Mai Laushi

Allon kwamfutar tafi-da-gidanka Ba Ya Aiki Da Kyau [An warware]

Gwada Kayan Aikinmu Don Kawar Da Matsaloli





An bugaƘarshe da aka sabunta: Fabrairu 17, 2021

Maɓallin kwamfutar tafi-da-gidanka yana ɗaya daga cikin mahimman sassan kwamfutar tafi-da-gidanka. Idan ya daina aiki, za ku fuskanci matsala wajen aiki da kwamfutar tafi-da-gidanka. Ko da yake kuna iya haɗa maɓallin madannai na waje don aiki amma bai dace sosai ba. Abu na farko da kake buƙatar bincika shine ko maballin yana da matsalar hardware ko software. A cikin wannan labarin, za mu bi ku ta wasu hanyoyin da suka fi dacewa don gyara maballin kwamfutar tafi-da-gidanka ba ya aiki.



Lura: Da farko duba madannai na kwamfutar tafi-da-gidanka don kowane lahani na jiki. Idan akwai matsala ta hardware tare da madannai, ba za ka iya yin yawa fiye da maye gurbin madannai ba ko kai wurin sabis don aikin gyarawa. Wata hanya don bincika ko matsalar tana tare da software ko hardware shine buɗewa BIOS menu . Yayin sake kunna tsarin ku kuna ci gaba da bugawa Share ko Gudu button, idan BIOS Menu yana buɗewa yi amfani da maɓallin kibiya don kewaya idan komai yayi kyau, yana nufin akwai matsalar software tare da maballin ba ya aiki.

Yadda Ake Gyara Maɓallin Laptop Ba Aiki Ba



Kuna iya tsaftace madannai don cire duk wani ƙura da ke haifar da matsala wanda zai iya magance matsalar ku. Amma ku sani cewa ƙila kuna buƙatar buɗe kwamfutar tafi-da-gidanka wanda zai iya ɓata garanti. Don haka ana ba da shawarar kulawar ƙwararrun ko ɗauki kwamfutar tafi-da-gidanka zuwa cibiyar sabis don tsaftace duk wata ƙura da ƙila ta taru a kan lokaci.

Abubuwan da ke ciki[ boye ]



Gyara allon kwamfutar tafi-da-gidanka baya Aiki da kyau

Tabbatar da haifar da mayar batu kawai idan wani abu ya faru.

Hanyar 1 - Sake kunna PC ɗin ku

Idan babu batun hardware tare da madannai na ku, za ku iya zaɓar don wannan hanyar don gyara matsalar kwamfutar tafi-da-gidanka ba ta aiki. Sake kunna na'urarka zai iya magance wannan matsalar kamar yadda yawancin masu amfani suka ruwaito cewa sake kunna na'urar su kawai yana gyara wannan batu na keyboard ba ya aiki. Idan sake kunna PC ɗinku a yanayin al'ada baya taimaka muku, zaku iya sake kunna shi a cikin yanayin aminci . An ce sake kunna na'urar na'urar yana magance matsaloli daban-daban da suka shafi tsarin.



Yanzu canza zuwa Boot shafin kuma duba alamar Safe boot zaɓi

Hanyar 2 – Cire baturin

Idan sake kunna na'urar ba ta magance wannan matsalar ba, zaku iya gwada wannan hanyar. Cire baturin da ban sha'awa a baya zai iya taimaka maka gyara matsalar.

Mataki 1 - Kashe kwamfutar tafi-da-gidanka ta latsa maɓallin maɓallin wuta a kan kwamfutar tafi-da-gidanka.

Mataki na 2 - Cire baturin.

cire baturin ku

Mataki na 3 - Jira na 'yan dakiku, sake saka batter ɗin ku sannan kuma sake yi na'urarku.

Yanzu duba ko keyboard ya fara aiki ko a'a.

Hanyar 3 – Sake shigar da Direban Allon madannai

Wani lokaci direban da ke sarrafa madannai na ku, yana shiga cikin al'amura saboda shigar da kowane aikace-aikacen ɓangare na uku ko kashe tsarin ku ba tare da amfani da Rushewar tsarin ku ba. Haka kuma, wani lokacin malware da sauran ƙwayoyin cuta suna yin lahani ga direban keyboard. Don haka, ana ba da shawarar sake shigar da direban madannai don magance wannan matsalar.

Mataki 1 - Buɗe Manajan Na'ura ta latsawa Maɓallin Windows + R sai a buga devmgmt.msc kuma danna Shigar.

Latsa Windows + R kuma rubuta devmgmt.msc kuma danna Shigar

Mataki 2 - Gungura ƙasa zuwa sashin madannai da fadada shi.

Mataki na 3 - Zabi madannai kuma Danna dama akan madannai.

Mataki 4 - Anan kuna buƙatar zaɓar Cire shigarwa zaɓi.

Zaɓi zaɓi Uninstall

Mataki 5 - Sake yi na'urarka.

Windows za ta gano ta atomatik kuma shigar da direban madannai. Idan ya gaza, zaku iya zazzage direban da aka sabunta daga gidan yanar gizon masana'anta na maɓalli kuma ku sanya shi akan na'urarku.

Hakanan kuna iya son karantawa - Gyara Keyboard baya Aiki akan Windows 10

Hanyar 4 - Sabunta Direban Allon madannai

1. Danna Windows Key + R sannan ka rubuta devmgmt.msc kuma danna Shigar don buɗe Manajan Na'ura.

devmgmt.msc mai sarrafa na'ura

2.Expand Keyboard sai a danna dama Allon madannai na PS/2 kuma zaɓi Sabunta Driver.

sabunta software direban PS2 Keyboard

3.Na farko, zaɓi Nemo sabunta software ta atomatik ta atomatik kuma jira Windows don shigar da sabon direba ta atomatik.

bincika ta atomatik don sabunta software na direba

4.Reboot your PC kuma duba idan za ka iya gyara matsalar, idan ba haka ba to ci gaba.

5.Again koma zuwa Device Manager kuma danna-dama a kan Standard PS/2 Keyboard kuma zaɓi Sabunta Direba.

6.Wannan lokacin zaɓi Nemo kwamfuta ta don software na direba.

bincika kwamfuta ta don software na direba

7.A kan allo na gaba danna kan Bari in zabo daga lissafin da akwai direbobi a kan kwamfuta ta.

Bari in zabo daga lissafin da akwai direbobi a kan kwamfuta ta

8.Zaɓi sabbin direbobi daga lissafin kuma danna Next.

Cire alamar Nuna kayan aikin da suka dace

9.Reboot your PC don ajiye canje-canje.

Hanyar 5 – Cire Malware

Al'amari ne da ya zama ruwan dare gama gari da tsarin aikin mu na Windows ke fuskanta. Idan akwai malware akan na'urarka, zai iya haifar da batutuwa da yawa. Maɓallin kwamfutar tafi-da-gidanka baya aiki ɗaya daga cikin irin waɗannan batutuwa. Don haka, zaku iya fara bincika na'urar ku kuma tabbatar da cewa ku cire duk malware daga na'urar ku kuma zata sake kunna na'urar ku. Ko ka gudu Windows Defender ko duk wani kayan aikin riga-kafi na ɓangare na uku, yana iya ganowa da cire ƙwayoyin cuta.

Kula da allo na Barazana yayin da Malwarebytes Anti-Malware ke bincika PC ɗin ku

Lura: Idan kwanan nan kun shigar da kowace software ko aikace-aikace na ɓangare na uku, ana iya ɗaukarsa a matsayin musabbabin wannan matsalar. Don haka, zaku iya gwada cirewa ko kashe waɗannan aikace-aikacen na ɗan lokaci akan na'urar ku.

Yayin aiwatar da kowane ɗayan waɗannan hanyoyin, kuna buƙatar tuna cewa abu na farko da kuke buƙatar bincika ko maballin kwamfutar tafi-da-gidanka ya lalace ta jiki ko a'a. Idan ka ga akwai lalacewa ta jiki ka guji buɗe madannai na kwamfutar tafi-da-gidanka maimakon ka kai shi ga ƙwararrun masu fasaha ko cibiyar sabis don gyara shi. Mafi mahimmanci idan software ce ke haifar da matsala, za ku iya magance wannan batu ta amfani da kowane ɗayan waɗannan hanyoyin.

An ba da shawarar:

Waɗannan su ne wasu hanyoyin zuwa Gyara allon kwamfutar tafi-da-gidanka baya Aiki batun, da fatan wannan ya warware matsalar. Ko da yake, idan har yanzu kuna da wasu tambayoyi game da wannan post to ku ji daɗin yin su a sashin sharhi.

Aditya Farrad

Aditya ƙwararren ƙwararren fasaha ne mai son kai kuma ya kasance marubucin fasaha a cikin shekaru 7 na ƙarshe. Ya shafi ayyukan Intanet, wayar hannu, Windows, software, da yadda ake jagora.