da wayoyin hannu , Zuƙowa yana ba da damar mahalarta har zuwa 4 a kowane shafi, kuma kamar masu amfani da PC, za ku iya matsa hagu da dama don duba duk ciyarwar bidiyo da ke cikin taron.

An ba da shawarar:

Muna fatan wannan jagorar ya taimaka kuma kun iya duba duk mahalarta, oda grid & ɓoye/nuna waɗanda ba na bidiyo ba akan Zuƙowa. Idan har yanzu kuna da wasu tambayoyi game da wannan labarin, to ku ji daɗin tambayar su a cikin sashin sharhi.

Pete Mitchell ne adam wata

Pete babban marubucin ma'aikaci ne a Cyber ​​S. Pete yana son duk fasaha kuma yana da ƙwaƙƙwaran DIYer a zuciya. Yana da shekaru goma na gwaninta rubuta yadda ake yi, fasali, da jagororin fasaha akan intanet.