Mai Laushi

Yadda ake Amfani da OneDrive: Farawa da Microsoft OneDrive

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaƘarshe da aka sabunta: Fabrairu 17, 2021

Fara da Microsoft OneDrive akan Windows 10: Mu dai mun sani kafin na’urorin zamani kamar kwamfutoci, wayoyi, tablets da dai sauransu su shigo kasuwa, duk bayanan ana sarrafa su da hannu kuma duk bayanan an rubuta su da hannu a cikin rajista, fayiloli, da sauransu a bankuna, shaguna, asibitoci da sauransu. Ana ƙirƙira adadi mai yawa na bayanai kowace rana (kamar waɗannan wurare ne da mutane da yawa ke ziyarta kowace rana kuma yana da mahimmanci a kiyaye bayanansu) duk bayanan an kiyaye su da hannu kuma saboda yawan adadin bayanai, yawancin fayiloli suna buƙatar. a kiyaye. Wannan ya haifar da matsaloli masu yawa kamar:



  • Ana buƙatar adana babban adadin fayiloli don haka ya mamaye sarari da yawa.
  • Kamar yadda sabbin fayiloli ko rajista ke buƙatar siyan, kashe kuɗi yana ƙaruwa sosai.
  • Idan ana buƙatar kowane bayanai, to duk fayilolin dole ne a bincika da hannu wanda ke ɗaukar lokaci sosai.
  • Yayin da ake adana bayanai a cikin fayiloli ko rajista, damar yin kuskure ko lalata bayanai yana ƙaruwa.
  • Akwai kuma rashin tsaro domin duk wanda ke da damar shiga ginin zai iya samun wannan bayanan.
  • Kamar yadda akwai babban adadin fayiloli don haka, yana da matukar wahala a yi kowane canje-canje.

Tare da ƙaddamar da na'urorin dijital, duk matsalolin da ke sama an kawar da su ko kuma an warware su kamar yadda na'urorin dijital kamar wayoyi, kwamfutoci, da dai sauransu suke samar da kayan aiki don adanawa da adana bayanai. Kodayake, akwai wasu iyakoki, amma har yanzuwaɗannan na'urori suna ba da taimako mai yawa kuma sun sanya shi sauƙi & dacewa don sarrafa duk bayanan.

Kamar yadda yanzu ana iya adana duk bayanan a wuri guda watau a cikin kwamfuta ko waya daya, don haka ba ta mamaye kowane sarari na zahiri. Duk na'urorin dijital suna zuwa tare da fasalulluka na tsaro don haka duk bayanan suna da aminci & amintattu.Babu damar yin kuskuren kowane fayiloli azaman madadin bayanan da za'a iya yi. Yin kowane sabon canje-canje a cikin bayanan da ke akwai yana da matukar dacewa yayin da ake adana duk fayilolin a wuri ɗaya watau na'ura ɗaya.



Amma, kamar yadda muka sani babu abin da ya dace a wannan duniyar. Na'urorin dijital na iya lalacewa cikin lokaci ko kuma tare da amfani da su sun fara lalacewa. Yanzu da zarar hakan ta faru, to ya kamata ku tambayi kanku cewa menene zai faru da duk bayanan da aka adana a ƙarƙashin wannan na'urar? Har ila yau,, abin da idan wani ko ka format your na'urar bisa ga kuskure, sa'an nan kuma duk da bayanai za su rasa. A cikin yanayi irin wannan, yakamata ku yi amfani da OneDrive don adana bayananku akan gajimare.

Don warware matsalolin da ke sama,Microsoft ya gabatar da wani sabon sabis na ajiya inda za ku iya adana duk bayananku ba tare da damuwa game da lalata na'urar ba saboda ana adana bayanan a kan gajimare da kanta maimakon na'urar. Don haka ko da na'urarka ta lalace sannan kuma bayanan za su kasance cikin aminci koyaushe kuma zaku iya samun damar bayanan ku kowane lokaci & ko'ina akan gajimare tare da taimakon wata na'ura. Ana kiran wannan sabis ɗin ajiya ta Microsoft OneDrive.



OneDrive: OneDrive sabis ne na ajiyar girgije na kan layi wanda ke zuwa haɗe tare da Asusun Microsoft ɗin ku. Yana ba ku damar adana fayilolinku akan gajimare kuma daga baya zaku iya samun damar waɗannan fayilolin a ko'ina & duk lokacin da kuke so akan na'urorinku kamar kwamfuta, waya, kwamfutar hannu, da sauransu. Mafi kyawun sashi, zaku iya aika kowane fayiloli ko manyan fayiloli cikin sauƙi zuwa ga. sauran mutane kai tsaye daga gajimare.

Yadda ake Amfani da OneDrive: Farawa da Microsoft OneDrive akan Windows 10



Abubuwan da ke ciki[ boye ]

Babban fasali na OneDrive

  • A matsayin mai amfani kyauta, zaku iya adana bayanai har zuwa 5GB akan Asusunku na OneDrive.
  • Yana ba da haɗin kai tsakanin dandamali wanda ke nufin za ku iya samun dama ga fayil iri ɗaya da kuke aiki akai daga kwamfutarku da kuma daga wayarku ko wasu na'urori.
  • Hakanan yana ba da fasalin bincike na hankali.
  • Yana adana tarihin fayil wanda ke nufin idan kun yi kowane canje-canje a cikin fayiloli kuma yanzu kuna son soke su zaku iya yin shi cikin sauƙi.

Yanzu tambaya ta taso, yadda ake amfani da OneDrive. Don haka, bari mu ga mataki-mataki yadda ake amfani da OneDrive.

Yadda ake Amfani da OneDrive: Farawa da Microsoft OneDrive

Tabbatar da haifar da mayar batu kawai idan wani abu ya faru.

Hanyar 1 - Yadda Ake Ƙirƙirar Asusun OneDrive

Kafin mu fara amfani da OneDrive, yakamata mu ƙirƙiri asusun OneDrive.Idan kana da kowane asusu wanda adireshin imel yake kama da shi @outlook.com ko @hotmail.com ko kuna da asusun Skype , yana nufin kun riga kuna da asusun Microsoft kuma kuna iya tsallake wannan matakin kuma ku shiga ta amfani da wannan asusu. Amma idan ba ku da ɗaya to ku ƙirƙiri ɗaya ta amfani da matakan da ke ƙasa:

1.Ziyara OneDrive.com amfani da yanar gizo browser.

Ziyarci OneDrive.com ta amfani da burauzar gidan yanar gizo

2. Danna Sign up for free button.

Danna kan Yi rajista don maɓallin kyauta akan gidan yanar gizon tuƙi ɗaya

3. Danna kan Ƙirƙiri asusun Microsoft maballin.

Danna kan Ƙirƙiri maɓallin asusun Microsoft

4. Shigar da adireshin i-mel don sabon asusun Microsoft kuma danna kan Na gaba.

Shigar da adireshin imel don sabon asusun Microsoft kuma danna na gaba

5.Shigar da kalmar sirri don sabon asusun Microsoft kuma danna Na gaba.

Shigar da kalmar wucewa don sabon asusun Microsoft kuma danna gaba

6. Shiga cikin lambar tabbaci za ku karɓi a adireshin imel ɗinku mai rijista kuma danna Na gaba.

Shigar da lambar tabbatarwa za ta karɓi adireshin imel ɗin rajista kuma danna gaba

7. Shigar da haruffan da za ku gani tabbatar da Captcha kuma danna Na gaba.

Shigar da haruffa don tabbatar da Captcha kuma shigar da gaba

8. Ku Za a ƙirƙiri asusun OneDrive.

Za a ƙirƙiri asusun OneDrive | Yadda ake amfani da OneDrive akan Windows 10

Bayan kammala duk matakan da ke sama, zaku iya fara amfani da OneDrive.

Hanyar 2 - Yadda ake saita OneDrive akan Windows 10

Kafin amfani da OneDrive, OneDrive yakamata ya kasance akan na'urarka kuma yakamata ya kasance a shirye don amfani. Don haka, don saita OneDrive a cikin Windows 10 bi matakan da ke ƙasa:

1. Bude farawa, bincika OneDrive ta amfani da sandar bincike kuma danna maɓallin shigar da ke kan allo.

Lura: Idan baku sami OneDrive akan bincike ba, yana nufin ba ku da An shigar da OneDrive akan kwamfutarka. Don haka, zazzage OneDrive daga Microsoft, cire zip ɗin kuma danna sau biyu akan fayil ɗin don shigar da shi.

Nemo OneDrive ta amfani da sandar bincike kuma danna shigar

2.Shigar da ku Adireshin imel na Microsoft wanda kuka kirkira a sama kuma danna kan Shiga

Shigar da adireshin imel na Microsoft da aka ƙirƙira a sama kuma danna Shiga

3. Shigar da kalmar wucewa ta asusun Microsoft kuma danna kan Shiga

Lura: Idan kun manta kalmar sirrinku, zaku iya sake saita ta ta danna kan Manta da kalmar shigar ka .

Shigar da kalmar wucewa ta asusun Microsoft kuma danna kan shiga

4. Danna kan Na gaba maballin.

Lura: Idan babban fayil ɗin OneDrive ɗaya ya riga ya wanzu to yana da lafiya a canza wurin babban fayil ɗin OneDrive ta yadda daga baya ba zai haifar da wata matsala ta aiki tare da fayil ba.

Danna maballin gaba bayan shigar da kalmar wucewa ta asusun Microsoft

5. Danna kan Ba yanzu idan kana amfani da free version of OneDrive.

Danna Ba yanzu idan kuna amfani da sigar oneDrive kyauta

6.Tafi ta hanyar da aka ba tukwici kuma a karshe danna kan Bude babban fayil na OneDrive.

Danna Bude babban fayil na OneDrive | Yadda ake Amfani da OneDrive: Farawa da Microsoft OneDrive

7. Na ku Babban fayil ɗin OneDrive zai buɗe daga kwamfutarka.

Babban fayil ɗin OneDrive zai buɗe daga kwamfutarka

Yanzu, an ƙirƙiri babban fayil ɗin ku na OneDrive. Kuna iya fara loda kowane hotuna, takardu, fayiloli zuwa gajimare.

Hanyar 3 - Yadda Ake Loda Fayiloli Zuwa OneDrive

Yanzu kamar yadda aka ƙirƙiri babban fayil na OneDrive, kuna shirye don fara loda fayiloli. An haɗa OneDrive a cikin Windows 10 Mai Binciken Fayil don yin aikin loda fayiloli cikin sauƙi, mai sauƙi, da sauri.Don loda fayiloli ta amfani da Fayil Explorer kawai bi matakan da ke ƙasa:

1.Bude Fayil Explorer ta danna Wannan PC ko ta amfani da gajeriyar hanya Maɓallin Windows + E.

Buɗe Mai binciken Fayil ta danna kan Wannan PC ko ta amfani da gajeriyar hanyar maɓallin Windows + E

2. Neman OneDrive babban fayil a cikin jerin manyan fayilolin da ke gefen hagu kuma danna kan shi.

Nemo babban fayil na OneDrive a cikin jerin manyan fayilolin da ake samu a gefen hagu kuma danna kan shi

Lura: Idan an saita asusun fiye da ɗaya akan na'urarka, to ana iya samun fiye da ɗaya Akwai babban fayil na OneDrive . Don haka, zaɓi wanda kuke so.

3.Jawo & sauke ko kwafi & liƙa fayiloli ko manyan fayiloli daga PC ɗinku zuwa babban fayil ɗin OneDrive.

4.Bayan kammala wadannan matakai na sama. fayilolinku za su kasance a kan babban fayil ɗin ku na OneDrive kuma za su yi aiki tare ta atomatik zuwa asusun ku ta abokin ciniki na OneDrive a bango.

Lura: Maimakon fara adana fayil ɗinku a cikin kwamfutarku sannan ku matsar da shi zuwa babban fayil ɗin OneDrive, kuna iya kuma ajiye fayil ɗin ku kai tsaye zuwa babban fayil ɗin OneDrive. Zai adana ku duka lokaci da ƙwaƙwalwa.

Hanyar 4 - Yadda Ake Zaɓan Waɗanne Fayiloli Don Daidaitawa Daga OneDrive

Yayin da bayanan ku akan asusun OneDrive ke girma, zai yi wahala a sarrafa duk fayiloli & manyan fayiloli akan babban fayil ɗin ku na OneDrive a cikin Fayil ɗin Fayil ɗin. Don haka don guje wa wannan batu, koyaushe kuna iya tantance fayiloli ko manyan fayiloli daga asusun OneDrive ɗinku ya kamata a sami dama daga kwamfutarka.

1. Danna kan ikon girgije akwai a kusurwar dama ta ƙasa ko a yankin sanarwa.

Danna gunkin girgije a kusurwar dama ta ƙasa ko a wurin sanarwa

2. Danna kan icon dige uku (Ƙari) .

Danna gunkin mai digo uku a hannun dama | Farawa tare da Microsoft OneDrive akan Windows 10

3.Yanzu daga More menu danna kan Saituna.

Danna Saituna

4.Ziyarci Asusu tab kuma danna kan Zaɓi manyan fayiloli maɓalli.

Ziyarci shafin Asusu kuma danna kan Zaɓi maɓallan manyan fayiloli

5. Cire dubawa da Sanya duk fayiloli akwai zaɓi.

Cire alamar Sanya duk fayiloli akwai zaɓi

6. Daga cikin manyan fayilolin da ke akwai, duba manyan fayiloli kana so ka sanya samuwa a kan kwamfutarka.

Yanzu, duba manyan fayilolin da suke so a bayyane | Yadda ake Amfani da OneDrive: Farawa da Microsoft OneDrive

7.Da zarar kun gama, duba canje-canjenku kuma danna KO.

Danna Ok

8. Danna KO sake don adana canje-canje.

Danna Ok kuma | Yadda ake amfani da OneDrive akan Windows 10

Da zarar kun kammala matakan da ke sama, fayiloli ko manyan fayilolin da kuka bincika masu alama a sama kawai za su iya gani a babban fayil ɗin ku na OneDrive. Kuna iya canza kowane lokaci fayiloli ko manyan fayilolin da kuke son gani a ƙarƙashin babban fayil ɗin OneDrive a ƙarƙashin Fayil Explorer.

Lura: Idan kuna son sake bayyana duk fayiloli, sannan duba akwatin Yi duk fayiloli samuwa , wanda ka cire a baya sannan ka danna OK.

Hanyar 5 – Fahimtar Matsayin Fayilolin OneDrive waɗanda ke Aiki tare

Ana adana bayanai da yawa akan OneDrive, don haka yana da matukar muhimmanci a kiyaye fayiloli ko babban fayil waɗanda ke daidaita gajimare. Kuma abu mafi mahimmanci shine tabbatar da cewa fayiloli ko manyan fayiloli suna daidaitawa da kyau akan gajimare. Ya kamata ku san yadda za ku bambanta tsakanin fayilolin da aka riga aka daidaita akan Cloud, waɗanda har yanzu suna daidaitawa, da waɗanda har yanzu ba a daidaita su ba. Abu ne mai sauqi don bincika duk waɗannan bayanan tare da OneDrive. OneDrive yana ba da baji da yawa don ci gaba da sabunta masu amfani game da halin daidaita fayiloli.

An ba da ƙasa akwai wasu daga cikin waɗancan alamun.

  • Gunkin fari mai ƙarfi: Alamar farin gajimare mai ƙarfi da ke akwai a kusurwar hagu na ƙasa yana nuna cewa OneDrive yana aiki da kyau kuma OneDrive ya sabunta.
  • Ikon Blue Cloud mai ƙarfi: Gunkin girgije mai shuɗi mai ƙarfi da ke akwai a kusurwar dama ta dama yana nuna cewa OneDrive don kasuwanci yana gudana yadda ya kamata ba tare da wata matsala ba kuma ya yi zamani.
  • Gunkin girgije mai ƙarfi:Ƙaƙƙarfan gunkin girgije mai launin toka yana nuna cewa OneDrive yana gudana, amma babu asusu da aka shiga.
  • Alamar gajimare mai kibau masu yin da'ira:Wannan alamar tana nuna cewa OneDrive yana samun nasarar loda fayiloli akan gajimare ko kuma yayi nasarar sauke fayiloli daga gajimaren.
  • Gajimare mai alamar jan X: Wannan alamar tana nuna cewa OneDrive yana gudana amma akwai wasu matsalolin aiki tare waɗanda ke buƙatar gyarawa.

Gumaka suna nuna matsayi na fayiloli da manyan fayiloli

  • Farin gajimare mai iyaka shuɗi:Yana nuna cewa babu fayil ɗin akan ma'ajiyar gida kuma ba za ku iya buɗe shi a layi ba. Yana buɗewa ne kawai lokacin da za a haɗa ku da Intanet.
  • M kore tare da farar cak a ciki: Yana nuna cewa an yiwa fayil alama azaman Koyaushe ci gaba akan wannan na'urar don haka mahimman fayil ɗin zai kasance a kan layi kuma kuna iya samun dama gare shi a duk lokacin da kuke so. Farar gumaka mai koren iyakoki & koren duba a ciki: Yana nuna fayil ɗin yana cikin layi a cikin ma'ajiyar gida kuma kuna iya samun dama gare shi ta layi.
  • Ja mai kauri mai farin X a ciki: Yana nuna cewa fayil ɗin yana da matsala yayin daidaitawa kuma yana buƙatar gyarawa.
  • Gumaka mai kibau biyu masu yin da'ira: Yana nuna cewa fayil ɗin yana aiki a halin yanzu.

Don haka, a sama akwai wasu bajoji waɗanda za su sanar da ku halin yanzu na fayilolinku.

Hanyar 6 - Yadda Ake Amfani da Fayilolin OneDrive akan Buƙatar

Fayiloli Akan Bukatar sifa ce ta OneDrive wanda ke ba ka damar ganin duk abubuwan da aka adana akan gajimare ta amfani da Fayil Explorer ba tare da fara zazzage shi akan na'urarka ba.

1. Danna kan ikon girgije gabatar a kusurwar hagu na ƙasa ko daga yankin sanarwa.

Danna gunkin girgije a kusurwar dama ta ƙasa ko a wurin sanarwa

2. Danna kan icon digo uku (Ƙari) sannan ka danna Saituna.

Danna gunkin dige-dige guda uku a kasa dama sannan ka danna saituna

3. Canja zuwa Saituna tab.

Danna kan Saituna shafin

4. Karkashin Fayiloli akan Bukatar, alamar tambaya Ajiye sarari kuma zazzage fayiloli yayin da kuke amfani da su kuma danna Ok.

Ƙarƙashin Fayiloli Akan Bukatar, Duba Ajiye sarari kuma zazzage fayiloli yayin amfani da su

5.Once da sama matakai da aka kammala, your Files On-Demand sabis za a kunna. Yanzu danna dama akan fayiloli da manyan fayiloli daga babban fayil ɗin OneDrive.

Dama danna fayiloli da manyan fayiloli daga babban fayil na OneDrive | Yadda ake amfani da OneDrive akan Windows 10

6.Zaba kowane zaɓi ɗaya bisa ga hanyar da kuke son wannan fayil ɗin ya kasance.

a. Danna Yantar da sarari idan kuna son wannan fayil ɗin ya kasance kawai lokacin da za a sami haɗin Intanet.

b. Danna kan Koyaushe ci gaba akan wannan na'urar idan kuna son wannan fayil ɗin ya kasance koyaushe yana cikin layi.

Hanyar 7 - Yadda Ake Raba Fayiloli Ta Amfani da OneDrive

Kamar yadda muka gani a baya cewa OneDrive yana ba da kayan aiki don raba fayilolin kai tsaye tare da wasu ba tare da zazzage waɗannan fayilolin akan na'urarka ba. OneDrive yana yin haka ta hanyar ƙirƙirar amintacciyar hanyar haɗi wacce zaku iya ba wa wasu, waɗanda ke son samun damar abun ciki ko fayiloli.

1.Bude babban fayil OneDrive ta latsa Maɓallin Windows + E sannan ka danna babban fayil na OneDrive.

biyu. Danna-dama a kan fayil ko babban fayil kana so ka raba.

Dama danna kan fayil ko babban fayil da kake son rabawa

3.Zaɓi Raba hanyar haɗin yanar gizo ta OneDrive .

Zaɓi Raba hanyar haɗin yanar gizo ta OneDrive

4.A sanarwar zai bayyana a kan Sanarwa mashaya cewa an ƙirƙiri wani musamman mahada.

Sanarwa zai bayyana cewa an ƙirƙiri hanyar haɗi ta musamman | Farawa tare da Microsoft OneDrive akan Windows 10

Bayan aiwatar da duk matakan da ke sama, Za a kwafi hanyar haɗin ku zuwa Clipboard. Sai kawai ka liƙa hanyar haɗin yanar gizon kuma ka aika ta imel ko kowane manzo zuwa ga wanda kake son aikawa.

Hanyar 8 - Yadda Ake Samun Ƙarin Ma'ajiya A OneDrive

Idan kana amfani da nau'in OneDrive na kyauta to sarari 5GB ne kawai zai kasance a gare ka don adana bayananka. Idan kana son ƙarin sarari, to dole ne ka ɗauki biyan kuɗin wata-wata kuma dole ne ku biya wasu kuɗi don shi.

Idan kuna son sanin adadin sarari da kuka yi amfani da shi da nawa yake akwai ku bi matakan da ke ƙasa:

1. Danna kan Ikon Cloud a kusurwar hagu na ƙasa.

2. Danna alamar dige guda uku kuma danna kan Saituna.

Danna gunkin dige-dige guda uku a kasa dama sannan ka danna saituna

3. Canja wurin Asusu tab don ganin samuwa da sarari da aka yi amfani da su. A ƙarƙashin OneDrive kuna iya gani nawa aka riga aka yi amfani da ajiya.

Danna shafin Account don ganin samuwa da sarari da aka yi amfani da su | Yadda ake amfani da OneDrive akan Windows 10

Don haka, bayan kammala matakan da ke sama za ku iya ganin adadin ajiyar da ke akwai. Idan kuna buƙatar fiye da ko dai ku 'yantar da sarari ko fadada shi ta ɗaukar biyan kuɗin wata-wata.

An ba da shawarar:

Ina fatan wannan labarin ya taimaka kuma yanzu kuna iya sauƙi Fara da Microsoft OneDrive akan Windows 10 , amma idan har yanzu kuna da tambayoyi game da wannan koyawa to ku ji daɗin yin su a sashin sharhi.

Aditya Farrad

Aditya ƙwararren ƙwararren fasaha ne mai son kai kuma ya kasance marubucin fasaha a cikin shekaru 7 na ƙarshe. Ya shafi ayyukan Intanet, wayar hannu, Windows, software, da yadda ake jagora.