Mai Laushi

Yadda ake amfani da Sticky Notes a cikin Windows 11

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaAn sabunta ta ƙarshe: Disamba 28, 2021

Sticky Notes app ta Windows kyauta ce ga mutanen da suke neman alƙalami da takarda akai-akai don sauke mahimman bayanai, yayin aikin hukuma ko laccoci na makaranta/jami'a. Mu, a Techcult, muna amfani da Sticky Notes app sosai kuma muna samun shi yana biyan duk bukatunmu. Tare da haɗin kai na OneDrive, ɗayan manyan wuraren siyarwa shine zamu iya samun bayanin kula iri ɗaya akan na'urori da yawa da aka shiga tare da asusu ɗaya. A cikin wannan labarin, za mu ga yadda ake amfani da Bayanan kula a cikin Windows 11 da kuma, yadda ake ɓoye ko nuna Bayanan kula.



Yadda ake amfani da Sticky Notes a cikin Windows 11

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Yadda ake amfani da Sticky Notes a cikin Windows 11

Bayanan kula app ya dace da dandamali daban-daban ciki har da tebur / kwamfutar tafi-da-gidanka har ma da wayoyin hannu. Akwai fasaloli da yawa da ake samarwa a cikin Sticky Notes kamar tallafi don shigar da alkalami wanda ke ba da jin daɗin jiki na rushe bayanin kula akan faifan rubutu na zahiri. Za mu shiga ta hanyar tushen yadda ake amfani da Sticky Notes akan Windows 11 da kuma yadda zaku iya samun mafi kyawun sa.

The Sticky Notes app yana da sauƙin amfani.



  • Lokacin da kuka kunna ta a karon farko, ana sa ku shiga da asusun Microsoft ɗin ku. Lokacin da ka shiga, za ka iya amfani da asusunka na Microsoft don adanawa da daidaita bayananka a cikin na'urori da yawa. Idan baku riga kuyi haka ba, yakamata ku ƙirƙiri asusu don adana bayananku.
  • Idan kawai kuna son amfani da app ɗin ba tare da shiga ba, tsallake allon shiga sannan fara amfani da shi.

Mataki 1: Buɗe Sticky Notes App

Bi waɗannan matakan don buɗe Sticky Notes:

1. Danna kan Tambarin nema da kuma buga Bayanan kula.



2. Sa'an nan, danna kan Bude kaddamar da shi.

Fara sakamakon binciken menu na Sticky Notes

3A. Shiga zuwa Asusun Microsoft na ku.

3B. A madadin, tsallake allon shiga kuma fara amfani da app.

Mataki 2: Ƙirƙiri Bayanan kula

Bi matakan da aka bayar don ƙirƙirar sabon bayanin kula:

1. Kaddamar da Bayanan kula app kamar yadda aka nuna a ciki Mataki na 1 .

2. Danna kan + ikon a saman kusurwar hagu na taga.

Ƙara sabon bayanin kula.

3. Yanzu, za ku iya ƙara bayanin kula a cikin sabuwar gajeriyar taga mai launin rawaya.

4. Kuna iya gyara bayanin kula ta amfani da kayan aikin da ake da su da aka jera a ƙasa.

  • M
  • Italic
  • A jadada
  • Ci gaba
  • Juya maki Bullet
  • Ƙara Hoto

Zaɓuɓɓukan tsarawa daban-daban akwai a cikin Sticky Notes app.

Karanta kuma: Yadda Ake Juya Allonka Baki da Fari akan PC

Mataki 3: Canja Jigo na Bayanan kula

Anan akwai matakan canza launin jigon wani bayanin kula:

1. A cikin Yi bayanin kula… taga, danna kan icon mai digo uku kuma zaɓi Menu .

dige uku ko gunkin Menu a cikin bayanin kula.

2. Yanzu, zaɓi da Launi da ake so daga rukunin da aka ba da launuka bakwai.

Zaɓuɓɓukan launi daban-daban suna nan a cikin bayanin kula

Mataki na 4: Canja Jigon App ɗin Bayanan kula

Don canza jigon app ɗin Sticky Notes, bi matakan da aka bayar a ƙasa:

1. Kaddamar da Bayanan kula app kuma danna kan ikon gear budewa Saituna .

Ikon saitin Bayanan kula.

2. Gungura zuwa ƙasa Launi sashe.

3. Zaɓi kowane ɗaya jigo daga waɗannan zaɓuɓɓukan da akwai:

    Haske Duhu Yi amfani da yanayin Windows na

Zaɓuɓɓukan jigo daban-daban a cikin Bayanan kula.

Karanta kuma: Yadda ake samun Black Cursor a cikin Windows 11

Mataki 5: Canja Girman Bayanan kula

Bi matakan da ke ƙasa don canza girman taga bayanin kula:

1. Bude a Bayanan kula kuma danna sau biyu akan Bar taken ku kara girma taga.

Mashigin taken bayanin kula.

2. Yanzu, za ka iya danna sau biyu Bar taken sake dawo da shi zuwa ga Girman tsoho .

Mataki 6: Buɗe ko Rufe Bayanan kula

Za ka iya danna Note sau biyu bude shi. A madadin, bi matakan da ke ƙasa:

1. A cikin Bayanan kula taga, danna dama akan Bayanan kula .

2. Zaɓi Buɗe bayanin kula zaɓi.

Buɗe bayanin kula daga menu na mahallin danna dama

Lura: Kuna iya koyaushe zuwa cibiyar lissafin don dawo da bayanin kula.

3A. Danna kan ikon X kan taga ya rufe a Bayanan kula .

Rufe alamar rubutu

3B. A madadin, danna-dama akan Bayanan kula wanda aka buɗe, kuma zaɓi Rufe bayanin kula zaži, nuna alama.

Rufe bayanin kula daga menu na mahallin

Karanta kuma: Yadda ake Rubuta N tare da Tilde Alt Code

Mataki 7: Share bayanin kula

Zaɓuɓɓuka biyu akwai don share bayanin kula. Bi kowane ɗayansu don yin haka.

Zabin 1: Ta Shafi na Note

Kuna iya share rubutu lokacin da kuke rubuta shi, kamar haka:

1. Danna kan icon dige uku a saman kusurwar dama na taga.

Alamar Menu a cikin Bayanan kula.

2. Yanzu, danna kan Share bayanin kula zaɓi.

Zaɓin goge bayanin kula a cikin menu.

3. A ƙarshe, danna Share don tabbatarwa.

Share akwatin maganganu na tabbatarwa

Zabin 2: Ta hanyar Lissafin Shafi na Bayanan kula

A madadin haka, zaku iya goge bayanin kula ta cikin jerin bayanan, kamar haka:

1. Tsaya zuwa ga Bayanan kula kana so ka goge.

2. Danna kan icon mai digo uku kuma zaɓi Share bayanin kula zaɓi, kamar yadda aka kwatanta.

danna kan Share bayanin kula

3. A ƙarshe, danna kan Share a cikin akwatin tabbatarwa.

Share akwatin maganganu na tabbatarwa

Karanta kuma: Yadda za a kashe Sticky Keys a cikin Windows 11

Mataki 8: Rufe App ɗin Bayanan kula

Kuna iya danna kan ikon X kan taga ya rufe Bayanan kula app.

danna gunkin x don rufe Sticky Note Hub

Yadda ake Boye ko Nuna Bayanan kula

Za ka iya ajiye allonka daga cunkushe da yawan rubutu masu lanƙwasa. Ko, wataƙila kuna son duba duk bayanan ku a wuri ɗaya.

Zabin 1: Ɓoye Bayanan kula

Anan akwai matakan ɓoye Bayanan kula a cikin Windows 11:

1. Danna-dama akan icon Sticky Notes a cikin Taskbar

2. Sa'an nan, zaɓi Nuna duk bayanin kula daga mahallin menu taga.

nuna duk bayanin kula a cikin menu na mahallin bayanin kula

Hakanan Karanta : Menene Windows 11 SE?

Zabin 2: Nuna Bayanan kula

Anan akwai matakai don nuna duk Bayanan kula a cikin Windows 11:

1. Danna-dama akan icon Sticky Notes a cikin Taskbar .

2. Zaɓi Nuna duk bayanin kula zaɓi daga menu na mahallin, wanda aka nuna alama.

ɓoye duk bayanan kula a cikin menu na mahallin bayanin kula

An ba da shawarar:

Muna fatan kun sami wannan labarin mai ban sha'awa da taimako Yadda ake amfani da Sticky Notes a cikin Windows 11 . Hakanan kun koyi yadda ake Nuna ko Ɓoye duk bayanin kula, lokaci guda. Kuna iya aiko da shawarwarinku da tambayoyinku a cikin sashin sharhi a ƙasa. Hakanan kuna iya gaya mana wani batu da kuke son ji game da shi na gaba

Pete Mitchell ne adam wata

Pete babban marubucin ma'aikaci ne a Cyber ​​S. Pete yana son duk fasaha kuma yana da ƙwaƙƙwaran DIYer a zuciya. Yana da shekaru goma na gwaninta rubuta yadda ake yi, fasali, da jagororin fasaha akan intanet.