Mai Laushi

Yadda ake Kashe Safe Mode akan Android

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaAn sabunta ta ƙarshe: Fabrairu 16, 2021

Za a iya rushe aikin yau da kullun na wayar hannu ta Android ta wasu apps ko widgets marasa aiki. Ko dai app ɗin yana ci gaba da faɗuwa ko yana tsoma baki tare da sabis na gaba ɗaya kamar intanet ko Google Play Store . Yanayi irin waɗannan suna buƙatar gyara matsala kuma a nan ne Yanayin Tsaro ya shigo cikin wasa. Lokacin da na'urarka ke aiki a cikin Safe yanayin duk matsalolin da ke da alaƙa za a kawar da su. Wannan saboda in-in-gina ne kawai aka ba da izinin aiki a cikin Safe Mode. Wannan yana ba ka damar gano tushen matsalar, watau buggy app sannan ka goge ta.



Gudanar da na'urar ku a cikin yanayin aminci shine mafita na ɗan lokaci don guje wa faɗuwar tsarin. Yana taimaka muku samun bayanai game da matsalar kuma shi ke nan. Domin magance matsalar da kuma amfani da wayarka da kyau, kana buƙatar fita Safe Mode. Koyaya, kamar yawancin mutane, idan ba ku da masaniyar yadda ake fita daga yanayin Safe, to wannan labarin shine a gare ku.

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Menene Safe Mode?

Safe Mode shine hanyar magance matsalar da ke cikin wayoyin hannu na Android. Duk lokacin da kuka ji cewa ƙa'idodin ɓangare na uku yana haifar da na'urarku don yin jinkiri da faɗuwa a lokuta da yawa, yanayin aminci yana ba ku damar tabbatar da shi. A cikin Safe yanayin, an kashe duk ƙa'idodin ɓangare na uku, yana barin ku da ƙa'idodin tsarin da aka riga aka shigar kawai. Idan na'urarka ta fara aiki lafiya a cikin Safe yanayin, to an tabbatar da cewa mai laifi app ne na ɓangare na uku. Don haka, Yanayin Safe hanya ce mai inganci don gano abin da ke haifar da matsala a cikin na'urarka. Da zarar kun gama, zaku iya kashe yanayin lafiya cikin sauƙi kuma ku sake yin aiki zuwa yanayin al'ada.

Yadda ake Kashe Safe Mode akan Android



Yadda ake Kunna Safe Mode?

Takawa cikin yanayin aminci tsari ne mai sauƙi. Dangane da nau'in Android da kuke amfani da shi ko na'urar kera na'urar, wannan hanyar na iya bambanta ga na'urori daban-daban. Koyaya, matakan gabaɗayan don sake kunnawa cikin Yanayin Safe sune kamar haka:

1. Da fari dai, danna kuma ka riƙe maɓallin wuta har sai menu na wuta ya tashi akan allon.



2. Yanzu, matsa ka riƙe A kashe wuta zaɓi har sai Zaɓuɓɓukan yanayin Sake yi zuwa aminci ya tashi akan allon.

Matsa ka riƙe zaɓin kashe Wutar na ɗan daƙiƙa

3. Bayan haka, kawai danna kan KO maballin kuma na'urarka za ta fara sake yi.

4. Lokacin da na'urar ta fara za ta kasance a cikin Safe mode, watau duk apps na ɓangare na uku za su kasance a kashe. Hakanan zaka iya ganin kalmomin Yanayi mai aminci da aka rubuta a kusurwa don nuna cewa na'urar tana gudana a Yanayin aminci.

Idan hanyar da ke sama ba ta yi aiki ga na'urarka ba, watau ba za ka sami zaɓi don Sake yi a cikin yanayin aminci ba, to akwai wata madadin hanya.

1. Latsa ka riƙe maɓallin wuta har sai da Menu na wuta tashi sama akan allon.

2. Yanzu kuma danna ka riƙe Maɓallin sake saiti na wasu yayin da na'urar za ta fara sake yi.

3. Lokacin da ka ga alamar alamar tana nunawa akan allon, danna ka riƙe Maɓallin saukar ƙara.

4. Wannan zai tilasta wa na'urar yin boot a yanayin Safe, zaka iya ganin kalmomin Safe yanayin da aka rubuta a kusurwar allon.

Yadda ake kashe Safe Mode?

Ana amfani da yanayin aminci don gano tushen matsalar. Da zarar an yi hakan, ba kwa buƙatar zama cikin yanayin aminci. Domin maido da cikakken aiki na wayoyin hannu, kuna buƙatar fita Safe yanayin. Akwai hanyoyi da yawa don yin hakan kuma idan hanyar farko ba ta aiki, kawai gwada na gaba a jerin. Don haka ba tare da wani bata lokaci ba, bari mu ga yadda ake kashe yanayin aminci akan Android:

Hanyar 1: Sake kunna na'urar ku

Hanya mafi sauƙi kuma mafi sauƙi ita ce sake kunnawa/sake kunna na'urarka. Ta hanyar tsoho, na'urar Android tana sake farawa a yanayin al'ada. Don haka, sake yi mai sauƙi zai taimake ka ka kashe Safe yanayin.

1. Kawai, latsa ka riƙe maɓallin wuta da menu na wuta zai tashi akan allonku.

2. Yanzu, danna kan Zabin sake yi/sake farawa .

Sake kunna wayar don Kashe Safe Mode akan Android

3. Idan zaɓin sake kunnawa baya samuwa, sannan danna kan Zaɓin kashe wuta .

4. Yanzu, sake kunna na'urar kuma lokacin da ta fara, zai kasance cikin yanayin al'ada kuma duk aikace-aikacen za su sake yin aiki.

Hanyar 2: Kashe Safe yanayi daga Fannin Fadakarwa

1. Idan rebooting na wayarka bai kashe Safe yanayin ba, to akwai wata hanya mai sauƙi. Na'urori da yawa suna ba ku damar kashe yanayin aminci kai tsaye daga Sanarwa Panel.

2. Kawai ja saukar da sanarwar panel kuma za ku ga sanarwar da ta ce Na'urar tana gudana a cikin Yanayin aminci ko An kunna yanayin aminci .

Dubi sanarwar da ke cewa Na'ura tana gudana a Yanayin Amintacce ko An kunna yanayin lafiya

3. Duk abin da kuke buƙatar yi shine danna wannan sanarwar.

4. Wannan zai sa sako ya tashi akan allo yana tambayar ku idan kuna so kashe Safe yanayin ko a'a.

5. Yanzu, kawai danna maɓallin Ko maballin.

Idan wannan fasalin yana samuwa akan wayarka, to kashe Safe yanayin yana da sauƙi kamar yadda zai iya samu. Da zarar ka danna maballin Ok, wayarka za ta sake farawa kai tsaye kuma da zarar ta yi, za ta shiga cikin yanayin al'ada.

Hanyar 3: Kashe Safe Mode akan Android Amfani da Maɓallan Hardware

Idan hanyoyin da aka bayyana a sama ba su yi aiki ba, to kuna buƙatar gwada haɗin wuta da maɓallan ƙara don kashe yanayin lafiya.

1. Da farko, kashe wayarka ta hannu.

2. Yanzu sake kunna wayarka ta amfani da maɓallin wuta.

3. Lokacin da ka ga alamar alamar tana nunawa akan allon, danna ka riƙe Maɓallin saukar ƙara .

Latsa ka riƙe maɓallin ƙarar ƙasa don Kashe Safe Mode akan Android

4. Bayan wani lokaci, sakon Yanayin aminci: KASHE za a nuna a kan allo. Wayarka yanzu zata sake yin aiki zuwa yanayin al'ada.

5. Lura cewa wannan hanyar tana aiki ne kawai don wasu na'urori. Idan wannan ba ya aiki a gare ku, to, kada ku damu, akwai sauran abubuwa da yawa da za ku iya gwadawa.

Hanyar 4: Magance app ɗin da ba ta aiki ba

Yana yiwuwa akwai wasu ƙa'idodin da ke tilasta na'urarka ta fara a cikin Safe yanayin. Kuskuren da ƙa'idar ta haifar yana da mahimmanci isa ga tsarin Android don tilasta na'urar zuwa Yanayin Safe don hana gazawar tsarin. Domin kashe Yanayin Safe, kuna buƙatar magance ƙa'idar buggy. Gwada share cache ɗin sa da ma'ajin sa kuma idan hakan bai yi aiki ba to kuna buƙatar cire app ɗin. Lura cewa ko da yake an kashe ƙa'idodin ɓangare na uku, cache ɗin su da fayilolin bayanai har yanzu ana samun dama daga Saitunan.

Share Cache:

1. Je zuwa ga Saituna na wayarka sai ka danna Aikace-aikace zaɓi.

Je zuwa saitunan wayarka

2. Yanzu zaɓin kuskure app daga jerin apps .

3. Yanzu danna kan Ajiya zaɓi. Yanzu zaku ga zaɓuɓɓukan zuwa share bayanai da share cache .

Yanzu danna kan zaɓin Adanawa

4. Taɓa kan share cache button.

Matsa maɓallin share cache

5. Yanzu fita saituna kuma sake yi na'urarka. Idan har yanzu wayarka ta sake yin aiki a yanayin aminci to kana buƙatar ci gaba zuwa mataki na gaba kuma ka goge bayananta shima.

Share Data:

1. Je zuwa ga Saituna na wayarka sai ka danna Aikace-aikace zaɓi.

Danna zabin Apps | Yadda ake Kashe Safe Mode akan Android

2. Yanzu zaɓin kuskure app daga jerin apps .

3. Yanzu danna kan Ajiya zaɓi.

Yanzu danna kan zaɓin Adanawa

4. Wannan lokacin danna kan Share maɓallin bayanai .

Danna maɓallin Share Data

5. Yanzu fita saituna kuma sake yi na'urarka. Idan har yanzu wayarka tana sake yin aiki a yanayin aminci to kana buƙatar ci gaba zuwa mataki na gaba kuma cire app ɗin.

Kashe Safe Mode ta hanyar cire kayan aikin:

1. Bude Saituna a wayarka sannan ka danna Aikace-aikace zaɓi.

Je zuwa saitunan wayarka

2. Yanzu zaɓin kuskure app daga jerin apps .

3. Danna kan Maɓallin cirewa sannan ka danna Ok button don tabbatarwa .

Zaɓuɓɓuka biyu zasu bayyana, Uninstall da Buɗe. Danna maɓallin Uninstall

Hanyar 5: Share Cache na Na'urar gabaɗaya

Idan babu ɗayan hanyoyin da ke sama da ke aiki, to muna buƙatar ɗaukar wasu matakai masu tsauri. Share fayilolin cache na duk ƙa'idodi na iya taimakawa wajen warware matsalolin da ƙa'idodi guda ɗaya ko mahara suka haifar. Yana ba da sabon farawa ga duk aikace-aikacen da aka shigar akan na'urarka. Yana cire duk gurbatattun fayiloli, ba tare da la'akari da tushen su ba. Domin yin wannan, kuna buƙatar saita wayar a yanayin dawowa daga bootloader. Akwai takamaiman adadin haɗarin da ke tattare da wannan hanyar kuma ba don mai son ba. Kuna iya yin lahani ga naku don haka muna ba ku shawarar ku ci gaba da wannan hanyar kawai idan kuna da ɗan gogewa, musamman wajen yin rooting na wayar Android. Kuna iya bin matakan da aka bayar a ƙasa don goge ɓangaren cache amma ku tuna cewa ainihin hanyar na iya bambanta daga na'urar zuwa na'urar. Zai yi kyau ka karanta game da na'urarka da yadda ake goge ɓangaren cache a cikinta akan intanet.

1. Abu na farko da yakamata kuyi shine kashe wayar hannu.

2. Domin shigar da bootloader, kuna buƙatar danna haɗin maɓalli. Ga wasu na'urori, shine maɓallin wuta tare da maɓallin saukar da ƙara yayin da wasu kuma shine maɓallin wuta tare da maɓallan ƙara.

3. Lura cewa tabawa baya aiki a cikin yanayin bootloader don haka lokacin da ya fara amfani da maɓallan ƙara don gungurawa cikin jerin zaɓuɓɓuka.

4. Tafiya zuwa ga Zaɓin farfadowa kuma danna maɓallin wuta don zaɓar shi.

5. Yanzu ku wuce zuwa ga Goge cache partition zaɓi kuma danna maɓallin wuta don zaɓar shi.

Zaɓi SHAFA cache PARTITION

6. Da zarar cache fayiloli samun share, sake yi na'urarka.

Hanyar 6: Yi Sake saitin Factory

Zaɓin ƙarshe wanda kuke da shi lokacin da babu wani abu da ke aiki shine don zuwa sake saitin masana'anta. Wannan zai goge duk bayanai, apps, da saituna daga wayarka. Na'urar ku za ta koma daidai yanayin yanayin da kuka fara buɗe ta. Ba lallai ba ne a faɗi, duk ƙa'idodin ƙaƙƙarfan ƙa'idodi waɗanda ke hana ku kashe yanayin Safe ba za su shuɗe ba. Neman sake saitin masana'anta zai share duk aikace-aikacenku, bayanansu, da sauran bayanai kamar hotuna, bidiyo, da kiɗa daga wayarka. Saboda wannan dalili, yana da kyau ka ƙirƙiri madadin kafin ka je wani factory sake saiti. Yawancin wayoyi suna ba ku damar yin ajiyar bayanan ku lokacin da kuke ƙoƙarin sake saita wayarku ta masana'anta. Kuna iya amfani da kayan aikin da aka gina don tallafawa ko yi da hannu, zaɓin naku ne.

1. Je zuwa Saituna na wayarka sai ka danna Tsari tab.

Je zuwa saitunan wayarka

2. Yanzu idan baku riga kun yi ajiyar bayananku ba, danna kan Ajiye bayanan ku zaɓi don adana bayanan ku Google Drive .

Danna kan Ajiyayyen zaɓin bayanan ku don adana bayananku akan Google Drive

3. Bayan haka danna kan Sake saitin tab.

4. Yanzu danna kan Sake saita zaɓin waya .

Danna kan zaɓin Sake saitin waya don Kashe Safe Mode akan Android

An ba da shawarar:

Da wannan, mun zo ƙarshen wannan labarin. Ina fatan wannan labarin ya taimaka kuma kun iya kashe Safe Mode akan Android . Idan har yanzu kuna da wasu tambayoyi don Allah jin daɗin yin su a cikin sashin sharhi.

Elon Decker

Elon marubucin fasaha ne a Cyber ​​S. Ya kasance yana rubuta yadda ake ja-gora kusan shekaru 6 yanzu kuma ya rufe batutuwa da yawa. Yana son rufe batutuwan da suka shafi Windows, Android, da sabbin dabaru da shawarwari.