Mai Laushi

Yadda ake ɗaukar Hoton Taron Zuƙowa

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaƘarshe da aka sabunta: Disamba 20, 2021

Tare da kamfanoni da makarantu yanzu suna gudanar da tarurruka da azuzuwan kan layi saboda cutar ta COVID-19, Zoom yanzu ya zama sunan gida a duniya. Tare da masu amfani da kasuwanci sama da 5,04,900 a duk faɗin duniya, Zuƙowa ya zama mafi mahimmanci ga yawancin al'ummar duniya. Amma, menene za ku yi idan kuna buƙatar ɗaukar hoton hoton taron da ke gudana? Kuna iya ɗaukar hoton taron zuƙowa cikin sauƙi ba tare da buƙatar kowane kayan aikin ɓangare na uku ba. A cikin wannan labarin, za mu koyi yadda ake ɗaukar hoton hoton taron Zoom. Hakanan, mun amsa tambayar ku: Shin Zuƙowa yana sanar da hotunan kariyar kwamfuta ko a'a.



Yadda ake ɗaukar Hoton Taron Zuƙowa

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Yadda ake ɗaukar Hoton Taron Zuƙowa

Daga Zuƙowa nau'in tebur 5.2.0, yanzu zaku iya ɗaukar hotunan kariyar kwamfuta daga cikin Zuƙowa, ta amfani da gajerun hanyoyin keyboard. Uku kuma wasu hanyoyi ne don ɗaukar hotunan taron Zoom ta amfani da kayan aikin da aka gina akan duka Windows PC da macOS. Don haka, ba kwa buƙatar shiga cikin matsalolin neman ingantaccen kayan aikin allo wanda zai iya kashe muku wasu kuɗi ko sanya hoton hotonku tare da alamar ruwa mai haske.

Hanyar 1: Amfani da Zoom Desktop App akan Windows & MacOS

Kuna buƙatar kunna gajeriyar hanyar madannai daga saitunan Zuƙowa da farko.



Lura: Kuna iya ɗaukar hotunan kariyar kwamfuta ko da kuna buɗe taga Zoom a bango.

1. Bude Zuƙowa Abokin Desktop .



2. Danna kan Ikon saituna a kan Fuskar allo , kamar yadda aka nuna.

Tagan zuƙowa | Yadda ake amfani da kayan aikin hoton hoton taron zuƙowa

3. Sa'an nan, danna kan Gajerun hanyoyin Allon madannai a bangaren hagu.

4. Gungura ƙasa jerin gajerun hanyoyi na madannai a cikin madaidaicin ayyuka kuma gano wuri Hoton hoto . Duba akwatin da aka yiwa alama Kunna gajeriyar hanya ta duniya kamar yadda aka kwatanta a kasa.

Tagan saitunan zuƙowa. Yadda ake amfani da Kayan aikin Hoton Haɗin Haɗin Zuƙowa

5. Yanzu zaka iya rike Maɓallan Alt + Shift + T lokaci guda don ɗaukar hoton zuƙowa na taron.

Bayanan kula : Masu amfani da macOS na iya amfani da su Umurni + T gajeriyar hanyar keyboard zuwa hoton allo bayan kunna gajeriyar hanyar.

Karanta kuma: Nuna Hoton Bayanan Bayani a Taron Zuƙowa maimakon Bidiyo

Hanyar 2: Amfani da PrtSrc Key akan Windows PC

Prntscrn shine kayan aikin farko da zamuyi tunanin daukar hoton taron zuƙowa. Bi matakan da aka jera a ƙasa don ɗaukar hotunan kariyar kwamfuta ta amfani da maɓallin Print Screen:

Zabin 1: Saitin Nuni Daya

1. Je zuwa ga Zuƙowa allon taro don ɗaukar hoton allo.

2. Latsa Maɓallan allo na Windows + Print (ko kawai PrtSrc ) don ɗaukar hoton wannan allon.

danna windows da maɓallan prtsrc tare don ɗaukar hoton allo

3. Yanzu, je zuwa wurin da ke gaba don duba hotunan ka:

C: Masu amfani Hotunan Hotuna

Zabin 2: Saitin Nuni da yawa

1. Latsa Ctrl + Alt + PrtSrc maɓallan lokaci guda.

2. Sa'an nan, kaddamar Fenti app daga mashaya bincike , kamar yadda aka nuna.

latsa maɓallin windows sannan ka rubuta shirin misali. fenti, danna dama akan shi

3. Latsa Ctrl + V keys tare don liƙa hoton hoton nan.

manna hoton hoton a cikin app ɗin fenti

4. Yanzu, Ajiye screenshot a cikin directory na zabi ta latsa Ctrl + S makullin .

Karanta kuma: Gyara Ƙungiyoyin Microsoft suna ci gaba da farawa

Hanyar 3: Amfani da Kayan aikin Snip Screen akan Windows 11

Windows ya gabatar da kayan aikin Snip na allo don ɗaukar hoton allo a cikin Windows 11 PCs.

1. Latsa Maɓallan Windows + Shift + S tare a bude Kayan aiki na Snipping .

2. Nan, hudu zažužžukan don ɗaukar hotuna suna samuwa, kamar yadda aka jera a ƙasa:

    Snip Rectangular Freeform Snip Taga Snip Cikakken allo Snip

Zaɓi kowane ɗaya daga cikin zaɓuɓɓukan da ke sama don ɗaukar hoton.

allo snip kayan aiki windows

3. Danna kan sanarwar sanarwa An ajiye Snip zuwa allo da zarar kamawar ta yi nasara.

danna Snip da aka ajiye zuwa sanarwar allo. Yadda ake amfani da Kayan aikin Hoton Haɗin Haɗin Zuƙowa

4. Yanzu, Snip & Zane taga zai bude. Anan, zaku iya Gyara kuma Ajiye Screenshot, kamar yadda ake bukata.

snipe da sketch taga

Karanta kuma: Yadda Ake Kunna Fito Akan Zuƙowa

Yadda ake ɗaukar hotuna na zuƙowa akan macOS

Hakazalika da Windows, macOS kuma yana ba da kayan aikin ɗaukar allo na ciki don ɗaukar hoton allo na gaba ɗaya, taga mai aiki, ko ɓangaren allon gwargwadon bukatun mai amfani. Bi waɗannan matakan don ɗaukar hoton taron zuƙowa akan Mac:

Zabin 1: Ɗauki Screenshot na Allon

1. Kewaya zuwa ga allon haduwa a cikin Zuƙowa Desktop app.

2. Latsa Command + Shift + 3 maɓallan tare don ɗaukar hoton hoton.

latsa umarni, shift da maɓallan 3 tare a cikin maballin mac

Zabin 2: Ɗauki Screenshot na Taga Mai Aiki

1. Buga Command + Shift + 4 maɓallan tare.

latsa umarni, shift da maɓallan 4 tare a cikin maballin mac

2. Sa'an nan, danna Maɓallin sararin samaniya lokacin da siginan kwamfuta ya juya ya zama giciye.

latsa sararin samaniya a cikin maballin mac

3. A ƙarshe, danna kan Zuƙowa taga taron don ɗaukar hoton allo.

Shin Zuƙowa yana Sanar da ɗaukar hotuna?

Kar ka , Zuƙowa baya sanar da masu halartar taron hoton hoton da ake ɗauka. Idan ana yin rikodin taron to, duk mahalarta zasu ga sanarwar game da iri ɗaya.

An ba da shawarar:

Muna fatan wannan labarin ya amsa yadda ake dauka Zuƙowa hoton allo akan Windows PC & macOS. Za mu so mu ji martanin ku; don haka, aika shawarwarin ku da tambayoyinku a cikin akwatin sharhi da ke ƙasa. Muna buga sabon abun ciki kowace rana don yin alamar mu don ci gaba da sabuntawa.

Pete Mitchell ne adam wata

Pete babban marubucin ma'aikaci ne a Cyber ​​S. Pete yana son duk fasaha kuma yana da ƙwaƙƙwaran DIYer a zuciya. Yana da shekaru goma na gwaninta rubuta yadda ake yi, fasali, da jagororin fasaha akan intanet.