Mai Laushi

Inganta Ingantacciyar Sauti & Ƙarar Ƙarfafa akan Android

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaAn sabunta ta ƙarshe: Fabrairu 16, 2021

Idan ya zo ga Android wayowin komai da ruwan, ba duk na'urorin suna da babban audio fitarwa. Yayin da wasu na'urori ƙarar ba ta da ƙarfi sosai, wasu suna fama da rashin ingancin sauti. Masu iya magana da aka gina galibi abin takaici ne. Tun da masana'antun suna ƙoƙarin yanke sasanninta akai-akai don matsi a cikin ƙarin ƙayyadaddun bayanai a cikin ƙayyadaddun kasafin kuɗi, ingancin masu magana yawanci ana lalacewa. Yawancin masu amfani da Android, don haka, ba su gamsu da ingancin sauti da ƙarar da ke kan wayoyinsu ba.



Akwai dalilai da yawa a baya rashin ingancin sauti. Yana iya zama saboda kuskuren saitunan sauti, mummunan belun kunne, ƙarancin ingancin yawo na app ɗin kiɗa, tarin ƙura a cikin lasifika ko lint a cikin jackphone na kunne, rashin matsayi na lasifika, yanayin wayar yana toshe lasifikar, da sauransu.

Inganta Ingantacciyar Sauti & Ƙarar Ƙarfafa akan Android



Ko da yake abin takaici ne cewa wayarka ba ta da babban lasifika da aka gina a ciki, amma tabbas ba ƙarshen labarin ba ne. Akwai da dama hanyoyin da za ka iya kokarin inganta ingancin sauti da kuma kara girma a kan Android smartphones. A cikin wannan labarin, za mu bi ta wasu daga cikin waɗannan hanyoyin. Don haka, ku ci gaba da karantawa.

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Inganta Ingantacciyar Sauti & Ƙarar Ƙarfafa akan Android

Hanyar 1: Tsaftace lasifikan ku da jackphone na kunne

Mai yiyuwa ne rashin ingancin sauti na iya zama sakamakon tara ƙura da datti a cikin ramummukan lasifikar ku. Idan kana amfani da kunnen kunne ko lasifikan kai kuma kana fuskantar wannan matsalar to yana iya zama saboda wasu barbashi na zahiri kamar lint yana hana saduwa da kyau. Duk abin da kuke buƙatar yi shine kawai tsaftace su. Ɗauki ƙaramin allura ko fil ɗin aminci kuma a hankali cire datti daga ramuka daban-daban. Idan za ta yiwu, Hakanan zaka iya amfani da matsewar iska don busa ƙurar ƙura daga gasassun lasifikar. Goga mai bakin ciki shima zai yi dabara.

Tsaftace lasifikan ku da jackphone | Inganta Ingantacciyar Sauti & Ƙarar Ƙarfafa akan Android



Hanyar 2: Tabbatar cewa murfin waya baya hana masu magana

Sau da yawa matsalar tana waje. Harshen wayar da kuke amfani da shi na iya zama dalilin daurewar sautin. Mai yiyuwa ne an toshe sassan ginin lasifikar ko gaba dayan lasifikar da kwandon filastik. Ba duk shari'o'in da aka gina su daidai ba ne don ɗaukar abubuwan ƙira da wurin sanya lasifikar wayarka. Don haka, kuna buƙatar yin hankali yayin siyan akwati na wayar hannu wanda ya dace daidai kuma baya hana masu magana. Wannan zai inganta ingancin sauti ta atomatik kuma yana haɓaka ƙarar.

Karanta kuma: Yadda ake Run iOS Apps A kan Windows 10 PC

Hanyar 3: Gyara Saitunanku

Yana iya zama kamar sabon abu amma wani lokacin ana iya inganta ingancin sauti sosai ta hanyar tweaking ƴan saituna. Yawancin wayoyin Android suna zuwa tare da zaɓi don daidaita bass, treble, pitch, da sauran saitunan. Har ila yau, yana da kyau koyaushe a bincika idan an taƙaita matakin ƙara daga saitunan kanta. Wasu samfuran kamar Xiaomi da Samsung suna zuwa tare da saitunan sauti daban-daban don belun kunne / belun kunne. Na'urorin Sony Xperia suna zuwa tare da ginanniyar daidaitawa. HTC yana da nasa na'urar ƙara sauti mai suna BoomSound. Domin duba idan na'urarka tana da zaɓi kawai:

1. Bude Saituna na wayarka.

Jeka Saitunan Wayarka

2. Yanzu danna kan Sauti zaɓi.

Danna zaɓin Sauti

3. Tabbatar cewa masu nunin faifan kafofin watsa labarai, kira, da sautin ringi girma ne a matsakaicin .

Tabbatar cewa madaidaitan madaidaitan kafofin watsa labarai, kira, da ƙarar sautin ringi sun kai matsakaicin

4. Wani saitin da kuke buƙatar bincika shine Kar a damemu . Tabbatar cewa an kashe shi don tabbatar da cewa baya tsoma baki tare da ƙarar ringi, kira, da sanarwa.

Duba Kar ku damu an kashe

5. Yanzu duba idan kana da zabin canza audio saituna ko samun a app na tasirin sauti don belun kunne / belun kunne .

Zaɓi don canza saitunan sauti ko samun app ɗin tasirin sauti don belun kunne

6. Yi amfani da wannan app don gwada tasiri daban-daban da saitunan kuma zaɓi wanda ya fi dacewa da ku.

Hanyar 4: Gwada Waƙar Kiɗa Bamban

Mai yiyuwa ne matsalar ba ta wayar ka bane illa manhajar kiɗan da kake amfani da ita. Wasu ƙa'idodin suna da ƙarancin fitarwa kawai. Wannan shi ne saboda ƙarancin ingancin rafi. Tabbatar cewa kun canza saitunan ingancin rafi zuwa babba sannan duba idan akwai wani ci gaba. Idan ba haka ba, to tabbas lokaci yayi da zaku gwada sabon app. Akwai zaɓuɓɓuka da yawa da ake samu akan Play Store. Za mu ba da shawarar ƙa'idar da ke ba da kiɗa a cikin ingancin HD kuma yana da mai daidaita matakan sauti. Kuna iya amfani da kowane ɗayan ƙa'idodin kiɗan kida kamar Spotify , Apple Music, Amazon Music, YouTube Music Premium, da dai sauransu Kawai ka tabbata ka saita ingancin rafi zuwa mafi girman zaɓi da ake samu.

Gwada Wani App Na Kiɗa | Inganta Ingantacciyar Sauti & Ƙarar Ƙarfafa akan Android

Hanyar 5: Zazzage ƙa'idar Ƙarar Ƙararrawa

A Ƙara ƙarar app wata ingantacciyar hanya ce don ƙara ɗan wasa zuwa cikin-ginayen lasifikan ku. Akwai apps da yawa akan Play Store waɗanda ke da'awar ƙara girman madaidaicin ƙarar wayar ku. Koyaya, kuna buƙatar yin hankali kaɗan yayin amfani da waɗannan apps. Waɗannan ƙa'idodin suna sa masu lasifikan ku su samar da sautuna a matakan ƙara sama sama da ƙa'idar da masana'anta suka tsara don haka suna da yuwuwar cutar da na'urar. Ɗaya daga cikin ƙa'idodin da za mu ba da shawarar ita ce Mai daidaita FX.

Zazzage ƙa'idar Ƙarar ƙarar ƙara

1. Da zarar ka sauke wannan app, bude shi daga app drawer.

2. Wannan zai buɗe tsohuwar bayanin martaba wanda zaku iya gyarawa don daidaita ƙarar sautunan da ke da mitoci daban-daban.

3. Yanzu danna kan Effects tab. Anan zaku sami zaɓi don haɓaka bass, haɓakawa, da haɓaka ƙarar ƙara.

4. Kunna waɗannan saitunan kuma ku ci gaba da matsar da slider zuwa dama har sai kun gamsu.

Hanyar 6: Yi amfani da mafi kyawun Lalun kunne/Wayar kunne

Hanya ɗaya don tabbatar da ingancin sauti mai kyau ita ce ta siyan ingantacciyar lasifikar kunne/kunnuwa. Saka hannun jari a cikin sabon na'urar kai na iya zama ɗan tsada, amma yana da daraja. Zai yi kyau ku sayi ɗaya da fasali na soke amo . Akwai manyan mashahuran samfuran da za ku iya gwadawa. Kuna iya siyan wayar kunne ko lasifikan kai dangane da duk abin da kuke jin daɗi da shi.

Hanyar 7: Haɗa wayarka zuwa na'urar magana ta waje

Mai magana da Bluetooth zai iya taimaka maka warware rashin ingancin sauti. Hakanan kuna iya zaɓar zaɓuɓɓukan lasifika masu wayo da ake samu a kasuwa kamar Google Home ko Amazon Echo. Ba za su iya magance matsalar sauti kawai ba amma kuma sarrafa sauran na'urori masu wayo tare da taimakon A.I. Google Assistant mai ƙarfi ya da Alexa. Mai lasifikar Bluetooth mai wayo yana ba ku damar tafiya kyauta ta hannu da sarrafa kiɗa da nishaɗi ta hanyar umarnin murya kawai. Yana da wani m bayani cewa sa rayuwa sauki a gare ku.

Haɗa wayarka zuwa lasifikar waje

An ba da shawarar: Gyara Faɗin Gmel Ba Aiki Akan Android

Ina fatan matakan da ke sama sun taimaka kuma kun kasance inganta ingancin sauti & haɓaka girma akan Android . Amma idan kuna da tambayoyi ko shawarwari game da wannan koyawa to ku ji daɗin yin su a cikin sashin sharhi.

Elon Decker

Elon marubucin fasaha ne a Cyber ​​S. Ya kasance yana rubuta yadda ake ja-gora kusan shekaru 6 yanzu kuma ya rufe batutuwa da yawa. Yana son rufe batutuwan da suka shafi Windows, Android, da sabbin dabaru da shawarwari.