Mai Laushi

Yadda ake Loda Apps akan Wayar Android

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaAn sabunta ta ƙarshe: Fabrairu 16, 2021

Mafi kyawun abu game da Android shine cewa yana lalatar da ku da tarin kayan aikin da za ku zaɓa daga. Akwai miliyoyin apps da ake samu akan Play Store kadai. Komai aikin da kuke son cim ma akan wayoyinku na Android, Play Store zai sami akalla apps daban-daban guda goma a gare ku. Duk waɗannan manhajoji suna taka muhimmiyar rawa wajen samun Android taken mafi kyawun tsarin aiki. Saitin aikace-aikacen da aka sanya akan na'urar ku ne ke sa mai amfani da Android ɗin ku ya bambanta da sauran kuma ta wata hanya ta musamman.



Duk da haka, labarin bai ƙare a nan ba. Ko da yake Play Store yana da apps marasa adadi waɗanda zaku iya zazzage su, ba shi da duka. Akwai dubunnan ƙa'idodi waɗanda ba a hukumance a kan Play Store ba saboda dalilai masu yawa (zamu tattauna wannan daga baya). Bugu da ƙari, wasu ƙa'idodin suna ƙuntatawa ko dakatar da su a wasu ƙasashe. Alhamdu lillahi, Android tana ba ku damar shigar da apps daga tushen wasun Play Store. Wannan hanyar ana kiranta da ɗaukar nauyi kuma kawai abin da ake buƙata shine fayil ɗin apk na ƙa'idar. Ana iya ɗaukar fayil ɗin apk azaman saita ko mai sakawa a layi don ƙa'idodin Android. A cikin wannan labarin, za mu tattauna ribobi da fursunoni na sideloading wani app da kuma koya muku yadda za a yi shi.

Yadda ake Loda Apps akan Wayar Android



Abubuwan da ke ciki[ boye ]

Yadda ake Loda Apps akan Wayar Android

Kafin mu tattauna yadda ake loda apps a wayarku ta Android, bari mu fara fahimtar menene ɗorawa da kuma wasu haɗarin da ke tattare da lodin gefe.



Mene ne Sideloading?

Kamar yadda aka ambata a baya, yin lodin gefe yana nufin aikin shigar da app a wajen Play Store. A hukumance, ya kamata ka zazzage kuma ka shigar da duk apps ɗinka daga Play Store amma lokacin da ka zaɓi shigar da apps daga wasu hanyoyin daban an san shi da ɗaukar nauyi. Saboda buɗaɗɗen yanayin Android, kuna da 'yanci don shigar da ƙa'idodi daga wasu tushe kamar kantin sayar da kayayyaki daban-daban (misali F-Droid) ko ta amfani da fayil ɗin apk.

Kuna iya samun apk fayiloli kusan kowane app da aka haɓaka don Android. Da zarar an sauke su, ana iya amfani da waɗannan fayilolin don shigar da app ko da ba a haɗa ku da intanet ba. Hakanan zaka iya raba fayilolin apk tare da kowa da kowa ta Bluetooth ko Wi-Fi Direct fasaha. Hanya ce mai sauƙi kuma mai dacewa don shigar da apps akan na'urarka.



Menene buƙatun Loading Side?

Dole ne ku yi mamakin dalilin da yasa kowa zai so shigar da apps daga ko'ina banda Play Store. To, amsar mai sauƙi ita ce ƙarin zaɓuɓɓuka. A zahiri, Play Store yana da komai amma a zahiri, wannan yayi nisa da gaskiya. Akwai apps da yawa waɗanda ba za ku taɓa samun su akan Play Store ba. Ko dai saboda ƙuntatawa na yanki ko rikice-rikice na doka, wasu ƙa'idodin ba sa samuwa a hukumance akan Play Store. Kyakkyawan misali na irin wannan app shine Nuna Akwatin . Wannan app yana ba ku damar watsa duk fina-finai da nunin da kuka fi so kyauta. Koyaya, tunda yana amfani da torrent wannan ƙa'idar ba ta samuwa bisa doka a yawancin ƙasashe.

Sannan akwai mods. Duk wanda ke buga wasanni akan wayar hannu ya san mahimmancin mods. Yana sa wasan ya zama mai ban sha'awa da daɗi. Ƙara ƙarin fasali, iko da albarkatu suna haɓaka ƙwarewar gaba ɗaya. Koyaya, ba za ku taɓa samun kowane wasa tare da mods da ake samu akan Play Store ba. Baya ga wannan, kuna iya samun fayilolin apk kyauta don aikace-aikacen da aka biya. Apps da wasannin da suke buƙatar biya yayin zazzagewa daga Play Store, ana iya siyan su kyauta idan kuna son yin lodin su a gefe.

Menene haɗarin da ke tattare da Loading Side?

Kamar yadda aka ambata a baya, ɗora gefen app yana nufin shigar da shi daga tushen da ba a sani ba. Yanzu Android ta tsohuwa baya bada izinin shigar da app daga tushen da ba a sani ba. Kodayake, ana iya kunna wannan saitin kuma kuna da ikon yanke shawarar da kanku, bari mu fahimci dalilin da yasa Android ta hana yin lodin gefe.

Babban dalili shi ne na matsalolin tsaro. Yawancin fayilolin apk da ake samu akan intanit ba su da tabbaci. Yana yiwuwa a ƙirƙiri wasu daga cikin waɗannan kuma an sake su don dalilai na ƙeta. Waɗannan fayilolin na iya zama trojan, ƙwayoyin cuta, ransomware, a cikin kamannin ƙa'idar mai riba ko wasa. Don haka, mutum yana buƙatar yin taka tsantsan yayin zazzagewa da shigar da fayilolin APK daga intanet.

Game da Play Store, akwai ka'idojin tsaro da yawa da kuma bincika bayanan da ke tabbatar da cewa app ɗin yana da aminci kuma amintacce. Google yana yin gwaje-gwaje masu zurfi kuma kowane app yana buƙatar wuce ƙayyadaddun inganci da matakan tsaro kafin a fito da shi a hukumance akan Play Store. Lokacin da kuka zaɓi shigar da app daga kowane tushe, kuna tsallake duk waɗannan binciken tsaro. Wannan na iya yin illa ga na'urarka idan apk ɗin yana asirce da ƙwayar cuta. Don haka, kuna buƙatar tabbatar da cewa fayil ɗin APK ɗin da kuke zazzagewa daga amintaccen tushe ne kuma tabbataccen tushe. Muna ba da shawarar cewa idan kuna son yin loda wani ƙa'ida a kan na'urarku, koyaushe zazzage fayil ɗin apk daga amintattun shafuka kamar APKMirror.

Yadda ake Loda Apps akan Android 8.0 ko sama?

Loda ƙa'idar gefe tana buƙatar ka kunna saitin Tushen Unknown akan na'urarka. Wannan yana ba da damar shigar da aikace-aikacen daga tushe ban da Play Store. A baya can, akwai saitin tushen tushen Unknown wanda ya ba ku damar shigar da aikace-aikace daga duk tushen da ba a sani ba. Koyaya, tare da Android 8.0, sun cire wannan saitin kuma yanzu kuna buƙatar kunna saitin tushen Unknown don kowane tushe daban-daban. Misali, idan kuna zazzage fayil ɗin apk daga APKMirror to kuna buƙatar kunna saitunan Unknown Sources don burauzar ku. Bi matakan da aka bayar a ƙasa don ba da damar saitin tushen tushen da ba a sani ba don burauzar ku:

1. Za mu yi amfani Google Chrome a matsayin misali don samun sauƙin fahimta.

2. Na farko, bude Saituna a wayarka.

Bude Saituna akan wayarka

3. Yanzu danna kan Aikace-aikace zaɓi.

Matsa zaɓin Apps

4. Gungura cikin jerin apps kuma buɗe Google Chrome.

Gungura cikin jerin aikace-aikacen kuma buɗe Google Chrome

5. Yanzu a karkashin Advanced settings, za ka sami Tushen da ba a sani ba zaɓi. Matsa shi.

Ƙarƙashin saitunan ci gaba, za ku sami zaɓin Unknown Sources | Yadda ake Loda Apps akan Android

6. A nan, a sauƙaƙe kunna kunnawa don kunna shigar da aikace-aikacen da aka sauke amfani da Chrome browser.

Kunna kunnawa don kunna shigar da aikace-aikacen da aka zazzage ta amfani da burauzar Chrome

Da zarar kun kunna saitunan Unknown Sources don Chrome ko duk wani mai bincike da kuke amfani da shi danna nan , don zuwa gidan yanar gizon APKMirror. Anan, bincika app ɗin da kuke son saukewa kuma ku girka. Za ku sami fayilolin APK da yawa don ƙa'idar iri ɗaya da aka tsara daidai da ranar fitowarsu. Zaɓi sabon sigar da ke akwai. Hakanan zaka iya samun nau'ikan apps na beta amma za mu ba ku shawarar ku guji su saboda yawanci ba su da ƙarfi. Da zarar an saukar da fayil ɗin apk, zaku iya kawai danna shi sannan ku bi umarnin kan allo don kammala aikin shigarwa.

Yadda ake Loda Apps akan Android 7.0 ko baya?

Kamar yadda aka ambata a baya, yana da sauƙi kwatankwacin loda app a cikin Android 7.0 ko baya, saboda ƙaƙƙarfan saitin tushen Unknown. Bi matakan da aka bayar a ƙasa don kunna wannan saitin:

  1. Abu na farko da kuke buƙatar yi shine buɗewa Saituna akan na'urarka.
  2. Yanzu danna kan Tsaro saitin.
  3. Anan, gungura ƙasa kuma zaku sami Saitin tushen tushen da ba a sani ba.
  4. Yanzu a sauƙaƙe kunna ON mai kunnawa kusa da shi.

Bude Saituna sai ku matsa kan Tsaro saitin gungura ƙasa kuma zaku sami saitunan Unknown Sources | Yadda ake Loda Apps akan Android

Shi ke nan, na'urar ku yanzu za ta iya yin lodin kayan aikin gefe. Mataki na gaba shine zazzage fayil ɗin apk akan na'urarka. Wannan tsari iri ɗaya ne kuma an tattauna shi a sashin da ya gabata.

Wasu Hanyoyi don Loda Apps akan na'urar ku ta Android

Hanyoyin da aka ambata a sama suna buƙatar ku sauke fayil ɗin apk daga gidajen yanar gizo kamar APKMirror. Koyaya, akwai wasu hanyoyi guda biyu waɗanda zaku iya zaɓar maimakon yin zazzagewar kai tsaye daga intanet.

1. Shigar da fayilolin apk ta hanyar canja wurin USB

Idan ba ka so ka sauke apk fayiloli kai tsaye zuwa Android na'urar, sa'an nan za ka iya zabar don canja wurin su ta kebul na USB daga kwamfutarka. Wannan kuma zai ba ku damar canja wurin fayilolin APK da yawa lokaci guda.

1. Kawai zazzage duk fayilolin APK ɗin da kuke buƙata akan kwamfutarku sannan ku haɗa wayarku da kwamfutar ta hanyar kebul na USB.

2. Bayan haka. canja wurin duk fayilolin apk zuwa ma'ajiyar na'urar.

3. Yanzu, duk abin da kuke buƙatar ku yi shi ne buɗewa Mai sarrafa Fayil akan na'urarka, gano inda fayilolin APK, da tap a kan su fara shigarwa tsari.

Matsa fayilolin apk don fara aikin shigarwa | Yadda ake Loda Apps akan Android

2. Shigar da fayilolin apk daga Cloud Storage

Idan ba za ka iya canja wurin fayiloli ta kebul na USB ba to, za ka iya amfani da girgije ajiya app yi aikin.

  1. Kawai canja wurin duk fayilolin apk akan kwamfutarka zuwa rumbun ajiyar girgijen ku.
  2. Zai yi kyau ka ƙirƙiri babban fayil daban zuwa gare shi adana duk fayilolin APK ɗinku wuri ɗaya . Wannan yana sauƙaƙa gano su.
  3. Da zarar upload ɗin ya cika, buɗe aikace-aikacen ajiya na Cloud akan wayar hannu kuma je zuwa babban fayil ɗin da ke ɗauke da duk fayilolin APK.
  4. Kula cewa kuna buƙatar kunna Saitin tushen tushen da ba a sani ba don aikace-aikacen ajiyar girgijen ku kafin ku iya shigar da apps daga fayilolin APK da aka adana akan gajimaren.
  5. Da zarar an ba da izini, za ku iya a sauƙaƙe matsa a kan fayilolin apk da kuma shigarwa zai fara.

3. Shigar da fayilolin apk tare da taimakon ADB

ADB yana tsaye ga gadar Debug na Android. Kayan aiki ne na layin umarni wanda wani bangare ne na Android SDK (Kitin Haɓaka Software). Yana ba ku damar sarrafa wayoyinku na Android ta amfani da PC muddin na'urarku tana haɗa da kwamfutar ta kebul na USB. Kuna iya amfani da shi don shigarwa ko cire aikace-aikacen, canja wurin fayiloli, samun bayanai game da hanyar sadarwa ko haɗin Wi-Fi, duba halin baturi, ɗaukar hotuna ko rikodin allo da ƙari mai yawa. Don amfani da ADB kana buƙatar kunna USB debugging a kan na'urarka daga Developer zažužžukan. Don cikakken koyawa kan yadda ake saita ADB, zaku iya komawa labarinmu Yadda ake Sanya APK ta amfani da umarnin ADB . A cikin wannan sashe, za mu ba da taƙaitaccen taƙaitaccen bayani kan mahimman matakai a cikin aikin:

  1. Da zarar an yi nasarar saita ADB kuma an haɗa na'urarka zuwa kwamfutar, za ka iya farawa da tsarin shigarwa.
  2. Tabbatar cewa kuna da riga zazzage fayil ɗin apk a kan kwamfutarka kuma sanya shi a cikin babban fayil ɗin da ke ɗauke da kayan aikin dandalin SDK. Wannan yana ceton ku matsalar sake buga duk sunan hanyar.
  3. Na gaba, bude Umurnin Umurni taga ko PowerShell taga kuma rubuta a cikin umarni mai zuwa: shigar adb inda sunan app shine sunan fayil ɗin apk.
  4. Da zarar an gama shigarwa, za ku iya ganin saƙon Nasara nunawa akan allonka.

Shigar da fayilolin apk tare da taimakon ADB

An ba da shawarar:

Muna fatan cewa wannan bayanin yana da amfani kuma kun sami damar Sideload apps a kan Android phone . An kashe saitin tushen Unknown ta tsohuwa saboda Android ba ta son ka yi kasadar amincewa da kowane tushe na ɓangare na uku. Kamar yadda aka bayyana a baya, shigar da ƙa'idodi akan rukunin yanar gizo marasa aminci da shakku na iya haifar da mummunan sakamako. Don haka, tabbatar da yanayin app ɗin kafin shigar da shi akan na'urar ku. Hakanan, da zarar an gama yin lodin wani app, tabbatar da kashe saitunan tushen Unknown. Yin hakan zai hana shigar da software mara kyau ta atomatik akan na'urarka.

Elon Decker

Elon marubucin fasaha ne a Cyber ​​S. Ya kasance yana rubuta yadda ake jagorori kusan shekaru 6 yanzu kuma ya rufe batutuwa da yawa. Yana son rufe batutuwan da suka shafi Windows, Android, da sabbin dabaru da shawarwari.